• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 5 Lượt chia sẻ
  • 172K Lượt đọc
  • 213 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 78 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi octobergirl Xem bài viết
    Các chị ơi hôm qua e đi siêu âm bác sĩ cũng kê thuốc này. Em có bầu được 6 tuần rồi, đã thấy tim thai, nhưng bác sĩ bảo là túi ối dẹt, méo, nên kê cho e thuốc này. Em đọc bên tư vấn chỉ số thì thấy nói thuốc này có nguy cơ gây dị tật thai nhi, nghe mà hoảng quá. Em vẫn chưa dám uống. Em còn bị đau bụng lâm râm suốt từ lúc bắt đầu có bầu các chị ạ. Mong các chị tư vấn cho e với. Em có nên uống thuốc này không ạ?
    Mình theo khám ở bác sỹ Dũng Kim Ngưu cũng được bác kê cho uống thuốc này, ngày 4 viên chia 2 lần từ lúc mình có bầu được 6 tuần đến bây giờ là 9 tuần (thời gian đầu mình còn phải uống 6 viên/ngày cơ). Mình thấy mẹ nào có vấn đề về nội tiết bác sỹ đều kê thuốc này nên mình cũng cứ yên tâm uống. Trộm vía bé vẫn đang phát triển tốt
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,485 Bài viết

• 1,901 Được cảm ơn

Hôm qua là ngày cuối cùng em uống hết 10 viên Duphaston (1v/ngay) theo đơn của bác sỹ rồi, mà hôm nay vẫn chưa thấy hiện tượng ra kinh. Thế là sao các chị nhỉ. Em thử que thì vẫn 1v. Các chị biết giúp e với nhé. Cảm ơn các chị nhiều. :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi motchut; 27/07/2010 vào lúc 10:03 AM.
    • 26 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi octobergirl Xem bài viết
    Các chị ơi hôm qua e đi siêu âm bác sĩ cũng kê thuốc này. Em có bầu được 6 tuần rồi, đã thấy tim thai, nhưng bác sĩ bảo là túi ối dẹt, méo, nên kê cho e thuốc này. Em đọc bên tư vấn chỉ số thì thấy nói thuốc này có nguy cơ gây dị tật thai nhi, nghe mà hoảng quá. Em vẫn chưa dám uống. Em còn bị đau bụng lâm râm suốt từ lúc bắt đầu có bầu các chị ạ. Mong các chị tư vấn cho e với. Em có nên uống thuốc này không ạ?
    Không sao đâu bạn ạ. Hồi mình có bầu 8 tuần cũng được bác sỹ kê thuốc này vì mình bị bong rau nhẹ. Trộm vía con yêu phát triển tốt, ra đời khỏe mạnh, bụ bẫm.
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! em chưa lập gia đình, cũng chưa QHTD lần nào. NHưng mà kinh nguyệt của em không đều (1năm có 2-3 lần thui ạ). EM đi khám ở Viện Phụ Sản Hà Nội, Bác sĩ kê cho uống Duphaston. Em uống được 2 đợt rùi ạ, mối đợt uống hết 20v thì tầm 2-3 ngày sau là có kinh bình thường. Nhưng không uống thì lại ko có kinh. hic
    Sáng nay em đi khám (vì không có, và đã trễ gần 10 ngày rùi), bs lại cho uống Duphaston và bảo tầm 5 ngày sau thì có. Khi khám BS chỉ siêu âm cho em thui ạ, Bs bảo trứng có rụng, niêm mạc tử cung dày . Thế là sao ạ?
    HIc, có mẹ nào từng bị như em không ạ? Liệu khi lập gia đình thì khả năng có em bé có cao không ạ? em lo lắng lắm các mẹ ơi. huhu, Các mẹ chia sẻ cho em với
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hehehohohihi; 13/10/2010 vào lúc 08:09 PM.
    Em nhớ không đêm mùa thu Hà Thành
    Đôi trai gái tâm tình bên cửa sổ
    Gánh hàng rong một mình nơi cuối phố
    Hà Nội mỉm cười trong những giấc mơ đêm
    Thu đã sang đưa nỗi nhớ nhiều thêm
    Nghe da diết nỗi lòng người xa xứ
    Hà Nội ngày xưa, em còn nhớ chứ
    Hà Nội bây giờ, chắc vẫn giống ngày xưa...
    • 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

- Mình cũng chậm hơn 10 ngày, cứ nghĩ là có bầu nhưng thử quê thì 1 vạch. Thứ 6 tuần vừa rồi, gọi cho chị bạn đang làm BV PS TW. Chị ấy bảo mình đi siêu âm, rồi làm xét nghiệm Bêta Hcg. Tất cả đều kết luận là không có bầu. Thế là chị ấy kế đơn thuốc bảo mình mua 7 viên, uống mỗi ngày 1 viên vào lúc 21h. Mình vừa uống 1 viên thì đã có. Giờ mình còn 6 viên. Bác nào cần thì bảo mình nhé. Mình ở Tam Trinh, Còn làm ở Đại Cồ Việt.
    IM: bca1772001
    Cuộc sống luôn có những điều bất ngờ xẩy ra :1:
    • 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thanh lý miễn phí.
    Cuộc sống luôn có những điều bất ngờ xẩy ra :1:
    • 13 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em chào cả nhà, 2 tháng trước em cũng uống Duphaston. Uống xong 3 ngày sau QKĐ. Kể từ ngày QKĐ đầu tiên, đúng 4 tuần sau em QKĐ lại mà ko cần uống thuốc nữa. Nhưng giờ thì đã 5 tuần kể từ ngày đầu tiên KQĐ của chu kỳ này vẫn chưa thấy lại. Em hồi hộp lo lắng, có thử que mà toàn 1v ko àh. Giờ lên đọc bài của cả nhà mới biết có khi fải uống duphaston cho các chu kỳ tiếp theo... Nghĩ mà buồn wá chừng luôn àh...

Em ở TPHCM. Ngày mai em đi tái khám lại... Haiz...
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy!
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương... :Rose:
    • 40 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình vô kinh 6 tháng nay, tuần trước làm xét nghiệm NT thì tất cả bình thường, BS kê đơn Duphaston 7 ngày để ra kinh vì mình bảo BS là mình muốn có bé thứ 2, vừa uống xong thuốc là hôm qua QKD, BS dặn ngày thứ 2 của chu kỳ tái khám nhưng hôm nay mình không đến được, mai chủ nhật BS lại không làm việc, thứ hai thì lại là ngày thứ 4 của chu kỳ, như vậy có ảnh hưởng gì đế việc theo dõi của BS không nhỉ, mình lo quá. Nếu BS dặn tái khám là khám gì ah? Hay cho uống thuốc gì tiếp theo để điều trị, ai có kinh nghiệm thì chia sẽ cho mình với.
    • 2,156 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

E cũng dc BS chỉ định uống Duphaston và vinafolin (ai biết thuốc này là thuốc gì ko ạ)để cho ra kinh,e uống đến liều thứ 6/10 thì thấy ra 1 chút máu đen và đến hôm sau cũng chỉ có 1 chút máu đen thôi.Có ai bị như e ko ạ?E mong có kinh lại bt quá.
    • 146 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mấy ngày nay mình cũng đi soi trứng, kết quả là:
    -Ngày 10/1/2010: + Tư thế tử cung ngả trước
    + đường kính trước sau tử cung 38mm
    + niêm mạc 4mm
    + Buồng trứng phải : Nang 14mm
    + Buồng trứng trái : Nang nhỏ
    - Ngày 12/1/2010:+ niêm mạc 7mm
    + Buồng trứng phải : Nang 17mm
    -Ngày 13/1/2010:+ niêm mạc 9mm
    + Buồng trứng phải : Nang 19mm
    + Dịch kênh CTC, cung đồ sau có dịch
    -Ngày 16/1/2010: :+ niêm mạc 8mm
    + Buồng trứng phải : Ko còn Nang
    + cung đồ có dịch
    Bác sỹ kê thuốc uống: Duphaston *20 viên, uống 2v vào buổi tối
    Mình có hỏi là vấn đề của mình là gì thì bác sỹ bảo trứng mình rụng rồi nhưng kết quả không tốt, uống Duphaston để nếu có thụ thai thì giữ được thai , còn không thì 10 ngày sau chu ký kinh tiếp theo đến khám tiếp.
    Mọi người có kinh nghiệm cho mình biết là trường hợp của mình như vậy là như thế nào với. Uống như vậy có sao không, mình cũng đang nóng ruột muốn có em bé thứ 2 mà đến 7-8 tháng nay rồi chưa thấy gì cả. Cảm ơn cả nhà!
    • 251 Bài viết

• 780 Được cảm ơn

Chào các chị! em bị sảy thai cách đây 4 tháng, đến nay chưa có kinh lại (Em bị buồng trứng đa nang), đi khám ở Bệnh viện Từ Dũ bác sĩ cho đơn thuốc 10 v Duphaston uống trong 10 ngày nhưng dặn ra Tết mới bắt đầu uống. Niêm mạc tử cung của em là 11mm thì trứng sắp rụng chưa ạ? Lần đầu tham gia diễn đàn, mong các chị chỉ giúp ạ!
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Mình năm nay 25 tuổi mình đã lập gia đình. Hiện tại mình rất mong có em bé. Nhưng chu ky KN của mình không đều thường thì 2, 3 tháng với có 1 lần. Cách 3 hôm mình có đi khám tại bệnh viện phụ sản vì đã 2 tháng mà mình chưa có. Mình được SA đầu dò và soi CTC nhưng bác sỹ kết luận là mọi thứ bình thường và cho minh đơn thuốc là : 20 viên duphaston uong 2v/ngày, 20 viên enat 400 ngày 1v. Mình đã uống được 3 ngày và thấy đau ngực và bụng dưới lâm râm đau. Có phải là tác dụng phụ của thuốc không?Uống thuốc này sau bao lâu thì có kinh.Các mẹ có kinh nghiệm giúp mình với. Hiện tại mình và gia đình rất mong có em bé.
    Minh xin cảm ơn các mẹ.
    • 2,156 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuncon_87 Xem bài viết
    Chào các mẹ!
    Mình năm nay 25 tuổi mình đã lập gia đình. Hiện tại mình rất mong có em bé. Nhưng chu ky KN của mình không đều thường thì 2, 3 tháng với có 1 lần. Cách 3 hôm mình có đi khám tại bệnh viện phụ sản vì đã 2 tháng mà mình chưa có. Mình được SA đầu dò và soi CTC nhưng bác sỹ kết luận là mọi thứ bình thường và cho minh đơn thuốc là : 20 viên duphaston uong 2v/ngày, 20 viên enat 400 ngày 1v. Mình đã uống được 3 ngày và thấy đau ngực và bụng dưới lâm râm đau. Có phải là tác dụng phụ của thuốc không?Uống thuốc này sau bao lâu thì có kinh.Các mẹ có kinh nghiệm giúp mình với. Hiện tại mình và gia đình rất mong có em bé.
    Minh xin cảm ơn các mẹ.
    mình dc kê 10 viên/10 ngày,uống hết viên thứ 7 thì có kinh.BS khám cho mình bảo có người uống hết thuốc 1-2 tuần mới có kinh.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trước đây mình đi khám ở bệnh viện C. BS cũng cho mình uống Duphaston vì mình bị rối loạn KN sau khi dùng thuốc mình có kinh và tháng sau đó thì có bầu, mình có bầu dc 2.5 tháng thì bị lưu. Hiện tại từ thời điểm bị thai lưu đến giờ đã 4 tháng,nhưng chu kỳ của mình không đều lắm. Không biết mình có nên dùng lại Duphaston nữa không? có mẹ nào biết chỉ mình với, mình đang rất lo
    • 2,487 Bài viết

• 1,799 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuncon_87 Xem bài viết
    Chào các mẹ!
    Minh xin cảm ơn các mẹ.
    theo mình biết thì thuốc này nếu uống hết sau đó bạn sẽ có KN lại, nhưng nếu bạn có thai thì cũng sẽ có tác dụng dưỡng thai đó nhung đau ngực và bụng dưới đau lâm râm có khi bạn đang có thai chăng?
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các chị!
    Em kinh nguyệt không đều, tháng này ko thấy gì mà có triệu chứng rất giống mang thai. EM đi khám, bác sỹ cho em uống 5 ngày thuốc duphaston (2v/ng).Em uống xong được 3 hôm vẫn chưa thấy kinh nguyệt. Em thử que thấy lên 2 vạch,nhưng vạch 2 ko rõ như vạch 1. Liệu em có thai ko? Cảm ơn các chị
    • 61 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gango_85 Xem bài viết
    Chào các chị!
    Em kinh nguyệt không đều, tháng này ko thấy gì mà có triệu chứng rất giống mang thai. EM đi khám, bác sỹ cho em uống 5 ngày thuốc duphaston (2v/ng).Em uống xong được 3 hôm vẫn chưa thấy kinh nguyệt. Em thử que thấy lên 2 vạch,nhưng vạch 2 ko rõ như vạch 1. Liệu em có thai ko? Cảm ơn các chị
    Như vậy khả năng đến 90% là bạn có rùi đó. Chúc mừng bạn nhé. Theo mình được biết thì thuốc này được chỉ định khi muốn có kinh đều hơn hoặc để chuẩn bị sẵn sàng có bé vì nó có tác dụng an thai nữa mà. Bạn nên đi xn HCG và đến bs để được tư vấn đầy đủ hơn nhé. Chúc bạn và bé luôn khỏe mạnh
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn! mình định chiều đi siêu âm để kiểm tra xem thế nào. Hy vọng là nếu có bé thì bé khỏe vì tuần vừa rồi mình đi dép cao đứng và đi bộ suốt sợ ảnh hưởng.:Sad:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi gango_85; 28/04/2011 vào lúc 04:37 PM.
    • 175 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Chào các mẹ !

Mình bị ru và phải bỏ e bé đến hnay là đc 5 tuần, nhg mình vẫn chưa thấy có kinh. Hqua đi khám bs Lê ở pk 87 Ng Du, bs có sa đầu dò cho mình, mọi thứ bthg, và kê mình uống 10v duphaston, 1v/ngày. Mình hỏi bs thì bs nói uống để ra kinh, và uống sau khi ăn no. Mình cũng ko bít nhiều lắm, muốn hỏi ý kiến các mẹ : Mình uống 10v duphaston xong thì sau bao lâu mình có kinh lại?

Cảm ơn các mẹ nhiều :Rose:
    Bố Phệ, Mẹ Xíu mong sớm được ôm Lít của bố mẹ vào lòng .. cảm ơn ông trời đã mang con về bên bố mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Sinh ở Bệnh viện Việt - Nhật (Phần 3)

Đúng là chết vì tò mò, tranh thủ đang trả lời đứa bạn về vụ khám sức khỏe trước khi mang thai nên...

• Tim hiểu sự thật về thuốc Procare

Có mẹ nào đã dùng thuốc Procare và biết rõ nguồn gốc của thuốc này không? Thuốc này quảng cáo sản...

• Những lưu ý quan trọng các mẹ sinh mổ không thể bỏ qua

Sinh mổ có thể gây ra những ảnh hưởng không tốt cho sức khoẻ của trẻ. Vì thế, các mẹ đã chọn phương...

• Gấp, gấp: Em muốn hỏi về thuốc Duphaston

Em có một thắc mắc muốn hỏi: Thuốc Duphaston là một loại thuốc sử dụng để cho ra kinh, ví dụ nếu bị quá kinh (tức chu kỳ dài hơn bình thường) thì bác sỹ cho uống 10 viên thuốc này và sau khi uống hết thuốc vài ngày sẽ có kinh nguyệt. Vậy thì nếu uống thuốc này vào khoảng giữa chu kỳ (tức là chưa...

• Uống thuốc Duphaston khi bị ra máu trong lúc mang bầu

Dear các mẹ! Hôm thứ 6 e bị ra máu và đi khám thì được bác sỹ kê đơn cho uống Duphaston. Em muốn hỏi kinh nghiệm các mẹ đã vào trường hợp như em và uống thuốc này thì thấy có vấn đề gì không ạ? Tại e đọc cái hướng dẫn sử dụng thấy nói vẫn có thể để lại phản ứng phụ hoặc ảnh hưởng đến e bé nên...

• 2,487 Bài viết

• 1,799 Được cảm ơn

cũng tùy vào cơ địa nữa đấy bạn ạ như mình 2 ngày sau khi hết thuốc thì thấy kinh đó