• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 21.8K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em cũng sắp chuyển vào Sg, lại định sinh ở BV GĐ cho gần chỗ trọ. Các Mẹ cho Mẹ nào biết BS ở đó khám tốt và đỡ đẻ tốt thì cho em biết với ạ.

• 79 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quyenton Xem bài viết
    Em cũng sắp chuyển vào Sg, lại định sinh ở BV GĐ cho gần chỗ trọ. Các Mẹ cho Mẹ nào biết BS ở đó khám tốt và đỡ đẻ tốt thì cho em biết với ạ.
    Xin loi may minh khong co font chu tieng Viet.
    benh vien Gia Dinh mo hoi bi nhieu do nhe may chi.
    @quyenton: ban kham bac si Tham di.

• 4,706 Bài viết

• 6,620 Được cảm ơn

Mình sinh tập 1 ở BV ND GĐ, mới chớm có thai tập 2, mình cũng định khám và sinh ở đó. Cảm giác của mình là rất hài lòng ở tập 1. Để mình viết chi tiết ra cho các mẹ.
    Mình có bảo hiểm y tế ở một nơi khác, nhưng do mình thích khám thai ở BV NDGĐ nên mình theo khám từ đầu. Do mình có bệnh nội khoa (cường giáp) nên bác sĩ khám ở BV GĐ bảo mình đi chuyển BHYT về đó luôn, và thế là mình theo luôn cho đến lúc sinh. Lúc khám thì mình khám các bác sĩ ở khoa khám, sau mẹ mình mới nhớ ra bác sĩ Thúy Phi là người quen mổ UXTC cho mẹ mình lúc trước nên mẹ mình nhờ bác Phi theo dõi và đỡ sinh cho mình, bác tận tình lắm. Vào khám lúc 40t thì bác báo có dấu sinh rùi (mở 2cm), yêu cầu nhập viện, nhưng 4 ngày sau mình mới sinh, trong thời gian đó vẫn được theo dõi, đo, khám tử tế (nói dại chứ gặp bác sĩ không quen là xách đi mổ rùi, chứ ai mà kiên nhẫn đợi đến 4 ngày.) Lúc mình chuyển dạ thì được chuyển vô phòng chờ sinh, bác sĩ chạy ra chạy vô khám liên tục rùi sau đó bác sĩ đỡ luôn cho mình (bác sĩ Phi và 3 nữ hộ sinh). Con mình bị dây rốn quấn cổ, mình rặng hoài không ra nên mệt, cáu, la hét um sùm, cả khóc nữa, nhưng bác sĩ vẫn nhẹ nhàng khuyên nhủ là "con phải cố lên, con đừng hét sẽ mệt, em bé mệt rồi kìa" thế là mình gắng hết sức rặn con mới ra được cái đầu, mẹ tròn con vuông. Mình sinh thời điểm 2006, có BHYT nên tốn rất ít tiền (hình như hơn 100k thôi, phong bì cho bác sĩ 500k nhưng bác từ chối với lí do là "để mua sữa cho em bé, vì mẹ bị cường giáp không cho con bú sữa mẹ được". :Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi IrisNguyen; 15/05/2011 vào lúc 09:49 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 646 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Mình mới 2 tháng thôi, nhưng vì gần nhà nên mình cũng đang tăm tia BV ND GĐ đây các mẹ, muốn được giới thiệu 1 bác sĩ có tâm giúp mình. Tks các mẹ.

• 4,706 Bài viết

• 6,620 Được cảm ơn

Bạn có thể khám ngoài giờ vào chiều thứ 6 ở BV, sẽ gặp bác sĩ Thúy Phi mà mình nói ở trên, hoặc chiều thứ Tư thì khám ở Đa Khoa Hồng Phúc, đường Bạch Đằng, quận Bình Thạnh, cũng sẽ gặp bác. Ngoài ra bạn cũng có thể đi khám thai vào buổi sáng, hết 1 vòng bác sĩ luôn để xem bác nào hợp với bạn. (Mình thấy bác Cường cũng được đấy, cũng rất cẩn thận và nhẹ nhàng, mặc dù là khám BHYT, chỉ ngại cái là bác sĩ nam, hi hi)

• 2,093 Bài viết

• 726 Được cảm ơn

nghe nói phòng ở lại k có đủ gối mền, các mẹ hỏi lại kĩ để đem theo nha.

• 207 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cho em đánh dấu với, em dự sinh mãi tháng 12/2011 lận . Em muốn đăng ký sinh ở đây để để tiết kiệm chi phí phần nào . Các mẹ ơi cho em hỏi cơ quan em không có đăng ký bhyt tại BVND Gia định, vậy em đăng ký ở bv khác và khám nơi khác, sau đó em muốn sinh ở bvnd Gia Định thì có được hưởng chế độ bảo hiểm không ạ ? Được hưởng bao nhiêu % và em phải làm thử tục gì ? Cảm ơn các mẹ .

• 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có mẹ nào khám ở Gia Định theo bác sĩ Thanh Bình không? Cho em xin ý kiến với.

• 3,473 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mydo Xem bài viết
    Xin loi may minh khong co font chu tieng Viet.
    benh vien Gia Dinh mo hoi bi nhieu do nhe may chi.
    @quyenton: ban kham bac si Tham di.

Mẹ nó có thông tin gì về bác sĩ Thắm ko? Mình đang theo khám BS Ngọc Lan bên DHYD, bác Lan nói nếu mình muốn sinh bên Gia Định sẽ giới thiệu cho bác sĩ Thắm rất dễ thương. Mìnhc ũng đang cân nhắc giữa việc sinh bên YD hay Gia Định. Tks mẹ nó!

• 79 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

BS Thắm là giảng viên của Bộ Môn Sản trường Đại học Y dược, hiện đang đóng tại khoa sanh BV Gia Định. BS Thắm tính tình lanh lợi, ăn nói nhỏ nhẹ, dễ thương, chịu khó giải đáp thắc mắc của thai phụ. Và quan trọng nhất là bs Thắm trẻ nhưng rất giỏi, khéo tay vô cùng, nhỏ người nhưng mà nhanh nhẹn lắm. Mấy bs bộ môn Sản bên Gia định có người nhà sanh toàn nhờ bs Thắm không đó bạn.
    Bệnh viện Gia Định cụ thể là khoa sản: bệnh tương đối vắng so với 2 bệnh viện sản lớn của TPHCM là Từ Dũ và Hùng Vương nên không có chuyện nằm hành lang sau sanh, sau mổ nhưng mà phòng dịch vụ cũng khá là đông người, chỉ có 1 khoa chỉ có 1 phòng 1 giường thôi, 2-3 phòng 3-4 giường, vài phòng 6 giường. Chỉ khác phòng thường là có máy lạnh và toilet trong phòng. Nội thất hơi cũ kỹ nhưng giá cả tương đối rẻ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5