Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Tiêm phòng sởi, rubella, quai bị được 2 tháng rưỡi thì có em bé được chưa?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 749 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi, em tiêm phòng mũi 3 trong 1 (sởi, quai bị, rubella) vào ngày 28/01/2013, chồng em cũng tiêm vacxin phòng rubella vào hôm đó thì đến 13/04 (đúng 2 tháng rưỡi) thì em có thể bắt đầu thụ thai được không? Bác sĩ nói phải 3 tháng nhưng em đọc thấy 1 số thông tin bác sĩ trả lời trên các trang web là chỉ cần 1 tháng là được. Và nếu em muốn tiêm vacxin phòng cúm nữa thì phải sau bao lâu mới có em bé được ạ. Các chị có kinh nghiệm tư vấn giúp em với!!!!!!!!!!!!!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Các chương trình khuyến mại tại Vinpearl Luxury Đà Nẵng

Sở hữu “vị trí vàng” trên dải bờ biển Non Nước - một trong sáu bãi biển đẹp nhất hành tinh do tạp...

• Có ai biết về thuốc Maevolon ko??

Mình đang đắn do về TTT Marvelon vì mới dùng thử 9 ngày mà mọc đầy trứng cá trên mặt. Mẹ nào đã...

• Ba bị Viêm Họng thì có gần bé được không?

Tình hình là ba của bé đang bị viêm họng, mà bị lâu ròi đấy chứ! Từ lúc chưa sinh bé lun đến nay bé được hơn 20 ngày ròi mà vẫn không khỏi, cho Heo hỏi ý kiến các mẹ xem thế nào vì cứ cái đà ôm bé mà cứ ho ào ào thế Heo xót bé quá các mẹ àh... Viêm họng thì có lây hông? Sợ cứ vừa ho vừa ẵm bé thì...

• Gấp! gấp! Tiêm phòng mũi sởi, rubella, quai bị!!!

Các mẹ nhà mình ơi, mình có cô bạn mới sinh được gần 2 tháng, chuẩn bị phải cho bé tiêm phòng mũi bạch hầu, ho gà, uốn ván, bại liệt...Nhưng vừa rồi có vụ ở trong TP Hồ chí Minh, cô ấy lo quá nên còn đang phân vân. Nhà mình có mẹ nào mới cho bé tiêm phòng mũi này không? Nên tiêm mũi 3 trong 1 hay 6...

• Tim hiểu sự thật về thuốc Procare

Có mẹ nào đã dùng thuốc Procare và biết rõ nguồn gốc của thuốc này không? Thuốc này quảng cáo sản...

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng tiêm ngày 31/1. bây giờ cũng muốn có ebe trong năm nay quá nhưng phải kiêng 3th thì k kịp rồi. k bít có các nào k nhỉ?