Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Thai bao nhiêu tuần thì siêu âm có thể nhìn thấy!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 26.8K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 258 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, tháng này em chậm kinh 10 ngaỳ, thử que thấy 2v và sau đó em đi xét nghiệm máu để làm HCG beta thì kết quả là 598 u/L ở 56 Hai Bà Trưng, kết quả như vậy nghĩa là thế nào,em có thai chưa và nếu có thì tầm mầy tuần đi siêu âm thì nhìn thấy, dưới 4 tuần có nhìn thấy gì không ạ ?
    Thanks !
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• thai duoc may tuan thi sieu am thay

ki kinh cua em khong duoc deu cho lam dao dong tu 35-50 ngay, lan cuoi em co kinh la 22/3 , trong khoang thang 4 vo chong em co qh den ngay 23/4 thi chong em ve my lai, ngay 28/4 em co thu que quicktisk thi chi co 1 vach , 1 tuan sau ngay 4/5 em cam thay nguc cang, quang nguc co noi hat mau trang,...

• Các mẹ ơi ở phòng khám VietSing khám có kỹ không??????????????

em mới mang thai nên chưa biết đi siêu âm ở đâu để xem được giới tính của bé. Nghe các mẹ các chị...

• Thai bao nhiêu Tuần thì có Phôi và Tim thai?

Chào các mẹ!Em mới đi SA về, BS nói CDTT 8 mm ,kết luận thai 4-5 tuần tuổi, chưa thấy phôi và jolksac.Các mẹ cho em hỏi, CDTT 8mm tương đương 4-5 tuần mà chưa có jolksac là tốt hay không vậy?Các mẹ Chính xác thì bao nhiêu ngày là SA thấy được jolksac và phôi thai, bao lâu thì nghe tim thai.Em lo...

• Re: Thành An cho thuê tài chính

Thành An cho thuê tài chính giá rẻ, thủ tục đơn giản và giải quyết nhanh gọn. Chi tiết khi cần...

• Tim hiểu sự thật về thuốc Procare

Có mẹ nào đã dùng thuốc Procare và biết rõ nguồn gốc của thuốc này không? Thuốc này quảng cáo sản...

• 36 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn ơi. Hồi mình có Misu, chậm kinh 7 ngày là siêu âm đã thấy túi thai nằm trong tử cung. Chúc mừng bạn 2 vạch, chúc 2 mẹ con những điều tốt đẹp nhất
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 296 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Theo mình biết xét nghiệm beta HCG phải trên 2000 bạn mới nhìn thấy túi thai được. Chỉ số của bạn tương ứng thai hơn 4 tuần, thai đã về tử cung nhưng bé quá chưa thấy được đâu.
    Để 5-7 ngày sau đi khám lại chắc sẽ thấy hình ảnh túi thai thui, đừng suốt ruột quá bạn nhé

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E trễ kinh 8ngay rồi, thử lên 2v thế e đi siêu âm đã nhìn thấy chưa ah. E mang thai lần đầu nên lo lắng quá
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Baby-bong Xem bài viết
    E trễ kinh 8ngay rồi, thử lên 2v thế e đi siêu âm đã nhìn thấy chưa ah. E mang thai lần đầu nên lo lắng quá
    chưa thấy đâu bạn ạ, mình cũng trễ 1 tuần, thử que 2 vạch roài nhưng đi siêu âm mà vẫn chưa thấy gì, hichic
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ch đã siêu âm lại chưa? đã thấy hưa ạ. e cũng trễ 1 tuần đi siêu âm mà chưa thấy,. thử 4 que rồi cái nào cũng nét. giờ được 12 ngày rồi k biết đã thấy chưa để đi siêu âm nữa.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Quynhthanh182 Xem bài viết
    chưa thấy đâu bạn ạ, mình cũng trễ 1 tuần, thử que 2 vạch roài nhưng đi siêu âm mà vẫn chưa thấy gì, hichic
    • 550 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeu_con_tho Xem bài viết
    ch đã siêu âm lại chưa? đã thấy hưa ạ. e cũng trễ 1 tuần đi siêu âm mà chưa thấy,. thử 4 que rồi cái nào cũng nét. giờ được 12 ngày rồi k biết đã thấy chưa để đi siêu âm nữa.
    Nếu chu kỳ của bạn đều thì trễ 1 tuần đi sa là có thể thấy túi ối rồi đó.

Cầu trời cho con yêu khỏe mạnh
    Con yêu hãy khỏe mạnh cùng mẹ cán đích 9m10d nha con. Cả gia đình đang đợi con đó. Cả nhà đều yêu con

• 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, tình hình là em thử 2v, dự định đi siêu âm lúc trễ 2 tuần (tuần rồi e đi siêu âm bs hỏi biết trễ 1 tuần, phán liền là chưa thấy đâu). Theo cách tính thì trễ 2 tuần là thai 6 tuần tuổi, vậy mình có nên đi siêu âm gì, và có nhiều % thấy tim thai, phôi thai chưa ạ? Có lần đầu nên cứ lo lắng sốt ruột sao sao í các mẹ ơi.
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, tình hình là mình thử 2v, dự định đi siêu âm lúc trễ 2 tuần (tuần rồi e đi siêu âm bs hỏi biết trễ 1 tuần, phán liền là chưa thấy đâu). Theo cách tính thì trễ 2 tuần là thai 6 tuần tuổi, vậy mình có nên đi siêu âm gì, và có nhiều % thấy tim thai, phôi thai chưa ạ? Có lần đầu nên cứ lo lắng sốt ruột sao sao í các mẹ ơi.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

như vậy thì mình có thể yên tâm rồi. mình trễ 7,8 ngày gì đó. xét nghiệm máu thì 801 miu/ml nhưng siêu âm chẳng thấy đâu. lo sốt vó từ sáng giờ.