Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Thuốc Calcium +D và thuốc ống Tonicalcium có gì khác nhau kg ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.04K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 4,794 Bài viết

• 590 Được cảm ơn

Cả nhà cho em hỏi thuốc Calcium +D loại viên dành cho phụ nữ mang thai uống và thuốc ống Tonicalcium có gì khác nhau kg ạ ? Hai loại phụ nữ có thai đều uống được . Nhưng em vẫn thắc mắc kg biết có gì khác nhau kg ? Em cảm ơn .
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10,861 Bài viết

• 2,595 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trái ớt dễ thương Xem bài viết
    Cả nhà cho em hỏi thuốc Calcium +D loại viên dành cho phụ nữ mang thai uống và thuốc ống Tonicalcium có gì khác nhau kg ạ ? Hai loại phụ nữ có thai đều uống được . Nhưng em vẫn thắc mắc kg biết có gì khác nhau kg ? Em cảm ơn .
    Dĩ nhiên là phải khác nhau rồi.
    Tonicalcium không có vitD3.

:Rose:
    Yêu người ... Yêu đời ... Yêu cuộc sống ... [CÁC SỐ ĐO VÀ CÁC VẤN ĐỀ CỦA BMMT] [TẠM XA WTT TỪ 09/2010 :Sad:]
    :Rose::Rose::Rose: :Rose: :570: :Rose: :Rose: :570::Rose: :Rose::Rose::Rose:
    • 4,794 Bài viết

• 590 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoale10278 Xem bài viết
    Dĩ nhiên là phải khác nhau rồi.
    Tonicalcium không có vitD3.

:Rose:
    Hoa Lê ơi , cho em hỏi thêm nhé , vì hôm rồi BS kê đơn cho em là kê loại Calcium + D , nhưng khi đi mua ng` ta lại đưa cho em loại Tonicalcium, vì em chưa uống bao giờ nên đâu có biết , may mà lên WTT hỏi các mẹ mới biết là loại +D là khác . Chất VitD3 đó có tác dụng gì hả chị ? em lỡ uống 3 ống loại Toni rồi ,vậy em về đổi loại +D chị hén .
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

• 14,688 Bài viết

• 1,706 Được cảm ơn

Hoa Lê ơi , cho em hỏi thêm nhé , vì hôm rồi BS kê đơn cho em là kê loại Calcium + D , nhưng khi đi mua ng` ta lại đưa cho em loại Tonicalcium, vì em chưa uống bao giờ nên đâu có biết , may mà lên WTT hỏi các mẹ mới biết là loại +D là khác . Chất VitD3 đó có tác dụng gì hả chị ? em lỡ uống 3 ống loại Toni rồi ,vậy em về đổi loại +D chị hén .
    Em Ớt nhà mình bon chen chưa kìa..hehehe...:Laughing: :Laughing: :Laughing:
    • 988 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Vit D có tác dụng giúp hấp thụ Canxi tốt hơn đấy
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em mang thai được 2.5 tháng rùi, bác sĩ kê đơn cho em uống calcium d nhưng mới uống được 2 ngày thì cứ muốn nôn hoài, tối thì ngủ không được, em nghe nói có thuốc calci ống, có mẹ nào uống rùi chỉ dùm em với ?
    • 266 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, thế bà bầu thì nên uống Tonicanxi hay uống canxi+D? em đang phân vân quá, mẹ nào biết thì bảo em với nhé.