• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.73K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

• 171 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Có bạn nào đã tiêm ngừa Rubella trước khi mang thai không ạ? Cho mình hỏi kinh nghiệm với.

Các bạn phải tiêm ngừa bao nhiêu lần?

Mình được BS dặn là trong vòng 3 tháng kể từ ngày tiêm thì cần tránh có thai. Nhưng vấn đề là mình còn phải tiêm mũi nhắc lại sau mũi đầu 2 tháng. Như vậy là mình cần tránh 5 tháng kể từ mũi đầu tiên hay là chỉ cần tránh 3 tháng thôi ạ? Nếu 5 tháng thì lâu quá vì mình cũng đang mong cháu , hic hic
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 64 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Marguerite123 Xem bài viết
    Có bạn nào đã tiêm ngừa Rubella trước khi mang thai không ạ? Cho mình hỏi kinh nghiệm với.

Các bạn phải tiêm ngừa bao nhiêu lần?

Mình được BS dặn là trong vòng 3 tháng kể từ ngày tiêm thì cần tránh có thai. Nhưng vấn đề là mình còn phải tiêm mũi nhắc lại sau mũi đầu 2 tháng. Như vậy là mình cần tránh 5 tháng kể từ mũi đầu tiên hay là chỉ cần tránh 3 tháng thôi ạ? Nếu 5 tháng thì lâu quá vì mình cũng đang mong cháu , hic hic
    Không cần tiêm 2 mũi vắc xin ngay đâu bạn ơi. Bạn chỉ cần tiêm 1 mũi vắc xin rubella, 3 tháng sau có thể có bầu được. Mũi thứ 2 có thể tiêm cách mũi đầu 1 tháng hoặc đến tận 3-4 năm sau hoặc trước lần có thai sau tiêm cũng được. Hiệu quả phòng bệnh của mũi vắc xin đầu tiên kéo dài đến 5 năm và tiêm đầy đủ 2 mũi sẽ có khả năng phòng bệnh suốt đời.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 115 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

chào các mẹ,chúc cả mẹ va bé khỏe,e mạo muội hỏi các mẹ.e chich ngừa viêm gan siêu b chích dc 3 mũi 26thag 3,26 thag 4,26 thag 5,va thang đầu thag 8 này e muốn có baby ,vậy có ảnh hưởng gì đến baby ko ah?
    mong sớm dc hồi âm,thanks:Rose: