• 5 Lượt chia sẻ
  • 161K Lượt đọc
  • 203 Trả lời

11 Người đang theo dõi

• 101 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn có thể vào trang web thuoc-suckhoe.com để tìm hiểu nhé, mục tự điển thuốc ý, bs cứ cho uống loại thuốc gì là mình lại vào đó tra xem nó có tác dụng gì. Chúc bạn sớm thành công nhé.
    • 992 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

buồn quá các mẹ ơi, có lẽ tháng này mình lại không dính nữa rồi, mình chẳng thấy có triệu trứng gì cả. các mẹ đã có em bé rồi cho mình hỏi, khi có dấu hiêu đau ngực là vào lúc nào? sau khi chậm kinh hay la trước lúc có kinh? mình thì chẳng thấy đau ngực gì cả, chỉ thỉnh thoảng thấy tức ở trong ngực thôi, cái đó có lẽ là do bị đau dây thần kinh thì phải. ôi các mẹ ơi, bao giờ mình mới có được cái niềm vui có em bé bây giờ.
    • 133 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Nếu mà sốt ruột quá thì bạn đi thử máu đi, chỉ sau 10 ngày quan hệ thử máu thì biết ngay ấy mà. Bạn đến viện C mà thử.
    • 992 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hyvong
    Nếu mà sốt ruột quá thì bạn đi thử máu đi, chỉ sau 10 ngày quan hệ thử máu thì biết ngay ấy mà. Bạn đến viện C mà thử.
    chào hyvong, bạn đã có tin vui gì chưa? mình sợ đi thử máu lắm bạn à. mình đang định nếu tháng này không có nữa thì cho AX đi khám xem thế nào, AX của hyvọng đã đi khám bao giờ chưa để cho mình ít kinh nghiệm với.
    • 844 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Comnammuoivung không nên sốt ruột quá thế. Con cái là trời cho, lúc nào có sẽ có thôi. Trước khi có bầu mình cũng tức ngực, mà chả thấy khác gì trước khi HK cả, nên mình cũng chẳng nghĩ là có vào tháng này cơ. Có điều là tức ngực kéo dài dài luôn.
    Mình thấy mọi người bảo khám ở BS Minh là chuẩn rồi, ko có gì phải lo lắng quá đâu.
    Tâm lý rất quan trọng, cứ để tâm lý thoải mái là có ấy mà. Càng căng thẳng thì càng khó dính comnammuoivung à. Chúc bạn sớm có tin vui nhé.
    • 89 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có ai biết 2 loại thuốc này là thuốc gì, để chữa bệnh gì không ạ.
    • 110 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

provames: làm tăng nội mạc tử cung
    duphaston: hình như có tác dụng dưỡng thai

Trích dẫn Nguyên văn bởi tama
    • 89 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mottiti
    provames: làm tăng nội mạc tử cung
    duphaston: hình như có tác dụng dưỡng thai

Cảm ơn bạn. Có ai bị kinh thưa và không đều fải uống thuốc này ko ạ.
    • 200 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Mình có thai được gần 18 tuần rồi, nhưng từ tuần thứ 12 thì phát hiện nước ối ít hơn binh thường. Bây giờ ngày nào cũng phải truyền dịch và uống nhiều nước lắm, cứ đi vào đi ra wc suốt. Có mấy người bạn ở Đông y bảo phải ăn canh cua nấu rau đay và mướp, uống nước mía nữa. có mẹ nào giống mình không vậy?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Gấp, gấp: Em muốn hỏi về thuốc Duphaston

Em có một thắc mắc muốn hỏi: Thuốc Duphaston là một loại thuốc sử dụng để cho ra kinh, ví dụ nếu bị quá kinh (tức chu kỳ dài hơn bình thường) thì bác sỹ cho uống 10 viên thuốc này và sau khi uống hết thuốc vài ngày sẽ có kinh nguyệt. Vậy thì nếu uống thuốc này vào khoảng giữa chu kỳ (tức là chưa...

• Bác sĩ cương - bệnh viện bưu điện

nhà chúng ta đã có rất nhiều mẹ theo bác sĩ cương ở bệnh viện bưu điện và chúng ta cũng đều biết...

• Có ai biết về thuốc Maevolon ko??

Mình đang đắn do về TTT Marvelon vì mới dùng thử 9 ngày mà mọc đầy trứng cá trên mặt. Mẹ nào đã...

• Uống thuốc Duphaston khi bị ra máu trong lúc mang bầu

Dear các mẹ! Hôm thứ 6 e bị ra máu và đi khám thì được bác sỹ kê đơn cho uống Duphaston. Em muốn hỏi kinh nghiệm các mẹ đã vào trường hợp như em và uống thuốc này thì thấy có vấn đề gì không ạ? Tại e đọc cái hướng dẫn sử dụng thấy nói vẫn có thể để lại phản ứng phụ hoặc ảnh hưởng đến e bé nên...

• Trong bột ăn dặm loại mặn có dùng bột nêm không?

Kình chào bác sỹ, Cháu nhà mình đang ăn bột ngọt, nhưng có vẻ đang ngán, mình định chuyển sang...

• 102 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tama
    Duphaston trước đây mình có uống, nhưng là để ép ra kinh nguyệt vì mất kinh mà không phải có thai,Thuốc này chứa tiết tố sinh dục nữ
    ếch ộp chộp ếch ương