• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 2 Lượt chia sẻ
  • 51.8K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 958 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Chào mọi người.
    Có ai bị thai lưu rồi, giờ có thai lại mà được bác sĩ kê cho thuốc progynova này không?
    Em bị thai lưu 2 lần, giờ có thai lại. Khám nhà Cô Lan Bà Triệu, Cô kê cho em thuốc này nhưng em đọc hướng dẫn của thuốc thì lại chống chỉ định cho người mang thai.
    Em lo lắng quá, ko biết thuốc có tác dụng gì đối với trường hợp của em.
    Ai cũng từng uống rồi, thì cho em biết với ạ. Em cảm ơn nhiều,
    Mong tin các mẹ nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 641 Bài viết

• 721 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuncon_08 Xem bài viết
    Chào mọi người.
    Có ai bị thai lưu rồi, giờ có thai lại mà được bác sĩ kê cho thuốc progynova này không?
    Em bị thai lưu 2 lần, giờ có thai lại. Khám nhà Cô Lan Bà Triệu, Cô kê cho em thuốc này nhưng em đọc hướng dẫn của thuốc thì lại chống chỉ định cho người mang thai.
    Em lo lắng quá, ko biết thuốc có tác dụng gì đối với trường hợp của em.
    Ai cũng từng uống rồi, thì cho em biết với ạ. Em cảm ơn nhiều,
    Mong tin các mẹ nhiều.
    chào bạn, mình cũng bị thai lưu 3 lần rôi, giờ đang có thai 7 tuần mình cũng được bs kê đơn progynova, mình cũng thắc mắc và hỏi thì bs bảo uống cho niêm mạc tử cung dày lên. bạn đọc lại tờ HDSD đi trên đó có ghi là không ảnh hưởng đến thai nhi mà, cứ theo lời bs đi nhé đừng lo lắng quá
    Bố mẹ yêu con trai
    • 958 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Em có đọc hướng dẫn, nó dài quá. mà thuốc này uống vào thời điểm nào trong ngày là tốt hả chị. Em uống vào lúc 8h tối có được ko? Thuốc này lại uống theo vòng (21 viên). Chị ơi chị cũng khám ở chỗ Cô Lan ạ.
    • 3,768 Bài viết

• 2,001 Được cảm ơn

mình có thai 6 tuần, bs Dũng cũng chỉ định uống 10v Progynova 2mg nè. Nó làm dày NM, dành cho những người khó có bầu. Đừng lo bạn nhé.
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:
    • 1,227 Bài viết

• 730 Được cảm ơn

Em muốn hỏi các mẹ có kinh nghiệm về thuốc progynova vói ạ.
    Em hiếm muộn ko rõ nguyên nhân nên phải làm IUI - bơm tinh trùng qua cổ tử cung, sau khi bơm thì BS ở viện cho đặt thuốc utrogestan . hiện nay em đang có thai hơn 5 tuần. Lúc thai 5 tuần, em đi siêu âm ở 35 hàng giấy thì thấy 1 túi ối 12mm. BS Chương siêu âm bảo là bình thường, sau đó ra BS Vân trẻ, chị ý thấy em làm IUI, nên kê luôn thuốc progynova ngày 2v, utrogesstan 100 ngày đặt 2v.
    Em mang thai lần đầu nên chưa có tiền sử thai lưu. BS kê thuốc nội tiết dưỡng thai cho em cũng tốt, nhưng em băn khoăn về thuốc progynova là thuốc bổ sung nội tiết estrogen , mà theo tài liệu em đọc được thì khi mang thai, bổ sung hormon estrogen sẽ làm ảnh hưởng sự hình thành hormon sinh dục nam của thai nhi. Nếu thai nhi là nam thì lớn lên sẽ yếu về sinh lý nam giới.
    Em uống được 20 viên progynova rồi. Nếu em dừng uông , mà chỉ đặt thuốc utrogestan thfi có sao không a? Nếu uông tiếp thì liệu có ảnh hưởng gì tới thai nhi không a? em băn khoăn quá. Các mẹ giúp em với.
    • 516 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trang_gabeohn Xem bài viết
    Em muốn hỏi các mẹ có kinh nghiệm về thuốc progynova vói ạ.
    Em hiếm muộn ko rõ nguyên nhân nên phải làm IUI - bơm tinh trùng qua cổ tử cung, sau khi bơm thì BS ở viện cho đặt thuốc utrogestan . hiện nay em đang có thai hơn 5 tuần. Lúc thai 5 tuần, em đi siêu âm ở 35 hàng giấy thì thấy 1 túi ối 12mm. BS Chương siêu âm bảo là bình thường, sau đó ra BS Vân trẻ, chị ý thấy em làm IUI, nên kê luôn thuốc progynova ngày 2v, utrogesstan 100 ngày đặt 2v.
    Em mang thai lần đầu nên chưa có tiền sử thai lưu. BS kê thuốc nội tiết dưỡng thai cho em cũng tốt, nhưng em băn khoăn về thuốc progynova là thuốc bổ sung nội tiết estrogen , mà theo tài liệu em đọc được thì khi mang thai, bổ sung hormon estrogen sẽ làm ảnh hưởng sự hình thành hormon sinh dục nam của thai nhi. Nếu thai nhi là nam thì lớn lên sẽ yếu về sinh lý nam giới.
    Em uống được 20 viên progynova rồi. Nếu em dừng uông , mà chỉ đặt thuốc utrogestan thfi có sao không a? Nếu uông tiếp thì liệu có ảnh hưởng gì tới thai nhi không a? em băn khoăn quá. Các mẹ giúp em với.
    Mình thấy bs nói prôgyoova để kích thích tim thai đó.
    Không biết bs kê cho bạn bn viên?
    Còn Utrogestal bạn phải đặt đến khi nào bs bảo dừng nhé. Dừng lại giữa chừng rất nguy hiểm đó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Các mẹ ơi giúp em với. Hôm nay em đi lên BV Phụ Sản Hải Phòng siêu âm. BS nói thai của em được 4w, bờ ối đều nhưng thành tử cung mỏng, BS kê cho em đơn thuốc gồm : 60v Duphaston, 14v Progynova2mg, 12 ống Gonadotrophine tiêm bắp 2ngày/ống.
    Duphaston và Progynova thì em còn thấy có người dùng nhưng Gonadotrophine thì em chưa thấy ai dùng. Em vào mạng đọc thông tin về thuốc thì thấy chống chỉ định cho người mang thai, nguy hiểm hơn là còn gây dị dạng bẩm sinh cho thai nhi (http://www.thuocbietduoc.com.vn/thuoc/thuoc-goc839.aspx ). Trong số các mẹ đã có ai từng điều trị bằng thuốc này chưa? Thuốc thì em đã mua đủ rồi, các mẹ ơi em có nên tiêm không nhỉ? Các mẹ giúp em với em thấy hoang mang quá.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em bị thai lưu lúc 12-13 do bị ra huyết nhiều vì có polip cổ tử cung. Sau 2 chu kỳ QKD đi khám BS cho em 02 vỉ thuốc Progynova uống trong vòng 02 tháng tiếp theo rồi mới quay lại khám tổng thể. Có chị nào sử dụng thuốc này rồi thì chia sẻ cho em kinh nghiệm với. Em thấy lo lắng quá.
    • 71 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi prettycoi Xem bài viết
    Chào các mẹ,
    Các mẹ ơi giúp em với. Hôm nay em đi lên BV Phụ Sản Hải Phòng siêu âm. BS nói thai của em được 4w, bờ ối đều nhưng thành tử cung mỏng, BS kê cho em đơn thuốc gồm : 60v Duphaston, 14v Progynova2mg, 12 ống Gonadotrophine tiêm bắp 2ngày/ống.
    Duphaston và Progynova thì em còn thấy có người dùng nhưng Gonadotrophine thì em chưa thấy ai dùng. Em vào mạng đọc thông tin về thuốc thì thấy chống chỉ định cho người mang thai, nguy hiểm hơn là còn gây dị dạng bẩm sinh cho thai nhi (http://www.thuocbietduoc.com.vn/thuoc/thuoc-goc839.aspx ). Trong số các mẹ đã có ai từng điều trị bằng thuốc này chưa? Thuốc thì em đã mua đủ rồi, các mẹ ơi em có nên tiêm không nhỉ? Các mẹ giúp em với em thấy hoang mang quá.
    Bạn nên đi khám ở những nơi khác uy tín nữa, chứ mình thấy 60v Dus là hơi nhiều cho lần điều trị, thông thường bác sĩ chỉ kê thuốc 10 ngày, uống xong khám lại xem kết quả sau khi dùng thuốc thế nào?
    • 1,719 Bài viết

• 552 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kemlysocola Xem bài viết
    Bạn nên đi khám ở những nơi khác uy tín nữa, chứ mình thấy 60v Dus là hơi nhiều cho lần điều trị, thông thường bác sĩ chỉ kê thuốc 10 ngày, uống xong khám lại xem kết quả sau khi dùng thuốc thế nào?
    Mình cũng IUI , Khi có thai 3 tháng đầu mỗi tháng cũng uống 60v này để bổ sung nội tiết . Trư­­­­­­­­ờ­ng hợ­p bs kê 10 ngày sau đó dừn­g lại là để ra kinh cho nhữ­ng ngư­ờ­i có ck kinh dài .
    Nhật ký vượt cạn của mẹ Cừu ạ :
    http://www.webtretho.com/forum/wttsh...&postcount=211
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào chị.
    Em bị thai lưu 1 lần, giờ cũng khám ở nhà Cô Lan và được cô chỉ định cho uống progynova kết hợp đặt utrogestan do thai của em được 8w mà chưa rõ tim thai. Em cũng băn khoăn lắm không biết có nên dùng Progynova không nữa. Chị có thể chia sẻ cho em 1 số kinh nghiệm ko? Chị thấy uống thuốc này kquả tốt không, hả chị? Em đang rất sốt ruột và lo lắng. Nếu được, Chị cho em xin số đt để em tiện liên lạc vs chị. Hoặc chị liên lạc giúp em qua số đt của em nhé 01635780853. Thanks chị nhiều
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thuốc Progynova uống không ảnh hưởng gì em mình cũng uống mà.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi robinhood684 Xem bài viết
    Chào chị.
    Em bị thai lưu 1 lần, giờ cũng khám ở nhà Cô Lan và được cô chỉ định cho uống progynova kết hợp đặt utrogestan do thai của em được 8w mà chưa rõ tim thai. Em cũng băn khoăn lắm không biết có nên dùng Progynova không nữa. Chị có thể chia sẻ cho em 1 số kinh nghiệm ko? Chị thấy uống thuốc này kquả tốt không, hả chị? Em đang rất sốt ruột và lo lắng. Nếu được, Chị cho em xin số đt để em tiện liên lạc vs chị. Hoặc chị liên lạc giúp em qua số đt của em nhé 01635780853. Thanks chị nhiều
    .
    me no con tham gia dien dan nay ko.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em mới mổ nội soi tách dính buồng tử cung xong bác sỹ cũng kê thuốc Duphaston với progynova cho em uống, nhưng không hiểu sao kinh ra sẫm màu và rất ít. Em lo lắng quá các chị ạ! có chị nào có kinh nghiệm chỉ giúp em với!