• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.7K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 212 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thân gởi các chị em trên diễn đàn.
    Mình năm nay 43 tuổi, may mắn được con trai cho làm bà Nội sớm nên rất bối rối...:Laughing:
    Cuối tháng 12 là con dâu mình sinh em bé, mình dự định cho cháu sinh ở bệnh viện Hùng Vương.. Chị em nào đã sinh ở đó xin vui lòng chỉ giúp :
    * Khu vực sinh dịch vụ của bệnh viện Hùng Vương nằm trên đường nào..?
    * Phòng sinh gia đình ( cho người nhà vào khi sinh ) chi phí là bao nhiêu..?
    Nằm phòng thường cũng không sao, nhưng lúc sinh mình muốn có chồng cháu vào cho cháu đỡ sợ, vì cháu còn trẻ quá, trăm sự mình đều lo và tính giúp..:Sad:
    Tình hình kinh tế gia đình mình không rộng... do mình thương con, thương dâu quá nên tính chọn sinh gia đình cho cháu...
    Vậy mình phải chuẩn bị bao nhiêu thì đủ ạ..?
    Hiện giờ mình có được 7 triệu rồi...
    Rất mong các chị em giúp đỡ và tư vấn giúp cho. mình chỉ sinh có 1 lần nên bây giờ mù tịt ạ....
    Cám ơn các chị em rất nhiều.

• 69 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em đang khám thai ở BVHV nên biết như sau:
    Khu vực sinh dv vô cổng đường Hùng Vương nha.
    Phòng sinh gia đình chi phí là 1tr (cho 1 người nhà vào phòng sanh)
    Nếu sinh thường thì chuẩn bị khoảng 5tr,sinh mổ thì 8-9tr (maximum)
    Chúc bà Nội mau có cháu nha!

• 212 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chị cám ơn em nhiều lắm...thế khi nào em sinh...Chi nôn nao quá trời đi....Vậy là số tiền chị có chắc là ổn thoả rồi..hihi cộng với lương tháng này nữa là chi đỡ lo... Ho6 em 1 cái nhé:Kiss:

• 65 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Võ Đình Nguyên Xem bài viết
    Thân gởi các chị em trên diễn đàn.
    Mình năm nay 43 tuổi, may mắn được con trai cho làm bà Nội sớm nên rất bối rối...:Laughing:
    Cuối tháng 12 là con dâu mình sinh em bé, mình dự định cho cháu sinh ở bệnh viện Hùng Vương.. Chị em nào đã sinh ở đó xin vui lòng chỉ giúp :
    * Khu vực sinh dịch vụ của bệnh viện Hùng Vương nằm trên đường nào..?
    * Phòng sinh gia đình ( cho người nhà vào khi sinh ) chi phí là bao nhiêu..?
    Nằm phòng thường cũng không sao, nhưng lúc sinh mình muốn có chồng cháu vào cho cháu đỡ sợ, vì cháu còn trẻ quá, trăm sự mình đều lo và tính giúp..:Sad:
    Tình hình kinh tế gia đình mình không rộng... do mình thương con, thương dâu quá nên tính chọn sinh gia đình cho cháu...
    Vậy mình phải chuẩn bị bao nhiêu thì đủ ạ..?
    Hiện giờ mình có được 7 triệu rồi...
    Rất mong các chị em giúp đỡ và tư vấn giúp cho. mình chỉ sinh có 1 lần nên bây giờ mù tịt ạ....
    Cám ơn các chị em rất nhiều.

*******Chúc Mừng Chị sắp lên chức Bà Nội...em cũng dự định sinh ở Hùng Vương vào tháng 1/2009 nên cũng có tìm hiểu chút...Chị có thể vào đường link trang web dưới đây để tham khảo thêm nhé....
    BS và NHS ở BV Hùng Vương

:Applause::Battin ey::LoveStruc::559:
    Cả nhà ta cùng thương yêu nhau, xa là nhớ gần nhau là cười...!

• 212 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mesubin1701 Xem bài viết
    *******Chúc Mừng Chị sắp lên chức Bà Nội...em cũng dự định sinh ở Hùng Vương vào tháng 1/2009 nên cũng có tìm hiểu chút...Chị có thể vào đường link trang web dưới đây để tham khảo thêm nhé....
    Chào em..
    Chị cám ơn em rất nhiều... chị đã xem đường link này từ lúc biết diễn đàn wtt, chị thấy trong diễn đàn có 1 người đã sinh ở bệnh viện Hùng Vương và cũng sinh phòng sinh gia đình...chị đã nhắn tin riêng để hỏi trực tiếp cô ấy, nhưng cô ấy không trả lời, chỉ gởi lại những dòng chị hỏi mà thôi, vì vậy chị mới lập toptic mới với chủ đề nhờ các chị em giúp đỡ... chi cám ơn em nhiều nhé, có thể em và con dâu chị sinh cùng thời điểm đấy, nhưng con đầu tiên dự đoán ngày sinh thường không đúng ngày...chị chúc em may mắn, mẹ tròn con vuông nhé...

• 367 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Chị ơi, chừng nào con dâu chị sanh xong, chị nhớ viết một bài cụ thể từ lúc nhập viện đến lúc xuất viện thì phải cần làm thủ tục gì, bồi dưỡng bsĩ y tá ra saođể chị em học hỏi kinh nghiệm nhé. Em cũng định sanh ở HV đây. . Chúc cho con dâu chị mẹ tròn con vuông nhé

• 2,433 Bài viết

• 1,250 Được cảm ơn

Chị ơi , chị đúng là bà mẹ chồng dễ thương , thấy chị hỏi mà thương quá , muốn chảy nước mắt đây , mà em là ng khó khóc lắm chị ah ..hihi , chắc tại em ko có phước chư con dâu chị ....Chúc chị mau có cháu ngoan và khoẻ mạnh nhé ....Gưi3 lời chúc con dâu chị mẹ tròn con vuông .

• 212 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi UiiiDzaaa Xem bài viết
    Chị ơi , chị đúng là bà mẹ chồng dễ thương , thấy chị hỏi mà thương quá , muốn chảy nước mắt đây , mà em là ng khó khóc lắm chị ah ..hihi , chắc tại em ko có phước chư con dâu chị ....Chúc chị mau có cháu ngoan và khoẻ mạnh nhé ....Gưi3 lời chúc con dâu chị mẹ tròn con vuông .
    Hihi...chị rất vui khi đuợc mọi ngừoi chia sẻ với chị...chị cám ơn em nhiều, có lẽ cuộc đời chị không may mắn lắm..nên nhất quyết không để lập lại với các con mình...hihi...chị cũng cầu mong hạnh phúc đến với em và tất cả các bà mẹ trẻ....

• 212 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zomme Xem bài viết
    Chị ơi, chừng nào con dâu chị sanh xong, chị nhớ viết một bài cụ thể từ lúc nhập viện đến lúc xuất viện thì phải cần làm thủ tục gì, bồi dưỡng bsĩ y tá ra saođể chị em học hỏi kinh nghiệm nhé. Em cũng định sanh ở HV đây. . Chúc cho con dâu chị mẹ tròn con vuông nhé
    ừ...chị sẽ nhớ và viết lai ( Quá Trình ) cháu Nội chị ra đời cho các em tham khảo

• 1,048 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

thương bà mẹ chồng này quá đi. 30 năm sau (dự đoán thế) em cũng sẽ noi gương chị trở thành một bà mẹ chồng dễ thương như vậy.

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6