Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

tim thai của thai nhi như thế nào là bình thường

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.55K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1,763 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

các chị ơi cho em hỏi tim thai của thai nhi là bao nhiêu là bình thường.em doc trong sách là khoảng từ 120-160/phút là bình thường.nhưng em bé của em tim thai đã lên tới 171l/phút(em mới được 11 tuần)bác sỹ siêu âm thì nói không sao.em lo quá các chị giúp em với!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• BS Lan - Bà Triệu (Phần 6)

Nhà cũ vượt tầng đã lâu mà em cứ rón rén chờ mãi không thấy mẹ nào 2v xung phong mở tầng ủn mông...

• Bột ăn dặm

Các mẹ có thể cho bé dùng thử bột ăn dặm ninolac nhé! https://www.facebook.com/sanphamsuaphysiolac

• Tim hiểu sự thật về thuốc Procare

Có mẹ nào đã dùng thuốc Procare và biết rõ nguồn gốc của thuốc này không? Thuốc này quảng cáo sản...

• Ngứa phụ khoa

Các mẹ ơi giúp em với. Lần trươc em co đi khám phụ khoa và bị chuẩn đoán là nấm âm đạo. Bác sĩ co...

• Bác sĩ cương - bệnh viện bưu điện

nhà chúng ta đã có rất nhiều mẹ theo bác sĩ cương ở bệnh viện bưu điện và chúng ta cũng đều biết...

• 2,632 Bài viết

• 4,438 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyduonghn Xem bài viết
    các chị ơi cho em hỏi tim thai của thai nhi là bao nhiêu là bình thường.em doc trong sách là khoảng từ 120-160/phút là bình thường.nhưng em bé của em tim thai đã lên tới 171l/phút(em mới được 11 tuần)bác sỹ siêu âm thì nói không sao.em lo quá các chị giúp em với!
    Đúng như bạn đã nói đấy, bình thường là 120-160 nhưng tùy từng lúc có thể xê xích lên đến 180 nếu không kéo dài lâu. Giông như người lớn mình thôi, lúc nào bực bội hay sợ hãi thì tim đạp nhanh hơn bình thường. Có thể sóng siêu âm làm bé khó chịu, nhất là nếu bạn siêu âm 3D hay 4D thì lại càng dễ hiểu, những lúc bị "soi" bé thường quẫy đạp rất mạnh, nhiều người thấy vậy mừng quá vì tưởng con mình hoạt động liên tục.