Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Tiêm phòng sởi, rubella, quai bị được 2 tháng rưỡi thì có em bé được chưa?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 918 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi, em tiêm phòng mũi 3 trong 1 (sởi, quai bị, rubella) vào ngày 28/01/2013, chồng em cũng tiêm vacxin phòng rubella vào hôm đó thì đến 13/04 (đúng 2 tháng rưỡi) thì em có thể bắt đầu thụ thai được không? Bác sĩ nói phải 3 tháng nhưng em đọc thấy 1 số thông tin bác sĩ trả lời trên các trang web là chỉ cần 1 tháng là được. Và nếu em muốn tiêm vacxin phòng cúm nữa thì phải sau bao lâu mới có em bé được ạ. Các chị có kinh nghiệm tư vấn giúp em với!!!!!!!!!!!!!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Em mới có em bé được 6w nhưng lại bị ra máu.

Chào cac mẹ! Ngày nào em cũng vô trang webtretho va đọc hoài mà không tháy chán. Nhiều lúc vừa đọc vừa tủm tỉm cười một mình, hic... bây giờ mới có cơ hội để hỏi kinh nghiệm của các mẹ nè.Các mẹ ơi! Em mới có em bé được 6w thui, vợ chồng em cưới nhau cũng lâu rồi mà giờ mới có, vc em vui lắm vì...

• Tổng hợp danh sách các bác sỹ Sản tốt tại Hà Nội và Hồ Chí Minh

Em có đọc qua 1 số bài viết của các bạn & đã ghi lại được 1 số bác sĩ khoa sản ở Hà Nội, Hồ Chí...

• Kinh nghiệm sinh con ở Từ Dũ 2015

Chào mọi người, Mình là "Ba nó" chứ không phải "Mẹ nó" nha, Tình hình là 2 vc mình vừa có con...

• Không còn “sống trong sợ hãi”

Hệ thống gas với bếp gas, ống dẫn gas, van gas nếu không được bảo trì định kỳ sẽ dễ dàng trở thành...

• Gấp! gấp! Tiêm phòng mũi sởi, rubella, quai bị!!!

Các mẹ nhà mình ơi, mình có cô bạn mới sinh được gần 2 tháng, chuẩn bị phải cho bé tiêm phòng mũi bạch hầu, ho gà, uốn ván, bại liệt...Nhưng vừa rồi có vụ ở trong TP Hồ chí Minh, cô ấy lo quá nên còn đang phân vân. Nhà mình có mẹ nào mới cho bé tiêm phòng mũi này không? Nên tiêm mũi 3 trong 1 hay 6...

2. Video có thể bạn quan tâm

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng tiêm ngày 31/1. bây giờ cũng muốn có ebe trong năm nay quá nhưng phải kiêng 3th thì k kịp rồi. k bít có các nào k nhỉ?
/* Insert JS to active Chartbeat */ /* End Insert JS to active Chartbeat */