Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 3 Lượt chia sẻ
  • 151K Lượt đọc
  • 202 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• 516 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Thế mà bác sĩ lại cho em uống 10 viên Duphaston trong 5 ngày ạ. Ngày 2 viên.

Em uống thuốc này để ra kinh đó

• 47 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các chị ơi,

Em bị kinh thưa, 3 tháng mới có. Bác sĩ kê đơn Duphaston ngày 2 viên trong 15 ngày để ra kinh để em có thể đi xét nghiệm máu ngày 3 vòng kinh sau. Có ai có kinh nghiệm như em không. Ai có kinh nghiệm làm các xét nghiệm để kết luận buồng trứng đa nang thì cho em biết với. Em cám ơn ạ.
    If you wanna be a do-right all-day woman, you gotta be a do-right all- night man...hehe

• 3,846 Bài viết

• 1,836 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamlytreem Xem bài viết
    Các chị ơi,

Em bị kinh thưa, 3 tháng mới có. Bác sĩ kê đơn Duphaston ngày 2 viên trong 15 ngày để ra kinh để em có thể đi xét nghiệm máu ngày 3 vòng kinh sau. Có ai có kinh nghiệm như em không. Ai có kinh nghiệm làm các xét nghiệm để kết luận buồng trứng đa nang thì cho em biết với. Em cám ơn ạ.
    Hị..hị..sao ấy giống tớ thế.Nhưng tớ thì thường đều được vài tháng rồi lại biệt tăm vài tháng mới có.Lần này thì chậm 3 tháng rồi,tốn bao nhiêu que thử mà chả thấy gì.Tớ đi khám bsỹ Vũ cũng kê đơn như ấy về uống.Mới uống được 3 ngày nay.Hai vc đang mong baby,hy vọng sớm gọi được nghé về

• 299 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Kinh của tớ cũng ko đều, có thời kỳ "cao điểm" thì 1 năm có khi chỉ bị có 2 lần. Mình mới đi khám để làm tập 2, bác sĩ bảo Buồng trứng đa nang..kê cho Duphaston uống 1v/ng trong 10 ngày, hết thuốc thì có kinh ngay, ngày thứ 2 kỳ kinh đến đay bác sĩ hướng dẫn tiếp. Thế nhưng mới uống đến viên thứ 5, thấy triệu trứng nghi nghi thì đã mua que thử về thử sáng nay: 2vạch, vạch thứ 2 mờ. CHả hiểu "dính" hay chưa nữa vì đang uống thuốc đó mà. Mẹ nào có kinh nghiệm cho mình biết với nhé.:Rose::Thinking: Cảm ơn nhiều.

• 65 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

duphaston là progesterone tự nhiên thôi, sau khi ngưng dùng duphaston vài ngày thì sẽ ra huyết do progesterone trong máu giảm đột ngột (giống như chu kỳ kinh nguyệt bình thường ), nếu ngưng duphaston mà không ra huyết thì có 2 khả năng xảy ra: 1. là đã có thai 2. phụ nữ mãn kinh (do nội mạc tử cung không được chuẩn bị bằng estrogen trước).
    Nếu bạn thử que mà có 2 vạch thì bạn có thai rồi, ko fải do duphaston đâu, dùng duphaston trong 3 tháng đầu thai kỳ còn có tác dụng dưỡng thai nữa.Để chắc ăn bạn có thể đến phòng xét nghiệm để làm định lượng bêta HCG trong máu.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 299 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Mình hôm nay đi siêu âm nhưng vẫn chưa có gì. Bsĩ hẹn 2 tuần nữa đến siêu âm lại.

• 2,032 Bài viết

• 937 Được cảm ơn

Nhà mình cho em hỏi là đơn bác sĩ kê uống duphaston 10 ngày, nhưng mới có 1 viên đã ra kinh rồi, thì có tiếp tục uống không hay là ngưng ạ?

• 424 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Mrpig ơi cho mình hỏi nhé. Mình mới sinh được 5 ngày thì bị bế sản dịch phải nạo hút đến 2 lần trong vòng có 20 ngày. Sau khi điều trị kháng sinh trong viện, lúc về nhà bs kê cho mình uống Duphaston trong 20 ngày (1 viên/ ngày) và thuốc tránh thai Eluxton (24 viên) để tái tạo niêm mạc tử cung tạo vòng kinh giả (vì mình mới sinh mà). Uống Duphaston đến ngày thứ 2-3 thì mình bị ra máu. Mình đọc trong tờ hướng dẫn thì thấy có tác dụng phụ của Duphaston là bị ra máu nhưng mình vẫn lo vì mình phải uống đến 20 ngày, sau khi dừng thuốc thì có bị ra máu nữa không?

• 121 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Naustress Xem bài viết
    Nhà mình cho em hỏi là đơn bác sĩ kê uống duphaston 10 ngày, nhưng mới có 1 viên đã ra kinh rồi, thì có tiếp tục uống không hay là ngưng ạ?
    Uồng Duphaston mà có kinh là thôi ngay bạn ạ, khi kê đơn bao giờ mình cũng thấy bs dặn vậy.

• 65 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi embekem Xem bài viết
    Mrpig ơi cho mình hỏi nhé. Mình mới sinh được 5 ngày thì bị bế sản dịch phải nạo hút đến 2 lần trong vòng có 20 ngày. Sau khi điều trị kháng sinh trong viện, lúc về nhà bs kê cho mình uống Duphaston trong 20 ngày (1 viên/ ngày) và thuốc tránh thai Eluxton (24 viên) để tái tạo niêm mạc tử cung tạo vòng kinh giả (vì mình mới sinh mà). Uống Duphaston đến ngày thứ 2-3 thì mình bị ra máu. Mình đọc trong tờ hướng dẫn thì thấy có tác dụng phụ của Duphaston là bị ra máu nhưng mình vẫn lo vì mình phải uống đến 20 ngày, sau khi dừng thuốc thì có bị ra máu nữa không?
    Bếsản dịch có thể là do cổ tử cung bị đóng lại làm cho sản dịch không thoát ra được, thường gặp ở những người mổ lấy thai chủ động, do chưa vào chuyển dạ thật sự nên cổ tử cung vẫn đóng, sản dịch không thoát ra được sẽ gây sốt, nhiễm trùng, theo mình hiểu thì chỉ cần nong cổ tử cung là có thể giải thoát được sản dịch, không cần phải uống thêm nội tiết. Nếu sau khi sanh 5 ngày mà bạn phải hút nạo như vậy thì có thể là bạn bị sót nhau, hoặc viêm nội mạc tử cung. Thường sau nạo sẽ được dùng kháng sinh. Eluxton là thuốc ngừa thai chứa progesterone đơn thuần liều thấp (đây là progesterone tổng hợp chứ ko fa3i tự nhiên )dành cho phụ nữ đang cho con bú, còn duphaston thì lại là progesterone tự nhiên, mình không hiểu tại sao bác sĩ lại cho phối hợp 2 loại thuốc đó dùng chung nhằm mục đích gì nữa? Theo mình chỉ dùng một mình eluxton là đủ rồi bạn ah.