Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Thất vọng khi khám bệnh tại bệnh viện Vinmec

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 9.4K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 459 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Mình mang thai tuần thứ 28 rồi, hôm trước mình đưa mẹ và đứa cháu ở nước ngoài về đến BV Quốc Tế Vinmec khám sức khỏe nhân tiện tham quan phòng đẻ vì mình có ý định sinh ở đây.Phải nói thái độ phục vụ và dịch vụ ở đây cực tốt, phòng đẻ sạch sẽ sang trọng,...nhưng đội ngũ y bác sĩ ở đây không được giỏi và chuyên nghiệp lắm ( theo cảm nhận của mình nhé), mẹ mình khám gói sức khỏe 7tr mà làm từ 8h sáng đến 3h chiều mới xong mà kết quả ko được lấy luôn mà phải đợi 5 ngày sau mới nhận được ( trong khi đó khám ở VietSIng 83 Lý Thường Kiệt thì cũng gói sức khỏe như thế họ làm chỉ mất trong 1 buổi sáng,đến trưa nhận được kq luôn mà ở đây mình yêu cầu khám Giáo sư cũng có), đến lượt cháu mình thử máu thì cô y tá loay hoay mãi mới lấy được ven lúc rút máu ra cũng thế nhìn ko chuyên nghiệp 1 tí gì... Lúc mình hỏi ở đây ko có chỉ định khám giáo sư à?các bác sỹ ở đây trẻ nhỉ thì cô nhân viên dẫn mình đi trả lời rằng: đội ngũ bác sỹ trẻ mới minh mẫn và nhanh nhẹn! Nghe thế mình chán hẳn và từ bỏ luôn ý định đẻ ở đây ( đang định tối về thông báo với ox là sẽ đẻ ở đay cho sạch sẽ và tiện, sáng mai sẽ mang 26tr vào nộp để được thăm khám từ tuần 32 tới lúc đẻ và đưa thằng con trai lớn tới đây khám sức khỏe tổng thể luôn).Đúng là may quá chưa nộp tiền vì lúc mới bước vào bệnh viện mình và gđ đã thích quang cảnh và không gian sang trọng ở đây.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 58 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Bệnh viện mới nên chưa thể có đội ngũ hoàn chỉnh chuyên nghiệp như các nơi khác được bạn ạ. Bệnh viện cũng đang trong giai đoạn hoàn thiện dần dần. Minh thấy riêng khoa sản thì cũng ko đến nỗi nào vì có nhiều mẹ đăng ký đẻ ở đây và cũng nhiều mẹ sinh rồi. Mình ký HĐ sinh trọn gói, đã khám 2 lần và nói chung thấy vẫn ổn. Thích nhất cái phòng ở sau sinh. Còn vụ lấy máu thì mình đã lấy máu hai lần, lần 1 thì bị đau rát do một em gái trẻ xinh xinh (được cái rất lịch sự "xin phép chị em garo nhé", xin phép chị em lấy máu nhé...), lần hai hôm nay thì cực nhẹ và êm không có cảm giác gì do một em trai khoa tim mạch thực hiện. Bạn cứ nghiên cứu vì hiện nay ở HN cũng chỉ có Việt Pháp với Vinmec mới mở này là có dịch vụ có tí quốc tế.
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Híc, không lẽ với mức lương cao như vầy (http://www.nhandan.com.vn/cmlink/nha...-cong-1.327765) mà họ không kéo được các chuyên gia khá khẩm về sao?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi newone; 28/04/2012 vào lúc 06:30 AM.
    Newone!
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo mình được biết thì đội ngũ y bác sỹ ở đây toàn những người có trình độ cả, rất nhiều thạc sỹ, tiến sỹ, thậm chí cả các giáo sư đầu nghành cũng làm việc tại đây mà, bạn mình cũng làm trong nghành y, nên mình cũng đã kham khảo qua anh, sắp tới mình cũng định đăng ký đẻ ở đây vì thấy phòng ốc sạch sẽ, không gian sang trọng và giá cả cũng không đắt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,094 Bài viết

• 1,084 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ bongngo lên chia sẻ kinh nghiệm. Mình cũng có chung cảm nhận như vậy vì đã đến thăm 1 lần và khám 1 lần. Nói chung chỉ có thể đổ tại BV mới nên quy trình chưa thông suốt chứ còn kỹ năng của nhân viên đâu có thể vì "mới" mà tệ được. BV có tính quốc tế, giá cả đâu có rẻ vậy thì họ hoàn toàn thuê được đội ngũ có kỹ năng lành nghề. Mình được giới thiệu là bác sỹ ở đây phải có KN 10 năm mới được làm việc, vậy mà lúc gặp 2 bác sỹ thì họ chắc chỉ hơn kém mình mà thôi (nói chung là trẻ ạ)
    Mẹ khanh-hong nick mới tinh mà khen VM ghê quá, mẹ nó biết nhiều VM như vậy thì chia sẻ giáo sư tiến sỹ đầu ngành nào làm ở đây để bọn mình còn biết đến để khám với.
    • 66 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bilisy Xem bài viết
    Cám ơn mẹ bongngo lên chia sẻ kinh nghiệm. Mình cũng có chung cảm nhận như vậy vì đã đến thăm 1 lần và khám 1 lần. Nói chung chỉ có thể đổ tại BV mới nên quy trình chưa thông suốt chứ còn kỹ năng của nhân viên đâu có thể vì "mới" mà tệ được. BV có tính quốc tế, giá cả đâu có rẻ vậy thì họ hoàn toàn thuê được đội ngũ có kỹ năng lành nghề. Mình được giới thiệu là bác sỹ ở đây phải có KN 10 năm mới được làm việc, vậy mà lúc gặp 2 bác sỹ thì họ chắc chỉ hơn kém mình mà thôi (nói chung là trẻ ạ)
    Mẹ khanh-hong nick mới tinh mà khen VM ghê quá, mẹ nó biết nhiều VM như vậy thì chia sẻ giáo sư tiến sỹ đầu ngành nào làm ở đây để bọn mình còn biết đến để khám với.
    Mình thấy các bác sĩ, y tá ở đây cũng được đấy chứ.Chỉ có quy trình của viện là chưa chuẩn thôi, nhất là khâu lễ tân và đặt hẹn ý.Đấy là cảm nhận của mình. Hy vọng mọi chuyện sẽ suôn sẻ. và mong bệnh viện ngày một phát triển
    • 13 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

minh cung nghi la do BV moi nen quy trinh chua thong nhat nhung minh tin la VinGruop dau tu vao BV co ban va lau dai. Tat nhien BV moi chua the 1 luc moi dc nhieu bsi tien sy, giao su dau nganh ve lam viec nhung it nhat cac truong khoa deu la bac si gioi, co chuyen mon cao.

Nhu minh mo de o BV PSHN do 1 bac si ko phai la tien sy hay thac si mo nhung bsi nay dc moi ng khen ngoi la 1 trong nhung bsi gioi nhat nhi BV. Minh nghi la bang cap chua noi len dieu gi.

ket luan la minh cho be nha minh den kham khoa nhi, be rat thich va vui ve. con hon la di chen chuc o cac BV nhieu GS, TS va con minh se bi lay cac benh khac hay la kham o phong kham tu thi phai luyen luy bsi met moi
    • 1,708 Bài viết

• 7,469 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongngo2011 Xem bài viết
    Mình mang thai tuần thứ 28 rồi, hôm trước mình đưa mẹ và đứa cháu ở nước ngoài về đến BV Quốc Tế Vinmec khám sức khỏe nhân tiện tham quan phòng đẻ vì mình có ý định sinh ở đây.Phải nói thái độ phục vụ và dịch vụ ở đây cực tốt, phòng đẻ sạch sẽ sang trọng,...nhưng đội ngũ y bác sĩ ở đây không được giỏi và chuyên nghiệp lắm ( theo cảm nhận của mình nhé), mẹ mình khám gói sức khỏe 7tr mà làm từ 8h sáng đến 3h chiều mới xong mà kết quả ko được lấy luôn mà phải đợi 5 ngày sau mới nhận được ( trong khi đó khám ở VietSIng 83 Lý Thường Kiệt thì cũng gói sức khỏe như thế họ làm chỉ mất trong 1 buổi sáng,đến trưa nhận được kq luôn mà ở đây mình yêu cầu khám Giáo sư cũng có), đến lượt cháu mình thử máu thì cô y tá loay hoay mãi mới lấy được ven lúc rút máu ra cũng thế nhìn ko chuyên nghiệp 1 tí gì... Lúc mình hỏi ở đây ko có chỉ định khám giáo sư à?các bác sỹ ở đây trẻ nhỉ thì cô nhân viên dẫn mình đi trả lời rằng: đội ngũ bác sỹ trẻ mới minh mẫn và nhanh nhẹn! Nghe thế mình chán hẳn và từ bỏ luôn ý định đẻ ở đây ( đang định tối về thông báo với ox là sẽ đẻ ở đay cho sạch sẽ và tiện, sáng mai sẽ mang 26tr vào nộp để được thăm khám từ tuần 32 tới lúc đẻ và đưa thằng con trai lớn tới đây khám sức khỏe tổng thể luôn).Đúng là may quá chưa nộp tiền vì lúc mới bước vào bệnh viện mình và gđ đã thích quang cảnh và không gian sang trọng ở đây.
    ư

Mình cũng đăng kí sinh trọn gói ở đây, cảm nhận của mình là rất yên tâm về trình độ bác sỹ ở đây, thái độ nhân viên thì nhiệt tình, cởi mở....Đúng là có 1 em lấy máu trẻ trẻ, mỗi lần lấy ;à" em xin phép chị...." mỗi tội hôm mình đi lấy máu, phải lấy 2 lần, lần 1 em í lấy 2 ống, sau đấy khi mình chạy monitor em í sang xin lỗi và lấy thêm 1 ống máu nữa, em í bảo vì mình sinh mổ nên phải làm thêm 1 XN khác nữa....cái này mình nghĩ chắc do bệnh viện mới, mọi cái chưa đi vào guồng mới thế thôi.
    Ngong iu va meo cute

Ngỗng iu: start 3,7kí:Kiss: 2m 5.5kí :Kiss: 3m 7kí:Kiss: 4m 6kí:Crying: 9m 7.4kí 10.5m: 9ki
    • 11 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nói chung các bạn có thể sinh ở đâu cũng được miễn là sàng lọc chắc chắn cả mẹ và thai không có nguy cơ gì đặc biệt, tiên lượng sinh thường, an toàn. Lúc ấy ưu tiên gói dịch vụ sang trọng, lịch sự.
    Nếu mẹ có bệnh lý đặc biệt (suy tim, cao huyết áp, hen phế quản...) có nguy cơ tử vong khi sinh, xin các mẹ về Bạch Mai, ở đấy hồi sức rất tốt, nếu chủ động gần như an toàn tuyệt đối cho mẹ.
    Nêu trường hợp các nguy cơ thuộc về con (chậm phát triển, phát triển quá nhanh, dị tật bẩm sinh...) đề nghị các mẹ chọn những bệnh viện có khoa sơ sinh tốt như PSTW, PSHN...
    Trường hợp cả mẹ và bé đều có nguy cơ? Cái này tôi sẽ tư vấn kèm...phí dịch vụ (đắt đấy).

Tất cả các nguy cơ của mẹ, bé hầu hết đều có thể phát hiện được ở siêu âm+ khám thai tuần 22, xem thêm " các thông tin cần phải có khi siêu âm thai tuần 22" (cái này tôi đang viết).
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Benhvien5cong; 04/06/2012 vào lúc 04:26 AM. Lý do: Đang viết dở
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 83 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Minh thì chưa khám ở đây. nhưng mình thấy bảo bác sĩ cũng chuẩn lắm. Về phụ sản thì bác sĩ Chương ở Việt Nhật đã chuyển về đây rồi. Nên mình nghĩ chắc bác sĩ thì chuẩn thôi.
    • 11 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bs Chương mới làm ở đấy 1 duy nhất từ khi thành lập thôi bạn ạ.
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình vừa mổ đẻ xong ở đây. Mình chỉ có vài dòng chia sẻ thôi. Thái độ của bsy noi chung là lịch thiệp, nhưng chỉ là cách họ thể hiện ban đầu thôi. Vì sinh mổ nên mình ở lại 4ngay,vi vay minh cam nhan ro ve nhan viên ở đây hơn. lẽ ra với gần 4 chục triệu mình bỏ ra để sinh con và đc phục vụ thì mình vẫn chưa hài lòng. Chỉ một vài điều duõng và bác sỹ thực sự nhẹ nhàng,còn lại có nhiều bạn nữ điều duõng chỉ cố làm cho xong,trả lời cho qua. Thậm chí còn bàn tán về nhà mẹ này thế này nhà mẹ kia thế kia,rất mất cảm tình. Mình nghĩ là nguoi mẹ sinh con đầu lòng chưa có kinh nghiệm gì đã vào đây thì nên nhận đc dự tư vấn thật nhiệt tình vì họ chưa có kinh nghiệm chăm con và hiểu về đưa trẻ,đằng này 1 bsy và vài điều duõng ở đây lại tỏ ra nực cười, đem ra bàn tán "nhà này đúng là lắm chuyện này nọ" Mình đang đau vết mổ và cũng chỉ nghe loáng thoáng thôi nên ko muốn đôi co với họ. Nhưng đúng là mình ko thực sự hài lòng với tháic độ của một vài ngươi đó. Tất nhiên cũng có 1,2 chị/bạn nhân viên rất tận tình nhưng tiếc là ko phải ngay nào các bạn đó cũng đi làm để mình đựoc nhờ!!!
    • 385 Bài viết

• 379 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tomato172 Xem bài viết
    Mình vừa mổ đẻ xong ở đây. Mình chỉ có vài dòng chia sẻ thôi. Thái độ của bsy noi chung là lịch thiệp, nhưng chỉ là cách họ thể hiện ban đầu thôi. Vì sinh mổ nên mình ở lại 4ngay,vi vay minh cam nhan ro ve nhan viên ở đây hơn. lẽ ra với gần 4 chục triệu mình bỏ ra để sinh con và đc phục vụ thì mình vẫn chưa hài lòng. Chỉ một vài điều duõng và bác sỹ thực sự nhẹ nhàng,còn lại có nhiều bạn nữ điều duõng chỉ cố làm cho xong,trả lời cho qua. Thậm chí còn bàn tán về nhà mẹ này thế này nhà mẹ kia thế kia,rất mất cảm tình. Mình nghĩ là nguoi mẹ sinh con đầu lòng chưa có kinh nghiệm gì đã vào đây thì nên nhận đc dự tư vấn thật nhiệt tình vì họ chưa có kinh nghiệm chăm con và hiểu về đưa trẻ,đằng này 1 bsy và vài điều duõng ở đây lại tỏ ra nực cười, đem ra bàn tán "nhà này đúng là lắm chuyện này nọ" Mình đang đau vết mổ và cũng chỉ nghe loáng thoáng thôi nên ko muốn đôi co với họ. Nhưng đúng là mình ko thực sự hài lòng với tháic độ của một vài ngươi đó. Tất nhiên cũng có 1,2 chị/bạn nhân viên rất tận tình nhưng tiếc là ko phải ngay nào các bạn đó cũng đi làm để mình đựoc nhờ!!!
    Nghe mẹ nó nói vậy mà e từ bỏ luôn vụ đẻ ở đây rồi, thôi lại quay về VP thôi, minh đang tìm thông tin về bs sản của bệnh viện này nhưng nhìn chung phản hồi đều là nhẹ nhàng nhiệt tình nhưng cái mình cần là chuyên môn cơ, mình tập 1 đẻ ở VP rất hài lòng, mình đẻ thường, hôm đấy vào buổi đêm, mình rất đau nhưng k gây tê màng cứng được nên cứ nằm khóc suốt, thế là bs và bnh điều dưỡng trực đêm hôm đó vao động viên an ủi mình rất nh, cả những cô lao công lau dọn phòng đẻ cũng vào đông viên khiến mình rất cảm kích, nói chung VP thực sự rất đồng bộ, đang ham hố đẻ bé thứ 2 ở Vinmec vì thấy ở đây sạch sẽ và sang trọng hơn VP nhưng thế này thì bye thôi
    Bé Bánh:12w5d 68gr, 23w4d 650gr, 25w5d 820gr, 26w6d 940gr, 28w3d 1312gr, 30w5d 1705gr, 32w3d 2001gr, 37w4d 3240gr-->NB 3240gr, 1m 4,6kg, 2m 5,6kg, 3m 7kg, 4m 8,1kg, 5m 8,4kg, 6m 9kg, 8,5m 11kg, 11m 12,4kg, 11,5m 13kg, 13m 13,5kg, 15m 14,3kg, 18m 15kg, 21,5m 16,8kg, 23m 17kg (cao 92cm), 24m 18kg, 28m 19.5kg, 31m 19,7kg 36m 21kg
    Thanh niên 2 tuổi của mẹ lớn rồi phải ngoan biết chưa Bố mẹ yêu em rất nhiều
    Bé Bun: 12w4d 66gr 18w1d 231gr 22w 490gr 26w3d 980gr 29w3d 1431gr 32w3d 2024gr 34w1d 2180gr 36w 2800gr 37w4d 3200gr 38w1d 3550gr
    Bun NB 3550 gr 1m 4600gr 2m 6400gr 3m 7800gr 4m 8500gr
    • 64 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Tôi cũng đang chán cái BV Vinmec này đến tận cổ rùi đơi. Các bạn liên quan đến thai sản còn tôi liên quan đến phẫu thuật trĩ, hic. Bác sỹ tiếp đón tư vấn thì già lẩm cẩm, có mỗi cái trả lời thông tin rùi tư vấn này nọ mà lập bà lập bập. Tôi nghĩ ừ thì bỏ qua khâu tiếp đón, đi xét nghiệm trước mổ thì chẳng có người dẫn đi, cứ chỉ vu vơ tự đi mà tìm. Đến lúc mổ thì chơi 2 phát gây tê (chắc phát đầu chệch) đến giờ sau 2 tháng vẫn tê rần rần. Mổ xong trĩ có chứng nhận đàng hoàng đảm bảo hết mà sau có 2 tuần giờ lòi ra (trước là trĩ nội, giờ là trĩ ngoại huhu). Đến tái khám thắc mắc là sao lại thế thì bẩu cái này mới bị sau khi mổ. Chửi cũng không ăn thua, nếu là bệnh khác tôi làm đến nơi đến chốn đấy nhưng đằng này cái bệnh khó nói này cãi nhau sao? cứ cãi nhau lại phải tụt quần ra cho xem bằng chứng rùi người này xem người khác xem đến nhục. Ngậm đắng mất tiền mà chẳng đỡ gì cả.
    Nói chung bệnh viện chỉ được cái mẽ, nhân lực thì nên xem lại nhất là đội ngũ bác sỹ có tay nghề, phải nói là kém, tiền chúng ta bỏ ra chỉ để hưởng cơ sở vật chất thôi, chứ nếu bệnh nặng, hay có nguy cơ cao thì đừng dại mà thò mặt vào đây.
    • 385 Bài viết

• 379 Được cảm ơn

Em đọc bài viết của c mà vừa thương c lại vừa buồn cười vì cái công cuộc mổ trĩ của c sao mà gian nan thế, đúng là cái đấy cũng khó mà phân biệt hơn thua cơ, thôi cạch cái bọn này cho lành, em lại quay lại VP làm tập 2 cho lành vậy, kẻo tiền mất tật mang

Gửi từ ứng dụng Web Tre Tho trên iPhone
    Bé Bánh:12w5d 68gr, 23w4d 650gr, 25w5d 820gr, 26w6d 940gr, 28w3d 1312gr, 30w5d 1705gr, 32w3d 2001gr, 37w4d 3240gr-->NB 3240gr, 1m 4,6kg, 2m 5,6kg, 3m 7kg, 4m 8,1kg, 5m 8,4kg, 6m 9kg, 8,5m 11kg, 11m 12,4kg, 11,5m 13kg, 13m 13,5kg, 15m 14,3kg, 18m 15kg, 21,5m 16,8kg, 23m 17kg (cao 92cm), 24m 18kg, 28m 19.5kg, 31m 19,7kg 36m 21kg
    Thanh niên 2 tuổi của mẹ lớn rồi phải ngoan biết chưa Bố mẹ yêu em rất nhiều
    Bé Bun: 12w4d 66gr 18w1d 231gr 22w 490gr 26w3d 980gr 29w3d 1431gr 32w3d 2024gr 34w1d 2180gr 36w 2800gr 37w4d 3200gr 38w1d 3550gr
    Bun NB 3550 gr 1m 4600gr 2m 6400gr 3m 7800gr 4m 8500gr
    • 47 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongngo2011 Xem bài viết
    KHiếp khám sức khỏe trọn gói làm những cái gì mà những 7tr ạ?
    Gói hôm nọ em đi khám đây này, có 2tr2 thui mà còn được giảm 20% tính giá còn có 1tr7 sau đó còn được làm quả thẻ nhóm máu trông rất pro , thấy quảng cáo là có thẻ này sau ko cần xét nghiệm nữa, cấp cứu truyền maũoef ra là ok

Chỉnh sửa lần cuối bởi cutit_08; 06/02/2013 vào lúc 08:52 AM.
    • 853 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meiuchou Xem bài viết
    Tôi cũng đang chán cái BV Vinmec này đến tận cổ rùi đơi. Các bạn liên quan đến thai sản còn tôi liên quan đến phẫu thuật trĩ, hic. Bác sỹ tiếp đón tư vấn thì già lẩm cẩm, có mỗi cái trả lời thông tin rùi tư vấn này nọ mà lập bà lập bập. Tôi nghĩ ừ thì bỏ qua khâu tiếp đón, đi xét nghiệm trước mổ thì chẳng có người dẫn đi, cứ chỉ vu vơ tự đi mà tìm. Đến lúc mổ thì chơi 2 phát gây tê (chắc phát đầu chệch) đến giờ sau 2 tháng vẫn tê rần rần. Mổ xong trĩ có chứng nhận đàng hoàng đảm bảo hết mà sau có 2 tuần giờ lòi ra (trước là trĩ nội, giờ là trĩ ngoại huhu). Đến tái khám thắc mắc là sao lại thế thì bẩu cái này mới bị sau khi mổ. Chửi cũng không ăn thua, nếu là bệnh khác tôi làm đến nơi đến chốn đấy nhưng đằng này cái bệnh khó nói này cãi nhau sao? cứ cãi nhau lại phải tụt quần ra cho xem bằng chứng rùi người này xem người khác xem đến nhục. Ngậm đắng mất tiền mà chẳng đỡ gì cả.
    Nói chung bệnh viện chỉ được cái mẽ, nhân lực thì nên xem lại nhất là đội ngũ bác sỹ có tay nghề, phải nói là kém, tiền chúng ta bỏ ra chỉ để hưởng cơ sở vật chất thôi, chứ nếu bệnh nặng, hay có nguy cơ cao thì đừng dại mà thò mặt vào đây.

Híc, đọc bài của mẹ này vừa thương vừa buồn cười (vì giọng văn của mẹ nó). Em đang định đăng ký cho người nhà khám trĩ ở đây chắc phải xem xét lại nhỉ.
    • 112 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Em lôi cái topic này lên xem ai sinh ở đây rồi mà chất lượng không tốt thì feedback ạ.