• 0 Lượt chia sẻ
  • 49K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em có thai được 8w. BS chỉ định siêu âm 2 lần, kết quả chỉ ghi CRL = 22mm (tuần thứ 8), ngoài ra không có gì bất thường. Nhưng BS cho đặt thuốc UTROGESTAN 200mg ngày 2 lần, lần 1 viên, từ tuần thứ 6. Đến nay vẫn còn phải đặt thêm 2 tuần nữa. Em không biết thuốc này có tác dụng gì (nhưng em nghĩ BS cho là cũng muốn tốt cho thai của mình thôi). Vậy có chị nào đã từng đặt qua thuốc này, hoặc biết công dụng của thuốc, có thể giải thích cho em biết với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luciferdmp Xem bài viết
    Em có thai được 8w. BS chỉ định siêu âm 2 lần, kết quả chỉ ghi CRL = 22mm (tuần thứ 8), ngoài ra không có gì bất thường. Nhưng BS cho đặt thuốc UTROGESTAN 200mg ngày 2 lần, lần 1 viên, từ tuần thứ 6. Đến nay vẫn còn phải đặt thêm 2 tuần nữa. Em không biết thuốc này có tác dụng gì (nhưng em nghĩ BS cho là cũng muốn tốt cho thai của mình thôi). Vậy có chị nào đã từng đặt qua thuốc này, hoặc biết công dụng của thuốc, có thể giải thích cho em biết với.
    Ultrogestan là thuốc nội tiết, dùng để dưỡng thai mẹ nó ạ :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 2,029 Bài viết

• 494 Được cảm ơn

Mình củng được Bs cho đăt loại này!Nhưng nhẹ ơn 1 chút UTROGESTAN 100mg
    • 350 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Utrogestan là thuốc nội tiết, đợt đầu mang thai tớ bị động thai cũng phải dùng thuốc này để đặt, thuốc này lành tính thôi, yên tâm đi bạn ah
    • 206 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình cũng bị động thai, bs kê thuốc này nhưng dùng đường uống mỗi ngày 01v trong 15 ngày.
    • 498 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luciferdmp Xem bài viết
    Mình cũng dùng thuốc này, đặt mỗi ngày 01 viên vào buổi tối. Thuốc có tác dụng giữ thai. Mẹ nó yên tâm dùng theo chỉ định của bác sỹ đi nhé. Đừng lo lắng ảnh hưởng đến em bé đó.

• 489 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

E cũng đc bsy kê cho thuốc này, đặt AD, ngày 2v vào buổi tối, nhưng loại nhẹ, 100mg/viên thôi, thuốc này dùng để dưỡng thai, k ảnh hưởng gì đâu.

• 84 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hôm qua đi khám, mình cũng được bs kê loại thuốc này, 200mg, đặt 1viên vào buổi tối hàng ngày. Nghe bs nói đây là thuốc nội tiết, dùng để dưỡng thai nên yên tâm, ko có vấn đề gì đâu. Mà mẹ nó có được bs kê loại thuốc ASPEGIC để dưỡng ko?
    • 84 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho mình hỏi : mình cũng được bs chỉ định đặt thuốc utrogestan 200 mg 1 v/1ng. Nhưng mình thấy sau khi đặt thuốc , khi đi tiểu mình thấy hơi có mùi khó chịu ở quần. Thỉnh thoảng ngực căng. Minh cũng đang uống thêm thuốc duphaston nữa. Có ai bị triệu chứng giống mình không ?
    • 54 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình cũng dc bsi chỉ định đặt thuốc này đến nay dc 4 ngày rồi. nhưng từ khi đặt mình thấy ngứa và khó chịu. có mẹ nào bị như mình khi dùng thuốc này ko?
    • 1,223 Bài viết

• 405 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi somebody Xem bài viết
    mình cũng dc bsi chỉ định đặt thuốc này đến nay dc 4 ngày rồi. nhưng từ khi đặt mình thấy ngứa và khó chịu. có mẹ nào bị như mình khi dùng thuốc này ko?
    Utrogestan đúng là loại thuốc nội tiết, nó làm cho em bé bám chắc hơn vào thành tử cung đấy mà, không có hại gì cả đâu. Những người có hiện tượng doạ sảy còn được dùng kèm theo thuốc chống co thắt tử cung. Còn bình thường để dưỡng cho thai phát triển tốt trong 3 tháng đầu nữa. Nhưng loại thuốc này chỉ dùng trong 12w đầu thôi nhé, từ tuần 13, dây rốn hoàn thiện rồi, em bé đã ổn định nên không dùng nữa. Các mẹ lưu ý nhé !:LoveStruc:
    Một số vấn đề nhỏ nhưng rất quan trọng khi đặt thuốc nhằm đạt hiệu quả và tránh viêm nhiễm:
    Rửa bên ngoài âm đạo bằng dung dịch vệ sinh phụ nữ (chú ý dội nước từ trước ra sau), lau khô âm đạo bằng khăn bông sạch.
    Cắt ngắn các móng tay, rửa tay thật sạch bằng xà phòng sát khuẩn, lau khô tay dùng bông thấm cồn 90 độ lau tay đặc biệt là ngón tay trỏ đẩy thuốc.
    Nhét viên thuốc bằng ngón tay trỏ đã sát khuẩn kỹ, đẩy nhẹ viên thuốc từ từ cho đến khi ngập ngón tay, từ từ rút ngón tay ra, vệ sinh tay bằng xà phòng diệt khuẩn.
    Nên đặt thuốc trước khi đi ngủ.
    Chúc tất cả các mẹ và bé đều khoẻ và vui,
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mechuclinh; 12/03/2009 vào lúc 10:11 AM.
    • 1,838 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Mình cũng đang dùng thuốc này,nhưng bằng đường uống,lọai 100mg,bs chỉ định uống 30v,mổi ngày 2v,sáng chiều,nhưng uống vào khỏang tiếng sau thì thấy buồn ngủ kinh khủng,có vẻ hoa mắt chóng mặt nữa,nhất là vào buổi tối vì tối mình dùng chung với 1v Obimin,ko biết có mẹ nào giống mình ko
    Thanh lý:http://zaodich.com/forum/f2934/may-l...-20-a-1249114/

Born:3.2kg;20M:16kg:Kiss::Kiss::Kiss:
    • 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cucha Xem bài viết
    Mình cũng đang dùng thuốc này,nhưng bằng đường uống,lọai 100mg,bs chỉ định uống 30v,mổi ngày 2v,sáng chiều,nhưng uống vào khỏang tiếng sau thì thấy buồn ngủ kinh khủng,có vẻ hoa mắt chóng mặt nữa,nhất là vào buổi tối vì tối mình dùng chung với 1v Obimin,ko biết có mẹ nào giống mình ko
    Đó là do tác dụng phụ của thuốc, bạn có thể chuyển sang đặt âm đạo thay vì uống, tác dụng như nhau, thậm chí đặt AĐ còn tốt hơn vì tác dụng trực tiếp, hơn nữa dùng lâu dài kô gây hại cho gan :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 1,864 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

có mình đây, uống thuốc này vào là phải đi kiếm giường nằm vì buồn ngủ và chóng mặt lắm! Nhưng chỉ uống đúng 2 tháng thôi, mẹ nó cố gắng nhé! Bị bác Vinh cho uống phải hông...hihi...:Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi boorin7777; 12/03/2009 vào lúc 04:27 PM.

"Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

• 1,838 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boorin7777 Xem bài viết
    có mình đây, uống thuốc này vào là phải đi kiếm giường nằm vì buồn ngủ và chóng mặt lắm! Nhưng chỉ uống đúng 2 tháng thôi, mẹ nó cố gắng nhé! Bị bác Vinh cho uống phải hông...hihi...:Rose:
    Hihihi....Đúng rồi mẹ nó ơi,mình bị ra máu nâu nên bác cho dùng thuốc này,nhưng sao đến hôm nay vẫn còn thấy ra,ra ít thôi,có hôm có ,hôm thì ko,cũng ko biết sao nữa,nhưng bà chị mình lúc trước cũng bị,theo bác Vinh,bác ấy cho uống đến 2tháng mấy mới hết,chác là ko sao đâu mẹ nó nhỉ:Smiling:
    Thanh lý:http://zaodich.com/forum/f2934/may-l...-20-a-1249114/

Born:3.2kg;20M:16kg:Kiss::Kiss::Kiss:
    • 1,864 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Hihihi....Đúng rồi mẹ nó ơi,mình bị ra máu nâu nên bác cho dùng thuốc này,nhưng sao đến hôm nay vẫn còn thấy ra,ra ít thôi,có hôm có ,hôm thì ko,cũng ko biết sao nữa,nhưng bà chị mình lúc trước cũng bị,theo bác Vinh,bác ấy cho uống đến 2tháng mấy mới hết,chác là ko sao đâu mẹ nó nhỉ:Smiling:
    chắc ko sao đâu, có gì là bác Vinh bắt nằm 1 chỗ rồi. Mẹ nó cứ yên tâm uống thuốc tiếp và hạn chế đi lại, mấy tháng đầu mình kỹ chút xíu cho an toàn! Nghe nói ăn cá chép giúp an thai đấy, mẹ nó mua về nấu canh hay nấu cháo ăn đi. Chúc 2 mẹ con khỏe nha!:Rose:

"Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

• 2,219 Bài viết

• 2,403 Được cảm ơn

Mình mới đi khám cũng được bác sỹ kê Utrogesan 200, ngày uống 1 viên vào buổi tối. Nhưng mình thầy nhiều mẹ bảo ko tốt cho gan, và có nhiều tác dụng phụ buồn ngủ, chóng mặt, vậy mình chuyển qua đặt được ko nhỉ, có phải hỏi lại bác sỹ ko? Các mẹ trả lời giúp mình với nhé. Thanks

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng được hơn 7w rồi, mình bị ra khí hư nên bs cho mình đặt Utrogestan, thuốc này ko sao đâu các mẹ ạ, vì nó tái tạo làm cho niêm mạc tử cung dày lên tránh xảy thai đó mà.
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cho mình hỏi, hom mình có dấu hiệu ra vài giọt máu hồng cách đây 1 tuần. Mình đi khám ở PS Hà nội, bac si chỉ dinh mình 1v uong/ 1 V dặt âm đao buổi tối. Nhưng mình rất ngại đặt, thấy khó chịu nữa, nên chỉ uống thôi. Có đưoc không các mẹ? mình hỏi thì bác sĩ bảo ko làm theo lời bác sĩ thì thôi, roi cup máy. Mình mới đặt dc 2 hôm rồi bỏ 4 ngày nay rồi. Vậy có làm sao ko nhỉ?
    • 800 Bài viết

• 1,087 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muachimenbay Xem bài viết
    Cho mình hỏi, hom mình có dấu hiệu ra vài giọt máu hồng cách đây 1 tuần. Mình đi khám ở PS Hà nội, bac si chỉ dinh mình 1v uong/ 1 V dặt âm đao buổi tối. Nhưng mình rất ngại đặt, thấy khó chịu nữa, nên chỉ uống thôi. Có đưoc không các mẹ? mình hỏi thì bác sĩ bảo ko làm theo lời bác sĩ thì thôi, roi cup máy. Mình mới đặt dc 2 hôm rồi bỏ 4 ngày nay rồi. Vậy có làm sao ko nhỉ?
    chị ơi phải tin tưởng tuyệt đối vào phác đồ điều trị của bác sỹ chị nhé. E cũng sợ đặt thuốc lắm nhưng bs bảo đặt tốt hơn,thuốc dễ ngấm hơn uống nên em đặt. cái này không chủ quan đc đâu c à. Em mới có bầu thai mới vào tử cung,bị ra máu,em còn đang fai theo dõi. Buồn ghê lắm chị ạ. Thôi tất cả vì con chị ạ. Chị đi kiểm tra xem thế nào cho yên tâm
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3