• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Tiêm phòng sởi, rubella, quai bị được 2 tháng rưỡi thì có em bé được chưa?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 774 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi, em tiêm phòng mũi 3 trong 1 (sởi, quai bị, rubella) vào ngày 28/01/2013, chồng em cũng tiêm vacxin phòng rubella vào hôm đó thì đến 13/04 (đúng 2 tháng rưỡi) thì em có thể bắt đầu thụ thai được không? Bác sĩ nói phải 3 tháng nhưng em đọc thấy 1 số thông tin bác sĩ trả lời trên các trang web là chỉ cần 1 tháng là được. Và nếu em muốn tiêm vacxin phòng cúm nữa thì phải sau bao lâu mới có em bé được ạ. Các chị có kinh nghiệm tư vấn giúp em với!!!!!!!!!!!!!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Những điều cần biết về sàng lọc trước sinh

Quy trình sàng lọc trước sinh: Những điều cần biết Trong vài thập kỷ gần đây, sàng lọc trước...

• Dự phòng nhiễm khuẩn cho mẹ và bé sau sinh

Hiện nay mình thấy các bác sĩ có sử dụng chlorhexidin bigluconat 16mg (vitrex) dạng viên đặt để đặt...

• Rước họa vì giảm cân phản khoa học

Nhiều chị em vì nóng vội lấy lại vóc dáng mà “nhắm mắt” áp dụng những cách giảm cân phản khoa học,...

• Ba bị Viêm Họng thì có gần bé được không?

Tình hình là ba của bé đang bị viêm họng, mà bị lâu ròi đấy chứ! Từ lúc chưa sinh bé lun đến nay bé được hơn 20 ngày ròi mà vẫn không khỏi, cho Heo hỏi ý kiến các mẹ xem thế nào vì cứ cái đà ôm bé mà cứ ho ào ào thế Heo xót bé quá các mẹ àh... Viêm họng thì có lây hông? Sợ cứ vừa ho vừa ẵm bé thì...

• Gấp! gấp! Tiêm phòng mũi sởi, rubella, quai bị!!!

Các mẹ nhà mình ơi, mình có cô bạn mới sinh được gần 2 tháng, chuẩn bị phải cho bé tiêm phòng mũi bạch hầu, ho gà, uốn ván, bại liệt...Nhưng vừa rồi có vụ ở trong TP Hồ chí Minh, cô ấy lo quá nên còn đang phân vân. Nhà mình có mẹ nào mới cho bé tiêm phòng mũi này không? Nên tiêm mũi 3 trong 1 hay 6...

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng tiêm ngày 31/1. bây giờ cũng muốn có ebe trong năm nay quá nhưng phải kiêng 3th thì k kịp rồi. k bít có các nào k nhỉ?