• 0 Lượt chia sẻ
  • 231K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

83 Người đang theo dõi

• 4,162 Bài viết

• 4,098 Được cảm ơn

Topic cũ đã đủ 1500 bài, Smod2 mở topic mới để các bạn tiếp tục thảo luận.

Link topic cũ: Sinh dịch vụ D3 tại BV PSHN (Phần 2)

Chúc vui :LoveStruc:

Smod2.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• [HN] Có mẹ nào đã từng sinh dịch vụ D3 ở PSHN cho em sinh ít kinh nghiệm ạ

Em đã 38w cũng sắp vỡ chum rồi ạ, em làm hss ở PSHN do BS.Hạnh đỡ. Không biết có mẹ nào đã sinh dịch vụ ở đây và được cô đỡ không ạ, cho em xin ít kinh nghiệm, vì là con đầu nên cũng còn lơ ngơ lắm ạ Cám ơn các mẹ nhiều :D:D

• Sinh dịch vụ D3 tại BV PSHN (Phần 4)

Chà, mình ở ngay gần viện PSHN này, nên nhà chồng mình cứ coi chuyện mình vào đó đẻ là tất nhiên ý. Còn bảo mình theo bs Đính ( vì cách nhà trăm mét) nhưng sau vụ lùm xùm đầu năm của bác sĩ này ( làm 1 chị bị chết con trong khi sinh, dù chị ấy theo khám bs từ đầu, và chỉ định bác sĩ trực tiếp đỡ...

• Bác sĩ Phan Thanh Bình - Bệnh viện Từ Dũ

Xin chào cả nhà, Cho em hỏi có mẹ nào từng theo khám và được bác sĩ Bình đỡ sinh chưa ạ? Em...

• Ngứa phụ khoa

Các mẹ ơi giúp em với. Lần trươc em co đi khám phụ khoa và bị chuẩn đoán là nấm âm đạo. Bác sĩ co...

• Bé 6 tháng rất lười ăn dặm, lười bú sữa!

Bé nhà em được 6 tháng rồi, em cũng đang tập tành cho ăn dặm được thời gian rồi. Nhưng than ôi là...

• 190 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

e mở màn cho topic này nhé! Bài viết trước có chị hỏi có phải đăng ký đẻ dịch vụ ở D3 bây giờ phải đóng trước 7 triệu ko? Chị nào đi về rồi trả lời dùm em câu này với nhé! Em đang 35w rồi, định 36w sẽ vào PSHN đăng ký nên muốn hỏi thông tin trước để chuẩn bị.
    • 485 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Em chả kịp đọc hết 2 phần kia, em chắc còn vài ngày nữa là sinh rồi nên các mẹ trả lời giúp em nhé: Em vẫn cứ lơ tơ mơ dịch vụ D3 với D4 là như nào, có được đăng ký phòng trước không. Trong lúc mình đẻ thì người nhà đi tìm phòng cho mình? Lúc đó thì phải gặp ai, nếu k có ngay thì nên làm thế nào...???
    never say never:Laughing:
    • 693 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Các mẹ ơi nên đk bảo hiểm ở bệnh viện nao k có khoa sản để chuyển sang phụ sản HN cho dễ nhỉ?
    • 70 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

[QUOTE=Em chả kịp đọc hết 2 phần kia, em chắc còn vài ngày nữa là sinh rồi nên các mẹ trả lời giúp em nhé: Em vẫn cứ lơ tơ mơ dịch vụ D3 với D4 là như nào, có được đăng ký phòng trước không. Trong lúc mình đẻ thì người nhà đi tìm phòng cho mình? Lúc đó thì phải gặp ai, nếu k có ngay thì nên làm thế nào...??? [/QUOTE]
    Đợt đầu năm tớ đẻ D3 đây. Tuần 36 vào viện làm xét nghiệm máu, nước tiểu. Xong mang kết quả cho chị bác sĩ mà tớ đc người quen cho số đt, chị í làm hồ sơ cho tớ. Thế rồi cứ alo cho chị í suốt thôi. Đến hôm đau đẻ vào viện, đầu tiên người nhà ra nộp tiền, 5 triệu nhé. Trong lúc ấy tớ được hộ lý kiểm tra xem mở mấy phân rồi, sau đó đc đưa vào phòng chờ, có 2 giường đơn ở đấy ( k gối, k đệm, chỉ có chiếu ), thích thì leo lên giường nằm ngồi thoải mái. Khoảng 30' sau thì lấy được phòng, thế là lại khệ nệ vác bụng đến đấy. 1 lúc sau thì chị bác sĩ gọi vào phòng đẻ. 1 mình 1 phòng bạn nhé, chị bác sĩ đỡ chính, ngoài ra còn 1 y tá, 1 hộ lí nữa. Xong xuôi thì chuyển cả mẹ và con về phòng. Phòng có 2 sản phụ, mỗi sản phụ đc 1 người nhà ở lại chăm sóc, tối có giường gấp cho người nhà ngủ. NGoài giờ cấm ra thì người nhà vào thăm vô tư ( nói là giờ cấm nhưng thực tế thấy thoải mái lắm bạn ạ, thế nên giờ tớ chả nhớ là cấm từ mấy h đến mấy h nữa. Đợt cô em chồng nhà tớ đẻ ở đấy, cả bà nội, bà ngoại lẫn bố em bé ở đấy tất, tối cũng ngủ đấy luôn. Sản phụ cùng phòng cũng thế, tổng cộng cả phòng cả chục người luôn í ). Cơm nc cũng tiện, bạn gọi cơm dịch vụ ở đấy 20k/suất, cơm thường có, cơm cho sản phụ cũng có. Phích nước nóng, chăn, gối có hết trong dịch vụ phòng rồi bạn nhé. Quần áo mẹ, quần áo con mặc đồ bệnh viện luôn. Bạn chỉ cần mang theo :
    - 1 bộ quần áo cho mẹ, 1 bộ quần áo cho con mặc lúc ra viện. Chú ý mẹ phải mặc đồ kín mít để tránh gió nhé
    - Bỉm cho mẹ, đẻ xong là dùng luôn
    - Cốc, thìa ( đẻ xong bị tống uống nhiều thứ lắm bạn ạ )
    - Chăn gối cho người nhà ngủ lại chăm sóc
    Còn đâu sữa sủng hay đồ ăn đồ uống gì cần mang theo thì tùy nhà mình thôi.
    Mình ghi ra đây luôn số chị bác sĩ đỡ cho mình, nếu thích bạn liên lạc với chị ấy. Mình tin tưởng chị này lắm, nửa đêm nửa hôm mà vẫn a lô suốt đấy, nhiệt tình và nhẹ nhàng. Bsi Tô Thị Minh Phương 0912206949. Xong xuôi thì làm phong bì cảm ơn. Đợt nhà mình định biếu 1 triệu, đẻ xong thằng ku chồng mình tởn quá cho luôn gấp đôi.
    Chúc bạn mẹ tròn con vuông !
    • 107 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boga_mevit Xem bài viết
    e mở màn cho topic này nhé! Bài viết trước có chị hỏi có phải đăng ký đẻ dịch vụ ở D3 bây giờ phải đóng trước 7 triệu ko? Chị nào đi về rồi trả lời dùm em câu này với nhé! Em đang 35w rồi, định 36w sẽ vào PSHN đăng ký nên muốn hỏi thông tin trước để chuẩn bị.
    Đóng 6tr bạn ạ. Chị mình chuẩn bị đẻ ở D3 đây. Lên giá từ 10/11/2010. Giá phòng dịch vụ cũng tăng rùi. Cụ tỷ thì mình không nhớ, nhưng phòng có WC khép kín là 300k/giường.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 233 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

bây giờ cái j cũng lên giá. Đi sinh cung phải chuẩn bị tiền trượt giá.hiiii
    Các mẹ cho mình hỏi đẻ dịch vụ D3 mình có được thanh toán bảo hiểm tiền thuốc men ko nhỉ?
    • 3,402 Bài viết

• 1,419 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi travh2005 Xem bài viết
    Đợt đầu năm tớ đẻ D3 đây. Tuần 36 vào viện làm xét nghiệm máu, nước tiểu. Xong mang kết quả cho chị bác sĩ mà tớ đc người quen cho số đt, chị í làm hồ sơ cho tớ. Thế rồi cứ alo cho chị í suốt thôi. Đến hôm đau đẻ vào viện, đầu tiên người nhà ra nộp tiền, 5 triệu nhé. Trong lúc ấy tớ được hộ lý kiểm tra xem mở mấy phân rồi, sau đó đc đưa vào phòng chờ, có 2 giường đơn ở đấy ( k gối, k đệm, chỉ có chiếu ), thích thì leo lên giường nằm ngồi thoải mái. Khoảng 30' sau thì lấy được phòng, thế là lại khệ nệ vác bụng đến đấy. 1 lúc sau thì chị bác sĩ gọi vào phòng đẻ. 1 mình 1 phòng bạn nhé, chị bác sĩ đỡ chính, ngoài ra còn 1 y tá, 1 hộ lí nữa. Xong xuôi thì chuyển cả mẹ và con về phòng. Phòng có 2 sản phụ, mỗi sản phụ đc 1 người nhà ở lại chăm sóc, tối có giường gấp cho người nhà ngủ. NGoài giờ cấm ra thì người nhà vào thăm vô tư ( nói là giờ cấm nhưng thực tế thấy thoải mái lắm bạn ạ, thế nên giờ tớ chả nhớ là cấm từ mấy h đến mấy h nữa. Đợt cô em chồng nhà tớ đẻ ở đấy, cả bà nội, bà ngoại lẫn bố em bé ở đấy tất, tối cũng ngủ đấy luôn. Sản phụ cùng phòng cũng thế, tổng cộng cả phòng cả chục người luôn í ). Cơm nc cũng tiện, bạn gọi cơm dịch vụ ở đấy 20k/suất, cơm thường có, cơm cho sản phụ cũng có. Phích nước nóng, chăn, gối có hết trong dịch vụ phòng rồi bạn nhé. Quần áo mẹ, quần áo con mặc đồ bệnh viện luôn. Bạn chỉ cần mang theo :
    - 1 bộ quần áo cho mẹ, 1 bộ quần áo cho con mặc lúc ra viện. Chú ý mẹ phải mặc đồ kín mít để tránh gió nhé
    - Bỉm cho mẹ, đẻ xong là dùng luôn
    - Cốc, thìa ( đẻ xong bị tống uống nhiều thứ lắm bạn ạ )
    - Chăn gối cho người nhà ngủ lại chăm sóc
    Còn đâu sữa sủng hay đồ ăn đồ uống gì cần mang theo thì tùy nhà mình thôi.
    Mình ghi ra đây luôn số chị bác sĩ đỡ cho mình, nếu thích bạn liên lạc với chị ấy. Mình tin tưởng chị này lắm, nửa đêm nửa hôm mà vẫn a lô suốt đấy, nhiệt tình và nhẹ nhàng. Bsi Tô Thị Minh Phương 0912206949. Xong xuôi thì làm phong bì cảm ơn. Đợt nhà mình định biếu 1 triệu, đẻ xong thằng ku chồng mình tởn quá cho luôn gấp đôi.
    Chúc bạn mẹ tròn con vuông !
    bạn ơi, mình có thể alo cho bác sĩ và nói là bạn giới thiệu được không

3m4d: Biết lẫy.
    • 693 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pink_mouse Xem bài viết
    bây giờ cái j cũng lên giá. Đi sinh cung phải chuẩn bị tiền trượt giá.hiiii
    Các mẹ cho mình hỏi đẻ dịch vụ D3 mình có được thanh toán bảo hiểm tiền thuốc men ko nhỉ?
    hình như là có mẹ nó ạ, nhưng tiền thuốc chỉ vài trăm thôi thì phải
    • 233 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vochongham Xem bài viết
    hình như là có mẹ nó ạ, nhưng tiền thuốc chỉ vài trăm thôi thì phải
    thanks mẹ nó nhé. mình có bảo hiểm, ko dùng cũng phí. hiii:Battin ey:
    • 956 Bài viết

• 311 Được cảm ơn

Sang năm 2011 tất cả thẻ BH đều phải đăng ký tại các trung tâm y tế quận, huyện nên việc các sản phụ đi sinh con thì chuyển BH chắc dễ hơn. Có lẽ chỉ cần nhờ BS ghi cho mấy chứ đẻ cấp cứu là xong. Vì các BV hầu hết đều có khoa sản và khoa nhi, còn Trung tâm y tế thì không có.

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 463 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Up top lên để các mẹ share kinh nghiệm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 327 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kitty1987 Xem bài viết
    Đóng 6tr bạn ạ. Chị mình chuẩn bị đẻ ở D3 đây. Lên giá từ 10/11/2010. Giá phòng dịch vụ cũng tăng rùi. Cụ tỷ thì mình không nhớ, nhưng phòng có WC khép kín là 300k/giường.
    Úi, kể ra cũng lục tốn nhỉ. Mình khả năng nhiều là sinh thường, có khi chọn A2, sau đó đăng ký phòng dịch vụ. Mọi ng bảo cũng rẻ hơn bao nhiêu đấy.

Xu: newborn: 3.4kg. 1M: 5kg. 2M: 5.8kg. 3M: 7kg. 4M:8.2kg. 5M: 9kg.:Applause:
    • 34 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các sis cho em hỏi với, em có giấy chuyển viện từ Việt Nam - Cu Ba sang PSHN rùi, nhưng trong giấy đấy ghi rõ số thẻ BHYT của e, và ghi cả hạn của thẻ là 31/12/2010 (hiện giờ e chưa có thẻ BH của năm mới 2011, thấy bạn làm BH ở cty nói là fải cuối năm 2010 hoặc đầu năm 2011 mới có thẻ mới). Ngày dự sinh của e là 28/1/2011, vậy thì khi có thẻ BHYT của năm 2011 e có fải đến viện VNam - Cu Ba làm lại giấy chuyển viện lần nữa k ?
    Mà thông tin D3 PSHN k cho đăng ký hồ sơ sinh trước khi đẻ nữa, mà fải chờ đến lúc đau đẻ vào phòng cấp cứu rồi mới được đăng ký có đúng k ạ, hic, thế tức là nếu lúc vào cấp cứu mà D3 hết chỗ rùi thì mình cũng k thể sinh ở đó được àh, huhu.
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình mới đi làm hồ sơ ở PSHN về đây. Họ ko cho đky trước đâu bạn ạ, lúc nào vào cấp cứu thì mới dc đk đấy. Mình cũng đang lo đây, sợ lúc ấy D3 hết chỗ í...
    • 190 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

đăng ký đẻ nộp tiền lúc nào đi đẻ các mẹ nhé, 7 triệu đầu vào, mọi thứ đều tăng giá hết cả rồi.
    • 339 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Hôm qua mình vừa vào D3 xem bảng giá, cụ thể thế này:
    Theo dõi đẻ và đỡ đẻ: 4tr
    Theo dõi đẻ và chuyển đi mổ: 5 tr
    Vào viện có chỉ định mổ ngay: 4 tr
    Nếu đẻ không đau nộp thêm: 700k
    Tạm thu vào viện: 7 tr.
    Ngoài ra người nhà phải thanh toán các khoản chi phí khác tho giá hiện hành (giường điều trị theo yêu cầu, thuốc, viên phí...)
    Tiền giường:
    - Nhà A: + phòng 2 người (vệ sinh khép kín): 220k/ngày/giường
    • 339 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Tiếp nhé,
    - Nhà A: + phòng từ 3 đến 6 người (vệ sinh chung): 130k/ngày/giường
    - Nhà D: + Phòng 2 người (vệ sinh khép kín): 300k/ngày/giường
    + Phòng 3 giường (vệ sinh khép kín): 250k/ngày/giường
    + Phòng từ 3 đến 6 người ( vệ sinh chung): 170k/ngày/giường.
    Người nhà ở lại:
    + Phí điện nước, rác thải: 10k/người/giường
    + Thuê giường bạt nghỉ đêm (từ 21h đến 7h): 10k/người/giường.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hbbh201981 Xem bài viết
    Mình mới đi làm hồ sơ ở PSHN về đây. Họ ko cho đky trước đâu bạn ạ, lúc nào vào cấp cứu thì mới dc đk đấy. Mình cũng đang lo đây, sợ lúc ấy D3 hết chỗ í...
    Bạn ơi thủ tục làm hồ sơ có j mới k, giá cả có bảo hiểm và k bảo hiểm tầm bao nhiu bạn, thấy bảo là tăng giá đúng k?
    • 2,551 Bài viết

• 756 Được cảm ơn

Các chị ơi cho em hỏi với, BHYT của em bên Đa khoa hòe nhai, giờ em mún đẻ bên PSHN thì có phải chuyển viện ko ạ và nếu có thì thủ tục thế nào ạ? Chị nào có kinh nghiệm chỉ cho em với, em cảm ơn ạ:Smiling: