Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Uống thuốc tránh thai (Postinor, New Choice...) khi mang bầu...

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 24.4K Lượt đọc
  • 64 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 261 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Các chi ơi, em không biết là mình có bầu, hôm qua thử thấy lên 2 vạch, lo quá vì trong tháng trước em có uống loại thuốc 72h ma có hình hoa hồng ý. Em đang lo lắng quá, không biết có ảnh hưởng gì đến em bé không, em muốn giữ cái thai này, cứ nghĩ đến 9 tháng nữa mình lại có thêm một em bé, nó là con của mình mà em không nỡ làm gì hết các chị ơi, giúp em với...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Uống thuốc tránh thai hàng ngay sau khi hết kinh được ko

Tình hình là e hết kinh vào thứ 7, tối CN e có QHTD và là lần đầu của e, a ấy đã rút ra kịp nên xuất tinh ra ngoài (lên bụng e nhưng gần cửa âm đạo), sau đó có "ân ái" 1 chút rồi đi làm vệ sinh. Sợ mình vệ sinh chưa sạch nên e đã uống thuốc tránh thai cấp tốc vào chiều thứ 2, sau 12h (sáng sớm thứ...

• Làm gì khi quên uống thuốc tránh thai?

Làm gì khi quên uống thuốc tránh thai? Trong quá trình sử dụng viên thuốc tránh thai, người phụ nữ có thể bị quên uống thuốc theo quy định nên rất lúng túng và lo lắng mình sẽ có thai ngoài ý muốn. Vậy khi rơi vào tình trạng này chị em phụ nữ cần bình tĩnh và biết cách xử trí đúng. ...

• Sử dụng sữa chua bao nhiêu một ngày là đủ?

Sữa chua là thức ăn giàu dinh dưỡng, rất tốt cho hệ tiêu hóa nên cả nhà mình đều sử dụng sữa chua...

• Bác sĩ cương - bệnh viện bưu điện

nhà chúng ta đã có rất nhiều mẹ theo bác sĩ cương ở bệnh viện bưu điện và chúng ta cũng đều biết...

• Có ai biết về thuốc Maevolon ko??

Mình đang đắn do về TTT Marvelon vì mới dùng thử 9 ngày mà mọc đầy trứng cá trên mặt. Mẹ nào đã...

• 640 Bài viết

• 2,593 Được cảm ơn

Chi phai den tu van voi Bác si san khoa thoi.
    Chúc moi việc yên on.
    • 884 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

Bạn co xác định được vào khoảng ngày nào thì thụ thai ko?
    Nếu uống trước ngày đó thì ko vấn đề gì. Nhưng nếu uống sau ngày đó thì có lẽ là nên bỏ thôi.
    Dù rằng theo nhiều bác sỹ mình hỏi thì thuốc tránh thai chưa được khẳng định là sẽ gây dị tật cho thai nhi, nhưng cẩn thận vẫn hơn.
    Còn trường hợp của mình thì uống postinor rồi mà vẫn 2 vạch, dù rằng mình biết chắc chắn ngày mình bị địch tấn công mà ko phòng bị gì cả.
    Nhưng 2 bé nhà mình vẫn OK.
    • 953 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

chào các mẹ! các mẹ ơi do ko biết đã mang bầu nên mình đã uống viên thuốc tránh thai 72h (trong tháng đầu), bây giờ mình có bầu được 20 tuần rồi. mình lo lắm, ko biết có ảnh hưởng gì đến em bé không? mẹ nào có kinh nghiệm giúp mình với. cảm ơn các mẹ nhiều lắm.
    • 2,560 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_angel
    chào các mẹ! các mẹ ơi do ko biết đã mang bầu nên mình đã uống viên thuốc tránh thai 72h (trong tháng đầu), bây giờ mình có bầu được 20 tuần rồi. mình lo lắm, ko biết có ảnh hưởng gì đến em bé không? mẹ nào có kinh nghiệm giúp mình với. cảm ơn các mẹ nhiều lắm.
    Cách đây 3 năm mình đã rất lo như bạn và kết quả là xem hình bé bên trái.
    Yên tâm chưa :4:
    Tớ về quê nơi không có internet roài!
    • 953 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

em cung giống như chị nè, em cũng ko biết mình có bầu nên có uống loại 72h, em đi khám bác sỹ bảo không sao nhưng em vẫn thấy lo lắm, chị có thông tin gì không cho em biết với,em được 20 tuần rồi chị a, cảm ơn chị nhiều!các mẹ nào có thông tin gì cho em biết với, cảm ơn các mẹ!
    • 953 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

ôi, cảm ơn chị chom chom, nghe chị nói em cũng thấy đỡ lo hơn rồi, may quá! các chị trên DĐ có thông tin gì cho em biết với nhé, đây là baby đầu nên em ít kinh nghiệm lắm, mong các chị giúp đõ, cảm ơn các mẹ nhiều!
    • 197 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ my engel ợi sao banko đi siêu âm 3D or 4D đi. Ở tuần thứ 20 thì nhìn rõ lắm rồi đấy.
    • 953 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

mecuathaonguyen195 à, mình có đi siêu âm ở tuần thứ 12 thì BS bảo bình thường, 1 tuần nữa mình mới có lịch siêu âm tiếp, nhưng mình ko biết mức độ ảnh hưởng của thuốc là như thế nào nên mình vẫn lo lắm, bạn có thông tin gì cho mình biết với nhé!
    • 2,560 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

mecuathaonguyen195 à, mình có đi siêu âm ở tuần thứ 12 thì BS bảo bình thường, 1 tuần nữa mình mới có lịch siêu âm tiếp, nhưng mình ko biết mức độ ảnh hưởng của thuốc là như thế nào nên mình vẫn lo lắm, bạn có thông tin gì cho mình biết với nhé!
    Em ơi lo quá, con khi sinh mặt sẽ đấy nhé!
    Hồi đó BS bảo chị, thuốc đó giúp tránh thụ thai, đã đậu thai rồi mà ko bị ra thai thì có nghĩa là thai khoẻ ko sao đâu.
    BS nói thế chị yên tâm hẳn con chị sinh ra cũng suốt ngày :4: như mẹ!
    Ko phải thuốc tránh thai và giúp tránh thụ thai em đừng lo quá nhé
    • 953 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

em cảm ơn chị nhiều lắm lắm, hi vọng em bé của em cũng xinh như em bé của chị .maf em siêu âm là bé trai chị ạ, tại em chưa có kinh nghiệm mà
    • 142 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cô bạn của mình năm ngoái cũng giống như my_angel, uống thuốc tránh thai khẩn cấp đến nửa tháng sau mới phát hiện ra đã dính bầu. Hai vợ chồng lo lắng, bàn bạc mãi quyết định bỏ thai. Mình dẫn đến bệnh viện để 'giải quyết', đến nơi gặp chị bs quen lại nhờ chị ấy dẫn sang phòng tư vấn, bs hỏi han một hồi rồi kết luận là uống thuốc khẩn cấp như bạn mình trước đó mấy ngày, đến ngày có khả năng thụ thai nhất thì thuốc đã hết tác dụng. Chị bs quen siêu âm nói thai rất đẹp nên cứ khuyên giữ lại, lúc đó bạn mình thai đang ở tuần thứ 12. Cô bạn mình về nhà suy nghĩ thêm 3 ngày nữa thì quyết định giữ thai. Đến bây giờ đã có một công chúa xinh đẹp, lại còn 'đanh đá' giống mẹ nữa chứ.
    Trong thời gian mang bầu, bạn mình lo lăng nhất là trí não bé có vấn đề gì không, vì siêu âm thì biết chân tay, mặt mũi bình thường rồi. Nhưng trộm vía, đẻ ra cho đến bây giờ thấy bé nhanh lắm, biết hóng rất sớm.
    Như my_angel, nếu muốn yên tâm nữa thì gặp bs tư vấn xem sao.

• 266 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị ơi!em có baby tính đến tuần này là 21 tuần rồi,nhưng em k thấy bé cử động,lâu lâu em thấy như bụng sôi vậy thôi.Em k biết tuần thứ mấy em bé mới đạp mẹ vậy.Cám ơn các chị.
    • 142 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi achen
    Các chị ơi!em có baby tính đến tuần này là 21 tuần rồi,nhưng em k thấy bé cử động,lâu lâu em thấy như bụng sôi vậy thôi.Em k biết tuần thứ mấy em bé mới đạp mẹ vậy.Cám ơn các chị.
    'Củ lạc' vào đây rồi achen ơi. Theo như sách, nếu mang thai lần đầu thì từ tuần thứ 18 là mẹ đã thấy em bé cựa quậy trong bụng rồi, càng về sau cử động càng mạnh. Như mình bây giờ, lúc nào đói thấy em bé quậy tưng bừng luôn ý chứ.

• 953 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

cảm ơn meminhkhue rất nhiều, mình cũng ko hiểu về tác hại của thuốc lắm, nên nghe câu chuyện của bạn mình thấy yên tâm hơn rồi.
    • 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tháng tới vc tôi định free để kiếm thêm em bé nữa nhưng tháng này lỡ phải sử dụng viên khẩn cấp loại 1 viên. Tôi muốn hỏi các mẹ là nếu uống viên khẩn cấp thì thuốc có còn giữ lại tác dụng gì có thể ảnh hưởng đến em bé không?
    • 184 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Các mẹ ơi!
    Mình đã đọc topic về thuốc tránh thai khẩn cấp "Postinor" trong diễn đàn WTT nhưng mình vẫn muốn tham khảo thêm ý kiến của các mẹ.
    Cách đây hơn 2 tuần vợ chồng mình sinh hoạt ko dùng BCS, sáng hôm sau mình tính vào ngày ko an toàn nên mình đã uống Postinor 2 theo đúng hướng dẫn, viên đầu tiên uống sau lúc sinh hoạt 9h.
    Vậy mà hôm qua trễ kinh 1 ngày mình thử thai thì que đã 2 vạch nét rồi. Mình đang rất lo lắng, mình muốn giữ thai lại nhưng ko biết thuốc có ảnh hưởng gì ko? Mình đã tham khảo bác sỹ thì họ nói rằng nếu vẫn có thai thì thuốc ko có tác dụng và ko ảnh hưởng đến sự phát triển của thai. Nhưng ko ai dám khẳng định chắc chắn cả.
    MÌnh đọc được một số thông tin nói rằng bây giờ thuốc giả rất nhiều, trong thuốc giả có lẫn tạp chất nên khả năng tránh thai rất kém. Ko biết có phải mình mua đúng thuốc giả ko?
    Đã có ai rơi vào hoàn cảnh như mình chưa? Tư vấn giúp mình nhé, mình đang vô cùng hoang mang. Mình muốn giữ thai nhưng lại nhưng rất lo liệu con mình sinh ra có bình thường ko? Các mẹ giúp mình với.

• Fox
    • 8 năm
    • 2,537 Bài viết

• 346 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me's bim
    Các mẹ ơi!
    Mình đã đọc topic về thuốc tránh thai khẩn cấp "Postinor" trong diễn đàn WTT nhưng mình vẫn muốn tham khảo thêm ý kiến của các mẹ.
    Cách đây hơn 2 tuần vợ chồng mình sinh hoạt ko dùng BCS, sáng hôm sau mình tính vào ngày ko an toàn nên mình đã uống Postinor 2 theo đúng hướng dẫn, viên đầu tiên uống sau lúc sinh hoạt 9h.
    Vậy mà hôm qua trễ kinh 1 ngày mình thử thai thì que đã 2 vạch nét rồi. Mình đang rất lo lắng, mình muốn giữ thai lại nhưng ko biết thuốc có ảnh hưởng gì ko? Mình đã tham khảo bác sỹ thì họ nói rằng nếu vẫn có thai thì thuốc ko có tác dụng và ko ảnh hưởng đến sự phát triển của thai. Nhưng ko ai dám khẳng định chắc chắn cả.
    MÌnh đọc được một số thông tin nói rằng bây giờ thuốc giả rất nhiều, trong thuốc giả có lẫn tạp chất nên khả năng tránh thai rất kém. Ko biết có phải mình mua đúng thuốc giả ko?
    Đã có ai rơi vào hoàn cảnh như mình chưa? Tư vấn giúp mình nhé, mình đang vô cùng hoang mang. Mình muốn giữ thai nhưng lại nhưng rất lo liệu con mình sinh ra có bình thường ko? Các mẹ giúp mình với.
    E đọc tren 1 trang web nào đó bsỹ noi là k thể coi chuyện đó là bình thuờng sau khi phân tích các thành phần của thuốc tránh thai , e k nhớ rõ nhưng sẽ cố tìm ra bài đó cho chị nếu đc .Tốt nhất chị nên đến hỏi 1 bsỹ có chuyên môn về vấn đề này sớm .Chúc chị mạnh khoẻ .
    • 487 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Các mẹ ơi!
    Có mình đây nè . Mình cũng uống thuốc postinor 2 sau 10h xxx vậy mà vẫn có thai. Lúc đó mình cũng hoang mang lắm, muốn giữ thai nhưng lại sợ bị ảnh hưởng. Mình đã hỏi chị bạn thân là viện phó TT BV SK Bà Mẹ Trẻ Em và anh rể của mình là bsỹ sản BVTW thì đều được tư vấn là nếu uống như thế mà vẫn có thai thì ko ảnh hưởng gì, cứ yên tâm giữ bé vì trong ba tuần đầu hình thành phôi thai có miễn dịch với môi trường bên ngoài (mình cũng ko hiểu lắm). Và bây giờ thuốc giả nhiều lắm có thể mình và bạn uống nhằm thuốc giả đó :3: . Bây giờ mình có thai được 9 tuần rồi, mình chưa đi siêu âm 3D kiểm tra bé, nhưng mình tin là bé rất khỏe mạnh. Bạn cẩn thận nên tư vấn Bsỹ cho thiệt kỹ , nhưng mà khi quyết định giữ thai lại rồi thì tư tưởng phải thoải mái, đừng lo lắng sẽ ảnh hưởng đến bé sau này. Chúc bạn khoẻ :1:

Con là mầm của Ba - Nhú lên từ lòng Mẹ
    Và cuộc đời lặng lẽ - Nuôi con dần lớn khôn
    • 2,560 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Các mẹ ơi!
    Chả sao cả, BS tư vấn tớ là thuốc Postino dùng để ngăn cản quá trình thụ thai mà vẫn ko được thì nghĩa là thai rất khoẻ hoặc uống phải thuốc rởm thế thôi.
    Kết quả là chomchom kia kìa

P/S: hồi đó tớ lại mới tiêm Viêm Gan B mũi nhắc mới khiếp, may quá chả làm sao :4:
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4