• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Sinh con ở bệnh viện Phụ Sản Quốc Tế.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 52.2K Lượt đọc
  • 101 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• 232 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình đang dự tính sinh con tại BV PS Quốc Tế nè?
    Các mẹ cho em hỏi dịch vụ chăm sóc và sự tận tình của các bác sỹ ở đây có tốt ko? Chắc là ở bệnh viện này cũng tốn kém nhiều, nhưng ko sao, cố gắng cho tương lai của con nên ko lo ngại về vấn đề tài chính.
    Có mẹ nào quen bác sĩ trong BV sẵn ko, cho em xin số bác sĩ nào đỡ đẻ tốt, hoặc bác sỹ nào khám nhiệt tình, thân thiện để em chuẩn bị khám tổng quát và lên nhờ bác sỹ tư vấn nữa.
    Cảm ơn các mẹ nhiều!:Kiss:
    Công thức tính cân nặng thai Nhi: Dựa vào 3 số đo (mm) lưỡng đỉnh (BPD), đường kính ngang bụng (TAD), chiều dài xương đùi (FL), trọng lượng thai nhi (Pgam):
    Pg = 13,54 x BPD + 42,32 x TAD + 30,53 x FL – 4213,37

Ngày 3/12/2011: Rồng con được 26 tuần (+ - thêm 3 ngày)
    Ngày 24/12/2011: Rồng con được 29 tuần (+ - 3 ngày)
    Ngày 28/12/2011: Rồng con được 30 tuần 1 ngày (Mặt rất rõ nét, thật xinh iu đó nha Rồng trai của mẹ)
    Ngày 7/1/2012 : "Bà Ngoại" đi sắm đồ cho Rồng con từ A - Z , quần áo của con rất nhỏ xinh đáng iu.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

BV phu san quoc te o dau me meo_iu_heo nhi ? minh cug dang mang thai duoc 14 tuan roai nhug chua bit khi nao thi fai vao BV dang ky va sinh o BV Viet Nhat co dc k nhi? me nao co bit thi chi cho mih voi

• 232 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Bệnh viện Phụ Sản Quốc Tế Sài Gòn - 63 Bùi Thị Xuân, Quận 1, TPHCM ĐT:9253619 - 9253625
    Mình có người thân vào đây để khám bệnh nè, rồi sinh em bé trong này luôn.
    Mẹ nào có điều kiện thì vào đây để khám, dịch vụ cũng tốt, phòng rất sạch, nhưng chi phí thì cao nha.
    Các mẹ có quen bác sĩ nào bên BV PS Quốc Tế ko, cho em số dt của bs nhé, em muốn gọi dt riêng cho bs trước khi đến khám.
    Công thức tính cân nặng thai Nhi: Dựa vào 3 số đo (mm) lưỡng đỉnh (BPD), đường kính ngang bụng (TAD), chiều dài xương đùi (FL), trọng lượng thai nhi (Pgam):
    Pg = 13,54 x BPD + 42,32 x TAD + 30,53 x FL – 4213,37

Ngày 3/12/2011: Rồng con được 26 tuần (+ - thêm 3 ngày)
    Ngày 24/12/2011: Rồng con được 29 tuần (+ - 3 ngày)
    Ngày 28/12/2011: Rồng con được 30 tuần 1 ngày (Mặt rất rõ nét, thật xinh iu đó nha Rồng trai của mẹ)
    Ngày 7/1/2012 : "Bà Ngoại" đi sắm đồ cho Rồng con từ A - Z , quần áo của con rất nhỏ xinh đáng iu.

• 425 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo_iu_heo Xem bài viết
    Bệnh viện Phụ Sản Quốc Tế Sài Gòn - 63 Bùi Thị Xuân, Quận 1, TPHCM ĐT:9253619 - 9253625
    Mình có người thân vào đây để khám bệnh nè, rồi sinh em bé trong này luôn.
    Mẹ nào có điều kiện thì vào đây để khám, dịch vụ cũng tốt, phòng rất sạch, nhưng chi phí thì cao nha.
    Các mẹ có quen bác sĩ nào bên BV PS Quốc Tế ko, cho em số dt của bs nhé, em muốn gọi dt riêng cho bs trước khi đến khám.
    Mẹ meo_ui_heo ơi, mình đã có từng đi khám phụ khoa và khám thai ở PSQT rùi, nói chung ở đây có 1 số điểm mạnh như phòng ốc sạch sẽ, dịch vụ nhanh chóng, các bác sĩ và nhân viên làm việc luôn cả giờ nghỉ trưa chứ không nghỉ như bên Từ Dũ. Vào giờ cao điểm nếu có phải chờ thì cũng mất khoản 1h đến 1h30 là thôi, không phải chờ từ sáng đến chiều như bên Từ Dũ đâu. Tất nhiên giá cả thì cũng cao hơn nhé, nhưng không đến nỗi là cao lắm. Ví dụ bên Từ Dũ khám dịch vụ thì 70k, PSQT thì 100k, bên Từ Dũ SA 80k, PSQT 150k, các xét nghiệm thì mình không rõ vì cũng chưa làm.

Nhưng có một điều là mặt dù phí khám và SA cao hơn, nhưng bác sĩ bên PSQT chẳng hề thân thiện hoặc khám nhẹ tay hơn bên Từ Dũ đâu nhé. Còn tay nghề thì mình vẫn nghe mọi người khen bác sĩ bên Từ Dũ hơn. Trước đây mình quan niệm thế này, nếu mình không gặp vấn đề gì trong quá trình mang thai thì mình sẽ sinh ở PSQT để enjoy phòng ốc sạch sẽ, vệ sinh hơn. Nhưng bây giờ nghe 1 số người complain bên PSQT, với lại thấy thái độ bác sĩ bên đó không mấy thân thiện, và nghĩ lại thì ai biết được đến lúc sinh mình lại sinh khó hay có vấn đề gì thì sao, thế là mình lại chuyển hướng qua bên Từ Dũ.

Trong trường hợp bạn muốn khám bên PSQT thì mình recommend bác sĩ Trần Anh Tuấn - Phó Giám Đốc BViện. Số đt thì mình không biết, nhưng bạn cứ liên lạc bệnh viện, hỏi ngày giờ khám tại bệnh viện của bác Tuấn rùi đến khám làm quen với bác. Trong các bác sĩ ở đó, mình thấy bác này chịu khó nói chuyện và dễ thương hơn các bác sĩ nữ kia.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 525 Bài viết

• 407 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phuong Mit Xem bài viết
    BV phu san quoc te o dau me meo_iu_heo nhi ? minh cug dang mang thai duoc 14 tuan roai nhug chua bit khi nao thi fai vao BV dang ky va sinh o BV Viet Nhat co dc k nhi? me nao co bit thi chi cho mih voi
    Mình cũng định sinh ở VN nè. Mình đc 28 tuần rồi. Mình đang khám ở đó. Có 2 lựa chọn cho bạn khi làm hồ sơ sinh: 1 - theo khám 1 BS ở VN và nhờ họ luôn (nhưng BS đỡ cho mình ko sure 100% là BS mình đã theo khám nhé - vì còn phụ thuộc ca trực của BS nữa). 2 - Đến BV Bạch Mai khám theo định kỳ - đến ngày sinh thì mang đầy đủ các phiếu SA, xét nghiệm... vào - thế thôi. Note: khám ở BV thường khám qua loa lắm lắm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bibingoc; 07/09/2010 vào lúc 03:27 PM.

• 96 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Em đang theo khám ở PSQT. Em thấy chỗ này rất ổn, sạch sẽ, bác sĩ và nhân viên ăn mặc rất đẹp, thăm khám cẩn thận. Vì em mới có nên không chỉ định bác sĩ khám mà cứ vô được bác sĩ nào thì khám bác sĩ đấy. Chỉ mỗi tội chi phí hơi tốn kém, SA 100k, khám 60k, em làm xét nghiệm tiền sản 1( máu + nước tiểu) 1tr120k( cái này thì đắt). Túm lại là hơn mấy cái bệnh viên đông đúc, chờ đợi đến mệt mỏi cũng chả đến lượt mình.

• 982 Bài viết

• 8,805 Được cảm ơn

Nhà em bị dính 1 vụ bên PSQT rồi. Em thích vô khám chỗ này vì nhanh thôi, còn chất lượng và thái độ thì cũng bình thường thôi! Lâu lâu còn chua nữa. Em mà khám chỗ này, toàn phải giấu nhà thôi. Khám là để biết thế nào, xong là dzọt qua bsi quen (nhà bác í hơi xa).

Vụ việc nhà em dính bên PSQT là cách đây 1 năm.
    Chị dâu họ (vai chú - bác) of em nó bị chửa trâu (em nghe thế), bên ngoại rất khá và khoái PSQT, thế là đút đầu vào đó. Đầu đuôi tai ngheo thì em ko rõ, nhưng trong vòng chưa đến 2 tuần, bị dần cho vài chục "chai"/triệu ạ. Túm lại là ko có động thái nào để kích thích đẻ hay chuyển sang Từ Dũ cả, mà cứ cho nằm đó, chích thuốc, truyền thuốc... tè le. Ông chồng - anh họ em tức quá mới hăm dọa là có người nhà làm bên Sở Y Tế, ko cho chuyển qua Từ Dũ thì có chuyện. Bên đó mới "thả" ra, nhà em gửi gấp qua Từ Dữ, 1 ngày sau là đẻ!

Thiệt tình em ko chê trách gì bv này cả, nhưng trong ngành này, Từ Dũ là ok nhất. Bất cứ ca khó nào, mọi bv đều đổ về Từ Dũ.

Vài dòng cho cả nhà tham khảo ạ! :Smiling:

• 2 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình cũng mới sinh ở PSQT và rất thất vọng với những lý do sau:
    1. Bị hướng theo sinh mổ, mình không sinh mổ mà quyết sinh thường nên bị bác sĩ và hộ lý dụ dỗ sử dụng thêm các dịch vụ phòng sinh gia đình, đẻ không đau. Bị nói nhiều wá nên mình cũng phải đăng ký thêm phòng sinh gia đình còn đẻ ko đau thì ko chịu do nghe nói sẽ bị đau lưng về sau- vì vậy mà mình được bác sĩ bêu rếu với mọi người là mình ương bướng, còn chồng mình thì bị bác sĩ chê rằng ko thương vợ, không cho vợ chích thuốc ko đau!!!:Sad:
    2. Khi đỡ em bé ra xong, bác sĩ chạy sang phòng bên cạnh đỡ ca khác còn để cho cô hộ lý may vết thương cho mình mặc dù mình đã dùng dịch vụ chỉ định bác sĩ trước đó (Bác sĩ Thanh Tâm - Trưởng khoa sản)
    3. Do những thất vọng này nên tới trước khi xuất viện mình cũng ko gặp bác sĩ đỡ đẻ cảm ơn (đưa tiền như các mẹ khác vẫn làm) thì được bác sĩ tới tận phòng nhắc nhở :” Sao không thấy cảm ơn bác sĩ, phải học cách cảm ơn đi chứ”!!! Choáng! :Straightf:
    Mình quyết không quay lại đây sinh lần thứ 2!
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 70 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenhanh254 Xem bài viết
    1. Bị hướng theo sinh mổ, mình không sinh mổ mà quyết sinh thường nên bị bác sĩ và hộ lý dụ dỗ sử dụng thêm các dịch vụ phòng sinh gia đình, đẻ không đau. Bị nói nhiều wá nên mình cũng phải đăng ký thêm phòng sinh gia đình còn đẻ ko đau thì ko chịu do nghe nói sẽ bị đau lưng về sau- vì vậy mà mình được bác sĩ bêu rếu với mọi người là mình ương bướng, còn chồng mình thì bị bác sĩ chê rằng ko thương vợ, không cho vợ chích thuốc ko đau!!!:Sad:
    2. Khi đỡ em bé ra xong, bác sĩ chạy sang phòng bên cạnh đỡ ca khác còn để cho cô hộ lý may vết thương cho mình mặc dù mình đã dùng dịch vụ chỉ định bác sĩ trước đó (Bác sĩ Thanh Tâm - Trưởng khoa sản)
    3. Do những thất vọng này nên tới trước khi xuất viện mình cũng ko gặp bác sĩ đỡ đẻ cảm ơn (đưa tiền như các mẹ khác vẫn làm) thì được bác sĩ tới tận phòng nhắc nhở :” Sao không thấy cảm ơn bác sĩ, phải học cách cảm ơn đi chứ”!!! Choáng! :Straightf:
    Mẹ nó ơi sao ngược hoàn toàn với tớ vậy???
    tớ mới sinh gà con dc 3 tuần ở PSQT, mình khám ở đây từ lúc có thai, đúng là dv bình thường nhưng hôm mình vào sinh thì rất ok mà. Bác sĩ đỡ là bác sĩ khám cho mình(bác Sơn) rất nhiệt tình, các chị hộ sinh cũng rất chu đáo, động viên mình từng chút một. Vì ngay từ đầu mình bị thiếu canxi và thiếu máu, bác sĩ cũng đã thông báo cho mình biết để mình chọn sinh mổ sẽ an toàn hơn, nhưng bác Sơn vẫn theo dõi kỹ tình trạng sức khỏe của mình và động viên mình cố gắng để sinh thường, đến hôm đi sinh bác Sơn vẫn theo dõi và cho mình sinh thường. Nằm trong phòng chờ sinh thì mấy chị hộ lý hỏi thăm có đói k, có mệt k....có muốn gặp người nhà k, nói chung mình thấy dc an ủi lắm, và 1 điều vô cùng an tâm là vào lúc sinh mình k biết rặn (sax..cái này thì mẹ nào mới sinh lần đầu cũng bị) và do thiếu canxi nên mình cũng k có hơi để rặn, bác Sơn đã rất nhiệt tình hướng dẫn, động viên cho mình vào giây phút khó khăn đó, anh xã có gởi 1 phong bì nhưng bác từ chối, đến ngày ra viện mình vẫn chưa kịp cảm ơn vì anh xã đã lanh chanh gởi 1 giỏ trái cây cho bác mà k để cho mình đi. Nằm 4 ngày thì mẹ con mình về, dịch vụ rất ok dù k cần cho tiền các cô hộ lý. Nói chung mình hài lòng về dịch vụ sinh bên này, còn khoản các mẹ than phiền là khi có sự cố thì phải chuyển viện ý, đó là quy định của ngành các mẹ ah, các bệnh viện tư khi gặp tình huống khó phải chuyển về bv trung uơng xử lý, mình đã tìm hiểu về cái này nên cũng chuẩn bị tâm lý nếu sinh khó mình sẽ dc chuyển qua Từ Dũ, nhưng may là mẹ con mình ổn.
    Các mẹ cứ tìm hiểu thêm, mẹ con mình vượt qua rùi nên chỉ biết chúc các mẹ 'vượt sông an toàn',
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,928 Bài viết

• 439 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenhanh254 Xem bài viết
    Em từ hồi con gái cho đến khi mang bầu vẫn khám ở PSQT, em thấy dịch vụ khám ở đây rất tốt mà, đặc biệt là ko phải chờ đợi như bên Từ Dũ, có thể bên TD thì tay nghề tốt hơn, nhưng chờ đợi lâu - người k bệnh cũng thành bệnh khi đi khám ở đây vì người khám quá đông.

Khi mới phát hiện mang thai, em có khám bác sĩ Tâm này rồi. Em thấy bác ấy cũng lớn tuổi, nói năng cũng rất đàng hoàng, em còn ngồi 8 với bác ấy về chuyện ăn uống, rồi uống vitamin nữa mà. Em cũng chứng kiến bác ấy khám cho 1 khách khác trước em, hoàn toàn ko có gì là ko quan tâm cả. Nên em cũng hơi thắc mắc khi thấy chị complain bác Tâm.

Vì mấy chị làm chung ở cty trước giờ đều khám và sinh ở BV PSQT cả, nên khuyên em nên khám bác Đức. Đúng là em rất hài lòng bác Đức, khám rất kỹ. Người phụ cho bác Đức tên gì em quên rồi, chỉ nhớ là Phó Khoa cũng cực kỳ thân thiện, dễ gần nữa.

Chỉ có điều ở BV này em chưa hài lòng về bộ phận tiếp tân và thu tiền thôi, có lẽ khách đông nên họ cũng hơi bị áp lực tâm lý xíu. Thôi thì cứ thông cảm cho họ. Mình nói năng với họ đàng hoàng, dễ thương xíu thì họ cũng chẳng nỡ nào nạt mình đâu.

Các mẹ nào có kinh nghiệm sinh ở đây rồi chỉ em cách đăng ký trước phòng sinh gia đình với phòng nằm là phòng đặc biệt với (vì em nghe nói phòng đặc biệt cũng hơi khó đăng kí). Do em được bảo hiểm thanh toán nên cứ chọn dịch vụ nào tốt nhất mà nằm cho sướng, hì hì.