• 1 Lượt chia sẻ
  • 54.4K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 36 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Vợ chồng em đang muốn làm xét nghiệm tinh dịch đồ, nghe nói là đến địa chỉ 42 Nghĩa Dũng. Chồng em ngại nên em đành phải đi hỏi tường tận xem thế nào.
    Các mẹ cho em hỏi kết quả xét nghiệm ở đây có yên tâm không ? Thủ tục thế nào ạ ? Ox nhà em chắc phải lấy ở nhà , vì lão không chịu lấy tại bệnh viện rồi.
    Mong tin các mẹ nhiều
    Em cảm ơn
    Tocngan
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,817 Bài viết

• 5,226 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tocngan30 Xem bài viết
    Chào các mẹ,
    Vợ chồng em đang muốn làm xét nghiệm tinh dịch đồ, nghe nói là đến địa chỉ 42 Nghĩa Dũng. Chồng em ngại nên em đành phải đi hỏi tường tận xem thế nào.
    Các mẹ cho em hỏi kết quả xét nghiệm ở đây có yên tâm không ? Thủ tục thế nào ạ ? Ox nhà em chắc phải lấy ở nhà , vì lão không chịu lấy tại bệnh viện rồi.
    Mong tin các mẹ nhiều
    Em cảm ơn
    Tocngan
    Mình đã nghe địa chỉ này rùi. Thấy mọi người nói ok lắm. Bạn thử đến đó xem sao. Những người đi về kể ở đó họ có phòng dành riêng cho khách, có giường, đệm hẳn hoi, như ở khách sạn ý rooling: . Chẳng bù cho vợ chồng mình ngày trước đi làm ở 98 Hàng Quạt. Khốn khổ, họ cho vào nhà kho trong đó chẳng có gì ngoài mấy đồ đạc linh tinh và một cái bồn rửa mặt cũ kỹ, lâu ngày, hic
    -------------------
    Ước mơ của tôi!
    • 2,318 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

Mình làm xn máu một vài lần ở đây rồi, do bsi trong C giới thiệu . Tớ nghĩ rất ổn, xét nghiệm máu họ còn có dịch vụ đến tận nhà lấy máu/ trả kết quả cơ. Tớ kết nhất cái dịch vụ này vì mình đỡ phải chờ lấy k quả, hoặc khi ốm đau mà phải mò đến tận nơi để lấy máu thì mệt lắm, đi xe máy thì mệt mà đi taxi thì tốn ;-)
    • 482 Bài viết

• 503 Được cảm ơn

Nhà mình cũng đến chỗ 42 Nghĩa Dũng rồi. Cơ sở vật chất ở đó trông khá ổn. Bạn chẳng phải lo thủ tục gì đâu. Cứ gặp mấy em ngồi quầy tiếp đón, em ý hướng dẫn gặp ai, lên tầng mấy, ... Từ khi lấy TD xong đến khi trả kết quả mất khoảng 45p-1h, có bác sĩ đọc kết quả, tư vấn cho mình.
    Theo mình thì bạn nên đưa ông xã đến đó lấy TD chứ đừng lấy ở nhà mang đến (nếu nhà ko ở gần đó). Ở đó cũng thuận tiện, lịch sự chứ ko ngại gì lắm đâu.
    • 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đang có bầu mấy hôm nay ngạt mũi, hắt xì, không sốt, không đau họng, thế ở 42 Nghĩa Dũng có xét nghiệm để biết cảm cúm hay không các mẹ ơi? Ở HN thì đi xét nghiệm ở đâu để biết bị cảm lạnh hay cảm cúm các mẹ giúp mình với, chị UM bảo là không phải cảm cúm đâu, mình cũng yên tâm nhưng cũng muốn xét nghiệm cho chắc chắn vì mình sợ mình tả triệu chứng không đúng lắm nên chị UM cũng chỉ có thể đoán cho mình thôi.
    • 253 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Em muốn chị nào đã làm xét nghiệm nội tiết ở 42 Nghĩa Dũng thì cho em một chút kinh nghiệm. Xét nghiệm nội tiết là xét nghiệm máu hay máu của chu kì kinh? Ở đây xét nghiệm tinh dịch đồ không ạ? Kết quả xét nghiệm ở đây có tốt không?và có BS khám vô sinh hay trả lời kết quả cho mình không?Hãy trả lời gấp giùm em!!!!!!!!!!!!!!!!!!:Rose:
    • 253 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Cho em hỏi câu nữa là địa chỉ cụ thể là thế nào ạ?
    • 2,800 Bài viết

• 1,369 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chanhleo_8282 Xem bài viết
    Em muốn chị nào đã làm xét nghiệm nội tiết ở 42 Nghĩa Dũng thì cho em một chút kinh nghiệm. Xét nghiệm nội tiết là xét nghiệm máu hay máu của chu kì kinh? Ở đây xét nghiệm tinh dịch đồ không ạ? Kết quả xét nghiệm ở đây có tốt không?và có BS khám vô sinh hay trả lời kết quả cho mình không?Hãy trả lời gấp giùm em!!!!!!!!!!!!!!!!!!:Rose:
    Lần trước chị được bs chỉ định xét nghiệm nội tiết (LH, FSH, Prolactin) ở ngày thứ 2 của CK (lấy máu ở tay ý nhé). Chỉ 2h sau là có kq ngay. Trên tờ kq cũng có 2 cột: chỉ số bthường & chỉ số của mình nên tự mình xem cũng được. Tuy nhiên ở đó cũng có giáo sư/bsĩ đọc kq nữa & tư vấn thêm cho mình nữa đấy. XN TDD cũng có luôn nhé.

Địa chỉ là: 42 Nghĩa Dũng, P. Phúc Xá, Quận BĐ (ngoài đê ý). Tel: 04.7 162 588
    Website: www.medlatec.com
    You're my everything

• 253 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

ui, em chờ các chị trả lời từ sáng tới giờ! Chị còn ở đây không?
    • 253 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Hic..Chị lại ở đâu mất rùi.Cảm ơn chị rất nhiều. Em sẽ gọi đến đó. Nhưng xét nghiệm ở đây kết quả chính xác không ạ? Em định đi nhưng sợ kết quả không chính xác. Em cũng định đến phòng khám BS Dũng. Theo các chị em nên đến đó khảm trước hay đi xét nghiệm trước? Em đã chụp vòi trứng, siêu âm, kết quả không sao, nhưng em chưa làm nội tiết. trước em làm ở viện PSHN, nhưng bây giờ em muốn ra phòng khám vì ở viện chờ lâu quá! Hãy cho em lời khuyên.
    • 65 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chao ban Chanhleo_8282, ban cu yen tam khi lam cac xet nghiem o day nhe, minh cung lam nhieu xet nghiem o day roi, ket qua rat chinh xac va quan trong la thai do cua may em nhan vien nay thi khoi phai che, ket qua nay cung duoc cac bac si vien C chap nhan day ban a. Noi chung la tat ca moi thu OK!
    • 47 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình mới đưa cả nhà mình đến đây xét nghiệm, mình cũng quen bác sĩ xét nghiệm của Bạch Mai và bs đó bảo rằng ở 42 Nghĩa Dũng chất lượng đảm bảo lắm. Bs. tư vấn cẩn thận. Nhưng mà nhớ là sáng đi xét nghiệm thì đừng ăn sáng, xét nghiệm xong lên tầng 7 được ăn cháo miễn phí đấy.
    • 8,540 Bài viết

• 2,868 Được cảm ơn

Mẹ nào đi xét nghiệm TDD ở đây rùi cho em hỏi cái: ở 42 Nghĩa Dũng có bán loại bao cao su không có chất diệt tinh trùng không ạ? ( em định cho xã đi nhưng chỉ sợ căng thẳng quá mà k xuất được thì toi ạ, phí mấy ngày tích cóp)
    • 538 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Ko có đâu mẹ benguyenanh ạ... cũng ko có condom j cả, chỉ đưa hộp cho mình và 2 vc tự xử ở trên tầng... :Angel:
    • 124 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lavender-hn Xem bài viết
    Ko có đâu mẹ benguyenanh ạ... cũng ko có condom j cả, chỉ đưa hộp cho mình và 2 vc tự xử ở trên tầng... :Angel:
    Các mẹ cho em hỏi AX đến xét nghiệm cũng phải nhịn ăn sáng ạ?
    Trong mấy ngày chuẩn bị đếm xét nghiệm thì có cần phải kiêng ăn gì ko?
    mỗi lần hết bao nhiêu xiền vậy ạ? và làm từ mấy giờ?
    Thanks các mẹ
    • 538 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngỡ là mơ 7484 Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi AX đến xét nghiệm cũng phải nhịn ăn sáng ạ?
    Trong mấy ngày chuẩn bị đếm xét nghiệm thì có cần phải kiêng ăn gì ko?
    mỗi lần hết bao nhiêu xiền vậy ạ? và làm từ mấy giờ?
    Thanks các mẹ
    Không cần kiêng gì cả bạn ạ, chỉ cần kiêng Sinh hoạt khoảng 4ngày
    1 lần là khoảng 80K bạn nhé, làm các ngày trong tuần (HC nhé)
    Chúc bạn sớm có tin vui.
    Nhưng mình thấy làm ở đây ko đầy đủ lắm
    tốt nhất là bạn nên đến C hoặc trường Y thì đầy đủ nhất, mình theo lời khuyên của các mẹ trên WTT mình đó
    • 1,044 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

[quote=Lavender-hn;3351533]Không cần kiêng gì cả bạn ạ, chỉ cần kiêng Sinh hoạt khoảng 4ngày
    Chúc bạn sớm có tin vui.
    tốt nhất là bạn nên đến C hoặc trường Y thì đầy đủ nhất, mình theo lời khuyên của các mẹ trên WTT mình đó[/quoteớit cũng đã xét nghiệm máu ở đây 1 lần rồi. phục vụ tốt nhưng dù sao tớ nghĩ là bệnh viện vẫnchuyên nghiệp và tốt hơn.
    • 1,044 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

[quote=scubidu;3351729]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lavender-hn Xem bài viết
    Không cần kiêng gì cả bạn ạ, chỉ cần kiêng Sinh hoạt khoảng 4ngày
    Chúc bạn sớm có tin vui.
    tốt nhất là bạn nên đến C hoặc trường Y thì đầy đủ nhất, mình theo lời khuyên của các mẹ trên WTT mình đó[/quoteớit cũng đã xét nghiệm máu ở đây 1 lần rồi. phục vụ tốt nhưng dù sao tớ nghĩ là bệnh viện vẫnchuyên nghiệp và tốt hơn.
    • 538 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

[quote=scubidu;3351745]

:d
    ko hiểu scubidu nói gì cả ?
    • 195 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Em muốn đến kiểm tra máu xem có thai hay chưa. Có phải nhịn ăn sáng gì không các mẹ?
    [I]Nghé ọ nghé ọ, Bố mẹ mong con lắm. Con yêu đã về với bố mẹ rồi. Bố con mong con nhất đấy
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3