• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 7 Lượt chia sẻ
  • 164K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rô&Nhép Xem bài viết
    Mình thì lúc 20w bắt đầu mới đc kê uống Canxi, thế rồi 24w đi khám thì lại phát hiện ra bị cao huyết áp nên phải uống Magne B6 và lại đc dặn lại ngừng uống canxi hixxx
    Em dc 35w, hôm t5 vừa rồi đi khám ở Bạch Mai, bsĩ bảo là huyết áp cao và kê cho 20v Mg B6, em vẫn băn khoăn chưa mua về uống, nhưng thấy chị cũng được bsĩ kê cho như vậy nên chắc em cũng phải uống thuốc thôi.
    • 192 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

.................................................. ......em đánh dấu cho dễ tìm thôi
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

magieb6 là thuốc giúp tăng cường quá trình chuyển hóa calci các chị ạh. nên trong quá trình mang thai một số trường hợp có thể dùng để giúp tăng cường magie và calci cho mẹ và thai nhi.
    Nhưng các mẹ nên dùng theo chỉ định và hướng dẫn của bs nhé! vì không một loại thuốc nào đưa vào cơ thể lại tốt cả. trước khi dùng một loại thuốc nào các mẹ nên tìm hiểu và được sự hướng dẫn thật chính xác nhé!
    chúc các mẹ khỏe và vui.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hiper; 14/05/2011 vào lúc 10:21 PM.
    • 3,043 Bài viết

• 1,389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mum2005 Xem bài viết
    Em được 30 tuần, vừa qua đi khám, BS cho thuốc Obimin và MagieB6. Obimin thì em uống thường xuyên vì khi nào đi khám BS cũng cho loại này và thuốc này dành cho phụ nữ có thai và cho con bú. Còn MagieB6 thì thấy hơi lạ, đọc hướng dẫn sử dụng cũng ko rõ ràng cho lắm. Em quên hỏi BS tác dụng của thuốc đó mất. Có chị nào biết hướng dẫn giùm em với ! Cám ơn mấy chị nhiều
    Hồi 20w mình bị mất ngủ nên có bảo với BS, thế là bác sĩ kê cho mình uống Magie B6 để có thể ngủ dễ hơn, mà BS kê toa cho mình uống thì an tâm mà uống thôi, ko có vấn đề gì đâu mẹ nó, phải tin tưởng BS chứ nhỉ!
    NB: 3,65kg, 50cm; 1m: 5,3kg, 56cm; 2m: 6,5kg, 59cm; 3m: 7,2kg, 63cm; 4m: 7,8kg; 65cm; 5m:8kg; 6m: 9,3kg, 69cm; 7m: 9,8kg, 71cm; 12m:10,7kg,76cm; 16m: 11,8kg, 78cm; 18m: 13,5kg, 81cm; 24m: 16.5kg, 90cm; 29m: 19kg, 94cm
    2m2,5w:lật; 5m3w: trườn; 6m: ngồi vững; 12m chính thức biết đi;

• 3,043 Bài viết

• 1,389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhbau Xem bài viết
    Những bà mẹ nào có kinh nghiệm trong việc uống thuốc Mg-B6 cho hỏi liệu có uống thuôc này (chống co giật) lâu dài không? mình đã uống được 10 ngày theo đơn của bs nhưng nay bs đi vằng nên chẳng biết hỏi ai. Mình có tiếp tục mua thuốc để uống nữa không nhỉ?
    Mình thấy nhiều người bảo uống Fe vào buổi sáng nhưng có người lại nói u vào buổi tối. Như thế nào là đúng đây? Khổ thân mình phải uống bao nhiêu là loại thuốc , thứ tự cứ lung tung cả
    Uống sắt lúc nào cũng được hết áh mẹ nó, nhưng không nên uống sắt cùng lúc với Calci nhé vì uống cùng Calci rất khó hấp thụ vào cơ thể! Còn sắt thì cứ uống lúc mình ăn no là được!
    NB: 3,65kg, 50cm; 1m: 5,3kg, 56cm; 2m: 6,5kg, 59cm; 3m: 7,2kg, 63cm; 4m: 7,8kg; 65cm; 5m:8kg; 6m: 9,3kg, 69cm; 7m: 9,8kg, 71cm; 12m:10,7kg,76cm; 16m: 11,8kg, 78cm; 18m: 13,5kg, 81cm; 24m: 16.5kg, 90cm; 29m: 19kg, 94cm
    2m2,5w:lật; 5m3w: trườn; 6m: ngồi vững; 12m chính thức biết đi;

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Tido Xem bài viết
    Theo minh biết thì Vitamin B6 có tác dung nhu sau:
    - Giúp não và dây thần kinh hoạt động bình thường.
    - Giúp cơ thể phân huỷ protein.
    - Tạo hồng cầu.
    Cơ chế chóng mặt, buồn nôn có lẽ do hệ thần kinh điều khiển nên B6 giúp cân bằng lại nên gọi nôm na công dụng của nó cho phụ nữ có thai là chống nôn...
    Đúng đó. hôm trước mình cũng đi khám, bác sĩ bảo mình Protein 2+ nên cho mình uống thuốc Magne B6 STADA và thuốc Mekopen
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi. thế uống thuốc sắt và calci vào cùng 1 thời điểm nhưng bữa này uống sắt, bữa # uống calci đc không vây?
    • 194 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Kéo topic này lên để cho các mẹ cùng đọc
    • 129 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

- Mình cũng đc bs kê cho uống 2v/ngày, nhưng lại k dặn mỗi lấn mấy viên. Mình search thông tin về thuốc thì thấy hướng dẫn uống 6v/ngày (chia 3 lần) - giống như này . Thế là mình uống 2v/lần + 1v sắt, k biết có phải trùng hợp k nhưng mình uống kết hợp như vậy 2 lần thì lần nào cũng bị mệt mỏi, lờ đờ hết.
    - Mình sợ wa' nên giờ uống 1v, 1h sau uống thêm 1v sắt nữa, chiều uống 1v magie còn lại.
    - Có mẹ nào biết uống magie đúng cách thì chia sẽ với nhé

(B/S có dặn mình là ăn sáng xong 1-2h sau mới uống sắt chứ k uống khi vừa ăn no)
    • 976 Bài viết

• 1,247 Được cảm ơn

Các mẹ ơi canxi và sắt uống đến tận lúc sinh lun hay là gần sinh thì dừng ạ. Với lại em uống 4 vỉ DHA xong giờ ko biết có nên uống nữa ko nhỉ? Giờ em 28ws rùi.
    • 157 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Mình cũng được kê uống Magie B6 từ hồi có bầu đến giờ, bs cũng nói là uống thuốc naỳ rất tốt: ko bị sinh non, giảm nghén,.... Mình thì được kê thuốc như sau:
    - 3 tháng đầu mỗi ngày 1 viên Procare + 2v Magie B6
    - Từ tháng thứ 4 trở đi: 1 ống Canxi (buổi sáng) , 3 tiếng sau: 2 viên Magie, Chiều uống 1 viên sắt.
    Đợt 20 tuần đi khám mình kêu bị chuột rút thì bs kê tăng canxi lên thành 2 ống.
    Mình vẫn tuân theo chỉ dẫn của bs thì thấy có vẻ ổn hơn.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 976 Bài viết

• 1,247 Được cảm ơn

chết dở các mẹ ạ, em mới ngừng uống magie B6 3 hôm do quên, thế mà đêm qua nửa đêm em bị chuột rút 1 trận gần chêt, hichic, sợ quá!
    • 88 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bs cho e uống Mg B6 vì chân tay e hay bị tê. Fe thì e đc chỉ định uống bsang sau ăn.
    • 67 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trong toa thuốc fe dành cho bầu, tớ thấy ghi: nên uống trước ăn 1 tiếng hoặc sau ăn 2 tiếng. Canxi không nên uống chiều - tối vì gây cặn, magie thì tránh chuột rút ( dù tớ uống đủ canxi rồi mà vẫn bị chuột rút, bsi bảo bsung thêm Ma.), Magie tránh uống tối vì gây mất ngủ. Các thuốc nên uống cách nhau 1 tiếng. Hqua vác hết các loại thuốc đang uống vào C hỏi mà.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • LF
    • 6 năm
    • 1,203 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

Mình giờ 35w, uống ngày 1v sắt, 2v canxi, vẫn chuột rút và HA hơi cao, mình uống thêm Magne được chứ nhỉ? Tại có nhiều TH chỉ định uống Magne đến 35w là ngừng nên mình cứ ngần ngừ
    La Vie est Belle
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Sinh ở Bệnh viện Việt - Nhật (Phần 3)

Đúng là chết vì tò mò, tranh thủ đang trả lời đứa bạn về vụ khám sức khỏe trước khi mang thai nên...

• Tam thất có tác dụng gì?

Các mẹ ơi, mình nghe nói dùng tam thất với mật ong sẽ giúp da đẹp và hồng hào, tăng cường sức khoẻ. Các mẹ có ai biết tam thất bán ở đâu ko? và giá bao nhiêu? Có những cách dùng như thế nào vì mình thấy nó có vẻ rất đắng.

• Tổng hợp món có thể làm trong 5 phút

1. Cháo thịt bò khoai tây: Thịt bò và khoai tây đều là những thực phẩm giàu dinh dưỡng, mùi vị...

• Thuốc Provames có tác dụng gì

Chào các mẹ, không rõ có ai biết về tác dụng của thuốc Provames không? Tớ quên ko hỏi bác sỹ nên bây giờ hoãn ko "làm gì" sau khi uống thuốc kích trứng (do viêm) mà ko biết có nên uống Provames hay không nữa? Mình đoán là thuốc này dùng để tăng niêm mạc tử cung, ko biết có đúng ko? Có ai biết thì...

• Có ai biết về thuốc Maevolon ko??

Mình đang đắn do về TTT Marvelon vì mới dùng thử 9 ngày mà mọc đầy trứng cá trên mặt. Mẹ nào đã...

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

MagieB6 có nhiều tác dụng rất tốt với phụ nữ mang thai kể từ giai đoạn đầu lẫn cuối, Magie B6 ko chỉ giúp hình thành thần kinh tốt cho bé khi còn đang hình thành trong bụng mẹ mà còn giúp mẹ giai đoạn sau hạn chế bị đau người, mỏi người khi nặng nề... Bác sĩ bệnh viện phụ sản Trung Ương khuyên mình vậy đấy! Các mẹ uống luôn khi mới bầu nhé, ngày 1 viên là đủ! Magie B6 chả đắt đâu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2