• 0 Lượt chia sẻ
  • 19K Lượt đọc
  • 138 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 1,440 Bài viết

• 1,554 Được cảm ơn

khoảng giữa tháng 9 này là mình sinh rồi,và tính sinh ở BV hùng vương, mình có thẻ BHYT. có mẹ nào đã sinh ở bv này rồi thì cho mình kinh nghiệm với nhé ,ví dụ như sd thẻ BHYT như thế nào,biểu giá của dịch vụ đẻ ko đau,phòng sinh gia đình, sinh thường và sinh dịch vụ khác nhau như thế nào... khi sinh đem theo gì?
    rất cám ơn mẹ nào cho mình ý kiến
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình sinh vào khoảng cuối tháng 12 này, va cũng tính sinh o HV, mình cũng muốn sử dụng thẻ BHYT, nhưng không biết ở đây sinh thế nào? có tốt ko? cách đây một tuần mình có vào HV khám thai thử theo BHYT, nhưng mình thấy ở đây rất đông, khi đến khám phải lấy số thứ tự từ rất sớm, có thể từ 5 đến 6 giờ sáng la phải đi lấy STT, có khi mới 9h sáng la đã hết STT rồi. Buổi trưa thì từ 12h30 là đã bắt đầu phát STT cho buổi chiều. Mình có hỏi vài người cũng đi khám ở đó, đến lúc đi sinh em bé thì có phải xếp hàng lấy STT ko, thì mọi người nói đều phải theo STT hết àh. Như vậy thì lỡ đau đẻ đến nơi rồi thì cũng phải xếp hàng đợi sao? ko lẻ ai cũng có tiền chọn loại dịch vụ sao? nếu sinh dịch vụ và chọn bác sĩ thì chi phí khoản bao nhieu? BHYT sẽ thanh toán cho mình được bao nhiêu ngoài các chi phí dịch vụ? các mẹ nào có kinh nghiệm sinh ở đây cho mình biết với nhé. Cảm ơn các mẹ rất nhiều.:Smiling:
    • 1,440 Bài viết

• 1,554 Được cảm ơn

sao ko thay me nao sinh o hung vuong vao day tra loi giùm mình vậy ta
    • 552 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chiloc Xem bài viết
    khoảng giữa tháng 9 này là mình sinh rồi,và tính sinh ở BV hùng vương, mình có thẻ BHYT. có mẹ nào đã sinh ở bv này rồi thì cho mình kinh nghiệm với nhé ,ví dụ như sd thẻ BHYT như thế nào,biểu giá của dịch vụ đẻ ko đau,phòng sinh gia đình, sinh thường và sinh dịch vụ khác nhau như thế nào... khi sinh đem theo gì?
    rất cám ơn mẹ nào cho mình ý kiến
    Mình sinh ở Hv năm ngoái, kg BHYT, sinh dịcch vụ. Nhưng mình quên mất giá bao nhiêu rồi, chỉ nhở tiêm thuốc đẻ kg đau là 400.000. Đi sinh thì vào phòng tiếp nhận làm hồ sơ, ai đến trước làm trước, ai có dấu hiệu sắp sinh thì tất nhiên được ưu tiên chứ, kg thì đẻ rớt sao bạn. Chọn bs hình như là thêm 1 tr. Mình ở phòng 600/ngày, ở 3 ngày, cuối cùng tổng công khoảng 4.5tr gì đó
    • 127 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Đi khám ở HV các mẹ nên đi buổi chiều, vắng và dễ thở hơn buổi sáng nhiều.Mấy lần trước mình đi khám buổi sáng , gần 2tiếngg rưỡi mới xong ( gồm các khâu đóng tiền, khám, thử nước tiểu, siêu âm, lấy kết quả và ngày hẹn tái khám), mà đi buổi chiều cũng nhiêu đó chiện chỉ mất khoảng 30p thôi.:Battin ey:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • d3t
    • 5 năm
    • 55 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng tính sinh ở HV đây. Mình không có BHYT và dự sinh giữa tháng 12. Đầu tuần vừa rồi mình cũng có qua HV khám thử để xem ntn mai mốt còn biết đường đi nước bước, nhưng mình thấy hình như bsĩ khám không đc kỹ lắm. Mẹ nào có kn khám và sinh ở HV cho mình biết thông tin với. Mình nên theo bsĩ nào? chi phí sinh dịch vụ khoảng bao nhiêu và vấn đề phòng ốc có khó khăn như ở TD không? Mình thấy mẹ Mật Ong nói nằm phòng 600k thì cũng đã nhiều hơn TD rồi, nhưng không biết dv ở đây có tốt không ạ?
    Mong các mẹ chia sẽ ít Kn nhé...
    • 386 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Có chị nào sanh ở HV chia sẻ kinh nghiệm cho em với ạ...
    BI:
    * NB: 3kg4- 52cm * 27d: 4kg7 * 2m13d: 6kg4 - 60cm * 3m3d: 6kg8 - 61cm * 3m14d: 7kg - 62,5cm * 4m4d: 7kg5 - 64cm * 6m11d: 8kg4 - 69,5cm * 9m14d: 10,2kg - 74cm * 11m: 10,7kg- 77cm * 12m: 11,4kg * 13m: 11,8kg _9m: Ngày đầu tiên đi học...:RaisedEye
    • 344 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

Mình đây, cảm giác là 1 đi không trở lại, vì 1quá sợ rồi. Mình sinh dịch vụ và không áp dụng BHYT, lúc nhập viện và làm thủ tục được chị NHS hướng dẫn đừng đăng ký sinh bs, vì cuối cùng cũng chỉ là NHS đỡ cho mình thôi, vào viện lúc 2h sáng, mà đến 12h trưa hôm sau mình và 1 lượt các mẹ khác được chuyền nước giục sinh, đến 5h mình vỡ ối, 7h đau kinh khùng, chích thuốc không đau 500k, vậy mà ông BS đó ác lắm, chích thế nào mà mình chỉ đỡ đau không thấy tê gì hết đến 9h đau đớn kinh khùng, la hét cả bệnh viện mà lúc đó có 5 chị khác cùng phòng cũng chích mà không ai bị như mình, BS đó đến và còn chửi mình làm mình vừa đau và tủi thân, lúc đó mình muốn chết ngay cho vừa lòng ông ấy. Rồi quay cuồng với cơn đau mình phát hiện các chị cùng phòng cũng sắp sinh, khác phòng cũng vậy, mình nghe chị làm vệ sinh nói, hôm đó có bs va nhs nghĩ phép chỉ còn 1 bs và 1nhs mà thôi. Chị nằm cạnh mình còn khổ hơn, đầu e bé cao quá, mà vẫn bị chích thuốc giục sinh, rồi đau quá, đẻ không được mơi qua sinh mổ, chịu 2 cơn đau luôn. Mình phải lạy lục cô NHs, mình được sinh trước lú sinh là 11h20, 12h30 xong xuôi, co NHS nói em bé mình bị klhò khè nên không cho ra phòng, thế nhưng mình để ý thấy cô NHS quên hút dịch ối cho con mình, ra phòng một hồi e bé được ra, o x nhà mình k biết nên cho con uống nước, nó ói ra những chất vàng , nâu, làm mình sợ vô cùng, sau khi rửa bao tử thì con không bị lại. Nhưng chăm sóc mẹ và con sau sinh thì tệ hết chỗ nói, chỉ làm 1 lần duy nhất, còn muốn làm nữa thì 50k/ lần.mình nằm phòng 250k/ ngày, và sau khi xuất viện hết hơn 3 triệu, con mình phải trốn tắm ở BV, vì họ tắm tập thể y như quay heo vậy, nhúng lên, nhúng xuống nhìn thấy đau lòng lắm. Về nhà rốn con mình bị nhiễm trùng, phải mướn NHS về nhà đến 4 lần, 50k/ lần, 18 ngày con mới rụng rốn, còn mẹ thì vế nhà 10 ngày đã phải vào cấp cứu vì sốt. Sơ sơ vậy mà em đã dính tập 2, không dám chọn Từ Dũ vì rất nhiều người quen làm trống đó khuyên là không nên sinh TD trong lúc này vì sữa chữa nên bị nhiễm trùng nhiều lắm, em đã chọn Nguyễn TRi phương. Sắp tới NTP dọn qua phòng mới nên cái gì cũng không thua HV va TD, nhiều ng khen lắm, nên em cũng hy vọng không đau đớn như HV.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 94 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi momsaphia Xem bài viết
    Mình đây, cảm giác là 1 đi không trở lại, vì 1quá sợ rồi. Mình sinh dịch vụ và không áp dụng BHYT, lúc nhập viện và làm thủ tục được chị NHS hướng dẫn đừng đăng ký sinh bs, vì cuối cùng cũng chỉ là NHS đỡ cho mình thôi, vào viện lúc 2h sáng, mà đến 12h trưa hôm sau mình và 1 lượt các mẹ khác được chuyền nước giục sinh, đến 5h mình vỡ ối, 7h đau kinh khùng, chích thuốc không đau 500k, vậy mà ông BS đó ác lắm, chích thế nào mà mình chỉ đỡ đau không thấy tê gì hết đến 9h đau đớn kinh khùng, la hét cả bệnh viện mà lúc đó có 5 chị khác cùng phòng cũng chích mà không ai bị như mình, BS đó đến và còn chửi mình làm mình vừa đau và tủi thân, lúc đó mình muốn chết ngay cho vừa lòng ông ấy. Rồi quay cuồng với cơn đau mình phát hiện các chị cùng phòng cũng sắp sinh, khác phòng cũng vậy, mình nghe chị làm vệ sinh nói, hôm đó có bs va nhs nghĩ phép chỉ còn 1 bs và 1nhs mà thôi. Chị nằm cạnh mình còn khổ hơn, đầu e bé cao quá, mà vẫn bị chích thuốc giục sinh, rồi đau quá, đẻ không được mơi qua sinh mổ, chịu 2 cơn đau luôn. Mình phải lạy lục cô NHs, mình được sinh trước lú sinh là 11h20, 12h30 xong xuôi, co NHS nói em bé mình bị klhò khè nên không cho ra phòng, thế nhưng mình để ý thấy cô NHS quên hút dịch ối cho con mình, ra phòng một hồi e bé được ra, o x nhà mình k biết nên cho con uống nước, nó ói ra những chất vàng , nâu, làm mình sợ vô cùng, sau khi rửa bao tử thì con không bị lại. Nhưng chăm sóc mẹ và con sau sinh thì tệ hết chỗ nói, chỉ làm 1 lần duy nhất, còn muốn làm nữa thì 50k/ lần.mình nằm phòng 250k/ ngày, và sau khi xuất viện hết hơn 3 triệu, con mình phải trốn tắm ở BV, vì họ tắm tập thể y như quay heo vậy, nhúng lên, nhúng xuống nhìn thấy đau lòng lắm. Về nhà rốn con mình bị nhiễm trùng, phải mướn NHS về nhà đến 4 lần, 50k/ lần, 18 ngày con mới rụng rốn, còn mẹ thì vế nhà 10 ngày đã phải vào cấp cứu vì sốt. Sơ sơ vậy mà em đã dính tập 2, không dám chọn Từ Dũ vì rất nhiều người quen làm trống đó khuyên là không nên sinh TD trong lúc này vì sữa chữa nên bị nhiễm trùng nhiều lắm, em đã chọn Nguyễn TRi phương. Sắp tới NTP dọn qua phòng mới nên cái gì cũng không thua HV va TD, nhiều ng khen lắm, nên em cũng hy vọng không đau đớn như HV.
    Mình tháng 11 này sinh, đọc bạn kể về HV thấy cũng choáng, sinh dịch vụ mà họ cũng kỳ quá ha. Mình thì đang theo bs ở phòng khám Thanh Thuỷ gần HV ấy, khi nào mình sinh thì bs đó đỡ đẻ cho mình luôn, không biết có nên không nhi?
    • 344 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitcon2302 Xem bài viết
    Mình tháng 11 này sinh, đọc bạn kể về HV thấy cũng choáng, sinh dịch vụ mà họ cũng kỳ quá ha. Mình thì đang theo bs ở phòng khám Thanh Thuỷ gần HV ấy, khi nào mình sinh thì bs đó đỡ đẻ cho mình luôn, không biết có nên không nhi?
    Mình biết bạn đi khám ở đó cũng không rẻ tiền đâu, nên hy vọng họ cũng quan tâm hơn, mình biết các chị NHS làm việc gần gần HV cũng take care cho những ng khám ở ngoài, nhưng nghĩ lại các dich vụ sau khi sinh mình chán lắm, nhất là khâu tắm em bé và chăm sóc mẹ, hầu như chẳng làm gì cả. BS thì người ít nói, người la mắng ( chắc tại mình không có ng quen).Hix:RollingEy:
    • d3t
    • 5 năm
    • 55 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

:Sad:hic.. Mới nghe mà sợ quá.! vậy em biết sinh ở đâu bây giờ. TD thì em sợ rồi vì cũng nhiều người khuyên không nên. PSQT thì chi phí cao quá. Em đang hy vọng HV mà nghe momsaphia nói vậy em cũng lo. Bữa trước đi khám thai thử 1 lần ở đó thấy họ làm cũng không cẩn thận lắm. Hic... Em còn tới gần 3 tháng nữa nhưng thấy lo lắm đây..
    • 94 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi momsaphia Xem bài viết
    Mình biết bạn đi khám ở đó cũng không rẻ tiền đâu, nên hy vọng họ cũng quan tâm hơn, mình biết các chị NHS làm việc gần gần HV cũng take care cho những ng khám ở ngoài, nhưng nghĩ lại các dich vụ sau khi sinh mình chán lắm, nhất là khâu tắm em bé và chăm sóc mẹ, hầu như chẳng làm gì cả. BS thì người ít nói, người la mắng ( chắc tại mình không có ng quen).Hix:RollingEy:
    ở pk thì họ nhiệt tình lắm, chỉ lo là khi vào đến bệnh viện bs có được nhiệt tình hay không nữa, chỉ sợ sinh dịch vụ mà chẳng có gì là dịch vụ thì chán lắm.
    • 344 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

Mình chỉ biết 1 điều là HV và TD là những bệnh viện lớn, đầy đủ thiết bị hỗ trợ lúc cần. Nhưng nếu có Đk thì những ng mang thai như mình từ giờ đến cuối năm nên chọn các BV như Đai hoc Y Dược, Nguyễn TRi phương, An Sinh, An đông,.....vì thật sự càng về cuối năm càng vô cao điểm sinh nở, sinh con phải chịu bao đau đớn, vậy mà không được chăm sóc chu đáo thì sau này thiệt thòi cho chính mình thôi, đâu phải lúc nào mình cũng mang thai, mình cũng tháng 12 này sinh. Ah, BV Nguyễn TRi phuơng cũng áp dụng BHYT, một ng bạn của mình sinh thường ở đây khen lắm, bạn mình sinh thường , không áp dụng BHYT mà chỉ tốn 550k cho tất cả..., không hiểu sao rẻ vậy nữa nhưng hiện giờ BV NTP xây tòa nhà mới cho khoa phụ sản nên mình nghĩ giá cả sẽ khác, mình cũng mong các mẹ sắp sinh chọn được nơi gởi gắm lúc vượt cạn, thật sự cái mình cần là cái tâm của họ. Kinh nghiệm cho thấy là khi vào sinh đừng chọn BS vì thật sự rất khó nói, BS thì bảo đi công tác, bận có bệnh nhân rồi cũng gởi lại, khi đó nếu đã đặt quá nhiều niềm tin vào BS đó, mà không gặp được thì hụt hẫng và lo sợ khiến mình càng không thể dễ dàng vượt qua.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 173 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

ở nhà mình thì cũng kêu mình sinh ở HV vì gần nhà, với lại đầy đủ thiết bị, mà thiệt tình mình nghe tiếng xấu về bệnh viện HV nhìu hơn là tiếng tốt.Chị dâu mình lúc trc sinh ở HV cũng bị trầy da tróc vẩy lun,bị sót nhau rùi còn bị băng huyết nữa.Mình nghĩ chắc lúc đó chị dâu mình xài BHYT nên nó mới làm ẩu,o ngờ có bạn sinh dịch vụ mà nó đối xử cũng tệ vậy nữa,chán thật.Tháng sau là mình sinh rồi,mình đi khám ở Trung tâm chăm sóc bà mẹ và trẻ em trên đg 3/2,thấy ở đó sạch sẽ với lại nó vắng nữa, nhưng khổ nỗi nó o có dịch vụ sinh mổ,sợ tới lúc có trục trặc gì thì nó o xử lý đc,thiệt tình là khổ,chẳng bít sinh ở đâu nữa bây giờ :Sad:
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hic nghe mấy chị nói mà em sợ quá,em cũng đang ôm mộng đi sanh BHYT tại Hùng Vương,giờ không biết tính sao đây nữa,có chị nào sanh ở Đa Khoa Tân Bình (nằm trên đường Hoàng Văn Thụ ) chưa ạ,cho em chút kinh nghiệm với.
    • 452 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Đọc bài các mẹ trên đây xong mình hết dám sinh Hùng Vương luôn.......:Silly: choáng. Bạn mình có bà chị cũng sinh ở Hùng Vương hồi tháng 7.09, chị ấy cũng khuyên là đừng nên sinh ở đấy, giá cả tuy rẻ nhưng phục vụ thì......ko biết diễn tả thế nào nữa, nói chung là ở 2 bệnh viện lớn như Hùng Vương và Từ Dũ nếu các mẹ ko có quen ai thì tố hơn là nên tìm bv khác đẻ cho yên tâm, còn ko thì phải khám ngoài và nhờ bác sĩ ấy đõ + gởi gắm nhs giùm
    • 94 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mình còn vài tuần nữa là đẻ rồi mà chưa biết nên đẻ ở đâu, sao mà chán quá. mình có chị bạn đẻ ở HV hồi tháng 2/2009, mình hỏi chị ấy được ko thì chị ấy chê lắm, vấn đề tắm cho em bé và làm vệ sinh TSM cho mình cũng sơ sài lắm.
    Băn khoan qua, chẳng biết đẻ ở đâu.
    • 552 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi d3t Xem bài viết
    Mình cũng tính sinh ở HV đây. Mình không có BHYT và dự sinh giữa tháng 12. Đầu tuần vừa rồi mình cũng có qua HV khám thử để xem ntn mai mốt còn biết đường đi nước bước, nhưng mình thấy hình như bsĩ khám không đc kỹ lắm. Mẹ nào có kn khám và sinh ở HV cho mình biết thông tin với. Mình nên theo bsĩ nào? chi phí sinh dịch vụ khoảng bao nhiêu và vấn đề phòng ốc có khó khăn như ở TD không? Mình thấy mẹ Mật Ong nói nằm phòng 600k thì cũng đã nhiều hơn TD rồi, nhưng không biết dv ở đây có tốt không ạ?
    Mong các mẹ chia sẽ ít Kn nhé...
    Do bs khám thai chỉ đỡ cho mình ở bv Hùng Vương thôi nên mình mới vào đây, chứ nếu với tiền sinh dịch vụ và tiền phòng như thế thì sinh bên Từ Dũ mình thấy dịch vụ tốt hơn, bên Hùng Vương chỉ ok lúc sinh vì bs mình giỏi, chứ trước và sau khi sinh mình nghĩ lại giờ còn thấy oải. Chăm sóc mẹ và tắm bé rất sơ sài, thậm chí có hôm tắm bé mà 1 nhóm mấy em trẻ trẻ, hình như sinh viên thực tập, mỗi người làm 1 công đoạn, có cả 1 em trai làm vệ sinh rốn cho con mình, xong rồi cả nhóm đặt đại em bé lên giường kêu xong rồi, bỏ qua phòng khác mà kg thèm mặc áo cho con mình nữa, mà ý là mình đã bo trước 20k rồi nhé, làm mẹ chồng mình ngơ ngác vội mặc áo cho cháu, nó run lên vì lạnh. Giờ nghĩ lại còn muốn chửi ghê. Tập 2 mình vẫn muốn theo nhờ bs Luân, nhưng nghĩ đến sinh ở bv Hùng vương mình cứ thấy ngán.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitcon2302 Xem bài viết
    mình còn vài tuần nữa là đẻ rồi mà chưa biết nên đẻ ở đâu, sao mà chán quá. mình có chị bạn đẻ ở HV hồi tháng 2/2009, mình hỏi chị ấy được ko thì chị ấy chê lắm, vấn đề tắm cho em bé và làm vệ sinh TSM cho mình cũng sơ sài lắm.
    Băn khoan qua, chẳng biết đẻ ở đâu.
    Mình sinh ở đây, sinh dịch vụ nên thấy cúng được, không đến nỗi nào ban có thể tham khảohttp://yume.timnhanh.com/thaibao2009
    • 124 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dangthaibao Xem bài viết
    Mình sinh ở đây, sinh dịch vụ nên thấy cúng được, không đến nỗi nào ban có thể tham khảohttp://yume.timnhanh.com/thaibao2009
    mẹ nó có chọn bác sĩ không? có phải tip cho y tá không chị? em cũng tính sinh ở đây nên cần tham khảo trước! hihi
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7