• 0 Lượt chia sẻ
  • 176K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

35 Người đang theo dõi

• 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Em mới được biết BVPSHN mới khai trương dịch vụ đẻ chất lượng cao trọn gói. Chi phí đẻ thường là 3tr, đẻ mổ là 4tr. Sản phụ sẽ được chăm sóc trước khi đẻ cho đến sau khi đẻ bởi một ekip bác sỹ y tá chuyên nghiệp :Silly:

Không bít có mẹ nào đã đăng ký hay sử dụng dịch vụ này chưa? Cho em hỏi kinh nghiệm với? Em đã gọi điện thoại đến hỏi nhưng mà thấy cứ mông lung làm sao ý :Sad:

Nào là, ngoài 3tr vẫn phải thanh toán tiền phòng dịch vụ, tiền thuốc men tính ngoài...
    Em tưởng trọn gói là tất tần tật chứ lị?!

Em dự sinh là 10/3 rùi. Giúp em với!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chào hè cực đã cùng Công viên nước Vinpearl Royal City

Chào mùa hè, Vinpearl Water Park Royal City sẽ đón những thành viên yêu thích các trò chơi dưới...

• Những điều cần biết về sàng lọc trước sinh

Quy trình sàng lọc trước sinh: Những điều cần biết Trong vài thập kỷ gần đây, sàng lọc trước...

• sinh tại BV Phụ Sản HN

tôi sắp sinh tai Bệnh viện Phụ sản HN, xin hỏi trên diễn đàn có ai từng sinh tại Phụ sản HN cho tôi hỏi kinh nghiệm với. Xin cảm ơn mọi người!

• Sinh dịch vụ D3 tại BV PSHN (Phần 4)

Chà, mình ở ngay gần viện PSHN này, nên nhà chồng mình cứ coi chuyện mình vào đó đẻ là tất nhiên ý. Còn bảo mình theo bs Đính ( vì cách nhà trăm mét) nhưng sau vụ lùm xùm đầu năm của bác sĩ này ( làm 1 chị bị chết con trong khi sinh, dù chị ấy theo khám bs từ đầu, và chỉ định bác sĩ trực tiếp đỡ...

• Có ai biết về thuốc Maevolon ko??

Mình đang đắn do về TTT Marvelon vì mới dùng thử 9 ngày mà mọc đầy trứng cá trên mặt. Mẹ nào đã...

• 474 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuynt2002 Xem bài viết
    Chào các mẹ,

Em mới được biết BVPSHN mới khai trương dịch vụ đẻ chất lượng cao trọn gói. Chi phí đẻ thường là 3tr, đẻ mổ là 4tr. Sản phụ sẽ được chăm sóc trước khi đẻ cho đến sau khi đẻ bởi một ekip bác sỹ y tá chuyên nghiệp :Silly:

Không bít có mẹ nào đã đăng ký hay sử dụng dịch vụ này chưa? Cho em hỏi kinh nghiệm với? Em đã gọi điện thoại đến hỏi nhưng mà thấy cứ mông lung làm sao ý :Sad:

Nào là, ngoài 3tr vẫn phải thanh toán tiền phòng dịch vụ, tiền thuốc men tính ngoài...
    Em tưởng trọn gói là tất tần tật chứ lị?!

Em dự sinh là 10/3 rùi. Giúp em với!!!
    Tớ cũng vừa vào Phụ sản xét nghiệm sáng nay và thấy dán quảng cáo cái dịch vụ này khắp mọi nơi. Tớ hỏi bác sỹ Chương thì anh í bảo nếu có điều kiện thì nên đăng ký dịch vụ này, vì mình sẽ được đẻ trong phòng riêng, có kíp trực riêng phục vụ và người nhà được vào xem mình đẻ nữa. Đẻ thường là 3 tr, đẻ mổ là 4 tr, đó là nguyên tiền dịch vụ thôi. Nhưng các khoản khác như tiền phòng, tiền thuốc không nhiều đâu (mình nghĩ nếu bạn có ở phòng dịch vụ tối đa 5 ngày x250k = 1.25triệu nữa thôi + tiền thuốc men cũng ko nhiều đâu mà). Dịch vụ này bắt đầu từ 16/1 nên các mẹ đã thử dịch vụ này chắc vẫn còn kiêng cữ, chưa ai online để trả lời các thắc mắc này đâu nhỉ? hihi.

Dịch vụ này ko được đăng ký trước đâu bạn ạ, bác sỹ ở đó bảo khi nào nhập viện lúc sinh thì đăng ký (tại nhà D3), bạn nhớ mang theo 5triệu để đóng trước nhé.
    • 385 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bome_cuTit Xem bài viết
    Tớ cũng vừa vào Phụ sản xét nghiệm sáng nay và thấy dán quảng cáo cái dịch vụ này khắp mọi nơi. Tớ hỏi bác sỹ Chương thì anh í bảo nếu có điều kiện thì nên đăng ký dịch vụ này, vì mình sẽ được đẻ trong phòng riêng, có kíp trực riêng phục vụ và người nhà được vào xem mình đẻ nữa. Đẻ thường là 3 tr, đẻ mổ là 4 tr, đó là nguyên tiền dịch vụ thôi. Nhưng các khoản khác như tiền phòng, tiền thuốc không nhiều đâu (mình nghĩ nếu bạn có ở phòng dịch vụ tối đa 5 ngày x250k = 1.25triệu nữa thôi + tiền thuốc men cũng ko nhiều đâu mà). Dịch vụ này bắt đầu từ 16/1 nên các mẹ đã thử dịch vụ này chắc vẫn còn kiêng cữ, chưa ai online để trả lời các thắc mắc này đâu nhỉ? hihi.

Dịch vụ này ko được đăng ký trước đâu bạn ạ, bác sỹ ở đó bảo khi nào nhập viện lúc sinh thì đăng ký (tại nhà D3), bạn nhớ mang theo 5triệu để đóng trước nhé.
    Chiều nay mình cũng vừa hỏi về dịch vụ này, nếu đang theo dõi đẻ thường mà phải chuyển mổ thì mới là 4 triệu còn có chỉ định đẻ mổ ngay thì vẫn là 3tr thôi, nếu có bảo hiểm thì mình sẽ ko mất tiền thuốc và tiền phòng thường đâu, chỉ có phòng dịch vụ thì phải trả vì nó ko nằm trong gói trọn gói này. Mình thấy dịch vụ này cũng ok vì cả kíp riêng theo dõi và đỡ đẻ mà đã dùng dịch vụ này thì ko cần đưa thêm tiền bồi dưỡng cho bs nữa. Cho mình hỏi mẹ nào đã từng đẻ mổ ở PS thì phòng mổ sẽ mổ từng người một hay là mổ mấy người trong một phòng luôn vì tháng sau mình cũng đẻ mổ lần 2 rồi.
    • 51 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em cũng muốn thử xem
    Các mẹ nào có thông tin thì cho các Mẹ khác bít với nhé vì nhiều người mong cái dịch vụ này lắm rồi.
    Cả đời đẻ có vài lần hichic nên coi đây như 1 dấu ấn đáng nhớ nhất, đắt tí cũng được. Chứ em sợ bị BS đuổi lên đuổi xuống lắm...
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn 2 mẹ nhé. Em cũng định sẽ đăng ký dịch vụ này, vì tính ra khoản "nhạy cảm" cho ca đẻ cũng gần đến thế rùi!
    Em định sẽ đi tham quan 1 vòng mấy cái phòng dịch vụ này. Em nghe nói mình được chọn phòng 1 người hoặc 2 người. Em hơi lăn tăn ko bít nếu đẻ thường, mình có được chọn bác sỹ đỡ cho mình hay ko? Nếu được, em sẽ nhờ BS Hưng - Vạn Bảo đỡ cho nó yên tâm!
    Hôm trước, chị gái trực điện thoại cũng bảo em đến khi nào vào sinh thì đăng ký dịch vụ, nhưng hôm sau hỏi lại, lại thấy bảo đăng ký trước cũng được. Mà hình như chỉ có 02 phòng dịch vụ kiểu này thui. Thế thì chết. Mùa đẻ đông thế này, mà có 02 phòng mà không đăng ký trước thì bít đẻ ở đâu?
    • 2,508 Bài viết

• 878 Được cảm ơn

Cảm ơn 2 mẹ nhé. Em cũng định sẽ đăng ký dịch vụ này, vì tính ra khoản "nhạy cảm" cho ca đẻ cũng gần đến thế rùi!
    Em định sẽ đi tham quan 1 vòng mấy cái phòng dịch vụ này. Em nghe nói mình được chọn phòng 1 người hoặc 2 người. Em hơi lăn tăn ko bít nếu đẻ thường, mình có được chọn bác sỹ đỡ cho mình hay ko? Nếu được, em sẽ nhờ BS Hưng - Vạn Bảo đỡ cho nó yên tâm!
    Hôm trước, chị gái trực điện thoại cũng bảo em đến khi nào vào sinh thì đăng ký dịch vụ, nhưng hôm sau hỏi lại, lại thấy bảo đăng ký trước cũng được. Mà hình như chỉ có 02 phòng dịch vụ kiểu này thui. Thế thì chết. Mùa đẻ đông thế này, mà có 02 phòng mà không đăng ký trước thì bít đẻ ở đâu?
    Mẹ nó ơi, mẹ nó đi tham quan rùi về chia sẻ kinh nghiệm với mọi người với nhé! Tớ chỉ sợ phòng thì ít mà nhu cầu thì nhiều, nếu mình mà không đi đăng ký sớm thì sợ không còn phòng dành cho mình nữa, hichic..

• 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dongvui Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, mẹ nó đi tham quan rùi về chia sẻ kinh nghiệm với mọi người với nhé! Tớ chỉ sợ phòng thì ít mà nhu cầu thì nhiều, nếu mình mà không đi đăng ký sớm thì sợ không còn phòng dành cho mình nữa, hichic..
    Yên tâm đi mẹ Dongvui. Hôm qua tớ đã mò mẫm lên tham quan khu D3 rùi. Tuy chỉ có 2 phòng để đẻ nhưng yên tâm vì có các sản phụ thay phiên nhau vào đó đẻ mừ, có ai nằm đó cả ngày đâu. Phòng đẻ dịch vụ này sẽ cho 1 người nhà vào động viên sản phụ lúc sinh. Còn các phòng dịch vụ sau khi sinh, thậm chí là phòng dịch vụ để nằm chờ sinh thì vô biên đi, tận mấy chục phòng lận, ko sợ hết phòng đâu.
    Các phòng dịch vụ sau sinh/chờ sinh chia thành 2 loại:
    - Loại 1: có phòng vệ sinh khép kín, tủ lạnh, ti vi, điều hòa...và 2 giường:
    Thuê 1 giường: 250K
    Thuê 2 giường: 470K
    - Loại 2: phòng vệ sinh sử dụng chung với một số phòng khác, có 2 giường:
    Thuê 1 giường: 150K
    Thuê 2 giường: 300K
    Nói túm lại, đặt cọc 5tr trong đó 3tr là đẻ thường dịch vụ hoặc 4tr là đẻ mổ dịch vụ (trường hợp này là ko có chỉ định mổ từ đầu). Còn lại bạn sẽ phải thanh toán tiền thuốc men, đồ dùng 1 lần, tiền phòng...
    Đăng ký dịch vụ này không cần đăng ký trước, khi vào phòng cấp cứu thì đăng ký, họ sẽ bảo mình ra đặt cọc 5tr và chuyển thẳng mình sang D3. Mình có thể yêu cầu bác sỹ đỡ đẻ thường, nếu không BV sẽ tự sắp xếp 1 ê kíp đỡ cho mình.
    Tớ thấy dịch vụ này rất ổn. Nhưng nếu ko được thanh toán thì chi phí cũng tương đối. :Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,185 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Yên tâm đi mẹ Dongvui. Hôm qua tớ đã mò mẫm lên tham quan khu D3 rùi. Tuy chỉ có 2 phòng để đẻ nhưng yên tâm vì có các sản phụ thay phiên nhau vào đó đẻ mừ, có ai nằm đó cả ngày đâu. Phòng đẻ dịch vụ này sẽ cho 1 người nhà vào động viên sản phụ lúc sinh. Còn các phòng dịch vụ sau khi sinh, thậm chí là phòng dịch vụ để nằm chờ sinh thì vô biên đi, tận mấy chục phòng lận, ko sợ hết phòng đâu.
    Các phòng dịch vụ sau sinh/chờ sinh chia thành 2 loại:
    - Loại 1: có phòng vệ sinh khép kín, tủ lạnh, ti vi, điều hòa...và 2 giường:
    Thuê 1 giường: 250K
    Thuê 2 giường: 470K
    - Loại 2: phòng vệ sinh sử dụng chung với một số phòng khác, có 2 giường:
    Thuê 1 giường: 150K
    Thuê 2 giường: 300K
    Nói túm lại, đặt cọc 5tr trong đó 3tr là đẻ thường dịch vụ hoặc 4tr là đẻ mổ dịch vụ (trường hợp này là ko có chỉ định mổ từ đầu). Còn lại bạn sẽ phải thanh toán tiền thuốc men, đồ dùng 1 lần, tiền phòng...
    Đăng ký dịch vụ này không cần đăng ký trước, khi vào phòng cấp cứu thì đăng ký, họ sẽ bảo mình ra đặt cọc 5tr và chuyển thẳng mình sang D3. Mình có thể yêu cầu bác sỹ đỡ đẻ thường, nếu không BV sẽ tự sắp xếp 1 ê kíp đỡ cho mình.
    Tớ thấy dịch vụ này rất ổn. Nhưng nếu ko được thanh toán thì chi phí cũng tương đối. :Smiling:
    Các mẹ cho mình hỏi, ngoài các phí các mẹ liệt kê ở trên thì phong bì cho bác sĩ có nữa không? nếu khoản này khong phải đi cũng đáng dùng lắm chứ nhỉ.
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Back for good Xem bài viết
    Các mẹ cho mình hỏi, ngoài các phí các mẹ liệt kê ở trên thì phong bì cho bác sĩ có nữa không? nếu khoản này khong phải đi cũng đáng dùng lắm chứ nhỉ.
    Qua tham khảo một số sản phụ đang sử dụng dịch vụ này thì mọi người nói là tùy tâm, nhưng thực tế thì bản thân các mẹ cũng không đưa thêm phong bì nữa.
    Đương nhiên rùi, vì mình đã chịu mức phí cao hơn bình thường rùi mà. Làm thế thì hư hết đội ngũ bác sỹ + y tá. :cool:
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Me be oi cho em hoi ty. Em cung muon dnag ky dich vu nay nhung ko biet khi tam cho be co can phai cho tien y ta nua ko nhi? Em co bao hiem co duoc thanh toan it tien vien phi nao ko?
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xiao_wan Xem bài viết
    Me be oi cho em hoi ty. Em cung muon dnag ky dich vu nay nhung ko biet khi tam cho be co can phai cho tien y ta nua ko nhi? Em co bao hiem co duoc thanh toan it tien vien phi nao ko?
    Việc đưa tiền hay không, tớ nghĩ là tùy tâm bạn còn thì vì dịch vụ này mới, nên chưa ai dám khẳng định là nên hay không. Nhìn chung tâm lý mọi người khi sử dụng dịch vụ rồi thì cũng không muốn phải lo nghĩ nhiều vì mấy vụ loằng ngoằng đó.
    Theo tớ biết, BHYT sẽ chỉ thanh toán cho bạn tiền chi phí thuốc men, đồ dùng cần thiết của ca đẻ thui. Còn tiền đẻ dịch vụ và phòng dịch vụ thì trừ khi cơ quan bạn có bảo hiểm khác, ngoài BHYT nhà nước mới được thanh toán.
    • 126 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

quan điểm của mình thị hoàn toàn khác. bệnh nhân thì thường thích có người thân bên cạnh khi sinh nhưng có người nhà bên cạnh đội ngũ y tá, bác sỹ sẽ không tự tin đỡ đẻ cho mình kiẻu như mình làm việc gì đó mà bị người khác soi ấy mà. với lại bệnh nhân đóng phí 3t nhưng đội ngũ y bác sỹ cũng có được là bao gọi là chỉ hơn bình thường một chút thôi. theo mình thay vì mất 3-4t thì mình cú đẻ bình thường sau đó biếu 1-1.5t thì được phục vụ cực kỳ tận tình.
    • 619 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Em đang phân vân dịch vụ trọn gói ở Việt Pháp, nhưng thấy bảo bác sĩ thì ko giỏi và xử lý tình huống ko bằng C và PS. Giờ có cái này thấy cũng ổn. Mà rẻ bằng 1/3 VP. Chả biết nên thế nào nhỉ???
    • 474 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

Ôi sang tuần mới này là em sẽ vào vỡ đê rồi, vẫn chưa thấy có mẹ nào đã dùng dịch vụ này để truyền kinh nghiệm thực tế cho tụi em với nhỉ? :Crying:
    • 3,914 Bài viết

• 1,552 Được cảm ơn

tuần sau đi khám nhất định em sẽ hỏi cặn kẽ vụ này mới đc, còn 2 tháng nữa em cũng vỡ chum rồi
    :LoveStruc: yêu ku Tít nhất :LoveStruc:
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các chị ơi, chẳng biết với dịch vụ này thì mình có thể chỉ định bác sỹ mình quen được không nhỉ? Em thấy dịch vụ mới này hay quá, dễ chừng em cũng đăng ký dịch vụ này thui. Hi hi.
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các chị ơi, chẳng biết với dịch vụ này thì mình có thể chỉ định bác sỹ mình quen được không nhỉ? Em thấy dịch vụ mới này hay quá, dễ chừng em cũng đăng ký dịch vụ này thui. Hi hi.
    • 64 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chưa có mẹ nào sử dụng dịch vụ này để truyền bá cho bà con à?
    • 17 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chị của Mouse mới đẻ ở đó tháng trước nè.
    Nói chung thì ổn lắm các mẹ ạ. Các y tá và bác sĩ đều rất tận tình, chu đáo. Chị tớ khó sinh, đau mãi mà mở chậm, các chị y tá quan tâm lắm, cứ 5 phút lại SA-khám một lần. Lúc đẻ thì dù bé bị tràng hoa cuốn cổ 2 vòng mà bs Lan (hình như phó khoa sản – chị tớ quen, có order bsi Lan đỡ) vẫn cho đẻ thường được đấy.
    Phòng phành thì cũng khá là ok, sạch sẽ, và private.
    Còn về chi phí, tuy là 3tr đẻ thường nhưng thấy chị tớ bảo tính tổng thanh toán thì cũng gần = giá 700$ đẻ thường ở Việt Pháp đới. Bồi dưỡng bác sĩ + chi phí dịch vụ nữa… (Chắc thế.) hihi.
    Tóm lại thì chị tớ bảo lần sau đẻ chắc vưỡn đẻ ở đây. Các mẹ thử xem…
    • 1,274 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

hic, đọc ở trên thấy 275 nghìn/giường cùng lắm nằm 1 tuần = 2tr + 4tr max khi sinh mổ + thuốc men mà ra 700 $ ( 11 tr) thì cũng khá đắt nhỉ.
    Tớ cũng đăng ký với bs dịch vụ này, nhưng bs nói k cần đăng ký trc, cứ vào rồi xin vào đấy.