• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.37K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

• 521 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho em hỏi với, em thắc mắc quá. Em đang ở tuần 19, có đi khám bs Cần-Trương Định định kỳ ạ. Vừa rồi bs cho em uống loại canxi này. nó là dạng viên sủi ý, mà chua lắm, em lại bị đau dạ dày nữa, hỏi bs thì bs bảo ko sao, nhưng em vẫn lo. Vậy có mẹ nào đã uống loại thuoc này chưa?bị đau dạ dày như em uống vào có sao ko ạ?Mà gần 5 tháng uong canxi đã được chưa hay là sớm quá. Cho em lời khuyên với để em còn bảo bsĩ thay thuốc cho em, huhuhuhu, hoang mang quá, uống nữa hay ko, chua loét à
    Khi ta đã đi qua những giông-bão-biển bờ.
    Còn thấy tựa bên vai mình, một Tình yêu không thất lạc !
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 184 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sweety of Speed Xem bài viết
    Các mẹ ơi, cho em hỏi với, em thắc mắc quá. Em đang ở tuần 19, có đi khám bs Cần-Trương Định định kỳ ạ. Vừa rồi bs cho em uống loại canxi này. nó là dạng viên sủi ý, mà chua lắm, em lại bị đau dạ dày nữa, hỏi bs thì bs bảo ko sao, nhưng em vẫn lo. Vậy có mẹ nào đã uống loại thuoc này chưa?bị đau dạ dày như em uống vào có sao ko ạ?Mà gần 5 tháng uong canxi đã được chưa hay là sớm quá. Cho em lời khuyên với để em còn bảo bsĩ thay thuốc cho em, huhuhuhu, hoang mang quá, uống nữa hay ko, chua loét à
    Mình cũng đang khám ở BS Cần đó, hiện tại thì mình được 33 tuần rồi. BS cũng cho mình uống Calcium Sandoz, nếu thấy chua thì có thể hòa nhiều nước vào, coi như uống thay nươc lọc hàng ngày. Mình nghĩ không vấn đề gì đâu. Cậu đã định đăng ký sinh ở BV nào chưa, mình thì định sinh ở BV Bưu Điện và nhờ bs Cần đỡ. Mình hỏi bs Cần là có phải xuống đăng ký sinh ở BVBD trước không thì BS nói không cần. Mình cũng chẳng biết các thủ tục tiếp theo sẽ phải như thế nào cả. Mà mình còn chưa biết BVBD nó như thế nào, chỉ nghe mọi người nói BV đó sạch sẽ và các bs y tá ở đó nhiệt tình lắm.
    • 475 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Em chậm kinh 2 ngày, thử QS lên 2 vạch đậm. Em chưa đi SA. Hiện giờ em đang uống Procare 1v/ngày. Trc khi có bầu gần 3 tháng em đi đo mật độ xương bs kết luận em bị loãng xương (hic) và có kê cho em 1 số loại thuốc trg đó có Calcium Sandoz và chỉ định em khám lại 3 tháng sau đó. Chưa đi khám lại thì 2 vạch ạ. Các mẹ thông thái ơi, bây giờ em uống bổ sung calcium sandoz có được k ạ?
    • 475 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhím ú Xem bài viết
    Em chậm kinh 2 ngày, thử QS lên 2 vạch đậm. Em chưa đi SA. Hiện giờ em đang uống Procare 1v/ngày. Trc khi có bầu gần 3 tháng em đi đo mật độ xương bs kết luận em bị loãng xương (hic) và có kê cho em 1 số loại thuốc trg đó có Calcium Sandoz và chỉ định em khám lại 3 tháng sau đó. Chưa đi khám lại thì 2 vạch ạ. Các mẹ thông thái ơi, bây giờ em uống bổ sung calcium sandoz có được k ạ?
    Có mẹ nào biết về vấn đề này trả lời giúp em với ạ?????