• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Vitamama (Multivitamin của Mỹ) đã mẹ nào uống chưa?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 35K Lượt đọc
  • 67 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 272 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em vừa đi khám định kỳ về, bác sỹ cho em uống Vitamama. Theo em đọc trên vỏ hộp thì đây là một loại thuốc dành cho phụ nữ trước trong và sau khi mang thai. Nhưng có một vấn đề là thuốc thì bác sỹ bán luôn cho em, chỉ có mỗi hộp ko có tờ hướng dẫn kèm theo (ma trông vỏ hộp cứ đểu đểu thế nào ý). Tính em thì hay đa nghi, em về lên mạng tra tên thuốc và cả hãng sản xuất ( Nasu America...) thì không hề có thông tin gì cả. Có mẹ nào đã từng dùng hay nghe về loại thuốc này thì trả lời cho em với.
    Thú thật, hỏi thẳng bác sỹ thì hơi ngại. Các mẹ giúp em với.:Rose:
    Mẹ Bi ơi, mẹ Bi của Nhím đâu ồi ồi....:LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 206 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thachthaotim Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em vừa đi khám định kỳ về, bác sỹ cho em uống Vitamama. Theo em đọc trên vỏ hộp thì đây là một loại thuốc dành cho phụ nữ trước trong và sau khi mang thai. Nhưng có một vấn đề là thuốc thì bác sỹ bán luôn cho em, chỉ có mỗi hộp ko có tờ hướng dẫn kèm theo (ma trông vỏ hộp cứ đểu đểu thế nào ý). Tính em thì hay đa nghi, em về lên mạng tra tên thuốc và cả hãng sản xuất ( Nasu America...) thì không hề có thông tin gì cả. Có mẹ nào đã từng dùng hay nghe về loại thuốc này thì trả lời cho em với.
    Hồi mình có bầu mình cũng uống Mutivitamin của Mỹ đấy. Hình như trên hộp thuốc ghi là Nature Made. Hộp nhựa mầu nâu cánh gián, có 300 viên. Không biết có giống hộp thuốc của bạn ko? Bà chị họ mình mua hộ. Thấy chị bảo tốt (các chi ở cơ quan chi ý luc co bầu cũng toàn uóng thôi ) nên luc co bầu mình cũng nhờ chi mua hộ (nhưng chị mình mua o bên Mỹ ). Bà ý hay đi công tác ở Mỹ nên mua mang về cho mình chứ mình ko mua ở đây. Thuốc đấy là vitamin tổng hợp, chỉ cần uống 1 viên thôi, ko phải uống thêm sắt và canxin nữa. Bạn cú thử tham khảo xem sao nhé
    • 272 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Cám ơn thông tin của mẹ nó.:Rose: Hix nhưng không phải loại thuốc bác sỹ mình cho uống. Lọ thuốc của mình màu trắng, gồm 30 viên, tên là Vitamama (còn muitivitamin, multimineral... là dòng chữ chú thích nhỏ hơn bên dưới), trên nhãn có in hình 1 bà bầu Mỹ ( tóc xoăn, mặc áo xanh...). Hix mẹ nào có thông tin về loại thuốc kia, loa loa cho mẹ Nhím uống với ( từ hôm mua đến giờ vẫn chưa dám uống.) :Rose:
    • 103 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hồi 14 tuần em đi khám thai ở 125 Thái Thịnh thấy Bsĩ kê cho loại thuốc này về uống, nhưng em nghe tên vita ma ma nó kiểu gì ấy nên ko mua uống! Em cũng ko biết hình thù hộp thuốc đó thế nào! có vẻ ko thông dụng thì phải!:Worried:
    • 50 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

ÚI giồng em thế em cũng mua loại đấy hơn 90 nghìn nhìn thấy lọ đểu em chả uống mở mãi chả được .Thấy bảo đó là viên sắt .sắt bây giờ nhiều loại lắm nên cũng cẩn thận :Sad:
    • 272 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Hix, vậy phải làm sao các mẹ ơi? Có nên uống theo bác sỹ không nhỉ? thai của em đã được 20 tuần, vậy nếu uống viên vitamin tổng hợp cho bà bầu thì nên uống loại nào a? Các mẹ cho em lời khuyên với!!! :Rose:
    • 2,003 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Tớ cũng được bs kê cho thuốc này để uống đấy! Nhưng lúc tớ mua thì vẫn nguyên nhãn mác và hướng dẫn sử dụng cơ! Có điều là hôm nọ dọn phòng thì tớ lại vứt vỏ hộp đi rồi! Sorry! Nhưng nói chung là loại này là vitamin tổng hợp!

• 272 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Vậy mẹ Nghệ Tây có uống thuốc Vitamama ko? Chị có uống kèm theo thuốc gì nữa ko? Bác sỹ kê cho e cả Ferrovit, Magie B6 , Canxi Corbie 5mg và Vitamama. Em vẫn uống mấy thuốc kia nhưng vitamama thi chưa, tại em đọc trên nhãn về % vitamin cung cấp thì hiểu là chỉ cần uống 1 viên là đã cung cấp đủ 1 số chất như sắt, acid folic....
    Mẹ nó hồi âm sớm cho em nhé.:Rose:
    • 959 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Vậy mẹ Nghệ Tây có uống thuốc Vitamama ko? Chị có uống kèm theo thuốc gì nữa ko? Bác sỹ kê cho e cả Ferrovit, Magie B6 , Canxi Corbie 5mg và Vitamama. Em vẫn uống mấy thuốc kia nhưng vitamama thi chưa, tại em đọc trên nhãn về % vitamin cung cấp thì hiểu là chỉ cần uống 1 viên là đã cung cấp đủ 1 số chất như sắt, acid folic....
    Trước đây mình cũng uống thuốc vitamin tổng hợp mua từ bên Mỹ, hộp màu trắng, 300 viên. Ở bên Mỹ bán nhiều loại mutivitamine cho bà bầu của những hãng dược khác nhau nhưng thật ra thì thành phần thuốc giống nhau thôi. Bạn chỉ cần uống mỗi ngày 1 viên mutivitamine là đủ rồi, vì trong đấy đã cung cấp đầy đủ vitamine cho thai , bạn không nên uống kết hợp với bất kì vitamine nào nữa vì nếu dư thừa vitamine sẽ không tốt và còn hại cho thai nhi. À, hồi trước mình hỏi bác sĩ khi nào uống thuốc này được thì bác sĩ nói tuần 18 trở đi là uống được rồi. Còn mấy đứa bạn mình ở Mỹ thì lại uống thuốc này trước lúc có thai đấy.
    • 959 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Cám ơn thông tin của mẹ nó.:Rose: Hix nhưng không phải loại thuốc bác sỹ mình cho uống. Lọ thuốc của mình màu trắng, gồm 30 viên, tên là Vitamama (còn muitivitamin, multimineral... là dòng chữ chú thích nhỏ hơn bên dưới), trên nhãn có in hình 1 bà bầu Mỹ ( tóc xoăn, mặc áo xanh...). Hix mẹ nào có thông tin về loại thuốc kia, loa loa cho mẹ Nhím uống với ( từ hôm mua đến giờ vẫn chưa dám uống.) :Rose:
    Nếu Thachthaotim có người quen ở Mỹ thì nhờ mua thuốc được từ bên Mỹ là tốt nhất và đảm bảo nữa.
    • 272 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhiều! Em sẽ thử tìm người quen bên Mỹ rùi gửi mua xem thế nào. Chúc các mẹ và các bé luôn khỏe mạnh :LoveStruc:
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vợ em cũng uống, hai lọ rồi. Cũng khám ở 25 Thái Thịnh - HN. Nếu không uống viên sắt, canxi thì uống cái này cho dễ uống. Cũng đắt mà. Ở VN chắc không có lọ 300 viên màu cánh gián như của chị gì mua bên Mỹ về.
    ========================================
    Chỉ có một hạnh phúc trên đời là yêu và được yêu.

Facebook
    • 1,943 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhiều! Em sẽ thử tìm người quen bên Mỹ rùi gửi mua xem thế nào. Chúc các mẹ và các bé luôn khỏe mạnh :LoveStruc:
    Tớ cũng được kê uống thuốc Vitamama, mua 85.000đ/lọ 30 viên, trong đó có hướng dẫn sử dụng cẩn thận mà, lọ thì trông có đểu lắm đâu, có đầy đủ thành phần, tớ thấy cũng yên tâm, lại chỉ phải uống 1 viên /ngày, đỡ phải uống thêm sắt và canxi, tớ thẩy ổn nên vẫn uống
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bác sỹ Bệnh viện phụ sản hà nội khuyên dùng Zentomum

Mà em thấy không nên dùng hàng sách tay, trôi nổi vì rất nguy hiểm, không ai kiểm soát chất lượng
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, đã cẩn thận thế mà lại ko hỏi lại chính dược sĩ hoặc bác sĩ về Vitamama. Mình đang có baby thứ 2 đây. Bà ngoại là dược sĩ lâu năm trong ngành, khi bác sĩ chỉ định cho mình Procare, bà ngoại còn khuyên chuyển sang dùng Vitamama. Đến giờ mình đang dùng sang lọ thứ 3 rồi. Thứ nhất, về thành phần thì Vitamama của Mỹ còn nhiều thành phần hơn Procare của Úc, nhất là hàm lượng axit folic thì nhiều gấp đôi. Thứ hai, procare đắt hơn cũng do công ty nhập khẩu, còn hộp thuốc Vitamama vẫn đầy đủ tờ hướng dẫn sử dụng mà. Các mẹ yên tâm đi, tớ làm chuột bạch 2 lọ rồi giới thiệu cô em dùng tiếp, khi hỏi bác sĩ, BS ok ngay. Chẳng qua các thuốc Procare,.. BS đã có thỏa thuận và phần trăm với bên hãng trước rồi nên vẫn giới thiệu thôi, giá lại đắt gần gấp 2 Vitamama nữa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 91 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Hix, vậy phải làm sao các mẹ ơi? Có nên uống theo bác sỹ không nhỉ? thai của em đã được 20 tuần, vậy nếu uống viên vitamin tổng hợp cho bà bầu thì nên uống loại nào a? Các mẹ cho em lời khuyên với!!! :Rose:
    Bạn đến 36 Thái Hà ở đó người ta có bán vitamin tổng hợp của Mỹ đó giá là 590k/hộp 300vien.
    • 91 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Ban qua 36 Thái Hà ở đó có vitamin tổng hợp của Mỹ đó giá là 590k/1h 300v, Tớ cumgx mới mua mà:Rose:
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em cũng dùng vitamama, bác sĩ ở 25 Thái Thịnh kê đơn đấy, nhưng hiệu thuốc người ta bán cho vỉ con nhộng cơ, viên màu nâu. Em chả rõ lắm nhưng cũng thấy ghi có axit folic nên cứ uống thôi. Uống hết 2 vỉ là em chuyển sang dùng sắt và canxi. THuốc cũng đắt lắm, hình như 90.000 hay sao ấy. Em nghĩ là khôg vấn đề gì đâu các mẹ ạ
    • 252 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, uống thuốc này ngay trong tháng đầu mang thai có được không ạ ? Thuốc Multi Prenatal Nature Made màu cánh dán của Mỹ ? Các chị trả lời gắp hộ em với nhé, em cám ơn!
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovely babe Xem bài viết
    Các mẹ ơi, uống thuốc này ngay trong tháng đầu mang thai có được không ạ ? Thuốc Multi Prenatal Nature Made màu cánh dán của Mỹ ? Các chị trả lời gắp hộ em với nhé, em cám ơn!
    chị ơi, thuốc này uống được từ khi bắt đầu mang thai cho đến khi đẻ xong uống tiếp cũng được, hộp to là 300 viên mà, uống 300 ngày đấy. Giờ e cũng đang uống nè, mỗi ngày một viên.Mỹ đã nghiên cứu rồi thì cứ yên tâm uống thôi :cool:
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4