Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Thuốc IVF - 75 IU - Có mẹ nào dùng chưa, chia sẻ kinh nghiệm cho em với ạ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 18.3K Lượt đọc
  • 101 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 8,540 Bài viết

• 2,868 Được cảm ơn

Sáng nay em đi khám, bs chỉ định tháng này tiêm để làm IUI. Thuốc bs chỉ định là IVF - M 75 IU. Em mua 9 ống, bắt đầu tiên từ ngày mai và tiêm trong 5 ngày, mỗi ngày 1 ống. Sau đó tiêm thêm 2 ngày, mỗi ngày 2 ống nữa rồi mới đi siêu âm lại. Có mẹ nào có kinh nghiệm dùng thuốc này rồi, chia sẻ cho em học hỏi với ạ!

Em xin cảm ơn! :LoveStruc::LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 131 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Mình dùng IVF-M khoảng 5 chu kỳ rồi, trứng không to lên. Bác sĩ cũng nói là tác dụng kích trứng của thuốc này không cao, giá rẻ so với loại thuốc tiêm khác. Bây giờ tớ quay lại dùng Puregon, thuốc này tác dụng tốt hơn nhiều nhưng cũng dễ xảy ra hiện tượng quá kích buồng trứng, phải đi khám và siêu âm liên tục trong những ngày tiêm.
    Bác sĩ điều trị cho mình cũng cho bệnh nhân khác dùng IVF-M nhiều lắm. Bạn cứ thử dùng theo bác sĩ chỉ định một thời gian xem sao.
    Đây là trường hợp của mình để bạn tham khảo thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8,540 Bài viết

• 2,868 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meNghecom Xem bài viết
    Mình dùng IVF-M khoảng 5 chu kỳ rồi, trứng không to lên. Bác sĩ cũng nói là tác dụng kích trứng của thuốc này không cao, giá rẻ so với loại thuốc tiêm khác. Bây giờ tớ quay lại dùng Puregon, thuốc này tác dụng tốt hơn nhiều nhưng cũng dễ xảy ra hiện tượng quá kích buồng trứng, phải đi khám và siêu âm liên tục trong những ngày tiêm.
    Bác sĩ điều trị cho mình cũng cho bệnh nhân khác dùng IVF-M nhiều lắm. Bạn cứ thử dùng theo bác sĩ chỉ định một thời gian xem sao.
    Đây là trường hợp của mình để bạn tham khảo thôi.
    Cảm ơn mẹ nó nhé! mình cũng nghe bs nói là thuốc này cũng là liều nhẹ thôi. chả biết thế nào nữa, vì mình uống Clomid mà k có tác dụng nên phải hcuyeern qua tiêm cái này:Crying::Crying:
    • 2,121 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

Chu kì trước mình cũng tiêm thuốc này, 500.000 đ/mũi, mình tiêm nhưng trứng cũng ko lớn được, đợi qua chu kì mới mình đi khám lại đây, chắc lại phải đổi thuốc nữa rồi, bạn tiêm bao nhiêu tiền 1 mũi vậy?
    Cầu mong các con mạnh khỏe, ba mẹ yêu 2 con nhất trên đời :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:

• 2,121 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

Trước mình tiêm Menogon 75 (309.000/mũi) mà ko có tác dụng, trứng ko lớn, chán thế chứ lại. Nem chua khám ở đâu thế?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tyhoi; 07/02/2009 vào lúc 04:21 PM.
    Cầu mong các con mạnh khỏe, ba mẹ yêu 2 con nhất trên đời :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:

• 8,540 Bài viết

• 2,868 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tyhoi Xem bài viết
    Trước mình tiêm Menogon 75 (309.000/mũi) mà ko có tác dụng, trứng ko lớn, chán thế chứ lại. Nem chua khám ở đâu thế?
    Hic hic, tớ tiêm IVF-M 75IU hết 341k/ mũi ( bao gồm 330k tiền thuốc + 11k tiền tiêm).

Nem khám ở PK 56 đấy, khám cô Phương Lan. Còn mẹ nó khám ở đâu???
    • 2,121 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

Thế à, mình thì khám tận trong SG cơ, bác sĩ Ngọc Lan. Mình thấy tiêm thuốc vào thấy bình thường, ko có phản ứng phụ gì cả đâu, chỉ cái tiêm nhiều ê cả mông thôi, hi hi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tyhoi; 08/02/2009 vào lúc 10:32 AM.

• 8,540 Bài viết

• 2,868 Được cảm ơn

Thế à, mình thì khám tận trong SG cơ, bác sĩ Ngọc Lan. Mình thấy tiêm thuốc vào thấy bình thường, ko có phản ứng phụ gì cả đâu, chỉ cái tiêm nhiều ê cả mông thôi, hi hi
    Kết quả tiêm của mẹ nó thế nào rồi???
    • 9,492 Bài viết

• 3,877 Được cảm ơn

À, mình cũng đang tiêm Menogon 75IU, chỗ mình khám cũng bà con với BS Ngọc Lan nên chắc cho thuốc giống nhau:Battin ey:, mai mình mới tiêm đến mũi thứ 4, se SA kiểm tra rồi mới quyết định có tiêm tiếp không, nghe chừng chả ai dùng liều 75IU mà trứng to lên nhỉ?:Thinking: mình mua 310K/mũi, công tiêm 5-7K/lần (BS chồng tiêm 5K, BS vợ tiêm 7K)
    Một ngày mới nắng lên :Battin ey:
    Gió bắt đầu thổi :LoveStruc:

NB: 3.5kg-52cm, 12m: 9.6kg-78cm, 24m: 12.2kg-87cm

9/9/11 LC quên cân đo
    12/9/11 86 73 93 99 32 62
    • 8,540 Bài viết

• 2,868 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phương Diệp Xem bài viết
    À, mình cũng đang tiêm Menogon 75IU, chỗ mình khám cũng bà con với BS Ngọc Lan nên chắc cho thuốc giống nhau:Battin ey:, mai mình mới tiêm đến mũi thứ 4, se SA kiểm tra rồi mới quyết định có tiêm tiếp không, nghe chừng chả ai dùng liều 75IU mà trứng to lên nhỉ?:Thinking: mình mua 310K/mũi, công tiêm 5-7K/lần (BS chồng tiêm 5K, BS vợ tiêm 7K)
    Chúc chị PD thành công tháng này nha! :LoveStruc::LoveStruc:
    • 2,121 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nem chua Xem bài viết
    Kết quả tiêm của mẹ nó thế nào rồi???
    Kết quả là sau 15 mũi trứng chỉ được có 8mm nên mình đã bỏ cuộc về quê ăn tết rồi, chán lắm ý, toi hơn 5 tr khám , siêu âm và tiêm thuốc . Giờ mình đang chờ QKĐ để đi khám lại đây Nem chua ơi.

• 2,121 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phương Diệp Xem bài viết
    Phương Diệp kết quả thế nào, mình cũng tiêm ở BS Ngọc Lan đây, mẹ nó tiêm bao nhiêu mũi rồi?

• 2,121 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

Phương Diệp ơi, có gì thì trao đổi nha, mình tiêm thuốc mà trứng không lớn, giờ ko biết làm sao đây, hu hu hu? Mà đến hôm nay là ngày thứ 45 của chu kì rồi vẫn chưa QKĐ, sáng nay thử QT chỉ có 1v căng đét thôi, buồn chán như con gián, chiều nay mình đi cắt thuốc bắc ở 193 Phạm Văn Hai uống xem sao.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tyhoi; 14/02/2009 vào lúc 09:50 AM.

• 6,166 Bài viết

• 1,248 Được cảm ơn

Phương Diệp ơi, có gì thì trao đổi nha, mình tiêm thuốc mà trứng không lớn, giờ ko biết làm sao đây, hu hu hu? Mà đến hôm nay là ngày thứ 45 của chu kì rồi vẫn chưa QKĐ, sáng nay thử QT chỉ có 1v căng đét thôi, buồn chán như con gián, chiều nay mình đi cắt thuốc bắc ở 193 Phạm Văn Hai uống xem sao.
    Chị thử uống thuốc bắc xem sao đi chứ chích thuốc tây hoài sẽ bị sơ buồng trứng đấy chị ạ, dù sao uống thuốc bắc cho nang lớn sẽ có kq khả quan hơn mà ko bị ảnh hưởng sứa khỏe. Chị thử theo thuốc bắc vài tháng đi chị ạ, em và xã nhà em cũng đang theo thuốc bắc nhưng ko phải ở 193 PVH mà ở chỗ khác đấy. Em có nhiều tháng đi SÂ nhưng trứng cũng ko lớn, giờ thầy thuốc đang cho em uống 5 thang để dễ mang bầu nè, tụi em mới uống tháng này thôi hi vọng sẽ mau chóng được 2v như các mẹ khác:Rose:

Chúc chị cũng mau mau 2v căng nét nhé:Rose:
    Ba là cây nến vàng, mẹ là cây nến xanh, con là cây nến hồng. Bốn ngọn nến lung linh thắp sáng một gia đình.....

• 2,121 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pocollo Xem bài viết
    Chị thử uống thuốc bắc xem sao đi chứ chích thuốc tây hoài sẽ bị sơ buồng trứng đấy chị ạ, dù sao uống thuốc bắc cho nang lớn sẽ có kq khả quan hơn mà ko bị ảnh hưởng sứa khỏe. Chị thử theo thuốc bắc vài tháng đi chị ạ, em và xã nhà em cũng đang theo thuốc bắc nhưng ko phải ở 193 PVH mà ở chỗ khác đấy. Em có nhiều tháng đi SÂ nhưng trứng cũng ko lớn, giờ thầy thuốc đang cho em uống 5 thang để dễ mang bầu nè, tụi em mới uống tháng này thôi hi vọng sẽ mau chóng được 2v như các mẹ khác:Rose:

Chúc chị cũng mau mau 2v căng nét nhé:Rose:
    Cảm ơn Pocollo nhiều nhé, hi vọng chị em mình sớm tìm thấy con yêu em nhỉ, sao mà mong quá đi thôi, chúc em mau 2v.

• 6,166 Bài viết

• 1,248 Được cảm ơn

Cảm ơn Pocollo nhiều nhé, hi vọng chị em mình sớm tìm thấy con yêu em nhỉ, sao mà mong quá đi thôi, chúc em mau 2v.
    Ôi dd này sao mà nhiều mẹ mong con quá chị nhỉ? Để xem tháng 2 này sẽ có thêm bao nhiêu mẹ báo tin 2v đây (hi vọng là có tên chị em mình trong danh sách tô xanh của mẹ Santhai trong tháng 2 này :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:Rose:
    Ba là cây nến vàng, mẹ là cây nến xanh, con là cây nến hồng. Bốn ngọn nến lung linh thắp sáng một gia đình.....

• 2,121 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

Pocollo ơi, khi nào khám chỗ BS Ngọc Lan thì ới chị nhé.

• 6,166 Bài viết

• 1,248 Được cảm ơn

Pocollo ơi, khi nào khám chỗ BS Ngọc Lan thì ới chị nhé.
    Sao thế chị? Chị chưa đi à, em định uống thuốc bắc vài tháng xem sao, nếu ko có nữa em sẽ cho xã uống thuốc bắc hoài và đi xn TTD luôn, nếu thấy có kết quả TTD tốt thì em qua BS Danh IUI tự nhiên trước, khoảng 2 CK mà ko được em mới qua Bác Lan IUI có kích trứng chị ạ chứ em sợ chưa thử IUI tự nhiên mà kích trứng liền sẽ bị quá kích buồng trứng và ko đáp ứng được thuốc nhiều, mình làm từ dễ đến khó xem sao chị ạ. Hôm nay chị maivang09 đi lên BS Danh siêu âm tứng để tháng này IUI tự nhiên nè, có gì chị ấy sẽ post bài cho chị em mình học hỏi kinh nghiệm. Còn ý chị thì như thế nào?:Smiling:

• 2,121 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

Chắc chị thử uống thuốc bắc trong 2 tháng, nếu ko có kết quả chị sẽ quay lại chỗ BS Lan, chị làm hết hồ sơ bên đó rồi, đã siêu âm, thử máu, làm PAP, thử tinh dịch đồ rùi nên chị sẽ quay lại đó cho tiện em ạ

• 2,121 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

Nhà chồng chị hối quá nên làm chị cũng sốt ruột theo luôn, chị sẽ IUI kích trứng bên bác Lan.

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6