• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 8 Lượt chia sẻ
  • 16.2K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 212 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thân gởi các chị em trên diễn đàn.
    Mình năm nay 43 tuổi, may mắn được con trai cho làm bà Nội sớm nên rất bối rối...:Laughing:
    Cuối tháng 12 là con dâu mình sinh em bé, mình dự định cho cháu sinh ở bệnh viện Hùng Vương.. Chị em nào đã sinh ở đó xin vui lòng chỉ giúp :
    * Khu vực sinh dịch vụ của bệnh viện Hùng Vương nằm trên đường nào..?
    * Phòng sinh gia đình ( cho người nhà vào khi sinh ) chi phí là bao nhiêu..?
    Nằm phòng thường cũng không sao, nhưng lúc sinh mình muốn có chồng cháu vào cho cháu đỡ sợ, vì cháu còn trẻ quá, trăm sự mình đều lo và tính giúp..:Sad:
    Tình hình kinh tế gia đình mình không rộng... do mình thương con, thương dâu quá nên tính chọn sinh gia đình cho cháu...
    Vậy mình phải chuẩn bị bao nhiêu thì đủ ạ..?
    Hiện giờ mình có được 7 triệu rồi...
    Rất mong các chị em giúp đỡ và tư vấn giúp cho. mình chỉ sinh có 1 lần nên bây giờ mù tịt ạ....
    Cám ơn các chị em rất nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 69 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em đang khám thai ở BVHV nên biết như sau:
    Khu vực sinh dv vô cổng đường Hùng Vương nha.
    Phòng sinh gia đình chi phí là 1tr (cho 1 người nhà vào phòng sanh)
    Nếu sinh thường thì chuẩn bị khoảng 5tr,sinh mổ thì 8-9tr (maximum)
    Chúc bà Nội mau có cháu nha!
    • 212 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chị cám ơn em nhiều lắm...thế khi nào em sinh...Chi nôn nao quá trời đi....Vậy là số tiền chị có chắc là ổn thoả rồi..hihi cộng với lương tháng này nữa là chi đỡ lo... Ho6 em 1 cái nhé:Kiss:
    • 65 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Võ Đình Nguyên Xem bài viết
    Thân gởi các chị em trên diễn đàn.
    Mình năm nay 43 tuổi, may mắn được con trai cho làm bà Nội sớm nên rất bối rối...:Laughing:
    Cuối tháng 12 là con dâu mình sinh em bé, mình dự định cho cháu sinh ở bệnh viện Hùng Vương.. Chị em nào đã sinh ở đó xin vui lòng chỉ giúp :
    * Khu vực sinh dịch vụ của bệnh viện Hùng Vương nằm trên đường nào..?
    * Phòng sinh gia đình ( cho người nhà vào khi sinh ) chi phí là bao nhiêu..?
    Nằm phòng thường cũng không sao, nhưng lúc sinh mình muốn có chồng cháu vào cho cháu đỡ sợ, vì cháu còn trẻ quá, trăm sự mình đều lo và tính giúp..:Sad:
    Tình hình kinh tế gia đình mình không rộng... do mình thương con, thương dâu quá nên tính chọn sinh gia đình cho cháu...
    Vậy mình phải chuẩn bị bao nhiêu thì đủ ạ..?
    Hiện giờ mình có được 7 triệu rồi...
    Rất mong các chị em giúp đỡ và tư vấn giúp cho. mình chỉ sinh có 1 lần nên bây giờ mù tịt ạ....
    Cám ơn các chị em rất nhiều.

*******Chúc Mừng Chị sắp lên chức Bà Nội...em cũng dự định sinh ở Hùng Vương vào tháng 1/2009 nên cũng có tìm hiểu chút...Chị có thể vào đường link trang web dưới đây để tham khảo thêm nhé....
    BS và NHS ở BV Hùng Vương

:Applause::Battin ey::LoveStruc::559:
    Cả nhà ta cùng thương yêu nhau, xa là nhớ gần nhau là cười...!
    • 212 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mesubin1701 Xem bài viết
    *******Chúc Mừng Chị sắp lên chức Bà Nội...em cũng dự định sinh ở Hùng Vương vào tháng 1/2009 nên cũng có tìm hiểu chút...Chị có thể vào đường link trang web dưới đây để tham khảo thêm nhé....
    Chào em..
    Chị cám ơn em rất nhiều... chị đã xem đường link này từ lúc biết diễn đàn wtt, chị thấy trong diễn đàn có 1 người đã sinh ở bệnh viện Hùng Vương và cũng sinh phòng sinh gia đình...chị đã nhắn tin riêng để hỏi trực tiếp cô ấy, nhưng cô ấy không trả lời, chỉ gởi lại những dòng chị hỏi mà thôi, vì vậy chị mới lập toptic mới với chủ đề nhờ các chị em giúp đỡ... chi cám ơn em nhiều nhé, có thể em và con dâu chị sinh cùng thời điểm đấy, nhưng con đầu tiên dự đoán ngày sinh thường không đúng ngày...chị chúc em may mắn, mẹ tròn con vuông nhé...
    • 378 Bài viết

• 499 Được cảm ơn

Chị ơi, chừng nào con dâu chị sanh xong, chị nhớ viết một bài cụ thể từ lúc nhập viện đến lúc xuất viện thì phải cần làm thủ tục gì, bồi dưỡng bsĩ y tá ra saođể chị em học hỏi kinh nghiệm nhé. Em cũng định sanh ở HV đây. . Chúc cho con dâu chị mẹ tròn con vuông nhé
    • 2,432 Bài viết

• 1,261 Được cảm ơn

Chị ơi , chị đúng là bà mẹ chồng dễ thương , thấy chị hỏi mà thương quá , muốn chảy nước mắt đây , mà em là ng khó khóc lắm chị ah ..hihi , chắc tại em ko có phước chư con dâu chị ....Chúc chị mau có cháu ngoan và khoẻ mạnh nhé ....Gưi3 lời chúc con dâu chị mẹ tròn con vuông .
    • 212 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi UiiiDzaaa Xem bài viết
    Chị ơi , chị đúng là bà mẹ chồng dễ thương , thấy chị hỏi mà thương quá , muốn chảy nước mắt đây , mà em là ng khó khóc lắm chị ah ..hihi , chắc tại em ko có phước chư con dâu chị ....Chúc chị mau có cháu ngoan và khoẻ mạnh nhé ....Gưi3 lời chúc con dâu chị mẹ tròn con vuông .
    Hihi...chị rất vui khi đuợc mọi ngừoi chia sẻ với chị...chị cám ơn em nhiều, có lẽ cuộc đời chị không may mắn lắm..nên nhất quyết không để lập lại với các con mình...hihi...chị cũng cầu mong hạnh phúc đến với em và tất cả các bà mẹ trẻ....
    • 212 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zomme Xem bài viết
    Chị ơi, chừng nào con dâu chị sanh xong, chị nhớ viết một bài cụ thể từ lúc nhập viện đến lúc xuất viện thì phải cần làm thủ tục gì, bồi dưỡng bsĩ y tá ra saođể chị em học hỏi kinh nghiệm nhé. Em cũng định sanh ở HV đây. . Chúc cho con dâu chị mẹ tròn con vuông nhé
    ừ...chị sẽ nhớ và viết lai ( Quá Trình ) cháu Nội chị ra đời cho các em tham khảo
    • 1,048 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

thương bà mẹ chồng này quá đi. 30 năm sau (dự đoán thế) em cũng sẽ noi gương chị trở thành một bà mẹ chồng dễ thương như vậy.
    • 212 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoc suong Xem bài viết
    thương bà mẹ chồng này quá đi. 30 năm sau (dự đoán thế) em cũng sẽ noi gương chị trở thành một bà mẹ chồng dễ thương như vậy.
    Chị luôn mong muốn giáo dục con + cháu mình chữ Đức để hưởng được chữ Phước... Chị chúc các em đã sinh baby...cháu hay ăn chóng lớn..các em sắp sinh thật nhiều may mắn..hihihi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Võ Đình Nguyên; 07/12/2008 vào lúc 02:59 PM.
    • 212 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Ôi trời ơi ...mình nôn nao quá...Hôm nay con dâu mình gọi điện...(Bà Nội ơi Gấu cưng của bà Nội đạp dữ quá... con đau thốn phía dưới chịu không nổi..) Tội con dâu mình quá..:Sad:
    Các chị em nào gần ngày sinh hay đau từ phần hông xuống dưới là bình thường nhé..Vì xương chỗ ấy và các vùng lân cận mềm ra dọn đường cho cục cưng ra đời mà...Bác Sĩ khám cho con dâu mình nói thế đấy....
    :Laughing::Laughing::Laughing: Trời ơi mong thấy mặt cháu Nội quá đi thôi :Laughing::Laughing::Laughing:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Võ Đình Nguyên; 09/12/2008 vào lúc 04:16 PM.
    • 1,777 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Ngưỡng mộ bà nội này quá, em được mọi người nói là có mẹ chồng thương nhưng khi em sinh bé đầu bị rạch tầng sinh môn nên em kêu với mẹ đẻ bị đau mà mẹ chồng nói 1 câu với mẹ đẻ em làm em không quên được: "Đau gì bà, nó uốn bà đấy thôi" làm mẹ đẻ em khóc và luôn lo lắng cho em, vì từ trước tới giờ ai cũng nghĩ mẹ chồng thương em. Sau này em cũng phải học bác Võ Đình Nguyên mới được. Chúc con dâu bác " mẹ tròn con vuông".
    • 212 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quatmo Xem bài viết
    Ngưỡng mộ bà nội này quá, em được mọi người nói là có mẹ chồng thương nhưng khi em sinh bé đầu bị rạch tầng sinh môn nên em kêu với mẹ đẻ bị đau mà mẹ chồng nói 1 câu với mẹ đẻ em làm em không quên được: "Đau gì bà, nó uốn bà đấy thôi" làm mẹ đẻ em khóc và luôn lo lắng cho em, vì từ trước tới giờ ai cũng nghĩ mẹ chồng thương em. Sau này em cũng phải học bác Võ Đình Nguyên mới được. Chúc con dâu bác " mẹ tròn con vuông".
    :Sad::Sad::Sad: Trời... Thương mẹ đẻ em quá...sao lại nói lời vô tâm thế nhỉ...con người ta sinh ra chưa nhờ cậy được gì nhiều bây giờ sinh cháu cho mình...ai lại đi nói thế...:Sad: Quên đi em ạ... con dâu chị lại có cảnh ngựơc đời đây.... Từ lúc có thai đến giờ....Trăm sự chị lo chị tính...Mẹ đẻ không hề hỏi thăm...mình cứ sợ dâu mình tủi thân.... Sao trên đời có nhiều chuyện oán oăm thế em nhỉ :Thinking:
    • 212 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

loa...loa..loa..cháu Nội tui...Võ Đình Nguyên đã chào đời rồi...:Laughing::Laughing: Cháu cân nặng 2 kg 800. Trắng như tuyết...dễ thương lắm..:Laughing::Laughing::Laughing:
    Sau đây lá ( Quá Trình ) của cháu Nội mình nhé.
    Nhập viện vào cổng đường Lý Thường Kiệt. Đến phòng cấp cứu hỏi khoa sinh dịch vụ.
    Khoa dịch vụ nằm ở lầu 1.
    Vào nộp sổ khám thai và đăng ký:
    Sinh thường đóng tạm ứng 3 triệu.
    Sinh phòng sinh gia đình ( có 1 người vào khi sản phụ sinh ) đóng 4 triệu
    Sinh mổ mình quên không hỏi vì lu bu quá:Laughing::Laughing: nhưng cũng không hơn bao nhiêu đâu.
    Con dâu mình sinh phòng sinh gia đình + gây tê màng cứng ( đẻ không đau )
    nằm phòng 90 nghìn 1 ngày + cơm 50 nghìn 1 ngày..v..v..
    Đóng 4 triệu..Khi xuất viện còn được thối lại 327 nghìn.
    Như vậy là tiền trong bệnh viện hết 3.673.000
    Bác sĩ đỡ đẻ và may tầng sinh môn rất kỹ lưỡng... mình biếu bác sĩ 200 nghìn.
    Cô phụ đỡ sinh...hút đàm cho bé + lấy bánh nhau sản phụ mở ra kiểm tra kỹ lưỡng xem có xót nhau không......mình biếu cô ấy 100 nghìn.
    Nhập viện chờ sinh 2 ngày...sinh xong 2 ngày sau xuất viện.
    Có thắc gì các chị em cứ hỏi nhé.
    Chúc mọi người mẹ tròn con vuông như cháu Nội mình hihihih:Laughing::Laughing::Laughing:
    • 913 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

loa...loa..loa..cháu Nội tui...Võ Đình Nguyên đã chào đời rồi...:Laughing::Laughing: Cháu cân nặng 2 kg 800. Trắng như tuyết...dễ thương lắm..:Laughing::Laughing::Laughing:
    Sau đây lá ( Quá Trình ) của cháu Nội mình nhé.
    Nhập viện vào cổng đường Lý Thường Kiệt. Đến phòng cấp cứu hỏi khoa sinh dịch vụ.
    Khoa dịch vụ nằm ở lầu 1.
    Vào nộp sổ khám thai và đăng ký:
    Sinh thường đóng tạm ứng 3 triệu.
    Sinh phòng sinh gia đình ( có 1 người vào khi sản phụ sinh ) đóng 4 triệu
    Sinh mổ mình quên không hỏi vì lu bu quá:Laughing::Laughing: nhưng cũng không hơn bao nhiêu đâu.
    Con dâu mình sinh phòng sinh gia đình + gây tê màng cứng ( đẻ không đau )
    nằm phòng 90 nghìn 1 ngày + cơm 50 nghìn 1 ngày..v..v..
    Đóng 4 triệu..Khi xuất viện còn được thối lại 327 nghìn.
    Như vậy là tiền trong bệnh viện hết 3.673.000
    Bác sĩ đỡ đẻ và may tầng sinh môn rất kỹ lưỡng... mình biếu bác sĩ 200 nghìn.
    Cô phụ đỡ sinh...hút đàm cho bé + lấy bánh nhau sản phụ mở ra kiểm tra kỹ lưỡng xem có xót nhau không......mình biếu cô ấy 100 nghìn.
    Nhập viện chờ sinh 2 ngày...sinh xong 2 ngày sau xuất viện.
    Có thắc gì các chị em cứ hỏi nhé.
    Chúc mọi người mẹ tròn con vuông như cháu Nội mình hihihih:Laughing::Laughing::Laughing:
    Chúc mừng cô.:Rose::Rose::Applause::Applause:chúc cháu nội cô mau ăn chóng lớn.:Kiss::Kiss:, và em thì mau khỏe, có thật nhiều sữa cho bé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 212 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giapham Xem bài viết
    Chúc mừng cô.:Rose::Rose::Applause::Applause:chúc cháu nội cô mau ăn chóng lớn.:Kiss::Kiss:, và em thì mau khỏe, có thật nhiều sữa cho bé.
    Cám ơn em rất nhiều. Cầu chúc gia đình em May Mắn + Hạnh Phúc :Laughing:
    • 65 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

:Rose:
    Cám ơn em rất nhiều. Cầu chúc gia đình em May Mắn + Hạnh Phúc :Laughing:
    ***Chúc mừng Chị đón cháu Nội yêu dễ thương...chúc mừng dâu Chị được mẹ tròn con vuông...Bé hay bú khoẻ chóng lớn nhé....:Rose:
    Cho em hỏi thêm chút a...:
    - Bệnh viện có phát cho mẹ và bé các vật dụng gì ko ạ, hay là mình phải đem tất cả đồ dùng theo...
    - Dâu chị nằm phòng 90K/ngày là phòng mấy người?có thoáng ko?có chỗ cho người nhà nằm để chăm sóc ko?và ở dãy nào:B, C, D...?
    - Bs và y tá chăm sóc cho bé có dễ chịu ko ạ?mình có phải cho tiền ko, là bao nhiêu?
    - Hình như Chị ko chọn Bs phải ko?vậy khi vào sinh thì BS và y tá có nhẹ nhàng ko...?(vì có người ko theo Bs nào nên họ cứ để nằm hoài, ko hỏi han....) nên em cũng lo lo...
    ****Cám ơn chị nhiều!!!!

:Applause::Battin ey::LoveStruc::559:
    Cả nhà ta cùng thương yêu nhau, xa là nhớ gần nhau là cười...!
    • 212 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mesubin1701 Xem bài viết
    :Rose:

***Chúc mừng Chị đón cháu Nội yêu dễ thương...chúc mừng dâu Chị được mẹ tròn con vuông...Bé hay bú khoẻ chóng lớn nhé....:Rose:
    Cho em hỏi thêm chút a...:
    - Bệnh viện có phát cho mẹ và bé các vật dụng gì ko ạ, hay là mình phải đem tất cả đồ dùng theo...
    - Dâu chị nằm phòng 90K/ngày là phòng mấy người?có thoáng ko?có chỗ cho người nhà nằm để chăm sóc ko?và ở dãy nào:B, C, D...?
    - Bs và y tá chăm sóc cho bé có dễ chịu ko ạ?mình có phải cho tiền ko, là bao nhiêu?
    - Hình như Chị ko chọn Bs phải ko?vậy khi vào sinh thì BS và y tá có nhẹ nhàng ko...?(vì có người ko theo Bs nào nên họ cứ để nằm hoài, ko hỏi han....) nên em cũng lo lo...
    ****Cám ơn chị nhiều!!!!
    :Laughing: Cám ơn em đã chúc phúc cho cháu...
    Chị không chọn bác sĩ..vì chị nghĩ ở bệnh viện luôn luôn có bác sĩ trực...nếu có sự cố gì họ cũng sẽ nhanh chóng giải quyết...
    Chị đăng ký phòng sinh gia đình ( cho 1 người vào khi sản phụ sinh )..dịch vụ này chính bác sĩ đỡ đẻ nên cũng không lo lắng lắm. Em đừng chọn bác sĩ...như thế em sẽ mất thêm 1 triệu nữa đấy.
    Em sinh ở khoa dịch vụ hay khoa nào cũng thế...khi em đau bụng hay có gì bất thường mà cơ thể em cảm nhận được thì em phải báo người ta mới biết hướng giải quyết ( đây là ý kiến riêng của chị )
    Khi chờ sinh...các cô y tá sẽ đo cơn gò và theo dõi tim thai của bé... lúc đo tim em cần phải ăn no...và thoải mái thì nghe tim bé mới chính xác....
    Ở khoa dịch vụ...chị thấy hay khuyến khích gây tê màng cứng ( đẻ không đau )..
    Nếu em chịu đựng được những cơn đau khi chuyển dạ...thì ko cần dùng phương pháp này...vì sau đó là đau lưng lắm.....Con dâu chị còn trẻ quá...đau bụng ko chịu nổi...nó khóc chị cũng khóc theo...nên đành phải dùng thuốc thôi.
    Muốn dùng ( đẻ ko đau...cũng phải nở 4 hoặc 5 phân mới dùng được )
    Khi vào phòng chờ sinh...em nên mang theo băng vệ sinh dành cho sản phụ...chai nước suối nhỏ để khát là có uống liền.
    Lúc em ở sảnh chờ sinh...người nhà có thể vào ngồi với em....Em có thể ăn uống thoải mái...lưu ý là em đi vệ sinh có đúng giờ ko..? nếu cần thì phải nhờ các cô bơm nước để tránh khi sinh có phân sẽ nhiễm trùng...
    Sinh em bé xong...áo + tã + băng rốn + khăn quấn bé + nón...v..v .. của bệnh viện hết.
    Phòng 90 nghìn có phòng vệ sinh luôn + máy lạnh + quạt... 7 người nằm...chị mua cái chiếu trải ra giữa 2 giường vừa nghỉ vừa chăm cháu...
    Tuỳ theo sự sắp xếp của bệnh viện...con dâu chị nằm ở Khu D
    Em muốn nằm phòng cao hơn cũng có...sau khi sinh chuyển xuống khoa...các cô y tá sẽ cho em tham khảo và đăng ký...
    Em còn gì thắc mắc thì cứ hỏi tiếp... vì có điều chị thấy là bình thường nhưng với mấy em thì bỡ ngỡ lắm....Yên tâm nhé...chị sẽ trả lời hết những gì chị biết...:Laughing:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Võ Đình Nguyên; 03/01/2009 vào lúc 09:09 AM.
    • 1,048 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Chúc mừng cô lên chức Bà Nội nha. Con dâu cô có phước thiệt.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3