• 3 Lượt chia sẻ
  • 140K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em được 30 tuần, vừa qua đi khám, BS cho thuốc Obimin và MagieB6. Obimin thì em uống thường xuyên vì khi nào đi khám BS cũng cho loại này và thuốc này dành cho phụ nữ có thai và cho con bú. Còn MagieB6 thì thấy hơi lạ, đọc hướng dẫn sử dụng cũng ko rõ ràng cho lắm. Em quên hỏi BS tác dụng của thuốc đó mất. Có chị nào biết hướng dẫn giùm em với ! Cám ơn mấy chị nhiều
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 704 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mình đi khám ở Ngõ Huyện, khi nghe mình bảo vẫn nôn nghén nhiều, BS kê luôn cho Magie B6. Có lẽ thuốc này có tác dụng giảm nôn chăng. BS cũng chỉ kê cho uống có một tháng, mỗi ngày uống một viên thôi. Hay bạn thử gọi điện hỏi BS khám xem sao.

Mời các bạn vào thăm cái tổ tò vò của chị em tớ nhé: http://blog.360.yahoo.com/blog-1tLUc...xE5EvptzG0AOJ3
    • 266 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Lúc mình khoảng 15-16 tuần,BS cũng cho mình uống MagieB6,nhưng mình đâu có bị nghén,cũng k có ói.Nhưng mình chỉ bị đau 2 bên xương chậu thôi.BS cho mình uống 1 vĩ MagieB6 với calcium.Mình nghĩ nó k phải để giảm ói đâu.

trang web cua Nhat An http://www.totsites.com/tot/nhatan
    • 1,057 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi achen
    Lúc mình khoảng 15-16 tuần,BS cũng cho mình uống MagieB6,nhưng mình đâu có bị nghén,cũng k có ói.Nhưng mình chỉ bị đau 2 bên xương chậu thôi.BS cho mình uống 1 vĩ MagieB6 với calcium.Mình nghĩ nó k phải để giảm ói đâu.
    Mage B6 là thuốc bổ đồng thời có tác dụng giảm nghén, tớ mà dừng nó lại là nôn tơi bời luôn, đến giờ vẫn phải dùng, uống 6 tháng nay rồi.
    • 1,259 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình thấy website: www.ykhoanet.com co mục: "từ điển thuốc" cũng hay lắm. Các chị thử vào xem sao.
    • 152 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Theo minh biết thì Vitamin B6 có tác dung nhu sau:
    - Giúp não và dây thần kinh hoạt động bình thường.
    - Giúp cơ thể phân huỷ protein.
    - Tạo hồng cầu.
    Cơ chế chóng mặt, buồn nôn có lẽ do hệ thần kinh điều khiển nên B6 giúp cân bằng lại nên gọi nôm na công dụng của nó cho phụ nữ có thai là chống nôn...
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Những bà mẹ nào có kinh nghiệm trong việc uống thuốc Mg-B6 cho hỏi liệu có uống thuôc này (chống co giật) lâu dài không? mình đã uống được 10 ngày theo đơn của bs nhưng nay bs đi vằng nên chẳng biết hỏi ai. Mình có tiếp tục mua thuốc để uống nữa không nhỉ?
    Mình thấy nhiều người bảo uống Fe vào buổi sáng nhưng có người lại nói u vào buổi tối. Như thế nào là đúng đây? Khổ thân mình phải uống bao nhiêu là loại thuốc , thứ tự cứ lung tung cả
    • 126 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhbau
    Những bà mẹ nào có kinh nghiệm trong việc uống thuốc Mg-B6 cho hỏi liệu có uống thuôc này (chống co giật) lâu dài không? mình đã uống được 10 ngày theo đơn của bs nhưng nay bs đi vằng nên chẳng biết hỏi ai. Mình có tiếp tục mua thuốc để uống nữa không nhỉ?
    Mình thấy nhiều người bảo uống Fe vào buổi sáng nhưng có người lại nói u vào buổi tối. Như thế nào là đúng đây? Khổ thân mình phải uống bao nhiêu là loại thuốc , thứ tự cứ lung tung cả
    Minh cũng có uống Mg B6 de chong co tu cung, uống mấy đợt rồi. Lần đầu 30v trong 15 ngày. Nghỉ một tuần sau tái khám bác sĩ lại cho 30v /15 ngày. Rồi 1 tuần sau tái khám bác sĩ lại cho tiếp.
    Thuốc Fe mình thấy bác sĩ mình cho uống buổi tối. KHông biết là vậy mới tốt hay do uống tránh với thuốc Calci đã uống buổi sáng nữa
    • 48 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhbau
    Mình cũng đang được chỉ định uống Magne-B6. Bác sỹ nói cứ tiếp tục uống cho đến lúc sinh, để tăng sức đề kháng thôi mà.

Còn viên sắt thì mình được khuyên là nên uống vào buổi sáng, ngay sau khi ăn là tốt nhất.
    • 2,310 Bài viết

• 1,370 Được cảm ơn

[QUOTE=Hr Moc ]Mình cũng đang được chỉ định uống Magne-B6. Bác sỹ nói cứ tiếp tục uống cho đến lúc sinh, để tăng sức đề kháng thôi mà.

Còn viên sắt thì mình được khuyên là nên uống vào buổi sáng, ngay sau khi ăn là tốt nhất.[/Q

Em thì bác sỹ nói là uống canxi vào buổi sáng và viên sắt vào buổi tối, cả 2 thuốc này đều uống sau khi đã ăn no.
    • 3,329 Bài viết

• 4,359 Được cảm ơn

Tớ đây.
    Sáng, ăn xong uống 1 viên Mg B6 + 1 viên Ossopan
    Tối, ăn xong uống 1 viên Mg B6 + 1 viên Obimin
    • 54 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

theo kinh nghiệm của mình thì uống Mg B6 là khi mẹ bị chuột rút lúc mang thai hoặc bị co bóp tử cung. Hồi mình được 7 tháng bị chuột rút và co bóp tử cung bác sĩ cũng cho uống Magie B6. Bạn mình bị chuột rút bác sĩ cũng cho uống Magie B6. CÒn viên sắt thường uống vào lúc đói, trước khi ăn, mà hình như là uống vào ban ngày tốt hơn thì phải (Cúng k nhớ rõ nữa)
    • 2,441 Bài viết

• 352 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cái viên Magne B6 ấy, tớ cũng thắc mắc lắm, may quá có 1 chị khách hàng làm ở Sanofi-Synthelabo chỗ sản xuất ấy, chị ấy bảo uống thuốc này rất tốt, chị ấy cũng uống đến tận lúc sinh em bé, và tốt nhất là uống vào buổi sáng ( mẹ nào uống buổi hciều , tối sẽ bị mất ngủ đấy, tớ cũng thế ko biết cứ uống buổi chiều xong hôm nào cũng tận 1h sáng mới ngủ được, hôm nay hỏi chị ấy mới biết ) thuốc này bổ sung cho canxi rất tốt nhưng nên uống cách lúc uống canxi ít nhất là 1 tiếng, không nên uống cùng nhau ( các bác sỹ chả nhắc mình chuyện này gì cả- tớ cũng khám ở ông Tuấn ngõ huyện đấy ). Không nên uống 2 loại đấy cùng nhau. Nếu ai không hợp sẽ bị ói đấy, và chị ấy còn bảo tớ là thuốc Magne B6 này cũng làm cho bạn nào nghén sẽ bị bớt cảm giác ghê cổ đấy.

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,474 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Mình dạo này hay bị nhức đầu như búa bổ, hôm wa than với bác sĩ thì được kê cho cái thuốc Mg- B6 này, mà sao vẫn chưa kê cho mình calci nhỉ???:Thinking:
    • 86 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trường hợp của mình được BS giải thích để hạn chế cơn co ở giai đoạn cuối thai kỳ, tránh sinh non.
    Lại một hành trình mới và thử thách mới.
    • 68 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mg-B6 là thuốc uống kèm cho canxi để hấp thụ nhiều hơn nhưng khi nào khoẻag 34w thì nên dừng lại kô uống nữa thì tốt hơn các mẹ ạ.Chống buồn nôn và kô bị chuột rút
    :LoveStruc::Kiss: :577:
    • 40 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MaMi_Tom Xem bài viết
    Mg-B6 là thuốc uống kèm cho canxi để hấp thụ nhiều hơn nhưng khi nào khoẻag 34w thì nên dừng lại kô uống nữa thì tốt hơn các mẹ ạ.Chống buồn nôn và kô bị chuột rút
    Tại sao lại nên dừng hả mẹ nó?tớ hồi 4 tháng đầu ngén lắm, uống nó đỡ hẳn ko nôn nữa.Uống đều đặn đến bây giờ được 38 tuần rồi.vừa ngừng 3 ngày nay thì ngày nào cũng nôn như hồi 4 tháng đầu ấy:Sad:
    • 587 Bài viết

• 539 Được cảm ơn

Mình up topic này lên nhé, các mẹ ơi sao mình bị huyết áp cao thì bsi cũng kê Magne B6 nhỉ, và cho dừng uốgn viên Canxi, đọc qua mấy bài của các mẹ thì thấy có tác dụng chống chuột rút thì có thể hiểu nó cũng có thành phần canxi rồi nên ko phải uống canxi nữa, nhưng mình ko thấy ai bảo bị cao huyết áp cả. Mình cũng qua giai đoạn nghén rồi nên ko biết nó có tác dụng chống nôn như mấy mẹ bảo ko, nhưng công nhận là mình hay chóng mặt hoa mắt, mình uống đc 1 tuần thuốc này rồi thì khoảng 2 hôm nay thấy hiện tượng chóng mặt giảm hơn.
    Có ai từng bị huyết áp cao và đc kê thuốc này thì vào chia sẻ với mình với!

Con trai 2,5 tuổi: 10kg - 83,5 cm - Lần đầu tiên cân nặng của con đã đạt tới 2 con số, hạnh phúc lăn tràn qua khóe mắt bố mẹ con yêu ah, mặc dù với bất cứ ai nhìn thấy con vẫn phải chẹp miệng kêu sao suy dinh dưỡng nặng thế. Bố mẹ vẫn luôn tự hào và ủng hộ con yêu, cố lên con nhé
    Con trai 2 tuổi: 8,5kg - 79cm, cả 1 chặng đường dài gập gềnh nhưng cả nhà mình cũng vượt qua phải không con?
    Con yêu hay ăn chóng lớn nhé, bố mẹ yêu con nhất trên đời!
    • 5,197 Bài viết

• 1,894 Được cảm ơn

Lúc có bầu thì bsỹ kê tớ uống cả Ma và Ca. Nói lúc nào cũng phải uống song song 2 loại để hấp thụ Ca tốt hơn.
    • 587 Bài viết

• 539 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Axon_Edwards Xem bài viết
    Lúc có bầu thì bsỹ kê tớ uống cả Ma và Ca. Nói lúc nào cũng phải uống song song 2 loại để hấp thụ Ca tốt hơn.
    Mình thì lúc 20w bắt đầu mới đc kê uống Canxi, thế rồi 24w đi khám thì lại phát hiện ra bị cao huyết áp nên phải uống Magne B6 và lại đc dặn lại ngừng uống canxi hixxx

Con trai 2,5 tuổi: 10kg - 83,5 cm - Lần đầu tiên cân nặng của con đã đạt tới 2 con số, hạnh phúc lăn tràn qua khóe mắt bố mẹ con yêu ah, mặc dù với bất cứ ai nhìn thấy con vẫn phải chẹp miệng kêu sao suy dinh dưỡng nặng thế. Bố mẹ vẫn luôn tự hào và ủng hộ con yêu, cố lên con nhé
    Con trai 2 tuổi: 8,5kg - 79cm, cả 1 chặng đường dài gập gềnh nhưng cả nhà mình cũng vượt qua phải không con?
    Con yêu hay ăn chóng lớn nhé, bố mẹ yêu con nhất trên đời!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2