Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Thuốc Calcium +D và thuốc ống Tonicalcium có gì khác nhau kg ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.88K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 4,794 Bài viết

• 589 Được cảm ơn

Cả nhà cho em hỏi thuốc Calcium +D loại viên dành cho phụ nữ mang thai uống và thuốc ống Tonicalcium có gì khác nhau kg ạ ? Hai loại phụ nữ có thai đều uống được . Nhưng em vẫn thắc mắc kg biết có gì khác nhau kg ? Em cảm ơn .
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tự tin với nét đẹp Á Đông

"Vì vẻ đẹp của phụ nữ được xem là tuyệt tác của tạo hóa cần được nâng niu và chăm sóc để trường tồn...

• Phụ nữ và đàn ông có gì khác nhau?

(Webtretho) Tất nhiên là họ khác nhau hoàn toàn. Nhưng cụ thể phụ nữ và đàn ông khác nhau thế nào trong cách suy nghĩ, hành xử và thói quen. Hãy cùng “nghiên cứu” để hiểu thêm về phe ta và phe họ nhé! Cuộc đời: Phụ nữ mắc nhiều sai lầm, còn đàn ông chỉ có 2: là tất cả những gì họ nói và những gì...

• Tim hiểu sự thật về thuốc Procare

Có mẹ nào đã dùng thuốc Procare và biết rõ nguồn gốc của thuốc này không? Thuốc này quảng cáo sản...

• Cho tôi hỏi thuốc Bepanthen và Bepanthen Plus Cream có gì khác biệt?

Chào bác sĩ, trước đến giờ tôi thường hay dùng típ Bepanthen để bôi cho bé chống hăm. Nhưng cũng có nghe bạn bè nhắc qua Bepanthen Plus Cream nên tôi cũng hơi thắc mắc là hai loại này là 1 hay khác nhau. Mong bác sĩ giải thích để tôi rõ hơn ạ?

• Có ai biết về thuốc Maevolon ko??

Mình đang đắn do về TTT Marvelon vì mới dùng thử 9 ngày mà mọc đầy trứng cá trên mặt. Mẹ nào đã...

• 10,861 Bài viết

• 2,595 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trái ớt dễ thương Xem bài viết
    Cả nhà cho em hỏi thuốc Calcium +D loại viên dành cho phụ nữ mang thai uống và thuốc ống Tonicalcium có gì khác nhau kg ạ ? Hai loại phụ nữ có thai đều uống được . Nhưng em vẫn thắc mắc kg biết có gì khác nhau kg ? Em cảm ơn .
    Dĩ nhiên là phải khác nhau rồi.
    Tonicalcium không có vitD3.

:Rose:
    Yêu người ... Yêu đời ... Yêu cuộc sống ... [CÁC SỐ ĐO VÀ CÁC VẤN ĐỀ CỦA BMMT] [TẠM XA WTT TỪ 09/2010 :Sad:]
    :Rose::Rose::Rose: :Rose: :570: :Rose: :Rose: :570::Rose: :Rose::Rose::Rose:
    • 4,794 Bài viết

• 589 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoale10278 Xem bài viết
    Dĩ nhiên là phải khác nhau rồi.
    Tonicalcium không có vitD3.

:Rose:
    Hoa Lê ơi , cho em hỏi thêm nhé , vì hôm rồi BS kê đơn cho em là kê loại Calcium + D , nhưng khi đi mua ng` ta lại đưa cho em loại Tonicalcium, vì em chưa uống bao giờ nên đâu có biết , may mà lên WTT hỏi các mẹ mới biết là loại +D là khác . Chất VitD3 đó có tác dụng gì hả chị ? em lỡ uống 3 ống loại Toni rồi ,vậy em về đổi loại +D chị hén .
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

• 14,688 Bài viết

• 1,706 Được cảm ơn

Hoa Lê ơi , cho em hỏi thêm nhé , vì hôm rồi BS kê đơn cho em là kê loại Calcium + D , nhưng khi đi mua ng` ta lại đưa cho em loại Tonicalcium, vì em chưa uống bao giờ nên đâu có biết , may mà lên WTT hỏi các mẹ mới biết là loại +D là khác . Chất VitD3 đó có tác dụng gì hả chị ? em lỡ uống 3 ống loại Toni rồi ,vậy em về đổi loại +D chị hén .
    Em Ớt nhà mình bon chen chưa kìa..hehehe...:Laughing: :Laughing: :Laughing:
    • 988 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Vit D có tác dụng giúp hấp thụ Canxi tốt hơn đấy
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em mang thai được 2.5 tháng rùi, bác sĩ kê đơn cho em uống calcium d nhưng mới uống được 2 ngày thì cứ muốn nôn hoài, tối thì ngủ không được, em nghe nói có thuốc calci ống, có mẹ nào uống rùi chỉ dùm em với ?
    • 265 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, thế bà bầu thì nên uống Tonicanxi hay uống canxi+D? em đang phân vân quá, mẹ nào biết thì bảo em với nhé.