• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Thuốc cho bà bầu ProCare có chống chỉ định ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 45K Lượt đọc
  • 65 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7
    • 2,436 Bài viết

• 1,434 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi QiuXian Xem bài viết
    Hôm qua OX nhà mình vừa mua 2 lọ Procare ở TTTM Thuốc Q.10, HCMC (chợ thuốc), mới đầu họ nói giá 180 ngàn nhưng trả giá xuống họ bán cho với giá 170 ngàn đấy. Ở chợ thuốc lớn như vậy mà chỉ có 3 shop là có thuốc này thôi á!

Lần đầu tiên mình uống thuốc này nhưng ko biết là nên uống vào lúc nào đc các Mẹ nhỉ, hang ngày mình vẫn đang uống viên sắt (Ferrovit) vào buổi sang sau khi ăn sang, cách 2 tiếng sau thì uống sữa và cách sau 2 tiếng nữa thì ăn trưa,… mình định uống Procare sau bữa ăn trưa, có đc ko các Mẹ nhỉ?

Mình muốn hỏi rõ như vậy vì muốn thuốc có tác dụng tốt thôi!

Thanks!
    mình tưởng trong procare có sắt rồi nên đã uống procare thì không nên uống viên sắt nữa. bác sỹ mình bảo thế.

• 42 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Ôi, procare tăng giá à? E uống sắp hết, chồng em bảo đi mua cho e thì em lại bảo từ từ uống hết đã. Hix, biết thế nghe lời chồng. Sao mà tăng khủng thế nhỉ.

Lúc đầu đọc topic này tưởng mẹ nào hỏi, hóa ra là Bố, Các bố cũng chăm các mẹ nhỉ?
    Procare là thực phẩm chức năng, vitamin tổng hợp đấy. Uống tốt vì bổ sung rất nhiều vitamin cần thiết mà trong ăn uống không có đủ được. Em chẳng ca ngợi nó đâu nhưng trộm vía các bác sĩ sản khuyên dùng ầm ầm, nhất là 3 tháng đầu thai kỳ. Em mấy hôm rồi k uống vì bị nôn 1 lần ra hết thuốc, giờ vẫn đang sợ sợ. Nhưng đúng là dừng uống có mấy hôm mà môi đã bong hết da rồi, chồng em bảo sao môi kinh thế. Thật ra em vẫn ăn hoa quả và uống nước nhiều nhưng trong thời kỳ mang thai thì các bà mẹ cần nhiều hơn những gì đã ăn uống. Mai em lại uống tiếp.

@JTAB: Bạn có làm ở dược phẩm Đông đô k? Mình đang làm luận văn thạc sĩ về việc kinh doanh procare ở cty Dược phẩm Đông Đô. Nếu đúng thì bạn có thể giúp mình được k? Thanx in advance.

Xin lỗi Mod em spam tí... Việc học tập ý mà.

• 3,412 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

các chị ơi cho em hỏi thuốc Procare đấy uống vào có tác dụng gì

• 1,225 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

thuốc mới tăng - em đã định mua hồi tháng 6 - nghĩ nào lại dai dẳng đến tối qua >.< hichic 190k ở Thái Thịnh - đắt đỏ quá giời >.<

• 3,960 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹBông_86 Xem bài viết
    thuốc mới tăng - em đã định mua hồi tháng 6 - nghĩ nào lại dai dẳng đến tối qua >.< hichic 190k ở Thái Thịnh - đắt đỏ quá giời >.<
    Hóa ra không pahỉ mình tớ mua bị đắt à???
    Chiều qua đi mau thuốc thấy kêu 185k tưởng nó lòe mình,
    Bỏ sang hàng khác ...cũgn giá đó.
    Đành ngầm ngùi mua cho uống cho con.
    Hic đắt đỏ quá giời
    Mà k chỉ rieng Pro mà hầu như các loại thuốc lên giá,:Crying: :Crying: :Crying:
    Lương chưa tăng mà giá cả cứ leo thang:Crying: :Crying: :Crying:
    Tèo mất.

• 38 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

@MeViet, Mình cũng đang thắc mắc việc vừa uống viên sắt vừa uống Procare có bị dư sắt không?

Các Mẹ trên này có biết ko xin chỉ giúp?

Thanks!

• 3,412 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

sao không ai trả lời giúp em uống procare có tác dụng gì à

• 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

ProCare là một loại thuốc bổ, cung cấp sắt, axit folic và các loại vitamin khác cho bà bầu và bà đẻ bạn ạ.
    BS cho em uống ProCare và Canxi. Hàm lượng sắt trong Procare ít, có nên uống thêm viên sắt ko các mẹ nhỉ?

• 9,567 Bài viết

• 613 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JTAB Xem bài viết
    Mình đang uống Multi Prenatal của Mỹ (vì ko uống đc Procare), hàm lượng sắt gấp 5 lần của Procare mà vẫn phải uống thêm sắt đấy. Bs ko kê nhưng thấy thỉnh thoảng chóng mặt thế là uống hết 1 hộp 30v Taddy Ferron B9, nghỉ khoảng 1 tháng lại uống tiếp 1 hộp nữa đến lúc sinh luôn. Thấy mọi người ở công ty mình bảo nếu có thừa sẽ tự đào thải qua tiêu hoá, ko gây hại cho cơ thể. Chỉ có thừa canxi thì mới gây rối loạn tiêu hóa thì phải.
    Tớ uống Procare và uống cả Taddy Ferron B9!:Thinking: (tớ tự uống thêm vì Procare ít Fe quá!)
    Vụ thừa Fe là không tốt đâu! thấy bảo sẽ sạm da gì gì ý! nhưng tớ nghĩ tớ thì sẽ thiếu Fe vì thường xuyên chóng mặt hoa mắt! :LoveStruc:

• 2,792 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangha910 Xem bài viết
    sao không ai trả lời giúp em uống procare có tác dụng gì à
    Procare là 1 loại thuốc bổ, nói đúng hơn là 1 loại viên thực phẩm bổ sung vi chất, gần giống như viên đạm, có tác dụng bổ sung các vi chất cần thiết mà bà mẹ chuẩn bị mang thai, đang mang thai và cho con bú thường bị thiếu. Cách tốt nhất của các bà mẹ là bổ sung bằng đường ăn uống, nhưng nhiều khi chúng ta ko thể cân bằng đc phần in cho vào cơ thể, và vi chất bằng đường thức ăn ko dễ hập thụ, nên ta mới phải dùng Procare.
    Mình thấy thuốc rất tốt vì mình thuộc lại khó ăn uống, lại nghén ngẩm, mang bầu tập 1 đã dùng khi thai đc 4 tháng. Đến lúc sinh con rất đc, bé nặng 3,5kg. Bây giờ bầu tập 2 lại tiếp tục dùng, dù cho giá cả có tăng lên hơn 30% như các bạn biết.
    Theo bác sĩ của mình thì đã dung Pro thi ko cần dùng thêm viên sắt nữa. Bản thân trong Pro có đủ thành phần sắt rồi. Bạn cứ đọc thành phần mà xem
    Con yêu ai nhất??? - Mẹ.
    Con là tình yêu của mẹ, yêu con nhất trên đời.:LoveStruc: :Kiss:

• Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7