Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Tin vui cho các chị em mong có Bé - BS Bình, Viện YHCTQĐ

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 125K Lượt đọc
  • 1.39K Trả lời

23 Người đang theo dõi

• 72 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

đọc những bài của các mẹ ở đây mình thấy một phần hoàn cảnh của mỗi người có điểm giống nhau và mình cũng từng như thế. Mình xin kể câu chuyện của mình xem có giúp được gì các mẹ không.
    Mình lấy chồng đến giờ được hơn 2 năm và khi cưới thì vợ chồng mình cũng thích sinh con vào năm mèo (đi xem tuổi ox mình 83 mình 86 sinh năm mèo là hợp nhất hix) và dự định tiến hành vào giữa năm 2010 để sinh đầu năm 2011 và đúng như kế hoạch thì mình có thai được 4 tuần và sau đó mình phải bỏ cái thai vì trước đó mình có uống kháng sinh do ốm. và từ đó mình lại tiếp tục cuộc hành trình .... sau 2 tháng 3 tháng rồi 5 tháng mình không thấy có thai lại lúc này mình và ox lo lắng vì cũng bắt đầu bị gia đình giục. dự định sinh con vào năm mèo của mình cũng chỉ còn 4 tháng nữa mà không có kết quả nó sẽ đổ bể, ui lúc đó mình nghĩ nó sẽ nhanh lắm, rồi mình được một người bạn cũng có trường hợp như mình và giờ chị ấy đang có bé 1 tuổi rồi giới thiệu cho mình BS Bình ở Viện y học cổ truyền quân đội ở đường kim giang ấy, và vừa hết kinh nguyệt thì mình xuống đó được bắt mạch và siêu âm đo xem trứng có đều ko gì nữa mình ko hiểu lắm.và BS cắt cho mình và ox mỗi người 7 thang thuốc bắc mình hỏi là thuốc gì thì BS bảo thuốc để tăng sức khỏe và tăng nội tiết tố mình ko nhớ chính xác đâu.sau khi uống hết thuốc là 20 ngày ( trong tháng đó vc mình vẫn canh quanh ngày rụng trứng để qh) và đến cuối tháng thì mình ko thấy có kinh nguyệt chậm 5 ngày mình thử thì lên 2 vạch nhưng rất mờ
    sau đó mỗi ngày mình thử 2 que tổng là hết 10 que hihi mong quá mà, thì càng ngày 2 vạch càng rõ. mình đi siêu âm thì biết là có thai và đến giờ bé được 12 tuần rồi:LoveStruc:
    sau đó mình có bảo đứa e gái mình mới lấy chồng 4 tháng và đứa bạn mình cũng lấy chồng được 1 năm ko dùng biện pháp tránh thai nào mà cũng chưa có xuống đó khám và 2 đứa nó cũng uống thuốc y như mình và lạ thay là cũng thời gian y như mình thì 2 đứa có e bé. e gái mình thì được 10 tuần rồi còn đứa bạn mình được 6 tuần.
    Mình không chắc là thuốc có tác dụng hay là do gì nữa nhưng 4 người như thế thì mình nghĩ thuốc cũng giúp ích một phần chứ.
    mình nghĩ các chị em đang mong có thai cũng thử uống xem sao. biết đâu lại có niềm vui như mình .........
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 74 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

cảm ơn bimbi rất nhiều vì thông tin hữu ích này! chị cũng đang có ý định đến BV YHCTQĐ đây! K pải mỗi mình e nói đâu, mà chị cũng nghe rất nhiều trường hợp mọi ng chữa chạy ở đó thành công rồi. Có mỗi việc là pải uốg thuốc Bắc nên ngại chưa sg cắt. Có mấy lời này của e chị nhất định quyết tâm xg khám xem sao! Thanks e nhé!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 371 Bài viết

• 1,118 Được cảm ơn

Chị ơi. chị cho em xin số điện thoại của bác sỹ Bình và địa chỉ cụ thể bệnh viện với ạ!
    Em cảm ơn chị nhiều!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,894 Bài viết

• 3,818 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bimbi88 Xem bài viết
    đọc những bài của các mẹ ở đây mình thấy một phần hoàn cảnh của mỗi người có điểm giống nhau và mình cũng từng như thế. Mình xin kể câu chuyện của mình xem có giúp được gì các mẹ không.
    Mình lấy chồng đến giờ được hơn 2 năm và khi cưới thì vợ chồng mình cũng thích sinh con vào năm mèo (đi xem tuổi ox mình 83 mình 86 sinh năm mèo là hợp nhất hix) và dự định tiến hành vào giữa năm 2010 để sinh đầu năm 2011 và đúng như kế hoạch thì mình có thai được 4 tuần và sau đó mình phải bỏ cái thai vì trước đó mình có uống kháng sinh do ốm. và từ đó mình lại tiếp tục cuộc hành trình .... sau 2 tháng 3 tháng rồi 5 tháng mình không thấy có thai lại lúc này mình và ox lo lắng vì cũng bắt đầu bị gia đình giục. dự định sinh con vào năm mèo của mình cũng chỉ còn 4 tháng nữa mà không có kết quả nó sẽ đổ bể, ui lúc đó mình nghĩ nó sẽ nhanh lắm, rồi mình được một người bạn cũng có trường hợp như mình và giờ chị ấy đang có bé 1 tuổi rồi giới thiệu cho mình BS Bình ở Viện y học cổ truyền quân đội ở đường kim giang ấy, và vừa hết kinh nguyệt thì mình xuống đó được bắt mạch và siêu âm đo xem trứng có đều ko gì nữa mình ko hiểu lắm.và BS cắt cho mình và ox mỗi người 7 thang thuốc bắc mình hỏi là thuốc gì thì BS bảo thuốc để tăng sức khỏe và tăng nội tiết tố mình ko nhớ chính xác đâu.sau khi uống hết thuốc là 20 ngày ( trong tháng đó vc mình vẫn canh quanh ngày rụng trứng để qh) và đến cuối tháng thì mình ko thấy có kinh nguyệt chậm 5 ngày mình thử thì lên 2 vạch nhưng rất mờ
    sau đó mỗi ngày mình thử 2 que tổng là hết 10 que hihi mong quá mà, thì càng ngày 2 vạch càng rõ. mình đi siêu âm thì biết là có thai và đến giờ bé được 12 tuần rồi:LoveStruc:
    sau đó mình có bảo đứa e gái mình mới lấy chồng 4 tháng và đứa bạn mình cũng lấy chồng được 1 năm ko dùng biện pháp tránh thai nào mà cũng chưa có xuống đó khám và 2 đứa nó cũng uống thuốc y như mình và lạ thay là cũng thời gian y như mình thì 2 đứa có e bé. e gái mình thì được 10 tuần rồi còn đứa bạn mình được 6 tuần.
    Mình không chắc là thuốc có tác dụng hay là do gì nữa nhưng 4 người như thế thì mình nghĩ thuốc cũng giúp ích một phần chứ.
    mình nghĩ các chị em đang mong có thai cũng thử uống xem sao. biết đâu lại có niềm vui như mình .........
    Mẹ nó ui, mẹ nó xin số đt và địa chỉ chính xác của bs được ko? Mình cũng hơn năm nay mà ko có gì rùi.
    Cám ơn trời phật đã mang con yêu về bên con, con xin trời phật che chở cho chúng con

Ba đầu di ba, Đầu di đề tỳ, Hề ni hê ni, Hề di chư, Chư la chưa lê, Hầu la hầu la, Do lệ do la, Do lệ ba la ba lệ văn, Chế san điệt, Tần điệt bát thể mạt điệt trì na ca, Ta bà ha

• 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình cũng có bà chị lấy chồng 5 năm nay chữa đông chữa tây mà mãi cũng chưa có tin vui gì, mình sẽ mách chị ấy đến đó khám, mong sao sớm có tin vui như chủ top, thanhk chủ top nhìu
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 72 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

thuốc bắc ở dưới đó họ cắt thành thang rồi sắc sẵn đóng gói cho mình mà về chỉ cho vào tủ lạnh uống dần và thuốc cũng dễ uống lắm ( mình vốn đã rất sợ thuốc mà) thuốc của cả 2 vc cũng hết có hơn 1tr thôi, mà BS ở đó nhiệt tình lắm
    dt BS Bình : 0912507338
    địa chỉ ở đó thì mình không nhớ chỉ biết nó nằm cuối đường kim giang. hoặc các mẹ có thể đi đường khuất duy tiến kéo dài đấy đến đoạn cầu vượt cắt với cuối đường kim giang là đến dễ tìm lắm.
    trước khi đến các mẹ cứ gọi trước cho BS Bình hỏi xem BS có ở đó ko đến siêu âm trứng, sau đó đến thì bảo BS là muốn cắt thuốc bắc uống cho có thai thì tự BS sẽ biết cắt thế nào vì nhiều người cắt mà. các mẹ nên kiên trì như mình hay bạn mình thì có 20 ngày uống là được thôi nhưng các mẹ có thể tùy cơ địa từng người phải uống 2 ,3 lần đấy
    chúc các mẹ mau có bé
    • 67 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Thông tin của bạn sẽ mang hy vọng đến cho các mẹ mong con. Cám ơn bạn nhiều.
    • 21 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Hix, đọc xong bài viết của bạn mình có cảm giác vui và buồn lẫn lộn. Vui vì có người có hoàn cảnh giống mình, mình cũng 86 và ax cũng 83 như nhà bạn, lúc bọn mình cưới đi chụp ảnh cô chụp ảnh cưới có bảo bọn mình lấy nhau thì cũng khó khăn trong chuyện con cái và có con tuổi mèo rất tốt vì bố mẹ xung khắc sinh con năm này sẽ hợp. Thế nhưng khác ở chỗ là bọn mình chưa có baby, cưới nhau đã 6 tháng rồi mà vẫn chưa thấy gì mình lo lắm vì để sinh con năm mèo kịp thì cũng sắp hết thời gian rồi. Mình nhất định sẽ đến chỗ bác sỹ Bình, mình rất cảm ơn bạn đã chia sẽ câu chuyện của mình để những ai có hoàn cảnh như mình có thêm niềm tin và cơ hội. Chúc bạn và con yêu khỏe mạnh nhé. Chúc tất cả các mẹ mong có con yêu sẽ sớm có con yêu và các mẹ đang có con yêu thì con yêu ngoan ngoãn và chóng nhớn.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,936 Bài viết

• 4,075 Được cảm ơn

thuốc bắc ở dưới đó họ cắt thành thang rồi sắc sẵn đóng gói cho mình mà về chỉ cho vào tủ lạnh uống dần và thuốc cũng dễ uống lắm ( mình vốn đã rất sợ thuốc mà) thuốc của cả 2 vc cũng hết có hơn 1tr thôi, mà BS ở đó nhiệt tình lắm
    địa chỉ ở đó thì mình không nhớ chỉ biết nó nằm cuối đường kim giang. hoặc các mẹ có thể đi đường khuất duy tiến kéo dài đấy đến đoạn cầu vượt cắt với cuối đường kim giang là đến dễ tìm lắm.
    trước khi đến các mẹ cứ gọi trước cho BS Bình hỏi xem BS có ở đó ko đến siêu âm trứng, sau đó đến thì bảo BS là muốn cắt thuốc bắc uống cho có thai thì tự BS sẽ biết cắt thế nào vì nhiều người cắt mà. các mẹ nên kiên trì như mình hay bạn mình thì có 20 ngày uống là được thôi nhưng các mẹ có thể tùy cơ địa từng người phải uống 2 ,3 lần đấy
    chúc các mẹ mau có bé
    Tiếc quá mình ở SG ! Không biềt ở bv gì cũng về thuốc Bắc ở đường ng Văn trỗi có cắt thuốc về v61n đề này không nhỉ các mẹ Sg ?
    • 72 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

cảm ơn bạn nhìu...bạn cứ đến khám và uống thuốc đi theo tháng âm lịch thì vẫn còn 1 cơ hội mà, chúc bạn may mắn và nhanh có baby
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

cảm ơn bạn nhìu...bạn cứ đến khám và uống thuốc đi theo tháng âm lịch thì vẫn còn 1 cơ hội mà, chúc bạn may mắn và nhanh có baby
    Mình cảm ơn nhé, mình cũng mong như vậy.Bạn có kinh nghiệm rồi chia sẻ mình với, trước bạn khám những gì và bác sỹ có kết luận gì không hay chỉ khám xong bác sỹ kê thuốc thôi?
    Còn a xã nữa, có khám không hay chỉ uống thuốc cùng vợ, bạn hồi âm mình sớm nhé mình đang rất sốt ruột. Hix,
    • 72 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

trước mình đến thì chỉ siêu âm xem buồng trứng thế nào thôi. sau đó bắt mạch nữa, ox thì ko phải đi cùng mình chỉ cắt thuốc về cho uống thôi. Dì mình cũng làm đông y mình có lấy đơn thuốc hỏi thì Dì bảo là ko ảnh hưởng gì mà nó chỉ tăng cường sức khỏe cho chồng, tăng chất lượng tinh trùng, còn thuốc của mình thì để tăng nội tiết tố ... mình cũng ko hiểu lắm. Nhưng phần thuốc thì mình chắc là nó ko có hại cho sức khỏe còn nó có hợp với mẹ nó không thì mẹ nó cứ thử uống đi hy vọng có kết quả
    • 23 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình cũng có bài thuốc này hay lắm! Hồi mình mang bầu bé đầu và bị sảy nên được mẹ 1 người bạn giới thiệu.
    Đây là đơn thuốc của người Tàu ngày xưa (truyền qua nhiều đời), dùng cho những người từng bị sa sảy hay hiếm muộn. Sau khi uông xong mình có bầu ngay và trộm vía 2 mẹ con đều khỏe mạnh!
    Mình cũng có giời thiệu cho 1 số người bạn và đồng nghiệp, hầu như đêu có kết quả như mong muốn!
    Thuốc này nó tương tự như thuốc bổ, nên các bạn khi uống không phải lo lắng (nếu các bạn quen ai bên Đông y thì hỏi rõ về thuôc cũng được)
    Tuy nhiên, cũng còn phụ thuộc vào ox nữa, mình cứ gửi các bạn tham khảo!
    Chúc các bạn sớm đạt được ước nguyện!!!

1. Cát Sâm (30g)
    2. Chế Hoàng Kỳ (15g)
    3. Công Chuột (12g)
    4. Viễn Chí Chú (5g)
    5. Long Nhãn (10g)
    6. Chích Điền Thảo (20g)
    7. Đơn bì (8g)
    8. Đại Táo (25g)
    9. Chí Tử Sao (8g)
    10. Bắc Mục Hương (4g)
    11. Táo Nhân (10g)
    12. Phục Thần (15g)
    13. Xuyên Quy (30g)
    14. Ý rỹ (12g)
    15. Hạt sen (15g)
    16. Đỗ Trọng Bắc (30g)
    17. Thục địa (30g)
    18. Bắc kỳ Tử (15g)

P/S: Uống khoảng 15-20 thang trở lên (khi uống nên cho 1 lát gừng để tránh người bụng yếu)
    Yêu Ken của mẹ lắm lắm!!!
    • 21 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

trước mình đến thì chỉ siêu âm xem buồng trứng thế nào thôi. sau đó bắt mạch nữa, ox thì ko phải đi cùng mình chỉ cắt thuốc về cho uống thôi. Dì mình cũng làm đông y mình có lấy đơn thuốc hỏi thì Dì bảo là ko ảnh hưởng gì mà nó chỉ tăng cường sức khỏe cho chồng, tăng chất lượng tinh trùng, còn thuốc của mình thì để tăng nội tiết tố ... mình cũng ko hiểu lắm. Nhưng phần thuốc thì mình chắc là nó ko có hại cho sức khỏe còn nó có hợp với mẹ nó không thì mẹ nó cứ thử uống đi hy vọng có kết quả
    Uh, cảm ơn thông tin của bạn nhé. Mình ko ở HN nên cũng không biết khám bệnh có mất nhiều thời gian không. Và có phải chờ lâu không ban?
    • 576 Bài viết

• 349 Được cảm ơn

Thanhk mẹ bimbi88 nhé!, tớ cũng cưới hơn 2 năm rồi, cũng đã có bé 1 lần nhưng bé nhà tớ mất 1 tuần sau sinh,nhà tớ cũng thả 2 tháng nay rồi nhưng chưa đc ,định sang năm sẽ sinh, mấy tháng nữa mà ko thấy gì thì tớ sẽ gõ cửa nhờ mẹ nó nhé!
    [url=http://daisypath.com]
    • 72 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi alibonbon Xem bài viết
    Uh, cảm ơn thông tin của bạn nhé. Mình ko ở HN nên cũng không biết khám bệnh có mất nhiều thời gian không. Và có phải chờ lâu không ban?
    ko lâu đâu bạn ạ. vì ở đó chỉ chủ yếu khám cho bộ đội và người trong ngành. mình vào đó là khám dịch vụ. thường thì mình đến lúc 2 h và 3 giờ là xong hết rồi.mình thấy siêu âm cũng rẻ 70k một lần mình siêu âm trứng mà bs thì nhiệt tình và nhẹ nhàng lắm. các mẹ cứ coi như ngừoi nhà mình thôi
    • 21 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

ko lâu đâu bạn ạ. vì ở đó chỉ chủ yếu khám cho bộ đội và người trong ngành. mình vào đó là khám dịch vụ. thường thì mình đến lúc 2 h và 3 giờ là xong hết rồi.mình thấy siêu âm cũng rẻ 70k một lần mình siêu âm trứng mà bs thì nhiệt tình và nhẹ nhàng lắm. các mẹ cứ coi như ngừoi nhà mình thôi
    Cảm ơn bạn nhé, vậy mình cũng thấy yên tâm. Bạn ơi thế khi đến làm thủ tục thì mình nói luôn là đến khám bệnh bác sỹ Bình hay là thế nào vậy bạn? Mình chưa đến khám bao giờ nên cũng ngu ngơ. Mẹ nó chia sẻ nhe.
    • 72 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi alibonbon Xem bài viết
    Cảm ơn bạn nhé, vậy mình cũng thấy yên tâm. Bạn ơi thế khi đến làm thủ tục thì mình nói luôn là đến khám bệnh bác sỹ Bình hay là thế nào vậy bạn? Mình chưa đến khám bao giờ nên cũng ngu ngơ. Mẹ nó chia sẻ nhe.
    uh bạn cứ gọi cho BS bình trước. sau đó đến gặp BS bình sẽ tư vấn cho ko lo đâu. BS ấy nhiệt tình lắm
    • 24 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

chúc các mẹ mau có bé
    chị ơi cho e hỏi. chị đi khám vào ngày bao nhiêu của chu kì hả c?đi khám bs có nói c bth k c?tại e đag nghi bị ĐNBT nên k biết thuốc ấy có chữa đc k. mà đây là phòng khám hay trong viện hả c?k biết họ có làm thứ 7,cn k c?e cảm ơn c trc nhé
    • 251 Bài viết

• 1,457 Được cảm ơn

bimbim88 cho mình hỏi bài thuốc của bạn có giống của bạn Nana_659 không? Vì mình ở tận SG lận mà mình còn chút tia hy vọng vào tháng âm lịch để đón mèo con thôi nên không thu xếp ra HN ngay được, bạn trả lời sớm giúp mình nha mình nghỉ các mẹ trong SG cũng đang mong lắm đó. Cảm ơn bạn nha! :Rose: