• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 25.7K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ!

Có mẹ nào sinh ở Bệnh viện Nhân Dân Gia Định k?
    Chi phí sinh thường khoảng bao nhiêu?
    Chi phí sinh mổ khoảng bao nhiêu?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 604 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

Em hôm trước có nghe thì giá bệnh Viện sinh mỗ cũng chỉ cỡ 1 triệu thôi (còn phòng dịch vụ 1 người là 300/ngày). Trong này chưa tính các chi phí khác như là bồi dưỡng BS riêng, y tá, hộ lý, dọn dẹp phòng, tắm bé, vệ sinh mẹ.....
    Sinh thường thì rẻ hơn.
    Nếu gia đình có người chăm tiếp thì có thể vào đây, còn nếu như nhà chỉ 2 vợ chồng thì nên tìm bệnh viện dịch vụ như Đại Học Y Dược chẳng hạn.
    • 604 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duck01071979 Xem bài viết
    Chào các mẹ!

Mình ko biết chi phí như thế nào nhưng nói chung là bạn nên tìm 1 bệnh viện khác tin tưởng và chuyên môn hơn như ĐH Y Dược hoặc Hùng Vương chẳng hạn, giá cả cũng chẳng xê xích bao nhiêu đâu. Đừng nên sinh ở bv Gia Định
    • 916 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Em ko biết giá chính xác là bao nhiu, nhưng em chị hàng xóm em sinh ở BV NNGĐ chi phí rất rẻ, sinh xong tổng cộng ko đến 1,5 triệu, trong khi nếu chọn sinh ở BV khác như em sinh thường ở BV An Sinh chẳng hạn thì cũng mất khoảng 5,6 triệu rùi, khi nhập viện phải đặt cọc 3,4 triệu( có phòng 2 người, 300k/ngày)
    Tóm lại nếu Chị ko có bịnh gì nguy hiểm( như nhau tiền đạo chẳng hạn)mẹ khỏe, còn khỏe, muốn tiết kiệm thì vẫn có thể sinh ở BV NDGĐ.
    Như vậy cũng tiết kiệm được 1 số tiền mà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,283 Bài viết

• 426 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duck01071979 Xem bài viết
    Chào các mẹ!
    Mình trước đây toàn đi khám và sanh ở Gia Định. Tất cả các dịch vụ đều tốt cả bạn ạh. Bạn có thể an tâm.
    Mình sanh thường, nằm lại 3 ngày chi phí chỉ hơn 800k thôi.
    Chị nằm cạnh mình sanh mổ chi phí chưa tới 2 triệu đâu bạn.
    Nếu bạn có điều kiện thì nên nằm phòng dịch vụ để có thể yên tâm về việc chăm sóc mẹ và bé. Mình thì trước đây nằm phòng 3 người (chỉ 100k/ngày thôi bạn).
    Chúc bạn vui, khỏe và sớm mẹ tròn con vuông.
    Phượng
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn Phượng và các mẹ đã nhiệt tình tư vấn cho mình. Thanks nhiu nhiu .
    • 58 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangmiu Xem bài viết
    Mình trước đây toàn đi khám và sanh ở Gia Định. Tất cả các dịch vụ đều tốt cả bạn ạh. Bạn có thể an tâm.
    Nếu bạn có điều kiện thì nên nằm phòng dịch vụ để có thể yên tâm về việc chăm sóc mẹ và bé. Mình thì trước đây nằm phòng 3 người (chỉ 100k/ngày thôi bạn).
    Phượng
    Cho em hỏi thế phòng dịch vụ đó có phòng vệ sinh ngay trong phòng ko? Em đang khám thai ở bv NDGD và cũng tính sinh lun ở đó. Mẹ nào có kinh nghiệm rùi xin chỉ thêm nhé!
    • 31 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình cũng dự định sanh tại đó , nghe nói sanh mổ tất cả chi phí chưa tới 3 triệu nữa . ma ko biết phòng dịch vụ 1 ng là bao nhiêu , có mẹ nào biết tư vấn dùm mình nha
    Tư vấn mở quán cafe cóc , dạng take a way , cafe bàn ghế gỗ .
    Add : 50 nguyễn thiện thuật p2 q3 tphcm
    Web : coccoffee.com - Call : 0914 20 5000
    • 2,523 Bài viết

• 1,766 Được cảm ơn

Phượng
    Hi, may quá, đang mún tìm người nào đã từng sinh ở Gia Định xem thế nào , có ổn ko vì thấy rẻ nên ko bít chất lượng thế nào. Tớ cũng đinh sinh ở đây để giảm bớt chi phí, để còn tiền lo cho con nữa. Chứ nghe ở các BV khác cả chục triệu ớn quá.
    Con gái iu của mẹ tên là Tiểu My
    • 1,248 Bài viết

• 987 Được cảm ơn

Up topic này lên đầu vì mình cũng dự định sanh ở Gia Định. Thú thật với các mẹ mình cũng đọc nát hết các topic khen chê bệnh viên rồi nên mới đưa ra quyết định này. Nhà mình cũng có 1 chị sanh mổ và 4 chị sanh thường ở đây nên cho mình vài nhận xét thế này:

1. Giá cả rất ok, chỉ 600k-800k tiền sinh dịch vụ. Phòng 300k có toilet, 1 giường, 1 ghế bố máy lạnh tủ lạnh nhỏ. Phòng riêng biệt. Trước cửa từng phòng có ghế đá cho người nhà ngồi nếu đông quá. Khu vực yên tĩnh, vắng vẻ. Trẻ con phòng bên có khóc thì phòng mình ko nghe to nếu ko để ý.
    2. Phòng rất dễ kiếm vì vắng vẻ mà
    3. Bệnh nhân ko đông nên BS chăm sóc rất tận tình. Phòng đẻ chỉ 1 bệnh nhân với 2 bs theo dõi nhẹ nhàng từ lúc mới chớm đau cho đến lúc nở hết chứ ko phải BS chạy sô và dồn các mẹ vào 1 phòng to như trong Từ Dũ, đến khi gần sanh mới đưa lên bàn đẻ.
    4. May thẩm mỹ giá lúc đầu năm hình như 1tr mấy gần 2tr. Mình ko hỏi kỹ, nhưng chị mình bảo lúc khâu bác sĩ rất vui tính và hỏi thăm khiến mẹ chẳng cảm thấy đau gì. May rất kỹ, phải gần 2 tiếng mới xong
    5. Không phải bo hay tip gì cho hộ lý cả.
    6. Bệnh viện ngay sát nhà. Nói xui nói dại lỡ đau đẻ ngay giờ tan tầm thì cũng ko sợ bị đẻ trên Taxi. Sợ nhất là chọn BV cho đã rồi đến ko kịp vì tắc đường thì lúc đó cho đẻ ở nhà mình cũng đẻ

Theo cá nhân mình nhận xét có 1 điểm trừ duy nhất. Do BV này sát BV Ung Bướu nên đông, người dân đi lại rất xô bồ. Phòng của mẹ và bé vắng vẻ, xung quanh lại thấy dân tình không được sạch sẽ gọn gàng (chắc tại nằm nuôi bệnh lâu quá nên bù xù hết rồi) nên cảm giác thấy ơn ớn. Mặc dù chưa ai mất cắp gì cả.
    Mình chưa gặp trường hợp sinh khó nào nên chẳng biết kỹ thuật của các BS trong này có giỏi không. Mình hy vọng đến tuần cuối huyết áp ok, ko tiểu đường, ko tiểu mặn, ko ngôi ngược để còn được sinh ở Gia Định. Mình ngán cảnh phải xô đẩy tìm phòng, rồi lo lắng mình ko được cái bác sĩ quan tâm đúng mực, lỡ con bị ngộp mà các BS cứ lo chạy sô lắm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi WishUponTheStar; 18/11/2010 vào lúc 10:24 PM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 68 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng sắp vỡ chum rồi ban đầu cũng tính sinh ở Từ Dũ nhưng nghe thấy 1 chị mới đi sinh về nói đông lắm nên cũng ngại . Thấy mẹ gigidoan nói vậy cũng lăn tăn. Có mẹ nào mới sinh ở Gia Định chia sẻ kinh nghiệm nhé
    • 1,283 Bài viết

• 426 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dau Phu Xem bài viết
    Mình cũng sắp vỡ chum rồi ban đầu cũng tính sinh ở Từ Dũ nhưng nghe thấy 1 chị mới đi sinh về nói đông lắm nên cũng ngại . Thấy mẹ gigidoan nói vậy cũng lăn tăn. Có mẹ nào mới sinh ở Gia Định chia sẻ kinh nghiệm nhé
    Mình có quen với 1 BS khám và đỡ sanh ở BV Gia Định. Bé lớn của mình khi đó do BS này khám và đỡ sanh.
    Hiện BS chỉ khám dịch vụ lầu 3 vào sáng thứ 2. Bác ấy vui tính, nhỏ con và đã là Thạc Sĩ rồi.
    Mình đang bầu bé thứ 2 được 5-6 tuần. Bác ấy nói với mình là mình có thể khám BHYT, sau đó mang kết quả lên cho Bác ấy xem.
    Mình cũng có nhờ Bác ấy đỡ sanh và may thẩm mỹ luôn. Bác ấy cũng nhận lời.
    Tóm lại là mình hoàn toàn yên tâm khi khám và sanh ở BV Gia Định.
    Ngoài ra Trạm y tế chỗ mình ở họ còn cấp thuốc sắt miễn phí hàng tháng từ lúc bầu đến sau khi sanh 1 tháng. Họ còn tiêm ngừa miễn phí, xét nghiệm máu, nước tiểu.. miễn phí nữa. Không biết chỗ các mẹ có như vậy không?
    Chúc mẹ Dau Phu mẹ tròn con vuông nhé!
    Phượng
    • 3,474 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi WishUponTheStar Xem bài viết
    Up topic này lên đầu vì mình cũng dự định sanh ở Gia Định. Thú thật với các mẹ mình cũng đọc nát hết các topic khen chê bệnh viên rồi nên mới đưa ra quyết định này. Nhà mình cũng có 1 chị sanh mổ và 4 chị sanh thường ở đây nên cho mình vài nhận xét thế này:

1. Giá cả rất ok, chỉ 600k-800k tiền sinh dịch vụ. Phòng 300k có toilet, 1 giường, 1 ghế bố máy lạnh tủ lạnh nhỏ. Phòng riêng biệt. Trước cửa từng phòng có ghế đá cho người nhà ngồi nếu đông quá. Khu vực yên tĩnh, vắng vẻ. Trẻ con phòng bên có khóc thì phòng mình ko nghe to nếu ko để ý.
    2. Phòng rất dễ kiếm vì vắng vẻ mà
    3. Bệnh nhân ko đông nên BS chăm sóc rất tận tình. Phòng đẻ chỉ 1 bệnh nhân với 2 bs theo dõi nhẹ nhàng từ lúc mới chớm đau cho đến lúc nở hết chứ ko phải BS chạy sô và dồn các mẹ vào 1 phòng to như trong Từ Dũ, đến khi gần sanh mới đưa lên bàn đẻ.
    4. May thẩm mỹ giá lúc đầu năm hình như 1tr mấy gần 2tr. Mình ko hỏi kỹ, nhưng chị mình bảo lúc khâu bác sĩ rất vui tính và hỏi thăm khiến mẹ chẳng cảm thấy đau gì. May rất kỹ, phải gần 2 tiếng mới xong
    5. Không phải bo hay tip gì cho hộ lý cả.
    6. Bệnh viện ngay sát nhà. Nói xui nói dại lỡ đau đẻ ngay giờ tan tầm thì cũng ko sợ bị đẻ trên Taxi. Sợ nhất là chọn BV cho đã rồi đến ko kịp vì tắc đường thì lúc đó cho đẻ ở nhà mình cũng đẻ

Theo cá nhân mình nhận xét có 1 điểm trừ duy nhất. Do BV này sát BV Ung Bướu nên đông, người dân đi lại rất xô bồ. Phòng của mẹ và bé vắng vẻ, xung quanh lại thấy dân tình không được sạch sẽ gọn gàng (chắc tại nằm nuôi bệnh lâu quá nên bù xù hết rồi) nên cảm giác thấy ơn ớn. Mặc dù chưa ai mất cắp gì cả.
    Mình chưa gặp trường hợp sinh khó nào nên chẳng biết kỹ thuật của các BS trong này có giỏi không. Mình hy vọng đến tuần cuối huyết áp ok, ko tiểu đường, ko tiểu mặn, ko ngôi ngược để còn được sinh ở Gia Định. Mình ngán cảnh phải xô đẩy tìm phòng, rồi lo lắng mình ko được cái bác sĩ quan tâm đúng mực, lỡ con bị ngộp mà các BS cứ lo chạy sô lắm.
    Cám ơn thông tin hữu ích của mẹ nó nhé.:LoveStruc::Rose::Rose: Chắc là mẹ nó cũng đã sinh bé ở đây rồi phải không? Mẹ nó có biết là ở BV này có dịch vụ sinh không đau ( gây tê ngoài màng cứng) không nhỉ? Cô bạn đồng nghiệp của mình sắp sinh ở đây nên cũng đang thắc mắc. Cơ quan mình cho đăng ký BHYT ở BVND GĐ , như vậy có lẽ mình chỉ phải thanh toán 1 số chi phí dịch vụ thôi nhỉ!!!
    • 309 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

thế này chắc sinh ở GD wa..tình hình nam Mèo căng thẳng wa..hic...nhìu Mèo con ra đời wa' mà...
    • 87 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình có quen với 1 BS khám và đỡ sanh ở BV Gia Định. Bé lớn của mình khi đó do BS này khám và đỡ sanh.
    Hiện BS chỉ khám dịch vụ lầu 3 vào sáng thứ 2. Bác ấy vui tính, nhỏ con và đã là Thạc Sĩ rồi.
    Mình đang bầu bé thứ 2 được 5-6 tuần. Bác ấy nói với mình là mình có thể khám BHYT, sau đó mang kết quả lên cho Bác ấy xem.
    Mình cũng có nhờ Bác ấy đỡ sanh và may thẩm mỹ luôn. Bác ấy cũng nhận lời.
    Tóm lại là mình hoàn toàn yên tâm khi khám và sanh ở BV Gia Định.
    Ngoài ra Trạm y tế chỗ mình ở họ còn cấp thuốc sắt miễn phí hàng tháng từ lúc bầu đến sau khi sanh 1 tháng. Họ còn tiêm ngừa miễn phí, xét nghiệm máu, nước tiểu.. miễn phí nữa. Không biết chỗ các mẹ có như vậy không?
    Chúc mẹ Dau Phu mẹ tròn con vuông nhé!
    Phượng
    cảm ơn Bạn đã chia sẻ, mình dự định sanh con đầu lòng ở BV Gia Định cho gần nhà tiện cho gia đình chăm sóc, bạn có thể cho biết tên Bs không? Bs có phòng khám tư không bạn?
    • 979 Bài viết

• 559 Được cảm ơn

Nghe cũng lo lắng có ông cậu đang làm Trưởng Khoa bên này cứ kêu qua đó sinh nhưng vẫn lo lắng năm Mèo sinh đông . Có mẹ nào sinh tầm cuôi tháng 7 như e không đi đẻ cho vui
    [uhttps://lh6.googleusercontent.com/-aX08kK8bcl0/TqA7tmf3kuI/AAAAAAAAAlY/U_ATPVf7i38/h120/IMG_9721.JPGrl=http://lilypie.com]
    • 97 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

BV Gia Định vắng hơn những BV khác nên dễ tìm phòng hơn. Giá cả tương đối rẻ so với những BV khác.Trong giờ hành chánh thì nhiều BS nên được theo dõi nhiều hơn. Nhưng giờ trực thì ít BS nên BS chỉ xuất hiện khi khám nhận bệnh, sau đó NHS sẽ theo dõi và báo BS trực nếu có gì lạ. Còn nếu không thì tới khi sanh BS mới đến đỡ sanh.
    Nếu thai kỳ không có gì bất thường có thể đến BV Gia Định sanh nhưng nếu có gì phức tạp thì nên đến BV Hùng Vương hoặc BV Từ Dũ.
    Ah, mà may thẩm mỹ 2 tiếng lận hả WishUponTheStar? thế thì không phải là kỹ đâu mà là may dở đấy bạn ui.
    Lời khuyên cho những ai muốn may thẩm mỹ tầng sinh môn: không nên may thẩm mỹ vì may thẩm mỹ sẽ phá hỏng hệ thống cơ ở vùng chậu. Quan điểm mới về sàn chậu học là không nên may thẩm mỹ.
    • 54 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chíp mơ Xem bài viết
    Cám ơn thông tin hữu ích của mẹ nó nhé.:LoveStruc::Rose::Rose: Chắc là mẹ nó cũng đã sinh bé ở đây rồi phải không? Mẹ nó có biết là ở BV này có dịch vụ sinh không đau ( gây tê ngoài màng cứng) không nhỉ? Cô bạn đồng nghiệp của mình sắp sinh ở đây nên cũng đang thắc mắc. Cơ quan mình cho đăng ký BHYT ở BVND GĐ , như vậy có lẽ mình chỉ phải thanh toán 1 số chi phí dịch vụ thôi nhỉ!!!
    có gây tê ngoài màng cứng đó mẹ nó ạ,
    nãy e cũng lướt wa 1 lần wa các topic, nếu mẹ nó khỏe mạnh, em bé khỏe, thì có thể sinh ở GĐ cho kinh tế, với lại bv gia định là tuyến tp, bs cũng chuyên môn cao lắm, đồng ý là vẫn thua từ dũ
    • 44 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

mình 31w rồi
    cũng vô BVGD sinh đây
    bạn mình vừa sinh được 2 tuần ở BVGD luôn
    sinh thường, nằm phòng 180k 1 ngày, tổng chi phí khi xuất viện hết khoảng 1,4tr
    ok, phản hồi ý kiến là với thời buổi vật giá leo thang này
    số tiền đó là tốt
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh thang 6 duong lich nay sinh va cung định sinh ở gia định cho gần nhà. Bạn có thể cho mình biết bác sĩ nào đỡ sinh tốt ko?Tại mình là tập đầu nên lo lắng lắm. Thanks.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3