• 2 Lượt chia sẻ
  • 53.1K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 155 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

--------------------------------------------------------------------------------

Các chị ơi,em có thai được hơn 2 tháng,có cô bác sỹ cho dùng viên thuốc bổ tổng hợp OBIMiN(thuốc này có đầy đủ các loại vitamin,sắt,va acid folix...)Không biết đã có ai dùng thuốc này chưa?Và có nên dùng nó trong 3 tháng đầu không?Giúp em với,em mới mang thai lần đầu nên chẳng biết gì hết.Cám ơn các chị nhiều nhiều nha!!!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mang thai dùng thuốc kháng sinh như thế nào là an toàn

Khi mang thai, bà bầu phải đối mặt với rất nhiều nguy cơ mắc bệnh như cảm cúm, sốt xuất huyết, ho… Sẽ không tránh khỏi phải dùng tới thuốc kháng sinh. Một câu hỏi lớn đặt ra làm thế nào đề dùng thuốc kháng sinh an toàn trong thai kỳ mà không làm ảnh hưởng xấu tới em bé? ...

• Các mẹ ơi ở phòng khám VietSing khám có kỹ không??????????????

em mới mang thai nên chưa biết đi siêu âm ở đâu để xem được giới tính của bé. Nghe các mẹ các chị...

• Kem tẩy da chết sử dụng như thế nào?

Tình hình nhà em vừa được tặng 1 lọ ke tẩy da chết nhân sâm của Hàn Quốc, nhưng em lại ko có tí kinh nghiệm nào về việc sử dụng, mẹ nào ở đây biết chỉ cho em với nhá. Cảm ơn các mẹ nhìu.

• BS Lan - Bà Triệu (Phần 6)

Nhà cũ vượt tầng đã lâu mà em cứ rón rén chờ mãi không thấy mẹ nào 2v xung phong mở tầng ủn mông...

• Tôi tự tin là tôi đẹp

Đôi mắt một mí hơi xếch, mũi không được cao. Những điều đó có thể làm cho tôi tự ti nhưng tôi luôn...

• 403 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Mấy bà bầu Cty mình cũng dùng thuốc này từ hồi mới bầu đấy. Mình thì đến tháng thứ 4 mới uống. Obimin này uống ngày một viên, sau khi ăn no bạn ạ. Nói chung mình cũng tham khảo mấy nơi và thấy nói là thuốc này lành, có tác dụng tốt nhất với những bà bầu nào không có điều kiện ăn uống tốt, đầy đủ chất dinh dưỡng... Vả lại bác sỹ đã kê toa rồi thì bạn cứ yên tâm mà theo thôi nhỉ.
    Chúc bạn và baby luôn khỏe mạnh
    • 72 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình uống obimin từ lúc chưa mang thai đến tận bây giờ, baby của mình đã gần 5 tháng. Đó là vitamin tổng hợp dành cho bà bầu và cho con bú nên tốt chứ ko có hại gì đâu.
    • 155 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

cám ơn các chị nhé,em chẳng biết gì nên hơi lo sợ,chẳng dám uống,hihi.Bây giờ yên tâm rùi,chúc mọi người vui khỏe!!!
    • 105 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình cũng uống OBIMIN từ khi khám thai lần đầu khi thai được 8 tuần. Nhưng uống xong thì mình cảm thấy khó chịu quá (mặc dù là uống sau khi ăn no), hình như là làm cho mình đói nhanh thì phải. Các mẹ có giống em không?
    • 7,697 Bài viết

• 7,494 Được cảm ơn

OBIMIN rất tốt cho thai phụ trước khi mang thai, trong thời gian mang thai và cho con bú nữa đấy.

Các mẹ cứ yên tâm, mỗi ngày 1 viên.
    • 36 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em đang uống thuốc bắc cho khỏe để chuẩn bị trước khi có bầu, uống obimin cùng thuốc Đông y có được ko hả các mẹ? Uống cả viên dầu gấc có đươc ko các mẹ? Thanks các mẹ nhiều!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi quanghiep58; 11/02/2009 vào lúc 02:20 PM.
    • 36 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi tư vấn cho mình với!
    • 1,905 Bài viết

• 548 Được cảm ơn

mình thấy trong thành phần Obimin có vitamin A = 3000 đv U.S.P và vitamin D = 400 đv U.S.P.
    không biết liều dùng như vậy có cao quá k? có gây dị tật thai nhi nếu dùng trong 3 tháng đầu không?
    • 169 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Bác sỹ của mình thì kê Obimin cho mình uống từ tháng thứ 3. Mình dùng cho tới tận bây giờ, được 36 tuần rồi. Mình thấy cũng nhiều mẹ dùng thuốc này lắm. Mà có điều so với procare hay 1 số viên thuốc bổ khác thì thuốc này có vẻ rẻ nhỉ?
    • 162 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Dung the, to dang do du, co 1 hop obimin cha le ko uong thi phi, vi dang uong procare sap het nen cu suy nghi mai, chac obimin san xuat tai Vn nen re hon chang, nhung van cu suy nghi....chua dam uong
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em là người mới của diễn đàn. Em vừa mới cưới mà đang có dự định sinh em bé. Xin các mẹ tư vấn cho em biết cách canh thế nào để dễ có em bé, vì chồng em đi làm xa, cuối tuần mới về. Cám ơn mọi người.
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người!
    Em có em bé được 6 tuần, bác sĩ kê toa thuốc Obimin nhưng khi mua về, sau khi ăn em uống 1 viên vào là nôn hết ra ngay. Em mới uống 2 viên đều như vậy. Các chị có ai bị giống em không và cách xử lý như thế nào ạ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lehuyen0503; 21/03/2012 vào lúc 05:41 PM.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em mở lọ thuốc obimin ra được 3 tháng rồi, giờ uống tiếp liệu có uống được không nhỉ? chị em nào biết tư vấn cho em.
    • 620 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghiemminhsang Xem bài viết
    em mở lọ thuốc obimin ra được 3 tháng rồi, giờ uống tiếp liệu có uống được không nhỉ? chị em nào biết tư vấn cho em.
    Nếu thuốc được bảo quản tốt, ko bị biến màu, thay đổi hình dạng, trong hộp kín và còn hạn sử dụng thì vẫn dùng được bình thường đó bạn