• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Tìm bác sỹ chữa vô sinh Nam - không tinh trùng

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 23.4K Lượt đọc
  • 80 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các chị,

Vợ chồng em lấy nhau khoảng 1 năm và chưa bao giờ dùng thuốc đông hay tây y điều trị vô sinh. Di khám ở BVPS chồng em không có tinh trùng. Thấy bố mẹ em nói hồi 6 tuổi ox em có bị quai bị Bác sỹ khuyên nên xin tinh trùng. Hai vợ chồng và cả gia đình vô vọng quá vì chồng em là con trưởng. Có bệnh đã buồn nhưng bệnh tâm lý còn nặng nề hơn. Em đang đi tìm bác sỹ chữa về bệnh này. Bất kể đông y hay Tây y.

Các anh các chị ai đã trong trường hợp này có thể chia sẽ cho em kinh nghiệm về việc chữa trị và các bước nên làm thế nào được không ạ. Em cũng hoang mang nên bắt đầu từ đâu, từ ai, đông hay tây y thì tốt hơn ... và vẫn mang hi vọng gặp được thầy thuốc. Có ai biết hoặc nghe nói về bác sỹ nào chỉ giúp cho em với. Vào diễn đàn, đọc có trường hợp rất nhiều năm vẫn chữa được làm em tăng thêm hi vọng và niềm tin. Cứ hi vọng và tự nhủ là ngày mai sẽ tươi sáng hơn các chị nhỉ !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 12 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

tôi có bạn cũng trong trường hợp của bạn ở hai phòng, tới phòng khám nam khoa của bs Huy sau khi khám bs bao có thể vẫn sinh con được băng chính tt của chồng vì lý do không tt do tắc ngẽn ống dẫn tinh, bs dã choc hút tinh hoàn lấy tinh trùng làm TTON, hiện giờ cô bạn tôi đã có thai, bạn thử tới đó khám xem sao nhé.
    • 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanghp Xem bài viết
    tôi có bạn cũng trong trường hợp của bạn ở hai phòng, tới phòng khám nam khoa của bs Huy sau khi khám bs bao có thể vẫn sinh con được băng chính tt của chồng vì lý do không tt do tắc ngẽn ống dẫn tinh, bs dã choc hút tinh hoàn lấy tinh trùng làm TTON, hiện giờ cô bạn tôi đã có thai, bạn thử tới đó khám xem sao nhé.
    Em cám ơn chị, chị có thể cho em xin địa chỉ cụ thể của bác sỹ Huy ở Hài Phòng được không ạ. Em ở tận Hà nội nên hai vợ chồng về Hải Phòng chỉ đi được trong vài ngày. Hôm trước chồng em làm cả xét nghiệm nội tiết ỏ BVPS tỷ lệ các chất sản sinh và nuôi dưỡng TT rất thấp. Nên trường hợp của chồng em không phải do tắc nghẽn ống dẫn TT. Nhưng em vẫn muốn gặp BS Huy ạ. Em cám ơn chị rất nhiều.
    • 12 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

chị tới số 41 đường lê thánh tông thành phố hải phòng nhe, bs làm ngoài giờ đấy. chúc may mắn:Smiling:
    • 150 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngaymaits Xem bài viết
    Em cám ơn chị, chị có thể cho em xin địa chỉ cụ thể của bác sỹ Huy ở Hài Phòng được không ạ. Em ở tận Hà nội nên hai vợ chồng về Hải Phòng chỉ đi được trong vài ngày. Hôm trước chồng em làm cả xét nghiệm nội tiết ỏ BVPS tỷ lệ các chất sản sinh và nuôi dưỡng TT rất thấp. Nên trường hợp của chồng em không phải do tắc nghẽn ống dẫn TT. Nhưng em vẫn muốn gặp BS Huy ạ. Em cám ơn chị rất nhiều.
    1 thời gian ngắn trước đây mình có xem ti vi và đọc báo có nói về bệnh viên quân đội đã thành công trong việc nuôi tinh trùng non, điều trị hiếm muộn vô sinh cho những người bị teo tinh hoàn và không có tinh trùng. Bạn thử search trên mạng và tìm đọc đi nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào các thành viên diễn đàn Webtretho! Chào bạn ngaymaits sáng!Tâm trạng của mình cũng giống như của bạn ngaymaits lúc này đấy. Mình cũng giống bạn,mình lấy chồng cũng đã 1 năm rồi và rất mong có em bé nhưng mãi chẳng có.Mình đã đi khám nhiều nơi và kết quả mình đều bt, đến lượt ông xã nhà mình đi khám thì không có tinh trùng, mình cũng rất buồn.Mình cũng đã thử đi chữa bằng đông y rồi nhưng không kết quả và bản thân thầy chữa cho mình cũng nói rằng trong 10 trường hợp như vậy chỉ thành công đc 1 người. Mình cũng đã suy nghĩ rất nhiều và quyết định là sẽ theo tây y thôi không chữa linh tinh nữa vì đây không giông như là TH tinh trùng yếu hay ít mà trong TH này thì chỉ có tây y mới giúp được vợ chồng mình thôi. Mình khuyên vợ chồng bạn ngaymaits cũng nên đi chữa tây y thôi. Vợ chồng mình định vào khoa hiếm muộn của viện C khám nhưng lại không biết thủ tục khám như thế nào, và bác sĩ điều trị nào giỏi. Qua diễn đàn mong bạn nào biết thì chỉ giúp mình và vợ chồng bạn ngaymaits tươi sáng với. Cảm ơn rất nhiều!
    • 4 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

ngaymaits tươi sáng ơi!VC bạn đã đi khám ở viện C chưa?Nếu VC bạn khám ở đó rồi thì chia sẻ kinh nghiệm với mình nhé. Mình cũng muốn đến đó khám nhưng không biết thủ tục như thế nào cho nhanh gọn. Vì ox mình rất bận nên k nghỉ nhiều đc. Bạn nào đã đi khám ở vien C rồi chia sẻ kinh nghiệm cho mình nhé.Mình đang rất cần.Thanks mọi người trước nha!
    • 67 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình nghe nói trong bệnh viện 103 (trong Hà đông) đã TTON thành công từ mào tinh đối với các trường hợp không có tinh trùng đó. Bạn thử vào khoa sản bệnh viện 103 hỏi xem sao.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vani_hn; 17/09/2009 vào lúc 04:57 PM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi perfumelan Xem bài viết
    1 thời gian ngắn trước đây mình có xem ti vi và đọc báo có nói về bệnh viên quân đội đã thành công trong việc nuôi tinh trùng non, điều trị hiếm muộn vô sinh cho những người bị teo tinh hoàn và không có tinh trùng. Bạn thử search trên mạng và tìm đọc đi nhé.
    Cám ơn chị nhiều nhé. Em lâu lắm mới lại vào mạng được. Loay hoay mãi mới vào được phần trả lời. Hôm trước em cũng search trên mạng và được đọc bài báo viết về TT mô phôi và có cả ảnh chụp bé Mai. Cháu đầu tiên thành công nhở phương pháp nuôi tinh tử thành tình trùng. Em đọc và thấy có một niềm hi vọng dù tỷ lệ thành công là rất thấp. Em đọc diễn đàn càng hiểu hơn tâm trạng của các mẹ.
    • 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimcon81 Xem bài viết
    ngaymaits tươi sáng ơi!VC bạn đã đi khám ở viện C chưa?Nếu VC bạn khám ở đó rồi thì chia sẻ kinh nghiệm với mình nhé. Mình cũng muốn đến đó khám nhưng không biết thủ tục như thế nào cho nhanh gọn. Vì ox mình rất bận nên k nghỉ nhiều đc. Bạn nào đã đi khám ở vien C rồi chia sẻ kinh nghiệm cho mình nhé.Mình đang rất cần.Thanks mọi người trước nha!

Chắc tâm trạng của em thì chị hiểu phần nào. Thời gian đầu hai vợ chồng khủng hoảng tinh thần lắm chị ạ. Giờ thì em thấy ổn ổn và quyết tâm hơn một chút dù biết hi vọng rất mong manh. Em hiện tại cũng định sẽ qua chỗ bác sỹ Ngọc Lâm ở Mỹ Đình chữa một đợt hi vọng tỷ lệ FSH và jì jì đó giảm bợt xuống. Và cũng để ông xã tư tưởng đỡ nặng nề sau những lần xét nghiệm ở bệnh viện. Sau vài tháng bắt đầu đến trung tâm mô phôi của viện 103 và cũng để chuẩn bị chi phí chị ạ.

Chồng em chưa đi khám ở BVPS Trung Ương (Viện C) mà mới đi khám ở PSHN chị ạ. Kinh nghiệm thì em cũng không có mấy nhưng kể sơ sơ qua cho chị, em đoán ở viện C cũng gần gần như thế.
    1. Khi đăng ký vào khám hiếm muộn hay vô sinh bao giờ họ cũng bắt cả hai vợ chồng đi xét ghiệm máu xem có nhiễm HIV, kiểm tra HBsAg, nhóm máu Rh.
    2. Vợ đi khám phu khoa xem có viêm nhiễm ... và hẹn đến ngày kinh thứ 2 đến xét nghiệm nội tiết, sạch kinh 2 ngày đến chụp vòi trứng.
    3. Chồng xét nghiệm tinh trùng, nếu trường hợp không có TT làm tiếp xét nghiệm nội tiết.
    Theo em, nếu chị định đi khám ở BV nào thì tốt nhất đến khám ở phòng khám tư của bác sỹ BV đó trước, sau đó bác sỹ gửi mình vào bv làm xét nghiệm thì sẽ nhanh. Còn nếu đến trực tiếp bv để chờ có kết quả xét nghiệm trước họ mới hướng dẫn làm tiếp xét nghiệm sau thì vừa tốn tiền linh tinh nhiều, mà cái em thấy mệt mỏi nhất là thời gian chở đợi từ sáng đến chiều, có xn thi ngày hôm sau mới lấy kết quả. Và em đi khám ở bệnh viện nhìn chung thái độ của cả bác sỹ và y tá chán lắm chị ạ. Sáng và chiều đều đủng đỉnh dù đã đến giờ làm việc và rất nhiều bệnh nhân đợi ở ngoài. Em ở Hà nội mà đi khám còn mất thờ gian thế huống gì có những bn ở rất xa.
    Nhưng đối với người nhà và bệnh nhân do bác sỹ gửi thì khác chị ạ. Thậm chí vào thẳng phòng đó mà không cần hóa đơn thu tiền ở ngoài bv. Đấy là kinh nghiệm sau mấy lần em đi khám phụ khoa một mình cả BVPS HN và viện C.

Chúc cho tất cả mọi người đều có thể làm cha làm mẹ chị nhỉ !
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ngaymaits; 17/09/2009 vào lúc 09:40 PM.
    • 4 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cảm ơn ngaymaits nhiều lắm! qua bài viết của em chị thấy phần nào có kinh nghiệm trong việc đi khám rồi. Em nói là sẽ điều trị ở Bsĩ Lâm ở Mĩ Đình trước rồi mới đến TT mô phôi của viện 103 hả? vậy thì chị em mình cố gắng giữ liên lạc với nhau và cùng chia sẻ trao đổi kinh nghiệm chữa bệnh em nhé. Chị sẽ đi khám kỹ hơn xem ox nhà chị kCTT ở dạng nào rồi mới tính tiếp.Có gì thông tin cho nhau biết em nhé!Mong 2 gia đình mình sớm có bé yêu!
    • 128 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngaymaits Xem bài viết
    Sao bạn không đến Trung tâm Nam học ở Hà Nội trước. Bác sĩ Trần Quán Anh hiện là người đầu ngành trong lĩnh vực này ở miền Bắc mà. Bác ý là trưởng khoa Nam học ở bệnh viện Việt Đức hoặc bạn có thể đến phòng khám Tâm Anh của bác ý ở Lý Nam Đế mà. Chúc mọi người sớm có tin vui nhá:Rose:
    • 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DiệpNhân Xem bài viết
    Sao bạn không đến Trung tâm Nam học ở Hà Nội trước. Bác sĩ Trần Quán Anh hiện là người đầu ngành trong lĩnh vực này ở miền Bắc mà. Bác ý là trưởng khoa Nam học ở bệnh viện Việt Đức hoặc bạn có thể đến phòng khám Tâm Anh của bác ý ở Lý Nam Đế mà. Chúc mọi người sớm có tin vui nhá:Rose:
    Da, em cám ơn chị. Ox em hiện đang đi công tác nên hôm trước một mình em cầm hồ sơ đến gặp bác Trần Quán Anh. Bác hẹn khi nào chồng về đến khám lại toàn bộ. Em nhiều lúc cũng phân vân chẳng biết chữa bên nào trước. Nghĩ mãi vẫn không thông. Mà sợ mỗi lần đi khám làm lại một loạt xét nghiệm ox lại mắc thếm ít bệnh tư tưởng. Em thấy cũng rối trí quá !
    • 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimcon81 Xem bài viết
    Cảm ơn ngaymaits nhiều lắm! qua bài viết của em chị thấy phần nào có kinh nghiệm trong việc đi khám rồi. Em nói là sẽ điều trị ở Bsĩ Lâm ở Mĩ Đình trước rồi mới đến TT mô phôi của viện 103 hả? vậy thì chị em mình cố gắng giữ liên lạc với nhau và cùng chia sẻ trao đổi kinh nghiệm chữa bệnh em nhé. Chị sẽ đi khám kỹ hơn xem ox nhà chị kCTT ở dạng nào rồi mới tính tiếp.Có gì thông tin cho nhau biết em nhé!Mong 2 gia đình mình sớm có bé yêu!
    Chị nhimcoi81 ơi, được như thế thì tốt quá. Chị em mình liên lạc với nhau và hi vọng mọi điều sẽ tốt đẹp. Em thực ra chẳng có mấy kinh nghiệm trong cuộc sống, đến khi lập gia đình mới lọ mọ học mọi thứ. Qua mấy vụ đi khám được mọi người chỉ cho, cũng mất mấy ngày ngồi suốt ở phòng khám thành ra kinh nghiệm. Có gì cần chị mail cho em theo địa chỉ mail này nhé ngaymaits@yahoo.com.vn em sẽ check mail hàng ngày. Trái đất tròn hi vọng cả hai gia đình sẽ sớm có bé yêu ... và hi vọng được gặp gỡ cả hai bên. Cô bạn em hay động viên một câu "Không ai đánh thuế hi vọng, mày cứ hi vọng thật tốt đep vào !!!". Chị mail cho em hoặc cho em địa chỉ mail nhé, em sẽ check được ngay tại công ty.
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình cũng có ng nhà a xã của chị ý ko có tinh trùng dc ng mách đến bác Nhật ở 27 Trung Hòa Nhân chính sâu 1 tháng uông thuốc chồng của chị ý đạt tiến tới 37% đấy mang xn cho bs tây y cũng phải ngạc nhiên đấy.mọi ng thử nhé
    con yêu bình an,chào đời con nhé
    :LoveStruc::LoveStruc::Kiss::Kiss:

• 4 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

ngaymaits ơi! Chị đã gửi mail cho em rồi đấy. Em check mail rồi reply lại cho chị nha! Thank you em!
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà
    Mình là thành viên mới của WTT. Hôm nay mình vào WTT để được chia sẻ. VC mình cũng đang gặp vấn đề như các bạn. VC mình cưới được gần 1 năm nhưng chưa có gì. Mình đi khám ở 56 HBT thì bs nói bị lộ tuyến và cho thuốc đặt, hẹn sau khi sạch kinh 3 ngày đi khám lại. Vừa rồi, ngày 26/9/09, ox có đi xn TDD ở phòng khám tư ở PSHN, kết quả là tinh dịch không có tinh trùng. VC mình bị sốc và khóc rất nhiều. Mình thương ox quá, chưa bao giờ thấy ox khóc nhiều và đau đớn như vậy. Mình phải trấn an ox và tỏ ra cứng rắn và lạc quan. Nhưng những lúc ngồi một mình lại khóc và tự hỏi sao ông trời lại ác với vc mình vậy. VC mình đã đến phòng khám Tâm Anh ở Lý Nam Đế để khám. BS tư vấn cho vc mình các phương pháp chữa. Bước đầu là phải uống thuốc trong vòng 3 tháng, sau đó đi xn lại. BS nói vc mình nên xn lại TDD tại phòng khám. Thứ 7 tuần này (3/10/09), ox sẽ đi xn lại TDD ở đó, dựa trên kq sẽ có phương pháp điều trị cụ thể.
    Mình cũng phân vân không biết có nên cắt thuốc bắc cho ox uống hay ko nữa. Chắc sẽ theo Tây y thôi. Mình buồn quá, tuần này chẳng có tâm trạng làm gì cả. Ox cũng vậy, lại nghĩ tiêu cực nữa. Huhu... Hôm nay, cô bạn thân cưới cùng đợt thông báo đã có bầu 1 tháng làm mình tủi thân quá. Chẳng biết bg mình mới được như vậy.
    • 21 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Vợ chồng mình cũng có hoàn cảnh giống các bạn, nhưng may mắn đã mỉm cười với vợ chồng mình, hiện mình đang mang thai 18 tuần sau lần đầu tiên TTON tại Trung tâm công nghệ phôi - Học viên quân y.

Anh xã mình không có tinh trùng trong tinh dịch vì giãn tĩnh mạch thừng tinh, phải mổ MESA. Mình có baby rồi nhưng vẫn lên kế hoạch đến bác Trần Quán Anh - bệnh viện Tâm Anh để chữa cho anh xã, hi vọng đứa sau sẽ thụ thai tự nhiên được.

Chúc các bạn may mắn giống vợ chồng mình. Đừng bao giờ thôi hi vọng.
    • 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuncutmap Xem bài viết
    Mình cũng phân vân không biết có nên cắt thuốc bắc cho ox uống hay ko nữa. Chắc sẽ theo Tây y thôi. Mình buồn quá, tuần này chẳng có tâm trạng làm gì cả. Ox cũng vậy, lại nghĩ tiêu cực nữa. Huhu... Hôm nay, cô bạn thân cưới cùng đợt thông báo đã có bầu 1 tháng làm mình tủi thân quá. Chẳng biết bg mình mới được như vậy.
    Chào bạn, hôm nay mình mới có thời gian vào lai diễn đàn. Chẳng biết chia sẻ với bạn thế nào. Hi vọng bạn sẽ là người vượt qua trước và động viên ông xã. Thời gian đầu vợ chồng mình cũng thế nhưng giờ thời gian cũng làm tư tưởng vững vàng hơn rất nhiều. Chúc 2 vợ chồng bạn cũng không mất niềm tin nhé.
    • 60 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vani_hn Xem bài viết
    Mình nghe nói trong bệnh viện 103 (trong Hà đông) đã TTON thành công từ mào tinh đối với các trường hợp không có tinh trùng đó. Bạn thử vào khoa sản bệnh viện 103 hỏi xem sao.
    Chị oi em vưa đọc bài của Chị , bây gờ Chông em còn bị teo mào tinh, tinh hoàn thì ko bít có chữa đươc ko? chi có bít địa chi BV Quân Y không a, cho em xin dc ko?
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5