Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Thuốc cho bà bầu ProCare có chống chỉ định ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 47.9K Lượt đọc
  • 65 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 43 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ai thì nên uống và ai thì không nên uống thuốc ProCare nhỉ? các bạn tư vấn nhé.
    Love make you smile
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,176 Bài viết

• 1,179 Được cảm ơn

Bà bầu, bà đẻ thì nên uống. Procare không gọi là thuốc mà là một loại thực phẩm chức năng, dùng khi cơ thể có nhu cầu vi chất nhiều hơn mức của một người bình thường.
    • 43 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

vấn đề là Ai thì nên uống và ai thì không nên uống ấy chứ
    Love make you smile
    • 5,176 Bài viết

• 1,179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi truongthanhlam Xem bài viết
    Trả lời bác là bà bầu và bà đẻ thì nên uống còn gì. Hai thể loại bà đó chắc chắn thiếu vi chất.:Laughing:
    • Fox
    • 8 năm
    • 2,537 Bài viết

• 346 Được cảm ơn

:Laughing: bác này ko hiểu tiếng việt hay sao í .Procare ko phải thuốc , là thực phẩm chức năng mờ lại, bổ sung vi chất chứ ko phải thuốc chữa bệnh , nên ko có chống chỉ định , bác thích bác uống cũng chả chết trừ khi bác bị béo phì hoặc bệnh thừa chất nào đó ko dung nạp .Đọc hướg dẫn trên nhãn í .
    • 43 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fox Xem bài viết
    :Laughing: bác này ko hiểu tiếng việt hay sao í .Procare ko phải thuốc , là thực phẩm chức năng mờ lại, bổ sung vi chất chứ ko phải thuốc chữa bệnh , nên ko có chống chỉ định , bác thích bác uống cũng chả chết trừ khi bác bị béo phì hoặc bệnh thừa chất nào đó ko dung nạp .Đọc hướg dẫn trên nhãn í .
    Nhà thuốc bảo thuốc này bán theo đơn bs đấy.
    Love make you smile
    • Fox
    • 8 năm
    • 2,537 Bài viết

• 346 Được cảm ơn

Nhà thuốc bảo thuốc này bán theo đơn bs đấy.
    Thế bác băn khoăn làm j nếu biết thế , đi hỏi bác sỹ là xong , hê hê , e thì thấy Procare dành cho bà bầu và phụ nữ sinh con , thế là đủ , chả băn khoăn cho ai uống thì được làm j nếu biết rõ là thuốc bán theo đơn bác sỹ . Ờ mà hiệu thuốc nào mà liêm khiết thế , hehe , e đi mua chưa bao h dược sỹ hỏi e đơn thuốc đâu
    Mà nghe nói thuốc này mới lên giá 195K chả chị Thảo Gấu , e mới mua có 150K , biết vậy mua thêm vài lọ còn uống sau đẻ .
    • 43 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mới mua cho vợ cách vài hôm cũng chỉ 150K
    Love make you smile
    • 5,176 Bài viết

• 1,179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fox Xem bài viết
    Thế bác băn khoăn làm j nếu biết thế , đi hỏi bác sỹ là xong , hê hê , e thì thấy Procare dành cho bà bầu và phụ nữ sinh con , thế là đủ , chả băn khoăn cho ai uống thì được làm j nếu biết rõ là thuốc bán theo đơn bác sỹ . Ờ mà hiệu thuốc nào mà liêm khiết thế , hehe , e đi mua chưa bao h dược sỹ hỏi e đơn thuốc đâu
    Mà nghe nói thuốc này mới lên giá 195K chả chị Thảo Gấu , e mới mua có 150K , biết vậy mua thêm vài lọ còn uống sau đẻ .
    Lên rồi đấy. Hôm qua chị hỏi mua cho cô bé cùng cty thấy bảo lên từ 150k thành 195k. Chị mới mua cách đây 2 tuần thì có 145k thôi. Ra mua thêm mấy lọ đi em ạ.
    • 4,135 Bài viết

• 592 Được cảm ơn

Oài sao lên giá nhanh thế, lúc trước em toàn mua ở Giảng Võ, có 140N thôi, lần nào cũng chỉ vậy, không biết bi giờ tăng bao nhiêu rồi, chóng mặt thật ý. Vẫn còn gần 20 viên, chắc phải đi mua luôn vài lọ dữ trữ mới được, đằng nào cũng uống lâu dài cả nhà nhỉ?

Blog của em Kit đây ạ http://vn.myblog.yahoo.com/socnau231979

• 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có chị trong Cty chỉ mình mua loại Prenatal Fort, loại này hơi đắt một chút nhưng rất ok, nếu ai có người than quen bên nước ngoài gửi mua loại này thì re hơn, nghe chị ấy nói thế.

Vậy đã có ai dung loai này chưa nhỉ?
    • 395 Bài viết

• 368 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi soc&hatde Xem bài viết
    Oài sao lên giá nhanh thế, lúc trước em toàn mua ở Giảng Võ, có 140N thôi, lần nào cũng chỉ vậy, không biết bi giờ tăng bao nhiêu rồi, chóng mặt thật ý. Vẫn còn gần 20 viên, chắc phải đi mua luôn vài lọ dữ trữ mới được, đằng nào cũng uống lâu dài cả nhà nhỉ?
    Hic, đúng là giá cả tăng đến chóng mặt, nhưng tùy từng nơi thôi mẹ nó ạ. Các bạn đừng có mua thuốc ở Thái Thịnh nhé! thuốc ở đó vừa đắt mà lại bực kinh lên được!

Hôm qua tớ vào đó hỏi Procare, hàng ở giữa hét giá 180k, hàng bên phải kêu 185k... hic, tớ hỏi: thuốc chưa tăng giá đâu, mà có tăng thì theo lộ trình, sao các chị tăng giá sớm thế... thì họ trả lời: không tìn thì gọi điện cho nhà phân phối mà hỏi. Tớ tức quá bỏ đi, còn bị gọi giật lại chế nhạo: 'bụng to thế kia, đi lại vì mấy đồng bọ làm gì cho nó khổ, mua thuốc luôn đi cho xong'... hic... tức quá! :Crying:

Lúc ra lấy xe, lại còn bị 'chạt' mất 2k tiền gửi xe, dù chả mua được thuốc và chưa kịp ghi vé!!!!! :Crying: :Crying:

Tớ xách xe ra ngoài, ghé vào hàng thuốc rất bình thường và vô danh trên đường, gần cầu Trung hòa, chỉ qua Thái Thịnh có 1 đoạn, thì người ta vẫn bán giá 145k ngon lành!

Sáng nay đọc báo, thấy quy định giá thuốc trung bình tăng 5-10%, vậy mà ở Thái Thịnh họ tăng giá từ 145k lên tới tận 185k! pó tay! :Crying: :Crying:
    • 577 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Mình mới mua thuốc cách đây 10 ngày ở hiệu thuốc Long Tâm giá 135k/ lọ, hôm nay vừa gọi điện hỏi họ thì giá đã lên 180k/lọ rồi các mẹ ạ. Khiếp quá tăng lên hơn 30% thế này thì chịu sao nổi :Crying:
    • 5,176 Bài viết

• 1,179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Puppet Xem bài viết
    Hic, đúng là giá cả tăng đến chóng mặt, nhưng tùy từng nơi thôi mẹ nó ạ. Các bạn đừng có mua thuốc ở Thái Thịnh nhé! thuốc ở đó vừa đắt mà lại bực kinh lên được!

Hôm qua tớ vào đó hỏi Procare, hàng ở giữa hét giá 180k, hàng bên phải kêu 185k... hic, tớ hỏi: thuốc chưa tăng giá đâu, mà có tăng thì theo lộ trình, sao các chị tăng giá sớm thế... thì họ trả lời: không tìn thì gọi điện cho nhà phân phối mà hỏi. Tớ tức quá bỏ đi, còn bị gọi giật lại chế nhạo: 'bụng to thế kia, đi lại vì mấy đồng bọ làm gì cho nó khổ, mua thuốc luôn đi cho xong'... hic... tức quá! :Crying:

Lúc ra lấy xe, lại còn bị 'chạt' mất 2k tiền gửi xe, dù chả mua được thuốc và chưa kịp ghi vé!!!!! :Crying: :Crying:

Tớ xách xe ra ngoài, ghé vào hàng thuốc rất bình thường và vô danh trên đường, gần cầu Trung hòa, chỉ qua Thái Thịnh có 1 đoạn, thì người ta vẫn bán giá 145k ngon lành!

Sáng nay đọc báo, thấy quy định giá thuốc trung bình tăng 5-10%, vậy mà ở Thái Thịnh họ tăng giá từ 145k lên tới tận 185k! pó tay! :Crying: :Crying:
    Ngọc Khánh hôm nay cũng lên 180k roài :Sigh:
    • 619 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Trời ơi, bó chiếu, tăng giá nhanh thế sao??? hic hic!
    • 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hôm qua OX nhà mình vừa mua 2 lọ Procare ở TTTM Thuốc Q.10, HCMC (chợ thuốc), mới đầu họ nói giá 180 ngàn nhưng trả giá xuống họ bán cho với giá 170 ngàn đấy. Ở chợ thuốc lớn như vậy mà chỉ có 3 shop là có thuốc này thôi á!

Lần đầu tiên mình uống thuốc này nhưng ko biết là nên uống vào lúc nào đc các Mẹ nhỉ, hang ngày mình vẫn đang uống viên sắt (Ferrovit) vào buổi sang sau khi ăn sang, cách 2 tiếng sau thì uống sữa và cách sau 2 tiếng nữa thì ăn trưa,… mình định uống Procare sau bữa ăn trưa, có đc ko các Mẹ nhỉ?

Mình muốn hỏi rõ như vậy vì muốn thuốc có tác dụng tốt thôi!

Thanks!
    • 197 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Procare tăng giá à, híc, sao cái gì cũng tăng gái thế nhỉ? Hom 30/6, đi mua tủ nhựa cho em bé, 600k tủ 5 tầng Duy Tân, ông xã không gọi đc xe om chở về, hôm sau ra lấy ( 1/7) đã tăng lên 630k huuuuu
    • 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

@ JTAB, thanks bạn nhiều, vậy thì mình phải lo uống thuốc ngay.

Liệu sắp tới giá thuốc này có tăng nữa ko bạn? nếu tăng nữa thì sẽ đi mua thêm vài lọ. Bạn trong lĩng vực này chắc biết rõ hơn?
    • 2,878 Bài viết

• 1,040 Được cảm ơn

E hỏi bác sỹ thì họ bảo Procare, Obimin hay Zentomum uống đều tốt, thành phần giống nhau cả mà. E chọn Zentomum vì nó là hàng trong nước k phải chịu thuế nhập khẩu nên rẻ hơn mà chất lượng cũng thế. Có 85k thui các mẹ ui!
    • 2,443 Bài viết

• 1,444 Được cảm ơn

mới mua cho vợ cách vài hôm cũng chỉ 150K
    tớ mới mua ở Thái Thịnh có 140k thôi. nghe nói procare cũng rất tốt cho người chuẩn bị có thai.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4