• 3 Lượt chia sẻ
  • 116K Lượt đọc
  • 59 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
    • 286 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

sao em mua có 8 ngàn 1 viên thôi hả chị

Blog của Gia Đình Cu Bi
    http://vn.360plus.yahoo.com/nghgiang252/
    • 9,492 Bài viết

• 3,877 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunyeu85 Xem bài viết
    sao em mua có 8 ngàn 1 viên thôi hả chị
    Utro 100mg có giá 6,3K/v, chỗ nào đắt thì 7K/v thôi em nhé
    Một ngày mới nắng lên :Battin ey:
    Gió bắt đầu thổi :LoveStruc:

NB: 3.5kg-52cm, 12m: 9.6kg-78cm, 24m: 12.2kg-87cm

9/9/11 LC quên cân đo
    12/9/11 86 73 93 99 32 62
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tớ đi khám ngay hôm đầu ở Bsi Hùng Kim Mã cũng được chỉ định cho uống thuốc này mỗi ngày 2 viên sáng và tối. Tớ mang thai lần đầu, giờ được 8 tuần rồi và 2 tuần trước vào PS Hà Nội siêu âm đã có tim thai.
    Bsi kê đơn ngày 2 viên uống vào sáng và tối, nhưng đọc hướng dẫn sử dụng thấy ghê quá nên tớ chỉ uống 1 viên buổi sáng, uống xong là lại đi ngủ đến tận trưa. Tối thì tớ ko uống nữa. Bsi kê thì uống chứ đọc tac dụng phụ nhiều quá thấy sợ lun.
    Mong cho qua 3 tháng để thở phào nhẹ nhõm
    Chúc các mẹ các bé đều khỏe, ăn ngon ngủ ngon.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 551 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Cho mình hỏi thuốc này không uống có thể đặt cũng được đúng không các mẹ nhỉ?
    • 92 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

hơ hơ, e cũng còn tới 2 vỉ utrogestan, e mua 7k/v , mẹ nào cần e cũng để rẻ cho hoặc tặng luôn, hsd tới tháng 12.2010, nhà e ở Tô vĩnh diện thanh xuân ạ
    • 275 Bài viết

• 2,329 Được cảm ơn

Mình đang có thai tháng thứ 8. Khi mang thai được 1 tháng thì bị ra dịch nâu, vào viện Phụ sản HN khám thì bsĩ nói có hiện tượng doạ sảy và kê cho mình một số loại thuốc gồm: Utrogesstan 100mg, philtablel và Asmeco fort. Nhưng mới uống đc 2 ngày thì mình đi khám lại bsĩ Ánh, bsĩ nói tương đối ổn định rồi, không cần uống nữa và chỉ kê Vitamin. Chính vì vậy mình thừa cả 3 loại thuốc trên. Utrogesstan mình còn 1 vỉ 15 viên, (mua cả hộp có 2 vỉ 30 viên họ láy 250.000đ), Philtable mình mới uống 2 viên (giá 30.000đ/vỉ), còn gần như 2 vỉ, Asmeco mình mới uống 3 viên/30 viên, giá 96.000đ/hộp. Vậy mẹ nào bị doạ sảy giống mình mà bsĩ kê đơn thuốc như mình thì lấy lại giúp mình số thuốc đó nhé. Tổng cộng mình lấy 100.000đ thôi vì các mẹ mât công đi lại. Thuốc còn hạn sử dụng dài, mình bảo quản cẩn thận. Mình ở Nguyễn Chí Thanh - HN nhé.
    • 9 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lannham Xem bài viết
    Mình đang có thai tháng thứ 8. Khi mang thai được 1 tháng thì bị ra dịch nâu, vào viện Phụ sản HN khám thì bsĩ nói có hiện tượng doạ sảy và kê cho mình một số loại thuốc gồm: Utrogesstan 100mg, philtablel và Asmeco fort. Nhưng mới uống đc 2 ngày thì mình đi khám lại bsĩ Ánh, bsĩ nói tương đối ổn định rồi, không cần uống nữa và chỉ kê Vitamin. Chính vì vậy mình thừa cả 3 loại thuốc trên. Utrogesstan mình còn 1 vỉ 15 viên, (mua cả hộp có 2 vỉ 30 viên họ láy 250.000đ), Philtable mình mới uống 2 viên (giá 30.000đ/vỉ), còn gần như 2 vỉ, Asmeco mình mới uống 3 viên/30 viên, giá 96.000đ/hộp. Vậy mẹ nào bị doạ sảy giống mình mà bsĩ kê đơn thuốc như mình thì lấy lại giúp mình số thuốc đó nhé. Tổng cộng mình lấy 100.000đ thôi vì các mẹ mât công đi lại. Thuốc còn hạn sử dụng dài, mình bảo quản cẩn thận. Mình ở Nguyễn Chí Thanh - HN nhé.
    Me lannham oi thuoc Utrogesstan 100mg da co ai lay chua? neu chua de lai cho minh nhe. Neu duoc me no nt cho minh qua mail: huevp2008@yahoo.com. minh qua lay luon nhe!
    • 51 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hachu Xem bài viết
    NMTC của mình mỏng nên bsi cho đặt Utrogestan 100mg, 1 ngày 2 viên!
    Buổi sáng đặt 1 viên, nhưng vì đi làm nên thấy hình như nó bị tuột ra hết! Buổi tối thì mình đặt xong là nằm ngủ nên chắc ít tuột ra...

Các mẹ có cách nào đặt thuốc này mà k bị tuột ra khi đi lại k ạ? :Thinking:
    Mình cũng giống bạn này, đat thuoc bi ra, có mẹ nào có cách thuốc ít ra hơm không vậy ?
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Xin chào các mẹ!

E được 10 tuần 2 ngày, ngay từ khi bắt đầu mang thai, bác sỹ cho e uống Utrogestan, Hemona, vitamin E 400 và acid folic (do e có tiền sử sảy thai 1 lần).
    Hôm trước anh họ e có cho e 2 vỉ Elevit hang xách tay của Mỹ bảo là vitamin uống tốt lắm. E đang băn khoan không biết có uống cùng với các loại thuốc trên được không a?

Có mẹ nào biết thì giúp e với nhé!
    E cám ơn rất nhiều!
    • 272 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Em đang mang thai tuần thứ 5, trưa nay có vào Phụ sản Hà Nội để kiểm tra xem thai nhi có vấn đề gì không vì tối qua và sáng nay e bị ra máu. Lên mạng tìm đọc thì thấy có nhiều trường hợp cũng bị như vậy nhưng thai nhi vẫn hoàn toàn bình thường. Sáng nay đến gặp và Hỏi bác sĩ thì bác sĩ nói trường hợp đậu thai thì sẽ ra máu sau đó khám và siêu âm cho em, sau đó bs kê thuốc Utrogestan 200g....và dặn em là đặt vào âm đạo 2 lần/ ngày mỗi lần 2 viên và tránh đi lại nhiều, nằm là chính..Em đang rất lo lắng ko biết thai nhi có sao ko các mẹ nhỉ?
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Kính gửi các MẸ! Vợ tôi hiện nay 25T. Vợ tôi đã bị xảy thai 1 lần, thai lưu 1 lần. Hôm nay, ngày 12/02/2012 vợ tôi đi siêu âm và BS chuẩn đoán đã có thai được 5 tuần và kê đơn thuốc cho vợ tôi. Đơn thuốc dùng trong 1 tuần gồm có:Pregnyl 1500dv (3 ống, cách ngày tiêm 1 ống và tiêm bắp) và Utrogestan 100mg (15v, uống ngày 2v vào buổi tối). Bs yêu cầu cuối tuần sau đến kiểm tra và BS kê đơn lại. Tôi muốn hỏi các mẹ cho xin ý kiến về 2 loại thuốc này và nên dùng như thế nào cho đỡ tác dụng phụ nhất. Tôi xin chân thành cảm ơn! Tôi xin hỏi thêm: 2 loại thuốc trên mua ở đâu là giá hợp lí nhất vì tôi hỏi chỗ bạn tôi (có bạn bán tân dược) bảo 1 triệu 1 hộp- 3 ống, tôi mua ở hiệu thuốc 750 nghìn 1 hộp nhưng học sinh cũ của tôi (bán thuốc tân dược)lại bảo em bán có 630 nghìn 1 hộp. Mong sớm có hồi âm. Cám ơn các mẹ!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi huanthuy_tpbg; 12/02/2012 vào lúc 09:55 PM. Lý do: chưa có tiêu đề
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhat_vy Xem bài viết
    Tuần trước em cũng đi khám và được bác sĩ kê đơn thuốc vì em có bị đau bụng:
    1. No-spa: thuốc uống, chống co thắt dạ con.
    2. Utrogestan 100: thuốc này bác sĩ bảo em là uống cũng được nhưng sẽ bị buồn nôn và không hấp thụ nhanh bằng đặt vào âm đạo, em mới đặt được 2 viên thì thấy bẩn quá nên không dặt nữa. Em có hỏi chị bán thuốc thì chị ý bảo là thuốc này dùng cho những người mãn kinh, làm cho âm đạo không bị khô.

Em cũng không biết thế nào nữa. Nhưng bây giờ em chỉ uống No-spa thôi, em thấy không uống là lại đau bụng. Em định cuối tuần này đi khám lại.
    hôm qua em đi khám . thai được 4 tuần 1 ngày.em hay bị đau bụng âm ỉ.Nên: bs cho em thuốc : Ferup softules (1 viên/ 1 lần/1 ngày) . Utrogentan 100g (1 viên/ 1 lần/1 ngày). spaspyzin 40(4 viên/ 2 lần/1 ngày).koact 625(4 viên/ 2 lần/1 ngày). em có tiền sử ko có tim thai 1 lần . có mẹ nào pải uống thuốc như em ko?. em chưa có baby nào . VC em đang rất mong . các mẹ giúp em với ...........
    • 2,157 Bài viết

• 1,001 Được cảm ơn

Mình thấy các mẹ đã theo bs khám thì nên tin tưởng bs chứ. Cớ sao bs thì ko tin lại đi tin những lời nói trong sách của người này viết người kia buôn... Mình đây chưa có tiền sử j hết nhưng khi mới cấn thai 5w bs cũng đã cho dùng utrogetan theo đường ún, sau khi minht bị động thai lúc 12w hì tăng liều 200mg 2v/ngày.. Lúc đầu ún minht cngx bị choáng, sau đó bs cho đặt nhưng mình đặt thấy bẩn quá và thuốc ra hết trơn nên minht ún lại, dần dần thì mình ko bị choáng nữa và ngủ rất sướng, hầu như chỉ ăn rồi ngủ cả ngày, ko bị mệt mỏi. Mình đã dùng thuốc đến 25w mới ngưng vì tuần 17 bị dọa xảy nữa do tc gò quá nhiều , bi dọa xảy và sinh non... Sau tuần 25 thì mình mình chuyển qua đặt salbumol cho đến giờ là sắp 32w , đến lúc 34,5w sẽ ngưng... Đến hiện tại bé mình vẫn pt bthuong....
    KathyMy: 0986.187.188
    NB 2k750gr - 48cm
    1m: 3k8 ---- 2m: 5k350 ----3m: 6k3 --- 4m: 7k2 --- 5m: 7k3 ---- 6m: 8k1
    7m: 8k7 --- 8m: 8k8 ---- 9m: 9k4
    • 269 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huanthuy_tpbg Xem bài viết
    Kính gửi các MẸ! Vợ tôi hiện nay 25T. Vợ tôi đã bị xảy thai 1 lần, thai lưu 1 lần. Hôm nay, ngày 12/02/2012 vợ tôi đi siêu âm và BS chuẩn đoán đã có thai được 5 tuần và kê đơn thuốc cho vợ tôi. Đơn thuốc dùng trong 1 tuần gồm có:Pregnyl 1500dv (3 ống, cách ngày tiêm 1 ống và tiêm bắp) và Utrogestan 100mg (15v, uống ngày 2v vào buổi tối). Bs yêu cầu cuối tuần sau đến kiểm tra và BS kê đơn lại. Tôi muốn hỏi các mẹ cho xin ý kiến về 2 loại thuốc này và nên dùng như thế nào cho đỡ tác dụng phụ nhất. Tôi xin chân thành cảm ơn! Tôi xin hỏi thêm: 2 loại thuốc trên mua ở đâu là giá hợp lí nhất vì tôi hỏi chỗ bạn tôi (có bạn bán tân dược) bảo 1 triệu 1 hộp- 3 ống, tôi mua ở hiệu thuốc 750 nghìn 1 hộp nhưng học sinh cũ của tôi (bán thuốc tân dược)lại bảo em bán có 630 nghìn 1 hộp. Mong sớm có hồi âm. Cám ơn các mẹ!
    Mình cũng giống vợ bạn, tiêm pregnyl và uống Utrogestan. Nhưng uống thì hoa mắt lắm, nên mình chuyển sang đặt, pregnyl thì mỗi nơi mỗi giá mình cũng chẳng hiểu. Nhưng mình mua ở cửa hàng thuốc đối diện viện C là khoảng hơn 1t/hộp 3 ống có hóa đơn đỏ, còn ở nhà thuốc gần văn miếu bán là 210k/ ống thôi, mình thấy chỗ đó rẻ nhất nhưng không có hóa đơn, mà mình cần hóa đơn nên mua ở viện C
    • 337 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Mình còn 8 viên Utrogestan mua cách đây 6 tháng, chắc chắn là còn HSD. Mẹ nào cần mình tặng nhé, vì hồi 8w có hiện tượng ra dịch nâu, mình dặt được 2v thì thấy choáng váng, mệt nên thôi không đặt nữa. May mà không sao hết.
    • 1,245 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhvi193 Xem bài viết
    Mình còn 8 viên Utrogestan mua cách đây 6 tháng, chắc chắn là còn HSD. Mẹ nào cần mình tặng nhé, vì hồi 8w có hiện tượng ra dịch nâu, mình dặt được 2v thì thấy choáng váng, mệt nên thôi không đặt nữa. May mà không sao hết.
    --------
    bạn ơi còn thuốc k , pm mình nhé, hic
    • 588 Bài viết

• 674 Được cảm ơn

Mình còn dư 26 viên Utrogestan 100mg, HSD: 7/2013, mình tặng các mom nào đến lấy nha. Mìlàm ở Nguyễn Du gần nhà thờ Đức Bà, nhà bên Hoàng Diệu q4. 090 chín 500 sáu 28
    • 374 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mai666 Xem bài viết
    Mình còn dư 26 viên Utrogestan 100mg, HSD: 7/2013, mình tặng các mom nào đến lấy nha. Mìlàm ở Nguyễn Du gần nhà thờ Đức Bà, nhà bên Hoàng Diệu q4. 090 chín 500 sáu 28
    Bạn ơi, thuốc bạn là loại đặt hay uống? Bạn còn giữ đó kg? Tối qua khám bs cho thuốc này nhưng mình chưa mua. Mình cũng làm ở Q1. Có gì pm cho mình với nhe!
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Em muốn xin ý kiến của các mẹ thông thái. Em năm nay 31 tuổi, em đã có cháu đầu được 5 tuổi và đang có kế hoạch sinh bé thứ 2. Em bắt đầu thả từ tháng này, và theo như kỳ kinh của em khá đều từ 28~30 ngày. Ngày đầu của kỳ kinh cuối của em là 20/4. Đến ngày đầu tiên chậm kinh em đã mua que thử về thử, thì lên 2 v, 1 đậm, 1 nhạt. Cách 2 hôm sau em thử lại vẫn thế, v2 đậm hơn chút, đến hôm qua 26/5 em thử thì vẫn 1đ, 1n, nhưng đến trưa thì em bị ra như bị HK vậy. Em cũng lo nên đến bác sĩ Thu ở phòng khám hoa hồng, số 2 Triệu Quốc Đạt kiểm tra. Kết quả siêu âm thì chưa thấy gì, niêm mạc tử cung dày 13mm, xét nghiệm máu, nồng độ Beta HCG là 17.46. Bác sĩ chưa kết luận gì, chỉ nói là nồng độ hơi cao nhưng chưa đủ để KL,bác ấy kê cho em thuốc Ultrogestan 100 bảo về uống 1 tuần, ngày 2 viên và kèm theo thuốc bổ. Tối qua về em vẫn bị ra như HK và bụng lưng mỏi như bị vậy, em uống 1 viên Ultrogestan và nằm nghỉ thì có vẻ đỡ đau, nhưng vẫn bị ra. Đến hôm nay em vẫn thấy hiện tượng như vậy, nên em nghĩ có khi là sảy tự nhiên hoặc là em bị HK thôi. Em đang đắn đo ko biết có nên uống tiếp Ultrogestan nữa ko? Các mẹ cho em lời khuyên nhé. Em cảm ơn nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mh có bầu tính ra chậm hơn10 ngày rồi.chu kỳ của mh khá dài 35-40 ngày.tính ra cũng đc 5,6 tuần rồi mà đợt rồi đi siêu âm bs kêu có 3t.túi ối 7mm.mh thấy lo lắng.quá pải quá bé và k pt k ạh??? mh đem kết quả siêu âm
    cho bs khác thì đc chị í kê và tiêm nội tiết.mh k ra máu.chỉ hơi đau bụng mấy tuần đầu.liệu mh tiêm và uống thế có sao k? thai kluan 3t có bé quá k
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3