• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 65.6K Lượt đọc
  • 93 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 224 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình đã được 24 tuần rồi mà chưa biết phải đi tiêm phòng uốn ván ở đâu. Mình cũng ko có người quen ở viện nào nên cứ băn khoăn không biết đẻ ở viện nào, nhưng chắc mình sẽ đẻ ở viện C. Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình cách đến khám và tiêm phòng với. Mà chỉ tiêm 2 mũi uốn ván hay còn tiêm gì nữa. Chi phí hết bao nhiêu? Các mẹ ơi giúp mình với. nếu ai có kinh nghiệm chỉ luôn cho mình cách đăng ký đẻ ở viện C nhé. Cảm ơn các mẹ trước !!!
    Xin được là mây mà bay khắp nơi giang hồ...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Me bim bim map oi, minh mới sinh em bé được gần 1 năm nhưng theo kinh nghiệm của mình thì trong thời gian mang thai, nếu như là mang thai lần đầu thì chỉ phải tiêm phòng 2 mũi, còn mang thai lần thứ 2 thì chỉ tiêm 1 mũi thôi. Nhà bạn ở chỗ nào nếu như ở gần các phòng tiêm chủng quốc tế như ở Nguyễn Chí Thanh hay ở ông Ích Khiêm thì hoàn toàn có thể đến đấy tiêm, chi phí cực rẻ thôi mà. Lần trước khi mình mang bầu cũng cẩn thận đến bệnh viện (phụ sản hà nội) để tiêm nhưng mà chờ đợi lâu quá mặc dù mình có người quen nên lần sau ra luôn phòng tiêm chủng ở ông Ích Khiêm vừa gần nhà mà lại nhẹ nhàng, đỡ mất thời gian.
    Ba sẽ là cánh chim cho con bay thật xa
    Mẹ sẽ là nhành hoa cho con cài lên ngực

• 73 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn có thể tiêm ở một trong hai địa điểm sau: 70 Nguyễn Chí Thanh, 55D Hàng Bài vào giờ HC. ở HB bạn có thể đến vào cả thứ 7, 15000/mũi tiêm. Mũi 2 cách mũi 1 4 tuần.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 36 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bim_bim map Xem bài viết
    Các mẹ ơi, mình đã được 24 tuần rồi mà chưa biết phải đi tiêm phòng uốn ván ở đâu. Mình cũng ko có người quen ở viện nào nên cứ băn khoăn không biết đẻ ở viện nào, nhưng chắc mình sẽ đẻ ở viện C. Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình cách đến khám và tiêm phòng với. Mà chỉ tiêm 2 mũi uốn ván hay còn tiêm gì nữa. Chi phí hết bao nhiêu? Các mẹ ơi giúp mình với. nếu ai có kinh nghiệm chỉ luôn cho mình cách đăng ký đẻ ở viện C nhé. Cảm ơn các mẹ trước !!!
    Mẹ nó mang thai lần đầu thì phải tiêm 2 mũi uốn ván. Mũi 1 tốt nhất nên tiêm lúc 28 tuần, mũi 2 cách mũi 1 một tháng. Nếu mẹ nó ở Hà Nội thì có thể ra 70 Nguyễn Chí Thanh hoặc 50C Hàng Bài để tiêm. Tớ thì tiêm ở 70 Nguyễn Chí Thanh. Kinh nghiệm của tớ khi đi tiêm để khỏi phải chờ lâu là mẹ nó nên đi vào buổi sáng sớm 7h30 họ mở cửa thì mình có mặt luôn hoặc vào cuối giờ chiều 4h-4h30. Tốt nhất nên đi vào buổi sáng sớm, như tớ lúc 7h30 đến tiêm phập 1 cái là xong, nộp 15k.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 210 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bip&bo Xem bài viết
    Mẹ nó mang thai lần đầu thì phải tiêm 2 mũi uốn ván. Mũi 1 tốt nhất nên tiêm lúc 28 tuần, mũi 2 cách mũi 1 một tháng. Nếu mẹ nó ở Hà Nội thì có thể ra 70 Nguyễn Chí Thanh hoặc 50C Hàng Bài để tiêm. Tớ thì tiêm ở 70 Nguyễn Chí Thanh. Kinh nghiệm của tớ khi đi tiêm để khỏi phải chờ lâu là mẹ nó nên đi vào buổi sáng sớm 7h30 họ mở cửa thì mình có mặt luôn hoặc vào cuối giờ chiều 4h-4h30. Tốt nhất nên đi vào buổi sáng sớm, như tớ lúc 7h30 đến tiêm phập 1 cái là xong, nộp 15k.
    Ban tiêm ở đó họ có bắt mua phiếu tư vấn không? Mình thấy tiêm ở Viện vệ sinh dịch tế (trên phố Lò Đúc) họ bắt mua cả phiếu tư vấn (mà thật ra mình thấy chẳng có tác dụng gì cả) nên mất tổng cộng là 60k thì phải (mình không nhớ chính xác vì lâu tiêm cũng lâu rồi)
    • 224 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ rất nhiều, đến tuần thứ 28 mình sẽ đi tiêm phòng ở 1 trong hai địa chỉ trên. Chúc các mẹ và các bé khoẻ mạnh !
    Xin được là mây mà bay khắp nơi giang hồ...
    • 36 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi march Xem bài viết
    Ban tiêm ở đó họ có bắt mua phiếu tư vấn không? Mình thấy tiêm ở Viện vệ sinh dịch tế (trên phố Lò Đúc) họ bắt mua cả phiếu tư vấn (mà thật ra mình thấy chẳng có tác dụng gì cả) nên mất tổng cộng là 60k thì phải (mình không nhớ chính xác vì lâu tiêm cũng lâu rồi)
    Chẳng phải mua phiếu tư vấn gì đâu ấy ơi. Ra đấy ghi tên, họ cho cái phiếu tiêm phòng, nộp 15K rồi tiêm phập một cái là về thôi.
    • 2,723 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Mình định đi tiêm ngày mai mà thôi để sang tuần tiêm cho đúng 28 tuần vậy
    • 520 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

óe, tớ tiêm ở 70 NCT hết 45k đấy. Sao các mẹ tiêm rẻ thía nhỉ, tớ vừa mới tiêm hum kia xong, cả mũi 1 và mũi 2, mũi nào cũng mất 45k đấy. Hay là họ tiêm thuốc khác nhở???
    • 2,497 Bài viết

• 1,068 Được cảm ơn

Mình vừa tiêm phòng ở 50D Hàng Bài, đi chiều thứ 7 tầm gần 4h chiều, lên thẳng tầng 2, phòng số 7, nộp 35k, tiêm rất nhanh mà không phải chờ đợi lâu.
    • 189 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Em tiêm ở hộ sinh B chỉ mất có 10k mà nhanh không mất nhiều thời gian.
    • 20 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Đúng rồi, mình cũng vừa tiêm ở Nguyễn Chí Thanh cách đây 3 tuần, hết 45K+3K gửi xe nữa là gần 50K. Mình nghĩ là mới tăng giá nhưng mà tăng hơi cao nhỉ, gấp 3 lần so với giá mà các mẹ nói năm 2008. Chắc do nhu cầu tiêm ngoài của các mẹ giờ tăng lên nhiều hơn, hix. Mà công nhận mình phải tự tìm hiểu trước khi đến tiêm chứ họ chẳng hỏi mình mang thai được bao nhiêu tuần hay trước đây đã từng tiêm mũi nào chưa, cứ thế là tiêm rồi phát phiếu tiêm mũi 2 thôi, chẳng hỏi han tư vấn j cả.
    • 20 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mẹ Pin ơi, hộ sinh B là ở đâu vậy? Sao tiêm rẻ vậy nhỉ. Cho mình địa chỉ để mình tiêm mũi 2 với. Thank mẹ Pin trước!

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Pin Xem bài viết
    Em tiêm ở hộ sinh B chỉ mất có 10k mà nhanh không mất nhiều thời gian.
    • 639 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Mình thì tiêm ở phòng khám dịch vụ của C, 56 Hai Bà trưng, chờ cũng nhanh các mẹ ạ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Kevono; 19/03/2010 vào lúc 10:48 PM.
    • 20 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Ah, mình cũng vừa đọc được 1 chủ đề tiêm chủng của mẹ nào đó có nói về thuốc nội và thuốc ngoại, chắc giá cả khác xa nhau khi tiêm dịch vụ và tiêm ở BV/phường còn do thuốc là nội hay ngoại nhập nữa thì phải. Chậc, mình tiêm thì cứ tiêm thôi chứ chẳng biết thuốc nội hay thuốc ngoại nhỉ. Hôm trước search được địa chỉ hộ sinh B rùi nhưng mà xa quá chẳng biết có đi được ko.
    • 42 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình vừa tiêm hôm nay ở 50C Hàng Bài, thấy đề trên tường là thuốc VN 15K, thuốc Pháp là 45K, nhưng lúc ra đăng kí họ chả hỏi gì là mình chọn loại thuốc nào, thu luôn 50K.

Kịp cởi cái áo khoác ra đã thấy kim tiêm giơ lên sẵn sàng, cũng chả kịp nhìn kim ở đâu ra, cũ hay mới, thuốc ở đâu ra, Việt hay Pháp, giơ tay ra họ tiêm cái xoẹt :Laughing:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Chicxinh; 26/03/2010 vào lúc 09:20 PM.
    • 231 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

các mẹ có kinh nghiệm cho em hỏi, em sinh lần đầu nên chưa có KN, từ bé em đã tiêm phòng uốn ván rồi. GIờ có bầu tháng thứ 4 , có phải đi tiêm ko ạ? vì em vào viện khám mà chẳng thấy các bác si nhắc nhỏ gỉ cả. e cám ơn các mẹ
    • 2,519 Bài viết

• 7,534 Được cảm ơn

Mình tiêm ở Nguyễn Chí Thanh ức chế lắm, tiêm như tiêm phòng cúm cho gà ấy, phập phập phập phập, chẳng biết tiêm thuốc gì, có nhầm thuốc ko. Bạn mình tiêm ở Trần Bình sướng lắm, họ hỏi thai bn tuần, tư vấn, rồi mang lọ thuốc cho xem tên thuốc, hạn sử dụng... rồi mới tiêm, mình ko nhớ rõ giá nhưng thuốc Pháp mà < 45k và chẳng mất đồng tư vấn nào cả. Bạn vào google search thế nào cũng ra cái phòng tiêm ở Trần Bình ấy.
    Các mẹ WTT đồng hành cùng bệnh nhân nghèo Viện Bỏng Quốc Gia nhé!
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...g-tuan-870346/
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 137 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi với, Phòng tiêm chủng Quốc tế số 4 Sơn Tây có tiêm uốn ván được không ạ, em đang ở tuần thứ 28 rồi muốn mai đi tiêm nhưng nghe nói ở 70 Nguyễn Chí Thanh y tá tiêm phập phập chả hỏi han gì nên nản quá.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh cung dang co y dinh di tiem nhung van chua biet tiem o dau ah.k biet dia chi nguyen chi thanh co on khong
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5