• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

sinh con tại bệnh viện Hạnh Phúc - Bình Dương

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 22.6K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi thăm chút, có ai sinh em bé tại BV Hạnh Phúc chưa vậy, có ổn không các mẹ, em đang mang thai tháng thứ 4, lần đầu đi Hùng Vương nhưng đông quá, nhà lại ở xa, có mỗi siêu âm và xét nghiệm huyết trắng thôi mà từ 7h30 sáng đến hơn 3g chiều mới ra khỏi bệnh viện, em sang Hạnh Phúc thì thấy nhanh nhẹn, sạch sẽ, chi phí thì hơi cao nhưng cũng chưa thực sự an tâm. vừa rồi làm một mớ xét nghiệm máu nhưng không nhìn thấy kết quả, hỏi thì bsĩ chỉ bảo là tốt thôi, yêu cầu đưa kết quả khi hẹn tái khám thì lại hẹn lấn tái khám sau, không thấy bsĩ khuyên nên ăn thêm hay uống thêm thuốc bổ gì hết, ...... , và cái quan trọng nhất là sợ "bị khuyên" nên sinh mổ như PSQT thì chết, em sinh tập 2, tập 1 sinh thường, đau có 15phút là sinh rồi. ... mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ với em nhé, cảm ơn các mẹ nhiều
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 147 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Đúng là kết quả xét nghiệm ở HP mình cũng chưa bao giờ được nhìn thấy,hỏi bs thì anh ý cũng chỉ bảo tất cả bt,nếu có vấn đề gì thì sau khi có kết quả xét nghiệm sẽ gọi điện cho mình luôn.Mà mẹ nó ko phải sợ dọa sinh mổ đâu,sáng nay mình vừa khám của anh Đức,anh ấy cũng nói sinh thường là tốt nhất,trừ khi có vấn đề gì thì anh ý mới chỉ định mổ thôi

• 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ nó có thấy an tâm với bv HP ko? Mih hay lo lắng lắm, mih bị buồng trứng đa nang, đã uống Diane 35 được 6-7 năm, ngưng Khoảg 2 năm thì mag thai, vì ko biết có thai mih đã ăn uốg linh tinh, ko kiêng thứ gì kể cả bia rượu, môi trườg làm việc thì toàn khói thuốc lá ( mih làm thu ngân nhà hàng), có nói chuyện này với bs nhưg bác chỉ khuyên tráh khói thuốc và ăn uốg tử tế hơn thôi. Vừa rồi tái khám bs hen 4w nữa tái khám SA màu, nghe vài mẹ nói SA màu ko tốt cho em bé chút nào, nói chung lo lắng đủ thứ......mẹ nó mấy thag rùi, trai hay gái, có dự địh xài Dịch vụ chăm sóc sau sinh nào ko chỉ cho mìh với nhé, cảm ơn nhiều nhiều
    • 147 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bibi1211 Xem bài viết
    Mẹ nó có thấy an tâm với bv HP ko? Mih hay lo lắng lắm, mih bị buồng trứng đa nang, đã uống Diane 35 được 6-7 năm, ngưng Khoảg 2 năm thì mag thai, vì ko biết có thai mih đã ăn uốg linh tinh, ko kiêng thứ gì kể cả bia rượu, môi trườg làm việc thì toàn khói thuốc lá ( mih làm thu ngân nhà hàng), có nói chuyện này với bs nhưg bác chỉ khuyên tráh khói thuốc và ăn uốg tử tế hơn thôi. Vừa rồi tái khám bs hen 4w nữa tái khám SA màu, nghe vài mẹ nói SA màu ko tốt cho em bé chút nào, nói chung lo lắng đủ thứ......mẹ nó mấy thag rùi, trai hay gái, có dự địh xài Dịch vụ chăm sóc sau sinh nào ko chỉ cho mìh với nhé, cảm ơn nhiều nhiều
    Mình cảm thấy khá yên tâm với HP vì mình có quen 1 chị sinh mổ ở đó rồi.Chị ý khen lắm,lại còn toàn khuyên mình mổ chứ.Mà mẹ nó khám bs nào thế?Mình thì đến 22w mới bắt đầu khám bs Đức,anh ý vui vẻ,nhiệt tình nên cũng thấy thoải mái.Mẹ nó lại có tiền sử như thế thì nên theo anh Đức là bs trưởng khoa rồi nói rõ với anh ý,nhờ anh ý tư vấn xem.Còn vụ siêu âm màu thì mẹ nó ko phải lo đâu,ko ảnh hưởng gì đến em bé đâu nhé.Mình theo anh Đức mà có mỗi tuần thứ 22 là được chỉ định siêu âm màu thui còn đâu mình muốn siêu âm cũng ko được ý.
    Em bé của mình được 34w1d rùi,mình vừa khám mốc 34w hum qua mà.Bé mình là bé gái,sắp sinh rùi nên cũng thấy lo lắm.Còn dịch vụ sau sinh thì mình đăng kí dùng của công ty chăm sóc mẹ & bé.Mình vẫn đang dùng gói chăm sóc bà bầu của cty này,thấy tốt nên mình đăng kí dv sau sinh luôn.Mẹ nó thử tham khảo ở đây nhé http://www.chamsocmevabe.vn/

• 147 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Ah mình theo anh Đức ngay lần đầu tiên anh ý đã tư vấn về chuyện ăn uống đấy.Mà mẹ nó được 4 tháng thì lần sau bs chỉ định siêu âm màu là đúng rồi,thời điểm này là siêu âm để kiểm tra dị tật thai nhi đấy,nếu thai lớn quá thì sẽ ko kiểm tra được đâu.Yên tâm đi nhé!

• 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nobita.pn Xem bài viết
    Ah mình theo anh Đức ngay lần đầu tiên anh ý đã tư vấn về chuyện ăn uống đấy.Mà mẹ nó được 4 tháng thì lần sau bs chỉ định siêu âm màu là đúng rồi,thời điểm này là siêu âm để kiểm tra dị tật thai nhi đấy,nếu thai lớn quá thì sẽ ko kiểm tra được đâu.Yên tâm đi nhé!
    Mih cũg sinh bé gái,khám lần đầu mih chẳg biết gì hết, bsi nào cũg được, vậy là gặp bs Cẩm và phải đổi bac khác ngay lần 2. 2 lần vừa rồi đag khám bsi Diệu, có thể mih lo lắg quá nên ko yên tâm đấy thôi. Khi nào mẹ nó sinh xog cho mih kih nghiệm của dv chăm sóc sau sinh nhé. mih ở bìh dương - cách bv HP khoảg 5' taxi, ko biết dv CSSS có đến tận nơi ko?
    Mẹ nó sắm sửa đủ cả rồi nhỉ, mih đag nghiên cứu, cứ tưởg ko bao nhiêu, ai ngờ nhìu quá chừg. Tập 1 ( cách đây 9 năm) toàn đồ cho, chẳg phải mua 1 thứ nào, tập 2 này muốn tự mih mua cho như ý nhưg cái nào mà vừa ý thì đắt khiếp. Mẹ nó có rảh thì cho mih xin cái list đã sắm sửa của mẹ nó( chi tiết chút nhé), cảm ơn nhìu nhiều. Nếu được thì mih trao đổi bằg email cho tiện nhé ( bibi@nhahangbayho.com)
    • 165 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Bạn bibi khám bác Diệu thấy thế nào? Mình cũng định khám bác ấy. Mình nghĩ khám Phụ nữ vẫn thoải mái hơn. Thấy mọi người khen bác Đức nhưng sợ bác ấy đông người đặt quá rồi, lúc mình sanh lại bận, tại mình định sinh thường.
    • 147 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bibi1211 Xem bài viết
    Mih cũg sinh bé gái,khám lần đầu mih chẳg biết gì hết, bsi nào cũg được, vậy là gặp bs Cẩm và phải đổi bac khác ngay lần 2. 2 lần vừa rồi đag khám bsi Diệu, có thể mih lo lắg quá nên ko yên tâm đấy thôi. Khi nào mẹ nó sinh xog cho mih kih nghiệm của dv chăm sóc sau sinh nhé. mih ở bìh dương - cách bv HP khoảg 5' taxi, ko biết dv CSSS có đến tận nơi ko?
    Mẹ nó sắm sửa đủ cả rồi nhỉ, mih đag nghiên cứu, cứ tưởg ko bao nhiêu, ai ngờ nhìu quá chừg. Tập 1 ( cách đây 9 năm) toàn đồ cho, chẳg phải mua 1 thứ nào, tập 2 này muốn tự mih mua cho như ý nhưg cái nào mà vừa ý thì đắt khiếp. Mẹ nó có rảh thì cho mih xin cái list đã sắm sửa của mẹ nó( chi tiết chút nhé), cảm ơn nhìu nhiều. Nếu được thì mih trao đổi bằg email cho tiện nhé ( bibi@nhahangbayho.com)
    Hihi,thế chắc em phải gọi chị là chị rồi,em 24t chị ạ.Mà chị đã tập 2 rùi nên em nghĩ chị phải có kinh nghiệm nhiều chứ.Em mới tập 1 thôi,còn nhiều bỡ ngỡ lắm.Em cũng ko có danh sách đồ mua sắm bé cụ thể chị ạ,em cứ tiện đâu thì mua luôn thôi nhưng mà công nhận bây giờ cái gì cũng mắc thật đấy.Đồ của bé thì em mua cũng gần đầy đủ hết rồi nhưng chưa giặt giũ gì cả vì cuối tháng này nhà em lại chuyển nhà nên định lúc đấy mới giặt đồ cho bé.Ah em ko dùng dịch vụ chăm sóc sau sinh của Hạnh Phúc nên chắc là cũng ko có ý kiến gì cho chị rồi,em dùng của công ty ngoài mà

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tập 1 cach đây 9 năm rùi, ngày đó cũg còn mini nên quên hết trơn ( vì tất cả ôg bà lo hết), lúc sih đứa đầu mọi thứ đâu có phog phú như bi giờ nên chẳg sắm sửa j ngoài quần áo, sữa siếc, nôi thì cổ lỗ sĩ, cũi thì xấu hoắc. Mih đag tíh sắm nhiều thứ nhưg phân vân ko bit có lãg phí ko, và sợ mua nhầm đồ TQ thì phí cả tiền, đag lân la hỏi mua đồ của các mẹ có con đã lớn trên web này nè, mẹ nó sih thág mấy, dv CSSS me nó đag dùg ok lắm hả, để mih search thử. Cảm ơn nhiều nhé, chúc 2 mẹ con khỏe mah hén!
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hôm nay mình vừa đi khám ở hạnh Phúc về, bực mình wa các mẹ ah, thứ 6 tuần trước đi khám bác sĩ yêu cầu mổ trước ngày 21/10/2012 (vì tập 1 mình đã sinh mổ). đã gọi điện trước cho thư ký của bác sĩ báo ngay giờ đẹp là 10h sáng hoặc 3h chiều ngày 20/10. hnay gặp bsi mắng mình xơi xơi la phải đưa ra 3 lụa chọn chứ vì bác sĩ rất bận, ngày 20/10 có event của bệnh viện, bác phải tiếp khách, bảo mình mổ luc 7h sáng. mình nói phải nhờ người coi lại giờ, bác sĩ còn mỉa mai sau nay con em không biết có làm tổng thống ko. mà bận ko mổ dc thi sao khi minh goi dien 2 lan cho thu ky thi ko cho minh biet de minh xem ngay khac. service va thai do kieu gi khong biet. Uổng công mình chia sẻ trên diễn đàn expats, quang cáo cho cả bệnh viện và bác sĩ luôn. Mang về cơ quan một cục BỰC to tướng.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 61 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Chị khám BS nào mà kì vậy? em cũng tính nhờ BS mổ cho em vì em có con khó lắm.EM giờ được 28 tuần rồi .
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MamHanna Xem bài viết
    hôm nay mình vừa đi khám ở hạnh Phúc về, bực mình wa các mẹ ah, thứ 6 tuần trước đi khám bác sĩ yêu cầu mổ trước ngày 21/10/2012 (vì tập 1 mình đã sinh mổ). đã gọi điện trước cho thư ký của bác sĩ báo ngay giờ đẹp là 10h sáng hoặc 3h chiều ngày 20/10. hnay gặp bsi mắng mình xơi xơi la phải đưa ra 3 lụa chọn chứ vì bác sĩ rất bận, ngày 20/10 có event của bệnh viện, bác phải tiếp khách, bảo mình mổ luc 7h sáng. mình nói phải nhờ người coi lại giờ, bác sĩ còn mỉa mai sau nay con em không biết có làm tổng thống ko. mà bận ko mổ dc thi sao khi minh goi dien 2 lan cho thu ky thi ko cho minh biet de minh xem ngay khac. service va thai do kieu gi khong biet. Uổng công mình chia sẻ trên diễn đàn expats, quang cáo cho cả bệnh viện và bác sĩ luôn. Mang về cơ quan một cục BỰC to tướng.
    • 35 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

lót dép ngồi hóng, em đang theo khám bác sĩ tư ở ngoài, muốn sinh ở HP mà sao rung rinh quá
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bv được cái phòng ốc sạch sẽ, rộng rãi, hiện đại.
    Còn Bs, y tá thì cũng là bs, y tá từ bv công chuyển qua.
    • 29 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

topic loãng qua rồi mình cũng đang thăm khám bs Đức và dự định sinh ở đây, mẹ nào sinh rồi cho mình xin tư vấn với :"(
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hi các mẹ ơi, em đang tính sinh ở đây nhưng nhà ở tuốt quận 10 lận. Em cũng chưa bao giờ khám ở đây cả. Chỉ là muốn lúc sinh ra thì chăm sóc, hậu sản ở đây cho sạch sẽ nhưng không biết có nên không, vì ngoài HP ra, em cũng có thể đến Y Dược và các BV khác gần nhà hơn...

Có mẹ nào nhà ở xa BV HP mà đã sinh ở đây thì tư vấn giúp em nha, Em sắp sinh rồi, Biết là nhờ các mẹ tư vấn hơi trễ nhưng do tính em cũng hơi đợi nước tới chân mới nhảy nên đến giờ này mới sực nhớ ra và vào nhờ các mẹ trong diễn đàn tư vấn giúp. Mẹ nào biết và có chút thời gian thì trả lời giúp mình nhé. Cám ơn nhiều lắm lắm.
    • 890 Bài viết

• 936 Được cảm ơn

theo ý kiến của em thì sinh đẻ cần nhất là dịch vụ tốt, bác sĩ cũng cần vừa phải thôi là được, vì ngày xưa bác sĩ ở trạm xá còn đỡ đẻ được,huống gì bác sĩ được đào tạo hẳn hoi.
    Em có đọc qua nhiều topic sinh đẻ,nào là QTPS, FV, rồi Hạnh phúc, e thấy có nhiều người nói là " ở đây được mỗi cái dịch vụ tốt còn bác sĩ không giỏi hoặc bình thường" thì e thấy không đúng. Dịch vụ tốt là 1 điều cần thiết để tạo giá trị cho bệnh viện, chả ai muốn khám ở chỗ dịch vụ tệ cả .Còn nói về bsi giỏi thì giỏi đến mức nào,đến trình độ nào , từ giỏi rất mơ hồ, e không tin bác sĩ làm trong bv quốc tế mà không đỡ đẻ được!
    Giờ có rất nhiều dv sinh đẻ , mình cứ dùng chả việc gì phải chịu đau như ngày xưa các mẹ ạ. ngày xưa e nhớ dì đi đẻ trả tiền chứ có xin nó đâu, thế mà nó còn quát mắng nữa cơ, bác sĩ làm việc vì lương tâm trách nhiệm, mà nó cứ làm như ban phát ân huệ ấy ạ ( tuy nhiên cũng có một số ít người không như thế --> e không vơ đũa cả nắm)
    cho nên các mẹ nào cảm thấy mình không chịu được mấy lời xúc phạm hay gì gì đó, e nghĩ nên chọn qtps,fv hoặc HP cho sướng
    Em có vài lời nhận xét như vậy , hy vọng có thể giúp đỡ được cho các mẹ còn phân vân .
    Bản thân em cũng đang xem xét FV , qtps, và Hạnh Phúc , FV thì gần nhà em hơn nên e phân vân, nhưng sau khi tham khảo các gói dv của Hạnh Phúc thấy hợp lý hơn nhiều nên chắc 80% e sẽ chọn Hạnh Phúc. Nói vậy chứ e mới đang canh bầu , e còn chưa cưới nữa cơ, nhưng nhà chồng nói e sinh năm nay luôn ( e sinh năm 90, tháng 6 này e mới tổ chức đám cưới : )
    Chỉnh sửa lần cuối bởi duyanhth; 08/02/2013 vào lúc 12:10 AM.
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vậy là giờ chắc Mẹ Kytich _ anh đang ở cử rồi nhỉ ! Mình đang theo khám bác Đức và sẻ nhờ Bác ý mổ cho luôn ( tập 1 đà mổ ) mà ko biết thế nào , củng lo lo mấy Mẹ ah!
    • 78 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Ôi ứ bon chen đc rồi, toàn là giới đại gia với người nổi tiếng mới sinh ở đây đấy, hình như Thuỷ Tiên cũng đón bé ở đây thì phải. Chị bạn cùng phòng với mình sinh bé ở HP, mình vào thăm đẻ thấy chất lượng phòng ốc rất tốt, bs tận tình ( nhưng chả biết có chuyên môn như Từ Dũ ko ), khu dưỡng nhi cũng rất sạch sẽ mát mẻ, nhưng nghe đâu giá tới 40tr lận, nghe xong choáng váng xuýt xỉu...

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPad
    Ôm Ta Rê Tút Ta Rê Tu Rê Soa Ha
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho em hỏi , có chị nào đã từng sanh ở bv HP chưa vào thời gian gần dây nhất? Cho em xin vài chia sẻ khi vượt cạn tại bv này nhé. Nếu được thì cho em biết tất tần tật từ ban đầu vào sanh đến khi xuất viện, kể cả sanh thường va sanh mổ nhé các chị. Vì em đang dự định sanh ở đây ạ vào 2014.

Chân thành cảm ơn các chị nhiều!
    • 15 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình cũng dự sinh ở đây tầm tháng 5/2014 nè,mình đang theo bác sĩ Loan, ko biết bác Loan lúc đỡ đẻ có dễ chịu không nhỉ?lúc khám thai thì rất nhẹ nhàng.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2