• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 5 Lượt chia sẻ
  • 170K Lượt đọc
  • 213 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 3,590 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Hình như Duphaston có tác dụng dưỡng thai đấy thì phải, vì hôm đầu khoảng đc 10w thì bs kê cho mình thuốc này uống chung với thuốc đặt âm đạo là gì đấy mình quên mất rùi, nhưng về nhà mình bỏ tất tần tật chả uống gì hết, vì mình sợ phải dùng thuốc trong những tuần lễ đầu thai kì lắm, chẳng hiểu có sao kô?????

• 89 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ộp pp
    Duphaston trước đây mình có uống, nhưng là để ép ra kinh nguyệt vì mất kinh mà không phải có thai,Thuốc này chứa tiết tố sinh dục nữ
    Đúng Duphaston uống vào sẽ có tác dụng tăng độ dày niêm mạc, ai có bầu cũng rất tốt cho Thai nhi.
    Có ai có thể cho mình hỏi thuốc Clomid không? Nếu mình tự uống có đc không, hay fải bác sĩ kê đơn mới được uống.
    • 445 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tama Xem bài viết
    Đúng Duphaston uống vào sẽ có tác dụng tăng độ dày niêm mạc, ai có bầu cũng rất tốt cho Thai nhi.
    Có ai có thể cho mình hỏi thuốc Clomid không? Nếu mình tự uống có đc không, hay fải bác sĩ kê đơn mới được uống.
    Clomid là thuốc kích thích sự phát triển của nang noãn nhưng phải uống theo chỉ định của bác sỹ. Bạn phải đến bs khám, tùy từng người bs sẽ cho dùng với hàm lượng khác nhau.
    • 709 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Bác Admin ơi cho em đăng cái topic này ở đây cái nhé

Tớ đang có bầu hơn 12 tuần, đợt vừa rồi bị ra máu bs có kê đơn về nhà uống thêm duphaston, anh xã đã mua rồi nhưng tớ không uống được. Nếu mẹ nào đang phải dùng đến thuốc này nếu muốn tớ để rẻ lại cho.
    Thuốc tớ mua 5300/viên x 30 viên = 159000d, bây giờ để lại 145k

Chúc các mẹ và các em bé mạnh khỏe nhé
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tama Xem bài viết
    Có ai biết 2 loại thuốc này là thuốc gì, để chữa bệnh gì không ạ.
    Tớ cũng đang phải dùng thuốc duphaston theo sự kê đơn của bác sỹ (thuốc có tác dụng tăng nội tiết tố nữ, dưỡng thai), vì trước đây tớ đã 01 lần bị xảy thai. Nhưng khi được 12 tuần đi SÂ lại Bác sỹ thấy ổn nên tớ không cần phải uống nữa.

Còn thuốc Provamese là thuốc làm tăng độ dày niêm mạc tử cung. Phòng tớ có cô bạn cũng được bác sỹ dùng thuốc đó sau khi nạo thai vì cô ấy muốn nhanh có thai trở lại.

Nhưng bạn nếu muốn dùng 2 loại thuôc trên nên hỏi ý kiên bsỹ trước nhe!.
    • 3,176 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Em đang uống thuốc bắc (được hơn 30 thang rồi) nhưng hình như em bị rong kinh, cứ khoảng 3, 4 hôm em lại thấy ra chút máu... rồi lại thôi :Sick: hôm 20/10 vừa rồi em lại cũng bị ra chút máu tưởng như mọi lần ra tý rồi thôi, nhưng lần này ra lại kéo dài đến tận hôm nay (đã 3 hôm rồi) :Crying: , mọi biểu hiện như là kinh nguyệt (đau lưng, tức bụng) nhưng chỉ có điều lượng máu rất ít không đáng kể và màu không đỏ tươi mà hơi đen đen, có người bảo em nên dùng thuốc Duphaston để cho ra kinh, nhưng em phân vân quá vì Duphaston dùng trước khi có kinh để cho ra kinh, nhưng em đang ra huyết thế này thì có dùng Duphaston được không ạ, dùng thuốc này vào lúc đang ra huyết thì có được ko các mẹ và dùng thì có kích thích cho máu kinh ra nhiều hơn ko, mẹ nào biết giúp em với, em cần lời khuyên gấp lắm ạ, các mẹ giúp em nhanh với
    cảm ơn các mẹ nhiều!!!!! :Rose:
    Những hành tinh ngẫm rồi thấy lạ... Bồng bềnh mà vẫn theo nhau...!!!
    Em với anh ừ thì cũng lạ... Bồng bềnh cho tới mai sau...!!!:LoveStruc:

:Kiss:

Nhà 2008 của tớ! :Kiss::Kiss::Kiss:
    • 503 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Chào Saudam,
    Mình cũng đã từng sử dụng Duphaston với mục đích để cho ra kinh. Theo mình nghĩ thì Duphaston ko có tác dụng làm tăng lượng kinh đâu. Kinh nghiệm mình sử dụng cho thấy, kinh ra đúng kỳ, nhưng lượng kinh vẫn rất ít. Bạn muốn lượng kinh ra nhiều hơn thì uống tí bia hoặc ăn tí rượu nếp cẩm í. Những thứ ấy có tác dụng kích thích niêm mạc hay mạch máu gì đó dãn ra đấy.
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình cũng dùng thuốc này nghe bác sĩ nói thuốc này điều chỉnh nội tiết cho cơ thề cũng có công dụng điều kinh, nhưng uống khoãng 1 tuần rồi ngưng chờ có kinh chứ kg uống tiếp, nên mình nghĩ bạn đang có kinh thì kg nên dùng thuốc này. Bạn uống nước dừa thử xem , hồi lúc trước em gái mình có kinh nó uống nước dừa thế là nó ra quá trời luôn đó, mình cũng có một lần như vậy bạn thử uống nước dừa và những thứ mát mát vào nha
    • 3,176 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ, như vậy là ko được uống lúc đang có kinh à, nhưng lượng máu kinh của mình ít lắm, lại đen đen nữa mới nguy chứ, mình sẽ thử uống các thứ mát, nước dừa, rượu bia gi đó xem tình hình có khả quan ko nhé, có gì sẽ báo cáo các mẹ ạ.

• 764 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Bạn ơi khi nào bị bế kinh. thử que không có 2 vạch mà đến QKD không có thì BS mới cho uống thuốc Duphaston. Còn nếu bạn bị như vậy uống cho mình mỗi ngày 1 quả dừa nhé. Hoặc xin ông xã tí bia làm vài hớp là nó ra dứt điểm và khôngddaay dưa nữa đâu. Nếu nó còn đây dưa là có hiện tượng không tốt với buồng trứng đó. Cần đi khám BS ngay
    • 3,176 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ em đang tích cực uống nước dừa đây, nước dừa mùa này hơi nhạt các mẹ nhỉ

• 1,450 Bài viết

• 854 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi saudam_17206 Xem bài viết
    Cảm ơn các mẹ, như vậy là ko được uống lúc đang có kinh à, nhưng lượng máu kinh của mình ít lắm, lại đen đen nữa mới nguy chứ, mình sẽ thử uống các thứ mát, nước dừa, rượu bia gi đó xem tình hình có khả quan ko nhé, có gì sẽ báo cáo các mẹ ạ.

Khi rối loạn hoặc máu ra ko tươi nên ăn thật lực ngải cứu hoặc uống cao ích mẫu (viên hay nước cũng được) vừa lành mà hiệu quả, mỗi tội ăn loại này hơi nóng và đắng phải uống nhiều nước và hoa quả mát.
    • 3,176 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

mekhanhduy ơi chị cũng dùng ngải cứu à, có hiệu quả ko chị, ngày trước có thời gian em ăn ngải cứu suốt nhưng ko để ý là có làm cho máu kinh tươi lên ko, vì dạo đó kinh của em đều đặn và màu đẹp lắm, dạo này em ko ăn vì ăn nhiều đắng quá (giờ nhìn thấy là sợ, khổ thế chứ) em lại thử ăn lại xem thế nào, cải thiện chất lượng máu tý, cứ để màu đen đen thế này cũng hãi hichic, cảm ơn mekhanhduy nhiều.

• 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi saudam_17206 Xem bài viết
    Em đang uống thuốc bắc (được hơn 30 thang rồi) nhưng hình như em bị rong kinh, cứ khoảng 3, 4 hôm em lại thấy ra chút máu... rồi lại thôi :Sick: hôm 20/10 vừa rồi em lại cũng bị ra chút máu tưởng như mọi lần ra tý rồi thôi, nhưng lần này ra lại kéo dài đến tận hôm nay (đã 3 hôm rồi) :Crying: , mọi biểu hiện như là kinh nguyệt (đau lưng, tức bụng) nhưng chỉ có điều lượng máu rất ít không đáng kể và màu không đỏ tươi mà hơi đen đen, có người bảo em nên dùng thuốc Duphaston để cho ra kinh, nhưng em phân vân quá vì Duphaston dùng trước khi có kinh để cho ra kinh, nhưng em đang ra huyết thế này thì có dùng Duphaston được không ạ, dùng thuốc này vào lúc đang ra huyết thì có được ko các mẹ và dùng thì có kích thích cho máu kinh ra nhiều hơn ko, mẹ nào biết giúp em với, em cần lời khuyên gấp lắm ạ, các mẹ giúp em nhanh với
    cảm ơn các mẹ nhiều!!!!! :Rose:
    Sao lạ thế nhỉ? Mình tưởng Duphaston dùng để hạn chế nguy cơ sảy thai chứ
    • 3,176 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

ơ mình ko biết đâu vì dạo trước có lần mình bị chậm kinh thế là bác sỹ kê đơn cho mình uống Duphaston, nói là cho ra kinh, mình uống hết liều (đúng 5 ngày) thì có kinh lại bình thường đấy, chẳng hiểu sao nữa.

Mình đọc trong công dụng của Duphaston thấy nói là thuốc nội tiết nên có khi dùng trong hạn chế sảy thai thì nó lại có tác dụng khác thì sao, bạn thử hỏi lại bác sỹ xem sao nhé.

• 209 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hungthuy_bavi Xem bài viết
    Sao lạ thế nhỉ? Mình tưởng Duphaston dùng để hạn chế nguy cơ sảy thai chứ
    Đúng rồi, mình tiêm thuốc rụng trứng xong cũng đang được BS chỉ định dùng Duphaston từ ngày 21 của vòng kinh mà. Ko biết tác dụng thế nào ?
    • 8,540 Bài viết

• 2,870 Được cảm ơn

Em mạo muội mở topic này để hỏi ý kiến các mẹ một chuyện: Em thường được bác sỹ cho uống thuốc Duphaston sau ngày RT, mỗi ngày 2v trong 10 ngày. Tháng đầu tiên thì uống hết 20v sau 3 ngày là QKD. Tháng thứ 2 uống hết 16v đã QKD rồi. Tháng này đang uống hết 12v nhưng chưa thấy hiện tượng gì hết.

Theo các mẹ thì uống Duphaston sau bao nhiêu ngày thì QKD ạ?????
    • 325 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Em cũng được kê uống thuốc này nhưng em kô uống hết, thuốc này là thuốc trợ thai kô ảnh hưởng gì, vì em bị ra máu và dịch màu nâu khi thai được 10 tuần, kô thấy đau bụng mà cứ ra dịch gần nửa tháng nay rồi, cứ cách mấy ngày lại ra 1 lần, đến nay thai được 12 tuần rồi mà thi thoảng vẫn ra nhưng kô nhiều, em cũng chẳng uống thuốc nữa, siêu âm vẫn thấy thai phát triển tốt, nên bỏ kô uống thuốc, đi lại nhẹ nhàng hạn chế vận động, đến nay vẫn chưa có gì bất thường xảy ra nên em cũng chủ quan kô đi khám nữa, vì đi khám BS lại cho thuốc chống co bóp tử cung, ,,,,,,,,... em sợ ảnh hưởng nên cũng kô uống.
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi benguyenanh Xem bài viết
    Em mạo muội mở topic này để hỏi ý kiến các mẹ một chuyện: Em thường được bác sỹ cho uống thuốc Duphaston sau ngày RT, mỗi ngày 2v trong 10 ngày. Tháng đầu tiên thì uống hết 20v sau 3 ngày là QKD. Tháng thứ 2 uống hết 16v đã QKD rồi. Tháng này đang uống hết 12v nhưng chưa thấy hiện tượng gì hết.

Theo các mẹ thì uống Duphaston sau bao nhiêu ngày thì QKD ạ?????
    Ban cho minh hoi co phai ban kham o BS Minh - Bat dan khong?
    Ban uong 2 vien/mot lan/ mot ngay hay chia lam 2 lan khac nhau? minh dang bat dau phai uong ma khong biet la cach uong the nao?
    Co the giup minh tra loi luon duoc khong?
    Cam on
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 37 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatnhuocbang Xem bài viết
    Ban cho minh hoi co phai ban kham o BS Minh - Bat dan khong?
    Ban uong 2 vien/mot lan/ mot ngay hay chia lam 2 lan khac nhau? minh dang bat dau phai uong ma khong biet la cach uong the nao?
    Co the giup minh tra loi luon duoc khong?
    Cam on
    Đúng rồi đấy các mẹ ạ. Mình cũng khám Bs Minh ở Bát Đàn, cô cũng cho mình uống 20v trong 10 ngày sau rụng trứng. Đây là tháng đầu tiên mình theo dõi và uống thuốc nên chưa biết thế nào. Theo mình đọc trên mạng thì thuốc này để tốt cho niêm mạc tử cung, và nếu mình đậu thai thì để dưỡng thai luôn.
    Hướng dẫn uống là ngày chia 2 lần, mỗi lần chỉ uống 1 viên thôi, ko cần quan trọng trước hay sau ăn cả mẹ nó ạ.