• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 60.3K Lượt đọc
  • 579 Trả lời

15 Người đang theo dõi

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào bác sỹ, xin bác sỹ tư vấn cho TH của em với ạ. Cách đây hơn 1 năm, em mang thai bé thứ 2, nhưng đến tuần thứ 5-6 mới chỉ có túi ối mà không có phôi thai, sau đấy khoảng 2 tuần nữa em SA thì túi ối bị méo mó, xẹp lép và vẫn không có phôi thai. Em được bác sỹ chỉ định cho hút thai. Từ đó đến giờ em vẫn chưa dám có thai lại lần nữa. Lần mang thai đầu tiên, em hoàn toàn khỏe mạnh, ko ốm nghén, sinh bé an toàn, nhưng đến ngày thứ 4 bé bị vàng da bệnh lý và phải điều trị trong viện (Chiếu đèn) 2 ngày, em cũng chỉ được bác sỹ nói chung chung là do bất đồng nhóm máu mẹ con. Em muốn hỏi bác sỹ là liệu sự bất đồng đó có ảnh hưởng đến những lần mang thai sau hay không, nếu có phải điều trị như thế nào ạ?Em đã làm xét nghiệm Rubella (kết quả là đã từng bị nhiễm nên không phải tiêm phòng), em định đi xét nghiệm Rh nữa, có cần thiết không ạ? EM mong sớm nhận được tư vấn của bác sỹ.

• 181 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Em rất cám ơn bác sĩ đã trả lời giúp em thật nhanh chóng. Em xin hỏi thêm 1 câu nữa ạ. Trường hợp viêm nhiễm dẫn đến tắc vòi trứng thì người bệnh có thấy đau ở 2 bên bụng dưới không ạ? (vì em thường hay bị đau tức vùng bụng dưới, đã siêu âm và khám nhiều lần chưa tìm ra nguyên nhân). Hàng tháng em vẫn rụng trứng đều (em nghĩ thế vì vào giữa chu kỳ KN em thấy dịch tiết ÂD nhầy đặc như lòng trắng trứng, có thể kéo sợi được. Khi khám âm đạo, BS bảo đó là dịch do rụng trứng).Trường hợp bị tắc vòi trứng thì có hiện tượng như thế xảy ra không ạ (hiện tượng dịch âm đạo nhầy như lòng trắng trứng mà em nói ở trên)? Em cám ơn bác sĩ rất nhiều. Mong nhận được trả lời sớm của bác sĩ

• 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em cám ơn bác sĩ , vậy là VC em yên tâm hơn rồi . Nhưng hôm nay là ngày thứ 5 sau khi em đi nạo , mấy hôm nay không ăn kiêng gì cả , vì không có kinh nghiệm mà . nhưng 2 hôm nay em bị tức bụng ở phần dưới rốn lắm bác sĩ ạ , tức bụng và căng như ăn no quá vậy. mà em không ăn được nhiều . chỉ có điều mấy ngày vừa rồi em lại ăn cua , ốc , tôm , cá ( do không gần 2 bên bố mẹ nên không biết là phải kiêng những thứ này ) em hỏi cô dược sĩ gần nhà thì có ấy nói em phải kiêng tanh , kiêng chua , cay ... em hôm nay bắt đàu ăn kiêng , nhưng vẫn cứ tức bụng dưới lắm , em định đi siêu âm mà lo em chưa ra sạch huyết thì kết quả khó xác định nên đang băn khoăn . bác sĩ trả lời và tư vấn hộ em với . em cám ơn bác sĩ ..
    Con yêu à , bố mẹ mong con đến với gia đình mình lắm đó ...Bố và mẹ đều yêu con !!

• 231 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Congaidaulong Xem bài viết
    Em moi di sieu am 4D chieu nay, em be 33 tuan can cang 1,56kg nhu vay co phai thai nhe can qua khong a. Bac sy sieu am tra loi giup em voi. Em dang lo lang lam a. Cam on Bsy
    Nếu theo kết quả siêu âm của em thì thai hơi nhỏ em ạ
    em có thể tới 32 Phùng Hưng hoặc 21 Phan Chu Trinh siêu âm lại xem nhé

• 231 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebongben Xem bài viết
    Xin chào bác sỹ, xin bác sỹ tư vấn cho TH của em với ạ. Cách đây hơn 1 năm, em mang thai bé thứ 2, nhưng đến tuần thứ 5-6 mới chỉ có túi ối mà không có phôi thai, sau đấy khoảng 2 tuần nữa em SA thì túi ối bị méo mó, xẹp lép và vẫn không có phôi thai. Em được bác sỹ chỉ định cho hút thai. Từ đó đến giờ em vẫn chưa dám có thai lại lần nữa. Lần mang thai đầu tiên, em hoàn toàn khỏe mạnh, ko ốm nghén, sinh bé an toàn, nhưng đến ngày thứ 4 bé bị vàng da bệnh lý và phải điều trị trong viện (Chiếu đèn) 2 ngày, em cũng chỉ được bác sỹ nói chung chung là do bất đồng nhóm máu mẹ con. Em muốn hỏi bác sỹ là liệu sự bất đồng đó có ảnh hưởng đến những lần mang thai sau hay không, nếu có phải điều trị như thế nào ạ?Em đã làm xét nghiệm Rubella (kết quả là đã từng bị nhiễm nên không phải tiêm phòng), em định đi xét nghiệm Rh nữa, có cần thiết không ạ? EM mong sớm nhận được tư vấn của bác sỹ.
    em không lo gì cả, cứ sinh em bé bình thường
    Trẻ em vàng da rất thường gặp, chỉ có bị ít hay nhiều tùy từng cháu. nguyên nhân thì không thể giải thích đơn giản như thế được, rất phức tạp và không trả lời hết ở trên này được.
    nếu em xét nghiệm RH nữa thì càng tốt

• 231 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi peacefuldream Xem bài viết
    Em rất cám ơn bác sĩ đã trả lời giúp em thật nhanh chóng. Em xin hỏi thêm 1 câu nữa ạ. Trường hợp viêm nhiễm dẫn đến tắc vòi trứng thì người bệnh có thấy đau ở 2 bên bụng dưới không ạ? (vì em thường hay bị đau tức vùng bụng dưới, đã siêu âm và khám nhiều lần chưa tìm ra nguyên nhân). Hàng tháng em vẫn rụng trứng đều (em nghĩ thế vì vào giữa chu kỳ KN em thấy dịch tiết ÂD nhầy đặc như lòng trắng trứng, có thể kéo sợi được. Khi khám âm đạo, BS bảo đó là dịch do rụng trứng).Trường hợp bị tắc vòi trứng thì có hiện tượng như thế xảy ra không ạ (hiện tượng dịch âm đạo nhầy như lòng trắng trứng mà em nói ở trên)? Em cám ơn bác sĩ rất nhiều. Mong nhận được trả lời sớm của bác sĩ
    Chỉ dựa vào tính chất dịch âm đạo thì khó xác định được viêm tắc vòi trứng em ạ, đau tức bụng dưới có thể có nguyên nhân là viêm phần phụ nhưng cũng có thể do bàng quang, do bệnh đại tràng. em nên đi khám kiểm tra tổng quát ở phòng khám đa khoa, chứ đừng đi kiểm tra riêng bác sỹ phụ sản.

• 231 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emmuon_benanh Xem bài viết
    em cám ơn bác sĩ , vậy là VC em yên tâm hơn rồi . Nhưng hôm nay là ngày thứ 5 sau khi em đi nạo , mấy hôm nay không ăn kiêng gì cả , vì không có kinh nghiệm mà . nhưng 2 hôm nay em bị tức bụng ở phần dưới rốn lắm bác sĩ ạ , tức bụng và căng như ăn no quá vậy. mà em không ăn được nhiều . chỉ có điều mấy ngày vừa rồi em lại ăn cua , ốc , tôm , cá ( do không gần 2 bên bố mẹ nên không biết là phải kiêng những thứ này ) em hỏi cô dược sĩ gần nhà thì có ấy nói em phải kiêng tanh , kiêng chua , cay ... em hôm nay bắt đàu ăn kiêng , nhưng vẫn cứ tức bụng dưới lắm , em định đi siêu âm mà lo em chưa ra sạch huyết thì kết quả khó xác định nên đang băn khoăn . bác sĩ trả lời và tư vấn hộ em với . em cám ơn bác sĩ ..
    Em không cần ăn kiêng gì cả, ăn càng nhiều dinh dưỡng càng tốt.
    Đau tức bụng dưới thì em nên đi khám kiểm tra lại, nên có cả bác sỹ nội và tiêu hoá, đừng chỉ khám bác sỹ phụ sản, đang đau bụng thì phải đi khám rồi, không chờ sạch sản dịch được đâu

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maiforte Xem bài viết
    Cảm ơn bác sĩ nhiều !!!
    Mẹ bé ơi, siêu âm 4D ở 32 - Phùng Hưng cho ảnh đẹp và rõ nét lắm
    Em muốn hỏi thêm, con của em cứ hay đau bụng quanh rốn nhưng đi ngoài vẫn bình thường có đáng lo lắm không ạ, em có cho cháu uống thuốc tẩy giun được không

• 1,377 Bài viết

• 1,158 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mitmit_02 Xem bài viết
    Mẹ bé ơi, siêu âm 4D ở 32 - Phùng Hưng cho ảnh đẹp và rõ nét lắm
    Cảm ơn bạn ,mình lại ở trong SG:Smiling:

• 1,377 Bài viết

• 1,158 Được cảm ơn

Chào bác sĩ .Em vừa khám định kỳ 34 tuần và siêu âm lại .Đúng là nhau đã ổn định nhưng bị canxi hóa độ 3 rồi .Vôi hóa nhiều .Con em cân nặng 2848gr ,DKLD 87mm,CDXD66,5 mm ,DKNB 97 mm .Em lo bé ko tiếp nhận được dinh dưỡng từ mẹ nữa sẽ bị suy dinh dưỡng . BS khám cho em thì dặn về nhà theo dõi cử động thai và tuần sau tái khám,nói ko lo lắng gì cả .BS ơi liệu em bé có làm sao ko? Hiện giờ bé vẫn đạp nhiều