• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.7K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• 270 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dreammy Xem bài viết
    Mình cũng được bác sĩ cho uống omega-3 lúc 3 tháng đây, nhưng hình như omega-3 có 2 loại hay sao đó, vì lúc mình mua thì chị bán thuốc bảo "chưa thấy bà bầu nào uống omega-3 hết", mình cũng lo lo nên gọi hỏi lại BS thì BS bảo cứ yên tâm uống đí, thuốc bổ não cho mẹ và bé đấy, thế là đi mua lại, cầm toa thuốc ra thì chị bán thuốc nói " vậy là loại khác" và chị ấy lấy hộp khác ra và đọc kỹ hướng dẫn sử dụng rồi mới dám bán cho mình.
    Khi đi mua thuốc canxi và sắt cũng được dặn dò là ko nên uống cùng lúc, nếu sáng uống canxi thì để trưa hãy uống viên sắt đó, các mẹ nhớ lưu ý nhé.
    Dreammy cho mình hỏi chút, có phải viên omega 3 - alaska trong trong hình thoi không, mà lọ cũng trong khoảng gần 100k/1 hộp. Mình thấy bố mẹ mình đang uống loại này (tăng cường trí nhớ) cũng mua về 1 lọ nhưng chưa kịp uống đã có bầu bây giờ không dám uống nữa, mà bác sĩ cũng không kê cho mình chỉ kê obimin thôi. Bạn uống rồi ráng nhớ và chỉ cho mình kỹ 1 chút nhé.

• 386 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình có bầu đc 14 tuần nhưng mới chỉ uống canxi và obimin. K hiểu có cần phải bổ sung j nữa k nhỉ? Hic.

• 511 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haivan2410 Xem bài viết
    mình thì k thấy bsi kê omega. trước tuần 16 bsi ke uống procare. từ tuần 16 bắt đầu uống ca,fe. cả 2 loại thuốc này k uống cùng nhau và uống trước bữa ăn nhé. mình có bầu lần đầu nên uống theo chỉ định của bsi,k dám tự ý mua thuốc
    cho mình hỏi 1 chút là chính xác bạn đi khám thì bác sĩ bảo Ca uống trước bữa ăn hay là sau bữa ăn vậy?

• 273 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Junny Xem bài viết
    Tớ đi khám BS cũng cho dùng omega-3. Tơ uống bt. Theo tớ nếu BS kê cho là yên tâm.
    Hôm nay minh đi khám o Victoria và mang theo 2 loại thuốc là PRENATAL FORMULA & OMEGA-3 mà ox mua cho để hỏi bsy.

Bsy nói là nên uông Biomin chứ ko nên uống PRENATAL FORMULA, và dừng ko uống OMEGA-3 nữa. Các mẹ cho minh xin y kiến với nha. Mình ko hiểu tại sao bsy lại nói uống Biomin mà thuoc kia rất tốt lại ko nên uống? Cám ơn mọi người

• 4,960 Bài viết

• 999 Được cảm ơn

Mình cũng đang muốn uống OMEGA 3,loại của UBB đc phân phối bởi công ty Dược phẩm Phú Thọ,trên viên thuốc trong trong màu vàng có in chữ Alaska và UBB!
    Thành phần thuốc có
    -EPA 180MG
    -DHA 120MG
    -Vitamin E 1.0IU
    Ko biết có nên uống ko?Có mẹ nào cho mình biết với!

• 143 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Mi`nh kho^ng co`n nho' da~ uo^'ng omega 3 cua? duo.c pha^?m na`o, nhung mi`nh cu~ng da~tu`ng uo^'ng tu` khi mang thai de^'n khi sinh luo^n, bs cua? minh` noi' la` duo.c vi` ra't to't cho vo~ng ma.c ma('t cua? thai nhi va` na~o nu~a. Chu'c ca'c ban me. tro`n con vuo^ng.

--------------
    Be a charming mama
    http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=83686
    0976 205876

• 4,960 Bài viết

• 999 Được cảm ơn

Nếu mà như bạn nói,uống đc trong suốt cả thời kì mang thai thì tốt quá!Nhưng mình hiện đang uống cả OBIMIN nữa,tất nhiên trong OBIMIN ko có những thành phần như của OMEGA 3 ( -EPA 180MG,DHA 120MG,Vitamin E 1.0IU) nên kết hợp chắc ko sao đâu các mẹ nhỉ?

• 2,494 Bài viết

• 1,084 Được cảm ơn

Cho em lôi cái tóp này lên nhé. Em đang uống dầu cá Alaska Omega 3, 6,9 , để chuẩn bị có bầu thôi hehe. Có mẹ nào có bầu mà uống cái này không ? Em thấy cái thành phần là DPA rất tốt, nếu được bổ sung cho thai nhi thì còn gì bằng nữa. Em chỉ sợ nhiều khi hỏi BS mà gặp người hổng hiểu biết nhiều, họ nói hông được uống , trong khi thật sự là uống được, thì thật là thiệt thòi cho con.
    http://www.thuocbietduoc.com.vn/hoi-...-3-0-4650.aspx

• 587 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Em đang uống Omega-3 theo chỉ dẫn của Bs từ tuần thứ 15 của thai kỳ. Bs em đang theo dõi nói là Omega-3 rất tốt cho thai nhi, nên em cứ yên tâm uống thôi
    MONG CON YÊU LỚN KHÔN TỪNG NGÀY....YÊU CON NHẤT TRÊN ĐỜI:LoveStruc:

• 2,494 Bài viết

• 1,084 Được cảm ơn

Còn Omega 3, 6, 9 thì sao nhỉ các mẹ ?