Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 3 Lượt chia sẻ
  • 126K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em được 30 tuần, vừa qua đi khám, BS cho thuốc Obimin và MagieB6. Obimin thì em uống thường xuyên vì khi nào đi khám BS cũng cho loại này và thuốc này dành cho phụ nữ có thai và cho con bú. Còn MagieB6 thì thấy hơi lạ, đọc hướng dẫn sử dụng cũng ko rõ ràng cho lắm. Em quên hỏi BS tác dụng của thuốc đó mất. Có chị nào biết hướng dẫn giùm em với ! Cám ơn mấy chị nhiều
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 704 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mình đi khám ở Ngõ Huyện, khi nghe mình bảo vẫn nôn nghén nhiều, BS kê luôn cho Magie B6. Có lẽ thuốc này có tác dụng giảm nôn chăng. BS cũng chỉ kê cho uống có một tháng, mỗi ngày uống một viên thôi. Hay bạn thử gọi điện hỏi BS khám xem sao.

Mời các bạn vào thăm cái tổ tò vò của chị em tớ nhé: http://blog.360.yahoo.com/blog-1tLUc...xE5EvptzG0AOJ3

• 266 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Lúc mình khoảng 15-16 tuần,BS cũng cho mình uống MagieB6,nhưng mình đâu có bị nghén,cũng k có ói.Nhưng mình chỉ bị đau 2 bên xương chậu thôi.BS cho mình uống 1 vĩ MagieB6 với calcium.Mình nghĩ nó k phải để giảm ói đâu.

trang web cua Nhat An http://www.totsites.com/tot/nhatan

• 1,057 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi achen
    Lúc mình khoảng 15-16 tuần,BS cũng cho mình uống MagieB6,nhưng mình đâu có bị nghén,cũng k có ói.Nhưng mình chỉ bị đau 2 bên xương chậu thôi.BS cho mình uống 1 vĩ MagieB6 với calcium.Mình nghĩ nó k phải để giảm ói đâu.
    Mage B6 là thuốc bổ đồng thời có tác dụng giảm nghén, tớ mà dừng nó lại là nôn tơi bời luôn, đến giờ vẫn phải dùng, uống 6 tháng nay rồi.

• 1,259 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình thấy website: www.ykhoanet.com co mục: "từ điển thuốc" cũng hay lắm. Các chị thử vào xem sao.

• 152 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Theo minh biết thì Vitamin B6 có tác dung nhu sau:
    - Giúp não và dây thần kinh hoạt động bình thường.
    - Giúp cơ thể phân huỷ protein.
    - Tạo hồng cầu.
    Cơ chế chóng mặt, buồn nôn có lẽ do hệ thần kinh điều khiển nên B6 giúp cân bằng lại nên gọi nôm na công dụng của nó cho phụ nữ có thai là chống nôn...

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Những bà mẹ nào có kinh nghiệm trong việc uống thuốc Mg-B6 cho hỏi liệu có uống thuôc này (chống co giật) lâu dài không? mình đã uống được 10 ngày theo đơn của bs nhưng nay bs đi vằng nên chẳng biết hỏi ai. Mình có tiếp tục mua thuốc để uống nữa không nhỉ?
    Mình thấy nhiều người bảo uống Fe vào buổi sáng nhưng có người lại nói u vào buổi tối. Như thế nào là đúng đây? Khổ thân mình phải uống bao nhiêu là loại thuốc , thứ tự cứ lung tung cả

• 120 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhbau
    Những bà mẹ nào có kinh nghiệm trong việc uống thuốc Mg-B6 cho hỏi liệu có uống thuôc này (chống co giật) lâu dài không? mình đã uống được 10 ngày theo đơn của bs nhưng nay bs đi vằng nên chẳng biết hỏi ai. Mình có tiếp tục mua thuốc để uống nữa không nhỉ?
    Mình thấy nhiều người bảo uống Fe vào buổi sáng nhưng có người lại nói u vào buổi tối. Như thế nào là đúng đây? Khổ thân mình phải uống bao nhiêu là loại thuốc , thứ tự cứ lung tung cả
    Minh cũng có uống Mg B6 de chong co tu cung, uống mấy đợt rồi. Lần đầu 30v trong 15 ngày. Nghỉ một tuần sau tái khám bác sĩ lại cho 30v /15 ngày. Rồi 1 tuần sau tái khám bác sĩ lại cho tiếp.
    Thuốc Fe mình thấy bác sĩ mình cho uống buổi tối. KHông biết là vậy mới tốt hay do uống tránh với thuốc Calci đã uống buổi sáng nữa

• 48 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhbau
    Mình cũng đang được chỉ định uống Magne-B6. Bác sỹ nói cứ tiếp tục uống cho đến lúc sinh, để tăng sức đề kháng thôi mà.

Còn viên sắt thì mình được khuyên là nên uống vào buổi sáng, ngay sau khi ăn là tốt nhất.

• 2,310 Bài viết

• 1,370 Được cảm ơn

[QUOTE=Hr Moc ]Mình cũng đang được chỉ định uống Magne-B6. Bác sỹ nói cứ tiếp tục uống cho đến lúc sinh, để tăng sức đề kháng thôi mà.

Còn viên sắt thì mình được khuyên là nên uống vào buổi sáng, ngay sau khi ăn là tốt nhất.[/Q

Em thì bác sỹ nói là uống canxi vào buổi sáng và viên sắt vào buổi tối, cả 2 thuốc này đều uống sau khi đã ăn no.

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4