• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.6K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 259 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

các mẹ ơi, em dự tính mấy tháng nữa sẽ có thai. em đang muốn uống axit folic, vậy phải uống thế nào? có nhiều hãng sản xuất axit folic ko? hãng nào tốt nhất?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 1,718 Bài viết

• 547 Được cảm ơn

Bạn nên bổ xung 1v acid Folic 0,4mg mỗi ngày từ trước 3 tháng đến khi có bầu là tốt nhất . Còn hãng tốt thì theo mình đc biết là Nature made của Mỹ .
    Nhật ký vượt cạn của mẹ Cừu ạ :
    http://www.webtretho.com/forum/wttsh...&postcount=211

• 1,816 Bài viết

• 1,043 Được cảm ơn

Tớ cũng đang uống loại ấy, mỗi ngày 1 viên, bên ngoài tớ thấy ghi giảm thiểu các khả năng về não cho em bé khi phụ nữ chuẩn bị mang thai
    Bố Mẹ yêu em Bống nhất trên đời

• 1,006 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Bạn dùng Obimin hoặc Procare ấy, không chỉ bổ sung axit folic mà còn những vitamin khác, dùng thêm Vitamin Enat 400. Hai loại obimin và Enat này các mẹ wtt hay dùng lắm, giá khoảng 100.000
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 674 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Bác sĩ kê cho mình uống viên ODIRON, mình thấy bác sĩ bảo thuốc này uống sẽ tốt hơn OBIMIN. Mình uống được nửa tháng nay rồi.

• 464 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MAMI-H@PPY Xem bài viết
    Bạn nên bổ xung 1v acid Folic 0,4mg mỗi ngày từ trước 3 tháng đến khi có bầu là tốt nhất . Còn hãng tốt thì theo mình đc biết là Nature made của Mỹ .
    Cả nhà ơi, tớ uống nhầm axit follic loại 5 mg.

Vì lúc bác sĩ kê đơn trong sổ là 0.4 mg. NHưng chữ bác sĩ cũng khó đọc, nên cứ giơ sổ ra nhà thuốc bệnh viện để mua thôi. Họ bán cho, hết tớ lại cầm vỏ thuốc đấy đi mua uống tiếp. tớ uống 2-3 tháng nay rồi. Cả nhà có ai biết về vụ uống liều quá cao có làm sao không, tư vấn giúp tớ với.

• 149 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

uong 5mg cung duoc, ko sao dau. Nguoi ta noi rang uong tu 4-5mg. Minh cung uong loai 5mg, minh mang thuoc den hoi bac si roi, bac si noi ko sao va bao uong tiep di. Ban cu yen tam ma uong nhe.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 718 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoadalat Xem bài viết
    các mẹ ơi, em dự tính mấy tháng nữa sẽ có thai. em đang muốn uống axit folic, vậy phải uống thế nào? có nhiều hãng sản xuất axit folic ko? hãng nào tốt nhất?
    Nếu đặt mua được Elevit của Úc thì tốt nhất. Thuốc này bạn có thể uống đến tận sau khi sinh bé luôn. Giá hơi mắc chút. hì hì. Mình cũng uống thuốc này trước khi có bầu.

• 100 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

uống thuốc Fe nào và còn như thế nào nữa đấy các mẹ ạ
    các mẹ đã tư vấn cho bạn các loại Fe,còn rất nhiều nữa bạn ạ,nên ăn nhiều chất xơ để tránh táo bón nhé,mình chỉ cho bạn cách uống thuốc Fe mà hiệu quả nhất
    Hàm lượng acid Folic sẽ được hấp thu vào cơ thể các mẹ 1 cách tốt nhất khi các mẹ uống kèm với nước cam vì trong nước cam có chứa vitamin C giúp fe được hấp thu 1 cách tối đa đấy
    chúc các mẹ và các bé khỏe mạnh nhé

• 259 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

cám ơn các mẹ nhiều lắm, em đamng ở đà lạt nhưng ko biết phải đi khám bác sĩ phụ sản nào ở Đà lạt

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2