• 2 Lượt chia sẻ
  • 29.4K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có chị nào đã dùng thuốc kích thích rụng trứng và có bầu rồi ko? BS nào chuyên về lĩnh vực này? các chị có kinh nghiệm chia sẻ với e về vấn đề này được ko ạ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,885 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi springgirl83 Xem bài viết
    Có chị nào đã dùng thuốc kích thích rụng trứng và có bầu rồi ko? BS nào chuyên về lĩnh vực này? các chị có kinh nghiệm chia sẻ với e về vấn đề này được ko ạ?
    thế bạn có uống thuốc kích trứng cho to lên hay ko? Hay chỉ dùng thuốc rụng trứng. Mình cũng không rõ về vụ này đâu, nhg mình đc bs cho uống thuốc kích trứng cho to lên rồi mới dùng thuốc rụng trứng.

:Kiss:
    Nhà 2008 của em!!! :Kiss::Kiss::Kiss:
    • 49 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hớ, có mẹ nào biết thông tin gì về vụ này post lên giúp chị em em với :Thinking: , đang mong chờ sản xuất tập đầu mà khó quá, lại còn muốn "buôn súng" nữa chứ, hic hic
    ...........:Kiss: Mong chờ con yêu của bố mẹ :Kiss: Yêu con vô cùng :Kiss: :Rose: ..........
    • 65,801 Bài viết

• 318,745 Được cảm ơn

Nếu chỉ dùng thuốc rụng trứng thì bs sẽ theo dõi nang noãn tự nhiên, tới khi đạt 18mm thì sẽ chích cho rụng và trứng sẽ rụng 36 giờ sau đó.

Còn nếu dùng thuốc kích trứng phát triển thì có rất nhiều loại, thường làm cho nhiều trứng phải triển cùng 1 lúc rồi sau đó mới chích thuốc rụng trứng :LoveStruc:
    • 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi soya-itbeo Xem bài viết
    thế bạn có uống thuốc kích trứng cho to lên hay ko? Hay chỉ dùng thuốc rụng trứng. Mình cũng không rõ về vụ này đâu, nhg mình đc bs cho uống thuốc kích trứng cho to lên rồi mới dùng thuốc rụng trứng.
    e bị thai lưu hồi tháng 2 và cũng thả mấy tháng rồi mà chưa có bầu. hôm trước đi khám BS bảo bình thường và hẹn ngày đầu Ck đến để cho thuốc giúp trứng phát triển tốt hơn nên e muốn tìm hiểu về loại thuốc này và đã có nhiều người thành công với cách này chưa?
    • 1,885 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

e bị thai lưu hồi tháng 2 và cũng thả mấy tháng rồi mà chưa có bầu. hôm trước đi khám BS bảo bình thường và hẹn ngày đầu Ck đến để cho thuốc giúp trứng phát triển tốt hơn nên e muốn tìm hiểu về loại thuốc này và đã có nhiều người thành công với cách này chưa?
    Mình thì bị BTĐN< chu kì kô đều > nên mới phải dùng thuốc kích trứng ..vì trứng của mình ko to lên và cũng chẳng rụng mà.
    Thuốc kích trứng có tác dụng giúp trứng to lên đến độ đạt yêu cầu < kt 20x23mm là đẹp mĩ mãn + thêm niêm mạc trên 10 là ok >. Nếu bạn chỉ dùng thuốc kích trứng mà trứng to lên thì sau đó BS sẽ chỉ định ngày 2 vc chiến đấu....Chờ đợi và chờ đợi....lên 2v bạn nhé.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,827 Bài viết

• 5,654 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi soya-itbeo Xem bài viết
    Mình thì bị BTĐN< chu kì kô đều > nên mới phải dùng thuốc kích trứng ..vì trứng của mình ko to lên và cũng chẳng rụng mà.
    Thuốc kích trứng có tác dụng giúp trứng to lên đến độ đạt yêu cầu < kt 20x23mm là đẹp mĩ mãn + thêm niêm mạc trên 10 là ok >. Nếu bạn chỉ dùng thuốc kích trứng mà trứng to lên thì sau đó BS sẽ chỉ định ngày 2 vc chiến đấu....Chờ đợi và chờ đợi....lên 2v bạn nhé.
    Mẹ Soya oiiii,

Mình cũng bị BTĐN đâyy. Trời ơi, mình shock lắm khi nghe BS bảo nói là mình bị như vậy ( vì sẽ khó có con ). Mình vừa lấy chồng tháng rồi và vợ chồng mình ao ước có em bé quá. Mẹ có thể cho mình biết là mẹ có em bé chưa và bằng cách nào?? mẹ chia sẻ tí kinh nghiệm với mình nhé.

Thanks mẹ nhìu :Smiling:
    • 1,885 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi midan Xem bài viết
    Mẹ Soya oiiii,

Mình cũng bị BTĐN đâyy. Trời ơi, mình shock lắm khi nghe BS bảo nói là mình bị như vậy ( vì sẽ khó có con ). Mình vừa lấy chồng tháng rồi và vợ chồng mình ao ước có em bé quá. Mẹ có thể cho mình biết là mẹ có em bé chưa và bằng cách nào?? mẹ chia sẻ tí kinh nghiệm với mình nhé.

Mình chưa có em bé, cũng đang mong mỏi đây....Thế bạn đã theo giõi chu kì nào chưa...Mình đã theo 2 chu kì, chu kì đầu trượt vỏ chuối...chu kì này đang mong đây.
    BTĐN thì toàn trứung lít nhít...ko phát triển và ko rụng trứng...nên kinh nguyệt lung tung.
    Nếu bạn biết mình bị ĐN thì nên theo 1 bs nhất địn đẻ tiện theo giõi và dùng thuốc hợp lí....

• 254 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

Chào mẹ UM chị lại ở đây nữa à. Chán quá em lại QKD rồi. Chị ơi tháng trước em dùng thuốc kích trứng nhưng chưa được thế tháng này em có phải dùng nữa ko. em siêu âm bác sỹ không bảo gì nhưng ko hiểu sao cứ sau QKD là bụng dưới em lại trướng lên, có lúc hơi đau bụng là sao hả chị
    Thanks chị
    • 541 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi midan Xem bài viết
    Mẹ Soya oiiii,

KP cũng như chị nè, bị BTĐN , KP theo bs từ tháng 12.2006 , đến tháng 4.2007 thì có baby , thang 1.2008 KP se sinh be .
    KP theo bs Trần Ngọc Hải , bv TD , 18B-21B đường 3/2 , Q.10.
    LV : 18h-21h , Phone: 090 3 920 806 .
    Trước khi đi các chị nên gọi điện trước xem bs co lv không nghen .
    Chúc các chị sớm có tin vui .
    • 45 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thì đang dùng nè, thuốc Profertil đó, tháng rồi bạn mình dùng thì trứng to lắm. Hiện mình đang đi bác sĩ Mai ở 57, ngô gia tự, Tp HCM đó, bác sĩ khám bảo mình không có gì, ông xã thì tinh trùng yếu có 12% thôi, mình định tháng này uống thuốc để trứng mình to lên và làm IUI tháng này đó. Không biết bạn có kinh nghiệm gì không chỉ mình với, rất mong chia sẽ ở các chị
    • 3,070 Bài viết

• 798 Được cảm ơn

Các chị ơi, có chị nào có kinh nghiệm tư vấn cho em với.
    Em đã có tập một và sau đó kế hoạch bằng vòng tránh thai. Em đã tháo vòng dc 4 năm nhưng vẫn ko có dc tập hai. Hôm qua đi đến Bs khám nhưng bs chỉ cho thuốc profertil kích thích trứng to. Có chị nào dùng thuốc này chưa? và có ảnh hưỡng gì ko các chị? giúp em với.
    • 8,540 Bài viết

• 2,868 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, đọc thêm thông tin ở đây nữa nè. Chủ để này cũng được trao đổi tại: http://webtretho.com/forum/showthread.php?t=80678
    • 3,070 Bài viết

• 798 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi benguyenanh Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, đọc thêm thông tin ở đây nữa nè. Chủ để này cũng được trao đổi tại: http://webtretho.com/forum/showthread.php?t=80678
    Cảm ơn mẹ benguyenanh nhiều, mình mong quá mẹ ơi. Uống thuốc xong thì sợ trứng sẽ rụng sớm vì nếu sớm quá thì ox ko có ở nhà. Nhiều lúc thui thì do ý trời vậy....
    • 8,540 Bài viết

• 2,868 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi only_me Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ benguyenanh nhiều, mình mong quá mẹ ơi. Uống thuốc xong thì sợ trứng sẽ rụng sớm vì nếu sớm quá thì ox ko có ở nhà. Nhiều lúc thui thì do ý trời vậy....
    Nếu uống thuốc xong thì cũng chỉ là ngày thứ 9 của CK thôi, đừng lo lắng trứng rụng sớm quá . Vì nếu có rụng cũng phải 5, 6 ngày sau cơ mà. An tâm đi mẹ nó nhé!
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

vợ chồng mình đang chờ đón baby nè. mà chưa có nè. BS nói đi canh và kích thích trứng rụng vì vòng kinh nguyệt không đều. BS khám và cho biết trứng đang đạt 11mm và 8mm. nhưng hiện nay đang theo dõi. Chị nào có kinh nghiệm gì chỉ bảo cho em với...Em vô cùng hậu tạ nếu " sớm có baby khoẻ mạnh..." thank!
    • 78 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị YM ơi, vòng kinh của em không đều (2-3 tháng), lần này thì hơn 3 tháng rồi vẫn chưa thấy, em có đi khám phụ khoa thì bsy nói là không viêm nhiễm gì nhưng trứng kém. Rồi bs chỉ cho uống vitamin E.
    Chị ơi, liệu có thuốc gì uống để kinh nguyệt đều không ạ. Hơn 1 năm rồi mà chưa có baby nên em thấy lo lo.
    • 3,474 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

Các mẹ ơi:LoveStruc:, có phải khi mình uống thuốc kích trứng thì chu kỳ của mình sẽ là 30 ngày đúng ko?Trước đây thường ck của e là 36-38 ngày.

Tháng vừa rùi là tháng đầu tiên uống thuốc clogybest gì đó. Hôm nay nếu đúng là chu kỳ 30 ngày thì phải QKD rùi, nhưng vẫn chưa thấy gì mà thử QT thì chỉ có 1 vạch:Sad:
    • 325 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Hic, em cũng đang trông đây, em từng bỏ 1 lần cách đây 3 năm, sau 1 năm em đi khám bs bảo bình thường, máy vẫn chạy tốt, mà sao tới giờ vẫn chưa thấy j, mà sao em quan sát không thấy trứng rụng các mẹ ah, chắc tết vào em phải nhờ bs can thiệp quá, mẹ nào có bs nào chỉ giúp em với nhé.
    • 137 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoathienly Xem bài viết
    Mình thì đang dùng nè, thuốc Profertil đó, tháng rồi bạn mình dùng thì trứng to lắm. Hiện mình đang đi bác sĩ Mai ở 57, ngô gia tự, Tp HCM đó, bác sĩ khám bảo mình không có gì, ông xã thì tinh trùng yếu có 12% thôi, mình định tháng này uống thuốc để trứng mình to lên và làm IUI tháng này đó. Không biết bạn có kinh nghiệm gì không chỉ mình với, rất mong chia sẽ ở các chị

Em muốn hỏi các chị là em đã lập gia đình được hơn 1 năm ,nhưng chưa có e bé. Đi khám được xác định buồng trứng đa nang, uống thuốc kích trứng nhưng ko thấy có dấu hiệu rụng trứng. Đến giờ đi khám ở chỗ khác, bác sĩ bảo fải tiêm thuốc kích rụng trứng. Mà mỗi một lần tiêm, thuốc xịn của pháp là 3 triệu, của Thái là 1.5 triệu. Có mẹ nào biết về loại này chỉ em với. Sao lại đắt thế nhỉ. Em đi khám ở Nguyên Hồng. Cám ơn mọi người rất nhiều
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2