• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 55.5K Lượt đọc
  • 50 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • pha
    • 7 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi muốn hỏi về thuốc Prenatal S.
    - Cách sử dụng: trước khi có thai, trong lúc mang thai va sau khi sanh
    - Sao thuốc lại dùng được cả cho trẻ em?
    - Dùng trước khi có thai đúng hay sai?
    - Thuốc được sử dụng đúng theo liều lượng thế nào?

Xin chân thành cảm ơn

Pha

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh cung dang dung thuoc do

• 35 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

thuốc này dùng khi mang thai, dùng hàng ngày 1 viên cùng với bữa ăn. Là loại thuốc multivitamin được đặc chế cho các bà bầu bổ xung các chất mà em bé cần để phát triển. Nếu dùng từ khi biết có thai cho đến khi sinh là tốt nhất, sau khi sinh nếu còn dư thuốc thì tiếp tục dùng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bà xã mình đang dùng thuốc này sau khi sinh để bổ sung vi chất cho mẹ, ko biết được s/dụng đến bao giờ các mẹ nhỉ?

• 317 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Cách đây mấy ngày mình có đi khám và siêu âm, Bác sỹ nói thai hơi nhỏ và cũng kê đơn cho thuốc này.Nhưng đi siêuu âm 4 D ở ngoài thi BS nói nhau thai đang bị vôi hóa.Vậy mình uống thuốc này liệu chất bổ có vào con được không nhi? lo quá, vi con vừa nhỏ nhau lại bị vôi hóa.Làm thế nào bây giờ????

• 364 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Có phải thuốc này của Mỹ không ạ? Có hình 1 chị bầu mặc váy đen, chụp nghiêng đúng không ạ? Em đang uống thuốc này đây, ngày 1 viên màu hồng ở vỉ nhôm. Bác sỹ kê đơn cho em là Prenatal DHA, nhưng em ra hiệu thuốc không có lọ này, rồi người ta đưa cho em vỉ S Prenatal này ạ.
    Thế có sao không các chị nhỉ?

• 367 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Các thuốc Prenatal thường các thành phần của nó giống nhau và rất tốt cho bà bầu. Em có người nhà bên Mỹ nên thường được gửi về cho uống. Em uống từ khi biết mình có thai và sẽ uống đến khi sau sinh 6 tháng. Vì trong lúc cho con bú cũng rất cần bổ sung. Thuốc uống mỗi ngày 1 viên và uống ngay trước khi hoặc sau khi ăn đều được. Có 1 đợt thuốc chưa về kịp em cũng uống S- Prenatal và đọc thành phần thì thấy cũng same same thuốc của em.

• 2,106 Bài viết

• 1,903 Được cảm ơn

mình cũng được kê cái thuốc này nhưng thấy hàm lượng vitamin A của nó cao quá, tận những 2000 IU,mà trong khi đó tối đa được nạp vào cơ thể là 2800 IU, một ngày mình uống 3 cốc sữa , mỗi cốc đã 800 IU vitamin A rồi, mà bổ sung nhiều vitamin A quá ko tốt, nên thôi quay về uống Procare, tiếc của vứt cái lọ S pretanal cho bà chị dâu cũng đang có bầu uống thì uống được 3 ngày thì chị mình bị dị ứng ngứa khắp người, chắc 2 chị em tớ chỉ hợp Procare thôi

Trái Tim Nhân Ái đồng hành cùng các bé viện Bỏng Quốc gia
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...oc-gia-870346/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 891 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Em cũng đang uống thuốc này, thấy bình thường, chắc là tốt. hihi

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thân gui các ban quan tâm,

PRENATAL DHA_USA xin chào các bạn!
    Nhân dịp ngày 8/3 chuc các bà mẹ chăm con tốt, dạy chồng ngoan và đặc biệt là luôn biết cách chăm sóc bản thân mình thâạ chu đáo.

Prenatal là công thức tổng hợp của các multivitamines (thuốc bổ) và một lọat các nguyên tố vi lượng và các thành phần khoáng chất khác cần thiết cho cả bà mẹ mang thai.

Chữ Pre- là tiếp đầu tố có nghĩa là "tiền, trước khi.."; chữ natal co nghĩa là sinh nở...
    Như vậy khi ghép lại tên này sẽ mang hàm ý là có thể sử dụng cho bà mẹ đang mang thai...

Sản phẩm mang tên Prenatal thì có rất nhiều bên Mỹ, về cơ bản thì có các thành phần multivitamies cần cho bà bầu. Tuy vậy căn cứ theo từng công thức cụ thể sẽ có những thành phần cụ thể và có một số điểm khác nhau.

(Còn nữa phần 2)

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6