• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 5 Lượt chia sẻ
  • 168K Lượt đọc
  • 211 Trả lời

• 11,554 Bài viết

• 2,544 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thi Tran Xem bài viết
    Cho mình tham gia với nhé. Mình đăng ký thành viên lâu rồi nhưng toàn vào coi ké kinh nghiệm của các mẹ thôi nên cũng học hỏi được rất nhiều. Đúng như hyvong nói đó comnammuoivung ơi, duphaston dùng để bổ sung nội tiết tố nữ. Mình cũng được bác sĩ cho uống duphaston nhưng từ ngày thứ 21, uống trong vòng 2 tuần, ngày 3 viên, lần 1 viên, sau đó thì ngưng. Tháng đó mình có thai, bác sĩ tăng liều lên, ngày 2 lần, lần 2 viên và uống đến khi thai nhi đủ 3 tháng thì ngưng. Em bé của mình bây giờ được gần 3 tháng rồi. Chiều nay mình đi khám bác sĩ có nghe tim thai và nói là bé khoẻ. Mình thấy vui lắm. Ông nói duphaston cũng để dưỡng thai nhưng cũng chỉ uống đến tháng thứ 3 thôi. Trước đây mình cũng đã sảy 1 lần nên lần này bs theo dõi sức khoẻ mình kỹ lắm. Bạn yên tâm nhé. Chúc bạn sớm có baby nghe.
    Thi Tran
    Mình cũng được uống thuốc này và clomix trong những năm điều trị. Bạn biết không? Mình bị buồng trứng đa nang, giấu nhà đi chạy chữa 4 năm liền. Phải phải hình dung cũng biết là mình kiên nhẫn đến mức độ nào rồi còn bị mọi người rủa nữa chứ. Khổ lắm, có những lúc mình muốn gục ngã, muốn đốt điện luôn ấy. Rồi trời không phụ lòng người, tớ có thai. Cũng vẫn phải uống thuốc và chích thuốc trong 3 tháng đầu đấy. Trộm vía giờ tớ đã được 1 cu kháu khỉnh.
    Chúc các bạn may mắn
    • 195 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Jerry_tl2008 Xem bài viết
    Mình cũng được uống thuốc này và clomix trong những năm điều trị. Bạn biết không? Mình bị buồng trứng đa nang, giấu nhà đi chạy chữa 4 năm liền. Phải phải hình dung cũng biết là mình kiên nhẫn đến mức độ nào rồi còn bị mọi người rủa nữa chứ. Khổ lắm, có những lúc mình muốn gục ngã, muốn đốt điện luôn ấy. Rồi trời không phụ lòng người, tớ có thai. Cũng vẫn phải uống thuốc và chích thuốc trong 3 tháng đầu đấy. Trộm vía giờ tớ đã được 1 cu kháu khỉnh.
    Chúc các bạn may mắn
    Chị uống Duphaston xong bs cho chị uống thuốc gì nữa ạ? Mà chị uống Duphaston xong bao lâu thì có kinh? BS kê cho em 10 ngày mỗi ngày 20v. Hình như uống xong ngưng vài ngày mới có KN chị nhỉ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11,554 Bài viết

• 2,544 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bimbimbobo Xem bài viết
    Chị uống Duphaston xong bs cho chị uống thuốc gì nữa ạ? Mà chị uống Duphaston xong bao lâu thì có kinh? BS kê cho em 10 ngày mỗi ngày 20v. Hình như uống xong ngưng vài ngày mới có KN chị nhỉ?
    Chị không nhớ nhưng có lẽ chị uống nhiều lên có khi thánh BS luôn ấy. Ngoài uống thuốc ra còn phải chích thuốc nữa cơ. Phải chích thuốc và uống dduphaton mới ra kinh. Trường hợp uống mấy loại này lâu mà k khỏi, BS sẽ kê 1 loại thuốc gì đó ở BV Từ Dũ ấy, hơn 1tr cơ. Đợt trước chị đã phải đi SG mua, nhưng ai dè muốn mua thuốc BV phải có đơn mà chị quên không mang theo. Cuối cùng hoá hay, trong thời gian này chị đã có bầu rồi mà không biết
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 506 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

các xhị ơii sau khi uông hêt thuốcDuphaston thì mấy ngày sau sẽ có kinh hả chị
    Mai Nhi của mẹ hay ăn chóng lớn con nhé
    :LoveStruc::LoveStruc::Applause::Applause:
    • 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Đánh dấu cái nào. Mình cũng phải uống thuốc này do PRL cao. Nhưng mới uống được 2 ngày nên chưa thấy có hiện tượng gì cả. Nội tiết của mình có vẻ kém. chỉ số PRL cao 483 nên bác sĩ bảo cứ uống cho PRL xuống thấp đã rồi tính tiếp. Mình khám ở viện C. Đang muốn tham khảo ý kiến các mẹ xem các mẹ đã khám - chữa thành công ở phòng khám nào và bác sĩ nào? :Rose:
    Người ta không sống nhờ dư luận nhưng có thể chết vì dư luận :Thinking:
    • 1,459 Bài viết

• 3,657 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giaytrang_mucden Xem bài viết
    Đánh dấu cái nào. Mình cũng phải uống thuốc này do PRL cao. Nhưng mới uống được 2 ngày nên chưa thấy có hiện tượng gì cả. Nội tiết của mình có vẻ kém. chỉ số PRL cao 483 nên bác sĩ bảo cứ uống cho PRL xuống thấp đã rồi tính tiếp. Mình khám ở viện C. Đang muốn tham khảo ý kiến các mẹ xem các mẹ đã khám - chữa thành công ở phòng khám nào và bác sĩ nào? :Rose:
    Bạn uống thuốc này vào ngày thứ mấy của chu kì?

Mình được bs kê cho uống thuốc này do bị rong kinh, ngày 2 vi uống trong 10 ngày.
    Mình cũng bị PRL cao như bạn 478 thì phải. Nhưng không thấy bác sĩ nói gì cả.
    • 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 3T&V Xem bài viết
    Bạn uống thuốc này vào ngày thứ mấy của chu kì?

Mình được bs kê cho uống thuốc này do bị rong kinh, ngày 2 vi uống trong 10 ngày.
    Mình cũng bị PRL cao như bạn 478 thì phải. Nhưng không thấy bác sĩ nói gì cả.
    mình bị mất kinh gần 2 tháng rồi nên chẳng biết là ngày thứ mấy nữa. Bác sĩ cho uống 20v - 10 hôm và hẹn 2 tuần sau khám lại. Hôm nay là đc 3 hôm rồi mà mình chưa thấy có hiện tượng hk quay lại. ko biết thế nào nữa. bạn khám và chữa ở đâu thế?
    • 37 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Minh cung nhu ban,da uong 15 vien Duphaston trong 5 ngay, da qua 4 ngay ma van khong co tin gi ca..., khong biet phai the nao nua? khong biet co can gap BS de xin thuoc khac khong? co ai biet chi dum voi, cam on nhieu.....
    • 718 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi IPBONG Xem bài viết
    Minh cung nhu ban,da uong 15 vien Duphaston trong 5 ngay, da qua 4 ngay ma van khong co tin gi ca..., khong biet phai the nao nua? khong biet co can gap BS de xin thuoc khac khong? co ai biet chi dum voi, cam on nhieu.....
    15 viên cho 3 ngày có nhìu quá ko bạn? Mình thấy bác sĩ toàn kê đến 2 viên 1 ngày là cùng thôi. Đọc trên này cũng thấy chỉ uống đến 2v thôi, bạn uống 3v như thế thì thử tham khảo bác sĩ khác xem thế nào nhé! Còn uống xong thì chưa có KN ngay đc đâu, phải chờ mấy ngày mới có cơ.
    • 983 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

uống duphaston 3v 1 ngày là bình thường mà. Thường uống xong ngày thứ 4 sẽ có kinh lại, còn nếu ko có thì khả năng có bầu cao đó
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bác sĩ hẹn mình 14 ngày sau quay lại khám, cho thuốc uống 10 ngày thì chắc đến ngày thứ 4 quay lại xét nghiệm. Đến hôm nay mình uống được 7 ngày rồi. Còn 3 ngày nữa không biết thế nào đây. Mình đang muốn theo một bác sĩ chuyên nào đó vì hiện tại khám ở C là khám theo bác sĩ tổng hợp.
    • 160 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Dear các mẹ!

Hôm thứ 6 e bị ra máu và đi khám thì được bác sỹ kê đơn cho uống Duphaston. Em muốn hỏi kinh nghiệm các mẹ đã vào trường hợp như em và uống thuốc này thì thấy có vấn đề gì không ạ? Tại e đọc cái hướng dẫn sử dụng thấy nói vẫn có thể để lại phản ứng phụ hoặc ảnh hưởng đến e bé nên lo lo.

Các mẹ có kinh nghiệm gì thì chia sẻ cho em với nhé!

Cảm ơn các mẹ nhiều!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi himitsu254; 04/10/2009 vào lúc 06:53 PM.
    • 297 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi himitsu254 Xem bài viết
    Dear các mẹ!

Hôm thứ 6 e bị ra máu và đi khám thì được bác sỹ kê đơn cho uống Duphaston. Em muốn hỏi kinh nghiệm các mẹ đã vào trường hợp như em và uống thuốc này thì thấy có vấn đề gì không ạ? Tại e đọc cái hướng dẫn sử dụng thấy nói vẫn có thể để lại phản ứng phụ hoặc ảnh hưởng đến e bé nên lo lo.

Các mẹ có kinh nghiệm gì thì chia sẻ cho em với nhé!

Cảm ơn các mẹ nhiều!
    Chị gái em hồi có thai được 5 tuần cũng 1 động thai, bác sỹ cũng kê thuốc này cho uống chị ạ. Uống thuốc này sẽ hơi mệt nhưng ko ảnh hưởng đến thai nhi đâu, dùng để dưỡng thai mà chị

• 55 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các chị ơi. Cho em hỏi điều này với ạ. Sau khi bsĩ chỉ định ngày xxx xong, bsĩ cho em uống Duphaston, 1 ngày 3 viên, uống trong 10 ngày. khi uống đến ngày thứ 5 thì em bị ra chút máu nâu, bụng hơi ê ẩm. Nhưng ngày hôm sau thì không thấy ra nữa. Như thế thì các bị sao không ạh? Chị nào biết, trả lời giúp em nhé.
    Em đọc trong hướng dẫn sử dụng thì uống Duphaston có tác dụng phụ là xuất hiện bất thường. Ko biết có phải do thế không?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi SUN1983; 05/10/2009 vào lúc 09:54 AM.
    • 160 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dinh Phuong Xem bài viết
    Chị gái em hồi có thai được 5 tuần cũng 1 động thai, bác sỹ cũng kê thuốc này cho uống chị ạ. Uống thuốc này sẽ hơi mệt nhưng ko ảnh hưởng đến thai nhi đâu, dùng để dưỡng thai mà chị
    Cảm ơn bạn nhiều! Mà thấy mọi người bảo ra ít máu thì cũng là hiện tượng bình thường nên ko uống thuốc cũng được. Giờ mình cũng ko còn ra máu nữa rùi ko biết có nên ngừng thuốc ko vì nghĩ dù thế nào thì thuốc chữa bệnh cũng sẽ ít nhiều ảnh hưởng đến e bé!
    • 160 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Chả hiểu sao mod lại chuyển chủ đề của mình sang đây vì đọc thấy chả liên quan gì ngoài thuốc Duphaston nhưng đối tượng khác nhau hoàn toàn. Bực thật đấy!:mad:
    • 150 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Vậy là hết bao nhiêu ngày mong ngóng, mình uống 20 viên Duphaston mỗi ngày 2 viên sau ngày rụng trứng kết quả là 4 ngày sau khi hết thuốc thì bạn QKĐ đến chơi, mà triệu trứng tháng này thì cũng chẳng khác gì các tháng khác trượt vỏ chuối cả, nhưng hình như uống thuốc này khi bị thì nhiêu hơn và máu có sẫm hơn phải không các mẹ?
    • 172 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi với. Em phải cho thai ra cách đây 5 tuần. Kn của em là 12/10 vừa rồi. Hôm qua em đi sa bác sĩ bảo niêm mạc tử cung mỏng (ko rõ bao nhiêu mm) & bảo có thể em bị rối loạn nội tiết (em cũng đoán vậy vì thấy mụn mọc nhiều inh khủng mà ko bị táo). Bs kê cho em thuốc duphaston (10 viên), dặn em uống luôn, uống hết sẽ có kinh, ko có phải khám lại. Em đọc trong hd của thuốc thì ko thấy em có bệnh gì trong số đó (thuốc dành cho người đau kinh, lạc nội mạc tử cung, kn ko đều, dọa sảy thai hoặc sảy liên tiếp....). Hơn nữa nếu em uống 10v/10ngày thì 3/11 em sẽ có kn trong khi tháng trước chu kỳ của em là 12/10:Sick:

Em hoang mang quá, ko biết có nên uống tiếp thuốc ko, cũng ko biết niêm mạc tử cung mỏng thì phải làm sao giờ?? Các mẹ giúp em với:Crying::Crying::Crying::Crying::Crying:

Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều..
    • 718 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pigpig83 Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho em hỏi với. Em phải cho thai ra cách đây 5 tuần. Kn của em là 12/10 vừa rồi. Hôm qua em đi sa bác sĩ bảo niêm mạc tử cung mỏng (ko rõ bao nhiêu mm) & bảo có thể em bị rối loạn nội tiết (em cũng đoán vậy vì thấy mụn mọc nhiều inh khủng mà ko bị táo). Bs kê cho em thuốc duphaston (10 viên), dặn em uống luôn, uống hết sẽ có kinh, ko có phải khám lại. Em đọc trong hd của thuốc thì ko thấy em có bệnh gì trong số đó (thuốc dành cho người đau kinh, lạc nội mạc tử cung, kn ko đều, dọa sảy thai hoặc sảy liên tiếp....). Hơn nữa nếu em uống 10v/10ngày thì 3/11 em sẽ có kn trong khi tháng trước chu kỳ của em là 12/10:Sick:

Em hoang mang quá, ko biết có nên uống tiếp thuốc ko, cũng ko biết niêm mạc tử cung mỏng thì phải làm sao giờ?? Các mẹ giúp em với:Crying::Crying::Crying::Crying::Crying:

Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều..
    Thuốc này cũng có tác dụng làm dày niêm mạc tử cung mà, cứ uống đi. ko sao đâu.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng như các bạn, không có kinh hơn 2 tháng rồi, bs cũng kê Duphaton cho mình, 10 viên uống trong 5 ngày, hôm nay mình mới bắt đầu uống. Mình cũng lo lắm, chẳng biết thế nào. Đọc các bài của các bạn cũng đỡ lo hơn 1 rồi. Không biết uống hết thì thế nào nữa. Mẹ nào có thể giúp mình được không. Cảm on nhiều