• 2 Lượt chia sẻ
  • 14.5K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 718 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình bị cúm, ra hiệu thuốc người ta bán cho thuốc Zinnat, mà mình tìm hiểu thì ko biết thuốc này thế nào? Có mẹ nào bầu bí bị cúm mà được bác sĩ kê cho thuốc này ko thì thông tin cho mình với nhé! Tks các mẹ nhìu nhìu!:LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Vô Sinh Nam - Những điều phụ nữ nên biết rõ hơn bao giờ hết

Mặc dù mọi người vẫn nghĩ vô sinh là vấn để của phụ nữ, 1/3 của các nguyên nhân vô sinh là các vấn...

• BS Lan - Bà Triệu (Phần 6)

Nhà cũ vượt tầng đã lâu mà em cứ rón rén chờ mãi không thấy mẹ nào 2v xung phong mở tầng ủn mông...

• Thuốc kháng sinh có thể gây hại cho trẻ

Lao Động số 279 Ngày 10/10/2006 Cập nhật: 7:20 AM, 10/10/2006 LĐ) - * BS Nguyễn Văn Lộc - Phó Giám đốc Bệnh viện Nhi T.Ư: "Khi trẻ bị kháng KS sẽ gây ra những bệnh nguy hiểm khác" * TS Nguyễn Văn Đoàn - khoa Dị ứng - Miễn dịch lâm sàng Bệnh viện Bạch Mai: "Dị ứng do dùng quá nhiều loại thuốc...

• Thuốc kháng sinh G-flo không dùng cho trẻ em!

Thu hồi thuốc G-flo trên toàn quốc 20:28' 04/05/2006 (GMT+7) (VietNamNet) - Cục quản lý Dược (Bộ Y tế) vừa thu hồi thuốc kháng sinh G-flo do bao bì ghi là thuốc có thể dùng cho trẻ em nhưng thật ra, đây là thuốc cấm dùng cho trẻ em. Cục quản lý Dược vừa thu hồi thuốc G-flo có hoạt chất là...

• [Sự kiện HOT] Ngày hội Ẩm thực hàng tuần

Với tiêu chí “Vui – Ngon – Rẻ”, Ngày hội ẩm thực định kỳ vào thứ Tư và thứ Năm hàng tuần tại VMM...

• 874 Bài viết

• 404 Được cảm ơn

mẹ nó được bác sỹ kê thuốc hay là hiệu thuốc đưa zinnat cho? Kinh nghiệm của các bà bầu bị cúm là ăn tỏi, sụt sịt thì nhỏ nước muối sinh lý, ko đỡ thì nhỏ nước tỏi pha loãng vào mũi để trị cúm, và nên uống thuốc theo đơn của bác sỹ. Ko nên tự mua thuốc ở hiệu về uống đâu nhé

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,895 Bài viết

• 910 Được cảm ơn

Zinnat là kháng sinh chỉ trị vi trùng thôi. Bầu cũng uống được. Tuy nhiên nếu có bầu mà bị cúm bạn nên đi khám để được điều trị Tamiflu nếu cần
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 718 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi julyr Xem bài viết
    mẹ nó được bác sỹ kê thuốc hay là hiệu thuốc đưa zinnat cho? Kinh nghiệm của các bà bầu bị cúm là ăn tỏi, sụt sịt thì nhỏ nước muối sinh lý, ko đỡ thì nhỏ nước tỏi pha loãng vào mũi để trị cúm, và nên uống thuốc theo đơn của bác sỹ. Ko nên tự mua thuốc ở hiệu về uống đâu nhé
    Ra hiệu thuốc họ bán cho thuốc đấy! Mình đọc hướng dẫn sử dụng trong hộp thuốc thì thấy nói bà bầu uống được, mấy người ở hiệu thuốc cũng kêu uống được, nhưng mình tìm thông tin trên diễn đàn thì ko thấy mẹ nào có bầu mà uống thuốc này cả!:Sick:
    • 1,949 Bài viết

• 2,932 Được cảm ơn

Hôm nay em đi khám cũng được bsĩ kê cho thuốc này uống trong 5 ngày đấy ạ. Không biết có chị nào cũng uống thuốc này chưa thì share kinh nghiệm cho tụi em với ạ.
    • 1,448 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Mình thì thấy khi nào con mình bị ho nặng thì bS kê thuốc này cho uống là đỡ luôn.Chai thuốc có biểu tượng mặt cười và có cái cốc đong 20ml nước để pha đúng khồng ạ?
    hít vào tâm tĩnh lặng thở ra miệng mỉm cười
    • 50 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

lần trước có bầu mình cũng bị viêm họng nên cũng phải uống zinnat 250mg trong 5 ngày, mình thấy không có vấn đề gì đâu!
    • 58 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

em cũng đang cúm, đang mang thai 19 tuần, bsyx nói uống mà cũng lo/ May doc mot so bai tren nay nen cung yen tam hon.Mẹ nao bị cúm mà sau 3 tháng cũng mua luôn nước muối biển PHYSIOMER baby để uống nhé. Ok lắm. Em sịt xong là ngủ ngon luôn
    • 835 Bài viết

• 1,092 Được cảm ơn

Zinnat là kháng sinh dùng đc cho bà bầu đấy, nên đắt lòi =.= Bình thường giã Amoxilin thì vài k/vỉ, Zinnat 2 vỉ của em hơn 300k ạ

Hồi em có bầu 12w bị ho, ko phải cúm, chỉ là viêm họng mãn tính, lên bsi kê Zinnat cho uống, 5 ngày thì khỏi.
    Đến 16 tuần lại ho, lại zinnat, khỏi rồi. Em bé khỏe mạnh, ko sao.

Các mẹ bầu nên đi khám bsi, cần phân biệt cúm và ho/sổ mũi do lạnh, thời tiết, dị ứng...

Em thấy khám trên phòng khám ở số 1 Điện Biên Phủ khá là tốt ạ, giá khám bình thường, vắng, trang thiết bị hiện đại, bác sĩ tận tình, hôm em khám ở bv Bưu Điện chỗ Định Công điên hết cả người, chiều phi lên đấy roẹt roẹt cái xong, sướng!

Mèo Bi: 14w5d-115gr ; 17w4d-220gr ; 22w1d-470gr ; 26w5d-925gr; 29w4d-1,341gr
    32w3d-2088gr 36w-2876gr:LoveStruc:
    Mèo mẹ: Start-51kg ; 16w-54,5kg ; 22w-59kg ; 27w-60kg; 29w-63kg; 32w-65kg; 36w-67kg :Silly:
    • 263 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Mình xài Zinnat nè các mẹ. Từ hồi có bầu mình bị tái phát viêm xoang, gặp phải thời tiết lạnh nên nó càng được thể tấn công mẹ con mình. Lúc đầu mình bsi kê cho mình Augmentin, 5 ngày. Mất 2 đợt mà ko đỡ. Mình chuyển chỗ khác khám, bsi kê Zinnat 500mg nhé, uống xong 1 đợt 5 ngày chỉ khỏi đc 1 tuần,:Crying:. Tiếp đến là điệp khúc khạc nhổ, xì mũi của mình. Trước tết, mình phải đi khám lại và ko tránh khỏi dùng Zinnat 1 đợt nữa, lần đó bsi sợ tái lại nhanh còn kê cho mình uống 10 ngày. Nói thật với các mẹ chứ cực chẳng đã phải uống kháng sinh suốt 3 tháng đầu mang thai, cho đến giờ mình ở tuần 22 mà vẫn cứ phải khổ sở với cái mũi và họng, đờm có lẽ trung thủy mãi với mình cũng nên. Mặc dù các xét nghiệm cần thiết mình cũng đã làm với kết quả tốt nhưng vẫn chưa hết lo, ngày ngày cầu khẩn cho con khỏe mạnh đây.
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blackcoot Xem bài viết
    Mình xài Zinnat nè các mẹ. Từ hồi có bầu mình bị tái phát viêm xoang, gặp phải thời tiết lạnh nên nó càng được thể tấn công mẹ con mình. Lúc đầu mình bsi kê cho mình Augmentin, 5 ngày. Mất 2 đợt mà ko đỡ. Mình chuyển chỗ khác khám, bsi kê Zinnat 500mg nhé, uống xong 1 đợt 5 ngày chỉ khỏi đc 1 tuần,:Crying:. Tiếp đến là điệp khúc khạc nhổ, xì mũi của mình. Trước tết, mình phải đi khám lại và ko tránh khỏi dùng Zinnat 1 đợt nữa, lần đó bsi sợ tái lại nhanh còn kê cho mình uống 10 ngày. Nói thật với các mẹ chứ cực chẳng đã phải uống kháng sinh suốt 3 tháng đầu mang thai, cho đến giờ mình ở tuần 22 mà vẫn cứ phải khổ sở với cái mũi và họng, đờm có lẽ trung thủy mãi với mình cũng nên. Mặc dù các xét nghiệm cần thiết mình cũng đã làm với kết quả tốt nhưng vẫn chưa hết lo, ngày ngày cầu khẩn cho con khỏe mạnh đây.
    COn mình bị viêm VA và viêm tai giữa. Bác sỉ kê toan cho uống zinnat250mg.nhưng hôm trước đọc bài báo là zinnat có chứa chất gây ung thư, nên mình lo quá.
    CácMe nào có thông tin gì việc này ko? mình mua rồi mà ko dám cho con uống .

cảm ơn các Mẹ
    • 1,075 Bài viết

• 1,777 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mèobầu Xem bài viết
    Zinnat là kháng sinh dùng đc cho bà bầu đấy, nên đắt lòi =.= Bình thường giã Amoxilin thì vài k/vỉ, Zinnat 2 vỉ của em hơn 300k ạ
    Amoxilin bầu cũng uống đc mà, tớ lúc 7 tuần chả làm sao, chỉ ra máu thôi mà bs cũng kê uống ks Amoxilin, tớ xem trên google thì những thuốc ks dòng beta lactam thì bầu uống đc, k sao cả
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các mẹ ơi. mình có thai 7.5 tuần nhưng túi ối nhỏ như 5 tuần 13mm. có tim thai 133L/P. bsy kết luận túi ối và thai phát triển chậm khó giữ dc thai. mình đang lo quá, vẫn còn hy vọng giữ dc con yêu. bác sỹ cho tiêm và uống thuốc nội tiết. đồng thời cũng cho mình u zinnat 250 2 viên/ ngày trong 5 ngày bảo thuốc có 1 phần tác dụng chống lưu thai. mình thấy mọi người u zinnat 250 là vì viêm họng, cúm, xoang...cho mình hỏi có mẹ nào u bổ sung zinnat 250 để tác dụng chống lưu thai không ?