Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Thai lưu nhiều lần, khám ở đâu để biết nguyên nhân

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.33K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị, em là thành viên mới của DĐ, em muốn biết một số thông tin có mẹ nào biết chỉ giúp em với.
    Em bị thai lưu 2 lần cách nhau 5 tháng. Triệu chứng của thai lưu không có gì cả, chỉ đi khám mới biết.
    Bây giờ em muốn đi kiểm tra sức khoẻ để biết nguyên nhân mà điều trị nhưng em ko biết phải khám ở đâu và xét nghiệm những cái gì.
    Bây giờ em cũng mong có em bé lại nhưng mà sợ quá không dám thả.
    Có mẹ nào cũng bị trường hợp như em mà đã thành công rùi thì chỉ giúp em với.
    Cảm ơn các mẹ nhìu nha.
    Chúc các mẹ gặp nhiều may mắn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 44 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

em đến phòng khám 56HBT( của viện C), các BS sẽ cho em lời khuyên và tư vấn
    • 956 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thoahua Xem bài viết
    Chào các chị, em là thành viên mới của DĐ, em muốn biết một số thông tin có mẹ nào biết chỉ giúp em với.
    Em bị thai lưu 2 lần cách nhau 5 tháng. Triệu chứng của thai lưu không có gì cả, chỉ đi khám mới biết.
    Bây giờ em muốn đi kiểm tra sức khoẻ để biết nguyên nhân mà điều trị nhưng em ko biết phải khám ở đâu và xét nghiệm những cái gì.
    Cảm ơn các mẹ nhìu nha.
    Chào bạn,
    Mình cũng từng bị thai lưu 2 lần, giờ đang có thai lần 3, giờ mình được gần 32w rồi đó.
    Nhưng bạn bị thai lưu ntn. Như mình là 2 lần bị thai lưu đều khoảng 8w và không có tim thai và cách nhau 3 tháng. Lần thứ 3 mình để cách hơn 7 tháng mới dám thả lại, trước khi có lại, mình có đi khám tổng quát lại của bs. Lan tại pk 56 HBT nói chung phải xét nghiệm nhiều thứ lắm, bạn cứ qua đó khám bs sẽ chỉ định khám cái gì.
    - Xét nghiệm nhóm máu, Rh, xét nghiệm Nhiễm sắc thể của cả 2 vợ chồng
    - Xét nghiệm virus clamydia,....
    Nếu không bị sao, bạn nói với bs là em muốn có thai trong thời gian sắp tới, cô sẽ cho thuốc bổ để bạn bổ sung uống. Như mình hồi đó khám không bị sao, nên về uống thuốc bổ trước khoảng 3 tháng, nhưng mới uống được 2 tháng thì mình có bầu (thuốc gồm viên vitamin tổng hợp Natalvit, vitamin E là mình uống thêm).
    Ngay sau khi có thai, bạn phải đến cô ý giữ luôn cho vừa mới biết 2vạch ý, lúc bắt đầu có thai thì mình qua nhà riêng của cô khám (193C Bà Triệu). Rất nhiều người thành công.
    Chúc bạn thành công.
    • 385 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thoahua Xem bài viết
    Cảm ơn các mẹ nhìu nha.
    Chào bạn, mình cũng bị thai lưu cách đây gần 2 tháng khi tuổi thai đang ở tuần 11. Xin chia buồn cùng bạn nhé.

Để biết chính xác lý do về thai lưu thì khó lắm bạn ạ. Em mình là bác sĩ nói rằng chỉ có thể biết nguyên nhân nếu lấy bào thai lưu đi giải phẫu thôi. Có thể do dị tật, biến đổi gen, tác động sinh hoá bên ngoài, nội tiết người mẹ không đủ hay xung khắc với thai...

Sau khi mình bị hỏng thì các bác sĩ ở viện C khuyên nên kiêng 3 tháng rồi mới thả, và trong quá trình đó thì chăm lo bồi bổ sức khoẻ, uống Vitamin E và viên sắt mỗi ngày và khi nào có bầu là NGAY LẬP TỨC đến gặp bác sĩ để theo dõi. Còn người quen thân thì khuyên mình để cơ thể hồi lại trong 6 tháng rồi hãy có.

Đồng thời, mọi người đều khuyên mình bốc thuốc đông y uống cho bổ và khoẻ. Mình được giới thiệu đến bác sĩ Ngọc Lâm (trên diễn đàn cũng có topic về bác Ngọc Lâm ở Mỹ Đình đấy). Mình đến bắt mạch thì bác Lâm bảo cơ thể mình yếu, toàn mạch trầm và phải đợi ít nhất sau Tết âm mới nên có lại, nếu có lại sớm thì lại hỏng nên mình cũng run. Giờ thì chỉ đang uống thuốc bổ và chăm lo sức khoẻ thôi.

Về Bs Lan ở Bà Triệu thì mình cũng nghe nhiều người khen về giữ thai lắm. Cô bạn thân của mình cũng từng bị thai lưu một lần do không có tim thai. Sau này có thai lại thì đến ngay Bs Lan cho thuốc đặt giữ thai. Giờ bạn ấy đang có bầu được 5 tháng rồi. Sau này khi nào có bầu lại (nếu may mắn) thì mình cũng sẽ đến theo Bs Lan.

Vài dòng thông tin như vậy cho bạn tham khảo. Quan trọng là bình tâm và giữ sức khoẻ bạn nhé :Rose:
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các bạn, mình mới bị thai lưu. Mình đang muốn đi làm lễ cầu siêu cho con. Có bạn nào muốn đi cùng không? Liên lạc với mình nhé: 0983061879
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi, cho em hỏi với ah, em thấy trên mạng có nói đến các bác sĩ chuyên chữa thai lưu, như bác sĩ Cần, bác Lan, bác Dục thì những chỗ đó chi phí có cao ko ạ? Em đang băn khoăn ko biết nên đến bệnh viện phụ sản trung ương hay đen các phòng khám tư nhỉ các chị cho em lời khuyên với ah