• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.9K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 587 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mình nghe nói loại thuốc này rất tốt cho phụ nữ mang thai đặc biệt 3 tháng cuối. Nó bổ sung DHA giúp phát triển trí não thai nhi. Mẹ nào dùng rồi cho xin ít thông tin. Ở Hà nội thì mua thuốc này ở đâu? giá cả?

Thank các mẹ.
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui...
    ...Chọn tiếng ru con nhẹ bước vào đời.
    http://s270.photobucket.com/albums/jj84/HanhTam_album/
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Dấu hiệu nhận biết bệnh lý mũi họng?

Chào bác sĩ, Bác sĩ có thể cho tôi biết về dấu hiệu nhận biết các bệnh lý mũi họng?

• Bổ sung sắt cho mẹ bầu bằng các món ăn

Khi mang thai, cơ thể người mẹ phải cung cấp rất nhiều chất dinh dưỡng cho thai nhi đặc biệt là sắt nên các tạng phủ như gan, lách, vị… đều bị hư tổn dẫn đến khí huyết không đủ nuôi dưỡng hoặc khả năng biến đổi chất bị suy yếu. Thai phụ bị thiếu máu thường có biểu hiện mệt mỏi yếu sức, rụng tóc,...

• Những điều cần biết về sàng lọc trước sinh

Quy trình sàng lọc trước sinh: Những điều cần biết Trong vài thập kỷ gần đây, sàng lọc trước...

• Yêu vợ: 101 món ngon bổ dưỡng cho bà bầu thay đổi

Dinh dưỡng vô cùng quan trọng trong thời gian mang thai, và không phải bà mẹ nào cũng may mắn không gặp phải tình trạng ốm nghén, vì thế việc đổi món ăn để đảm bảo dinh dưỡng cho mẹ và thai nhi cần được các ông bố đặc biệt quan tâm để chia sẻ với những mệt mỏi, khó chịu trong suốt thai kỳ của các...

• Bệnh viện phụ sản quốc tế - Lương Y như ác mẫu

Bài viết này vợ share cho mình trên Facebook dù chỉ là thông tin một chiều nhưng mình cũng muốn...

• 1,517 Bài viết

• 2,266 Được cảm ơn

Mình cũng muốn hỏi là thuốc này bắt đầu dùng khi nào trong giai đoạn thai kỳ? Có mẹ nào biết không chỉ dẫn cho tớ với. Hiện nay tớ đang uống thuốc bổ tổng hợp gồm các loại vitamin, sắt, acid folic, canxi... thôi, nhưng thành phần thì không có DHA. Không biết khi nào bắt đầu uống và uống trong thời gian bao lâu?

Tks.
    • 587 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

ôi, không mẹ nào biết về cái này à??????????????????
    • 1,318 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

Mình uống từ 25 tuần.
    Hộp ghi là OMEGA-3 EPA & DHA Vitamin E
    Alaska Deep Sea Salmon fish oil.
    Không có nơi sản xuất.
    Chỉ ghi Cty phân phối là NCB Technology Corp. :Nottalkin::Sad:
    Walnut, CA 91789
    Made in USA.
    Nhập khẩu bởi Cty Polvita.

Tớ trông hình thức mẫu mã giống hệt cái hộp một chị cùng phòng mua lâu rồi.
    Sản xuất bởi Cty Baxco Pharmaceutical Inc
    Monterey Park CA91754 USA
    Nhập khẩu bởi Cty CP Dược liệu TW 2.

Tớ tìm mua cái hộp của chị cùng phòng mua nhưng mà không có. Hộp của tớ mua, trông có vẻ hàng nhái kiểu gì ấy. Tìm thông tin trên mạng lại không có Lại ghi là phân phối bởi. Bạn nào có biết về thuốc tớ mua không.

Nhãn hiệu nào có vẻ đáng tin cậy hả các bạn.
    Nguyễn BI : Cao, To, Dài, Đẹp Giai . :LoveStruc::LoveStruc: 12 tháng : 11,5 kg 81 cm. 24 tháng 15,8kg 94cm 29 tháng 16,9kg 97cm, 38 tháng 18 kg 103 cm 4 tuổi 21 kg 115 cm
    • 1,663 Bài viết

• 1,856 Được cảm ơn

Bạn uống Procare ý có OMEGA-3 EPA & DHA Vitamin E đó, mình thấy các bà bầu trên này hầu như uống thuốc đó, giờ giá là 190K/l lọ 30 viên của ÚC
    • 1,517 Bài viết

• 2,266 Được cảm ơn

Hôm nay mình đi khám, mang cả thuốc đi hỏi bác sỹ rồi.

Bác sỹ bảo mình từ giờ uống ngày 1 viên DHA cùng với thuốc bổ tổng hợp Prenatal mình đang uống luôn, uống đến khi sinh luôn.

Mình 11 tuần.

Thuốc mình dùng là hộp màu vàng Expecta gồm DHA và Omega-3
    • 587 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tiffany Xem bài viết
    Hôm nay mình đi khám, mang cả thuốc đi hỏi bác sỹ rồi.

Bác sỹ bảo mình từ giờ uống ngày 1 viên DHA cùng với thuốc bổ tổng hợp Prenatal mình đang uống luôn, uống đến khi sinh luôn.

Mình 11 tuần.

Thuốc mình dùng là hộp màu vàng Expecta gồm DHA và Omega-3
    Cho mình hỏi thuốc Expecta đó bạn mua ở đâu vậy? giá cả thế nào?
    • 1,517 Bài viết

• 2,266 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Incoi Xem bài viết
    Cho mình hỏi thuốc Expecta đó bạn mua ở đâu vậy? giá cả thế nào?
    Mình không biết giá bạn ạ, vì chồng mình mua ở Mỹ về cho mình. Hộp màu vàng, gồm 3 vỉ mỗi vỉ 10 viên, viên như viên dầu cá màu đỏ bạn ạ. Bạn thử ra hệ thống nhà thuốc Mỹ Châu ở Hai Bà Trưng, Quận 1 xem sao. Vì hôm mình ra đấy, thấy cái lọ thuốc bổ chồng mình mua ở Mỹ về cho mình ở đó họ cũng bán.
    • 587 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mình không biết giá bạn ạ, vì chồng mình mua ở Mỹ về cho mình. Hộp màu vàng, gồm 3 vỉ mỗi vỉ 10 viên, viên như viên dầu cá màu đỏ bạn ạ. Bạn thử ra hệ thống nhà thuốc Mỹ Châu ở Hai Bà Trưng, Quận 1 xem sao. Vì hôm mình ra đấy, thấy cái lọ thuốc bổ chồng mình mua ở Mỹ về cho mình ở đó họ cũng bán.
    Ôi trời, bạn ơi, mình ở HN cơ. Mình cũng đã nhờ người mua bên Mỹ nhưng chắc họ k biết nên k tìm được, chỉ mua được Prenetal thôi. Trước đọc thấy có mẹ nào bán rồi mà giờ tìm lại k thấy.
    • 1,517 Bài viết

• 2,266 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Incoi Xem bài viết
    Ôi trời, bạn ơi, mình ở HN cơ. Mình cũng đã nhờ người mua bên Mỹ nhưng chắc họ k biết nên k tìm được, chỉ mua được Prenetal thôi. Trước đọc thấy có mẹ nào bán rồi mà giờ tìm lại k thấy.
    Bạn bảo người nhà bạn là hộp màu vàng, của Enfamil nhé. Tên là Expecta có hình bà bầu.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hôm trước mình mua cho đứa em dâu mình thuoc DHA & EPA dạng viên cua nhật .Thấy đứa bạn bảo thuốc đấy tốt lắm dùng được cha cả trẻ em lên cũng cho con mình uống luôn
    • 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cũng mới gửi mua được một hộp Expecta nhưng chưa dám dùng, vì chưa xin ý kiến bác sỹ. Mình sợ nếu bổ sung quá nhiều DHA thì có ảnh hưởng gì không nhỉ.
    • 227 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Có ai biết Ultramin là thuốc gì không giúp mình với. Sáng nay đi khám, BS cho thuốc này, nhưng tìm trên mạng ít thấy mẹ nào uống thuốc này quá.
    Mình được gần 13w rùi
    Ai có thông tin, chia sẻ với nhé.
    • 40 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn có thể mua online ở trang web của Enfamil:
    https://www.enfamil.com/app/iwp/cons...AndSupplements

Bạn bảo người nhà bạn là hộp màu vàng, của Enfamil nhé. Tên là Expecta có hình bà bầu.
    • 207 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

dung roi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kittykate; 26/11/2008 vào lúc 09:15 PM. Lý do: lon
    • 207 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

mình cũng uống thuốc này , bạn mình gửi về từ mỹ đúng như mẫu hộp đó ,hình như ở đây không có bán
    • 207 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

mình có nhờ BS của minh xem dùm , BS bảo dùng rat tốt kg sao đâu bạn , minh dùng hết 8 hộp đấy bạn
    • 25 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honey_2009 Xem bài viết
    Mình cũng mới gửi mua được một hộp Expecta nhưng chưa dám dùng, vì chưa xin ý kiến bác sỹ. Mình sợ nếu bổ sung quá nhiều DHA thì có ảnh hưởng gì không nhỉ.
    BS của mình thì k cho uống thuốc bổ gì cả ,chỉ cho uống ngày 2 ly sửa.Bé của mình 8w dài 50mm. Hum nay có vẻ rùng rùng cái bụng hoài như động đậy nhiều lần.Mình lấy tay vổ vỗ thì im. À BS nói uống DHA nhiều k tốt sẽ bị máu loãng đó.Nên dùng thì phải cẩn thận nha.
    Chúc các Mẹ đón được con yêu.
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cứ nghe thuốc là em sợ rồi...
    em dùng cốm dưỡng thai Promom thôi...dễ uống mà có đầy đủ cả DHA và Sắt ...
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bo sung DHA đúng cách mới mang lại hiệu quả, các mẹ xem có bài hướng dẫn bo sung DHA nè:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2