Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 3 Lượt chia sẻ
  • 151K Lượt đọc
  • 202 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• 51 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi benguyenanh Xem bài viết
    Em mạo muội mở topic này để hỏi ý kiến các mẹ một chuyện: Em thường được bác sỹ cho uống thuốc Duphaston sau ngày RT, mỗi ngày 2v trong 10 ngày. Tháng đầu tiên thì uống hết 20v sau 3 ngày là QKD. Tháng thứ 2 uống hết 16v đã QKD rồi. Tháng này đang uống hết 12v nhưng chưa thấy hiện tượng gì hết.

Theo các mẹ thì uống Duphaston sau bao nhiêu ngày thì QKD ạ?????
    Mình uống xong 3 ngày sau QKD bạn ạ
    Con yêu ơi, bố mẹ mong con từng phút, từng giây.....

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình buồn quá các Mẹ ơi,Mình mới đăng ký thành viên.Lâu nay mình thường coi ké kinh nghiệm của các mẹ thôi chứ mình ko đăng ký vì biết hỏi gì cả.Mình thấy Me nào cũng hạnh phúc & may mắn.Còn mình thì khó quá.Mình đi khám cũng nhiều, uống thuốc cũng nhiều.BS cũng cho mình uống Metformin 6 tháng nhưng ko có ra kinh.Rồi mình đi BS khác,lần này BS kê toa cho mình dùng Duphaston như các mẹ rồi siêu âm có trứng to lắm mà ko có kết quả gì cả (6 tháng liên tiếp đều như vây).Giờ mình buồn quá nên ko đi khám nữa.Kinh nguyệt của mình ko đều, tháng này mình uống 1 chai cao ích mẫu & 3 hộp thuốc Cao Ích Mẫu viên mà cũng chưa ra.Các mẹ ơi giúp mình với.Các Mẹ có kinh nghiêm gì xin chia sẻ cho mình biết thêm với nhé!

• 541 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Mình đang có thai và cũng uống duphaston theo chỉ định của bác sỹ, tuy nhiên khi mình hỏi trên diễn đàn thì có trả ời kèm theo file pdf thuốc này k0 được dùng trong thai kỳ. Đây là link tham khảo Tư vấn các chỉ số thai nhi theo tuần ( P.3)
    Có mẹ nào uống thuốc này mà thai nhi phát triển tốt k0, nói cho mình yên tâm với.

• 625 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cudlan Xem bài viết
    Mình đang có thai và cũng uống duphaston theo chỉ định của bác sỹ, tuy nhiên khi mình hỏi trên diễn đàn thì có trả ời kèm theo file pdf thuốc này k0 được dùng trong thai kỳ. Đây là link tham khảo Tư vấn các chỉ số thai nhi theo tuần ( P.3)
    Có mẹ nào uống thuốc này mà thai nhi phát triển tốt k0, nói cho mình yên tâm với.
    Tớ đây, đã từng uống đến hết tháng thứ 4 cơ để dưỡng thai. Uống thuốc này kinh khủng lắm, nghén ngẩm kinh người mà mệt nữa. Chị làm cùng chỗ tớ còn phải uống đến hết tháng thứ 6 cơ vì có nguy cơ bong rau, hic. Nói chung bs bảo sao cứ theo vậy đi, tớ đọc chỉ dẫn cũng hoảng nhưng mà người ta là bs, nhận tiền của mình thì cũng phải có trách nhiệm, ko lo đâu. Chúc mẹ và con khỏe nhé!

• 8,540 Bài viết

• 2,867 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mottiti Xem bài viết
    provames: làm tăng nội mạc tử cung
    duphaston: hình như có tác dụng dưỡng thai
    Thuốc này có tự uống được không hay phải có sự chỉ đạo của bs hả các chị? Em đang muốn NM của em dày hơn, chứ sắp RT rồi mà NM em chỉ có 6.5 thui trong khi nang được 21x15mm rồi

• 308 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Chẳng là sau khi nghe tiền sử bị thai lưu 1 lần của em trước đây, bs ghi toa thuốc có loại : Duphaston 10mg, và acid folic.Nhưng em không biết thuốc Dupaston đó là thuốc gì? Có phải thuốc nội tiết không? Có ai uống thuốc này chưa ạ?

• 12,906 Bài viết

• 4,758 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bkimquyen Xem bài viết
    Chẳng là sau khi nghe tiền sử bị thai lưu 1 lần của em trước đây, bs ghi toa thuốc có loại : Duphaston 10mg, và acid folic.Nhưng em không biết thuốc Dupaston đó là thuốc gì? Có phải thuốc nội tiết không? Có ai uống thuốc này chưa ạ?
    Bạn vào đây coi nè:

http://www.ykhoanet.com/duocpham/tracuu/DM001509.htm

• 19,082 Bài viết

• 4,565 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bkimquyen Xem bài viết
    Đúng, duphaston là thuốc tăng nội tiết, giúp giữ thai :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 3,412 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

mình cũng đã từng uống thuốc này rồi,mình uống từ tuần thứ 5 đến tuần thứ 10 sau đó lại chuyển sang utrogen.cả 2 loại thuốc này đều là thuốc nội tiết đấy

• 14,715 Bài viết

• 7,641 Được cảm ơn

Đây là thuốc nội tiết, giúp dưỡng thai. Mình bị thai lưu cách đây 1 năm. Bây giờ mới có thai được 9 tuần bác sĩ cũng kê cho mình thuốc Duphaston và Vitamin E. Thuốc này uống đến tuần thứ 12 mẹ nó ah.