• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.77K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• 133 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có chị nào đã từng sinh hoặc đang theo khám tại Hùng Vương kg? Em có thai được 6 tháng rồi và đang khám tại Hùng Vương. Vì em kg có nhiều tiền nên em quyết định sinh ở Hùng Vương luôn. Nhưng kg biết sinh thường và sinh dịch vụ khác nhau thế nào? chi phí bao nhiêu? Chị nào biết thì tư vấn giuóp em với nha. Gấp gấp nhe chị để em biết mà còn chuẩn bị nữa. Mong nhận được trả lời.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Sinh dịch vụ ở bv Hùng Vương thế nào ?

chào các Mẹ, có Mẹ nào tập 1 sinh thường hay dịch vụ ở Hùng Vương cho em xin ý kiến như thế nào ạ, lúc đầu em định sinh ở PSQT nhưng vừa rùi có người quen sinh ở PSQT comment ko tốt, và khuyên em nên sinh ở dịch vụ Hùng Vương (vì sạch hơn từ vũ ) thì tốt hơn, các chị nào đi trước có kinh nghiệm thì...

• Làm sao để bé hết ho và hết đàm?

Cả nhà ơi, Mỗi lúc giao mùa, thời tiết thay đổi đột ngột con em rất hay ho. Mặc dù em giữ ấm bé...

• Tim hiểu sự thật về thuốc Procare

Có mẹ nào đã dùng thuốc Procare và biết rõ nguồn gốc của thuốc này không? Thuốc này quảng cáo sản...

• Có ai biết về thuốc Maevolon ko??

Mình đang đắn do về TTT Marvelon vì mới dùng thử 9 ngày mà mọc đầy trứng cá trên mặt. Mẹ nào đã...

• dịch vụ sinh ở bệnh viện hùng vương

Chào tất cả mọi người. Mình đang khám thai o BV HV và dự định sau này sẽ sinh ở đo. Nhưng minh vẫn chưa hiểu rõ nhiều về BV này. Có ai đã từng sinh o đay ko? Xin tư vấn gíup mình với. ( về chi phí và BS ở đây)

• 316 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình cũng đã sanh ở Hùng Vương mà mình sanh dịch vụ, sanh thường và sanh dịch vụ cũng ko khác nhau lắm. Sanhdi5ch vụ thì mắc hơn sanh thường với lại phòng ốc sạch sẽ hơn thôi.Tổng cộng chi phí sanh dịch vụ là khoảng 5tr-6 tr còn sanh thường thì rẻ hơn nhiều. Mong bạn sớm quyết địng mau lẹ nha.
    • 133 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cám ơn chị nha. Chắc là em cũng chọn sinh dịch vụ ở HV luôn quá để các cô chăm sóc bé cho mình kỹ hơn. chứ sinh thường em kg yên tâm về bé cho lắm. Nhưng chị này, mình có cần đặt phòng trước kg hay là lúc đau đẻ vô viện làm hồ sơ rồi đặt phòng luôn hả chị?
    • 2,432 Bài viết

• 1,259 Được cảm ơn

Thế BV HV có dịch vụ cho người nhà vào phòng sinh với mình ko các bạn ??? Phòng sinh gia đình ấy ???
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyhuong Xem bài viết
    cám ơn chị nha. Chắc là em cũng chọn sinh dịch vụ ở HV luôn quá để các cô chăm sóc bé cho mình kỹ hơn. chứ sinh thường em kg yên tâm về bé cho lắm. Nhưng chị này, mình có cần đặt phòng trước kg hay là lúc đau đẻ vô viện làm hồ sơ rồi đặt phòng luôn hả chị?
    Dear me Huong,
    Thay ban lo lắng mà thương quá, mình sanh 1 lan o hung vuong chính quy rất tốt nay lại sẽ trở lại 1 lần nữa đây, hehhehehe. nên gui cho ban 2 phuong án de ban lua chọn nhé :
    Sanh o Hung vuong tât ca cac thu deu giong nhau ca thoi
    sanh theo bao hiem - di cong Hung Vuong : khi di sanh - dem photto CMND + ho khau + the bao hiem y te - nop vo cap cuu - vay thoi - sinh xong bảo anh xã ra dang ky phong rieng 1/ hoac 2 nguoi / phong; de nam them vai ngay ( neu khong dang ky phong rieng ban se duoc chuyen automatic ra phong lon khoang 10 ng / phong ) - hay 1 tuan tuy thich de bac sy tham kham em be moi ngay-sang tam em be 1 lan, b.sy kham 3 lan ngay / cho mẹ va bé - rat good ban ạ, dung lo lang nhieu. ( phần này gọi là phòng riêng dịch vụ của khoa sanh chính quy. )
    khi sanh xong thanh toan : phan phong ban nam them thoi, vi phan sanh dich vu +thuoc men cac thu khia xuat vien baohiem da tra cho ban het rùi, neu co phat sinh sinh khó + bệnh phải chữa + thi bao hiem cũng care hết cho ban đó nhé.
    NOTE : de yen tam - trong lúc di kham thai định kỳ hang tháng - bạn xin 1 so cell của bác sỹ nào đó và làm quen sau đó - khi dén snah bạn call thi bác sy sẽddeesn giúp bạn thôi à. dể phong bi hau ta cho ê-kíp bac sy minh nhờ đó.

CON SANH DICH VU : di Cong Ly Thuong kiet vo - khi vo sanh dang ky dich vu + phong . Sau do moi thu y chang nhu ban sanh thuong thoi ( phong 1 / 2 / 3hay 4 / nguoi / phong ) do ban chon lua.
    khi sanh xong ban thanh toan 100% tien sanh + phong nam them bao nhieu ngay
    do.
    chú ý : khi co van de sanh khó - hay sanh benh ly thi moi thu ban de phải bị chuyển viện cấp cứu trở lai phong sanh chính quy - của Hung Vuong đó nhen. khoảng cách khá xa à nghen - phải đẩy băng-ca đi từ cổng LY THUONG KIET ve cong Hung Vuong đó. ( hơn 500m đó à -di bang ngang bai giu xa trong khuon vien benh vien) vì 2 khoa Hung Vuong Chính Quy và Hùng Vương dịch vụ rat lon-nên cach nhau rat xa ban à.
    VÀ PHAN PHAT SINH DO SANH KHÓ - HAY SANH BỆNH LÝ, thuóc men - BẠN KHONG DUOC BAO HIEM THANH TOÁN ĐÂU NHÉ.
    chuc ban me tron con tron nhé.
    ME CATHY
    • 133 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Cathy nhiều lắm. khi nào thì mẹ Cathy làm tập 2 vậy? Chúc mẹ Cathy luôn vui vẻ và khỏe mạnh nha.
    • 40 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@chi 340738770 ơi cho e hỏi
    đầu T11 này e sanh, bg cũng đang băn khoăn nên chọn HV hay TD,
    E có BH nhưng mình muốn nằm phòng DV thì như thế nào chị?
    Mà ở đó phòng ốc dễ đặt hơn TD không chị?
    Khi nào chị sanh?
    Cám ơn chị
    • 133 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

à mẹ Cathy ơi
    cho em hỏi này nhe. Em có mua BHYT o BV Nguyễn Tri Phương. vậy khi em sinh ở Hùng Vương thì có được chấp nhận kg hả chị? hay là phải có giấy giới thiệu hoặc mua BHYT ở Hùng Vương. Mấy lần trước em đi khám thai cũng kg dùng BHYT vì em nghĩ là khám ở Hùng Vương là trái tuyến rồi. mà mình đi khám và sinh trái tuyến có được BHXH chi trả lại phần nào kg hả chị? Nếu chị biết thì trả lời em nghen. cám ơn chị nhiều, chúc chị vui khỏe há!!!