• 0 Lượt chia sẻ
  • 26.1K Lượt đọc
  • 66 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái cho em xin y kiến về bác sy Hưng với. Em đi khám 1 lần ở thái thịnh thì em được 5 w rùi, đang muốn chuyển sang khám bs Hưng, các chị cho em xin thêm thông tin nha>>>>
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 18 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Úi, bác sỹ này em đến khám rồi. Chán lắm. Phòng khám thì không sạch sẽ. Bác sĩ thì nhẹ nhàng, có vẻ vui tính, dễ chịu. Nhưng mấy lần em thấy các mẹ bảo em đang uống thuốc A này của anh kê, thì bác sĩ lại bảo không, chẳng bao giờ tôi kê loại đó. Em thấy thế thì các mẹ nhầm à? Hay bác sĩ nhầm? Mà khám cũng phát số, cũng đặt trước, nhưng cũng phải chờ tận 1 tiếng, 2 tiếng mới đến lượt. Các em làm ở phòng khám thì tóc xanh, tóc đỏ, chả thấy ra dáng phòng khám gì cả.
    • 79 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Em đến phòng khám bác sĩ Hưng này 2 lần. Cái em thấy tốt nhất là máy siêu âm có vẻ mới , xịn, nhìn hình ảnh rõ nét. Nhưng hồi 12 tuần có một chuyện làm em bực mình mãi, bác sĩ kê đơn cho em Periofem 500mg - ngày 1 viên. Khi em xuống nhà, em lễ tân một mực khuyên là mua thuốc ở đây rẻ hơn bên ngoài nên em lấy luôn 1 hộp 60 viên với giá là 100 nghìn. Em cũng tin tưởng phòng khám nên ko kiểm tra. Về nhà bỏ ra thấy có đúng 3 vỉ 10 viên =30 viên. Mang đến thắc mắc với em thì em chối, bảo là chắc chị đánh rơi thuốc chứ nhà em không bán thiếu mà . Híc híc ...
    • 172 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình đến phòng khám này rồi, chán lắm, bác sỹ có vẻ nhẹ nhàng nhưng khám chả ra gì, đã thế lại còn dê dê nữa chứ. Bệnh nhân đến khám phụ khoa bác sỹ tít hết cả mắt lại, đong hàng, cạch luôn đi chỗ khác cho an toàn.
    • 172 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Khám, siêu âm, 1lo vitamin lấy 270k, đắt lòi mắt, xong lại bảo uống vào cho đẹp da, khi nào đẹp gọi điện cho anh nhé. Bạn tớ kể chưa về đến nhà anh đã gọi điện hỏi han ( chắc có ấn tượng trong lúc khám). Sợ thật
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em cũng đến khám tại pk cua bs hưng nhiều rồi.Gia bảo nhà em cũng la nhờ bác ấy đỡ mà,cũng may la có bác ấy nên mới được mẹ tron con vuông,cung chia se với các mẹ đến gần ngày sinh em bị suy tim thai,huyết áp lại thấp nữa.May ông trời thương va nhờ co bác hưng nữa,bác ấy nhiệt tình chu đáo và tận tâm co y đức.Em khám tại pk cung mua luôn thuốc ở đó me nó ah!.đúng la thuốc ở đo rẻ hơn bên ngoài thật.Mẹ nó phải chú ý đến hàm lượng của thuốc,nơi sản xuất nữa cơ.khiêp hồn hôm tại pk hết thuốc sắt periofem,em phải ra ngoài mua cũng 30 vien sắt nhan hiệu y hệt giá 120k,chu quan ko xem sản xuất ở đâu.Hỏa ra madein thái lan về uống táo gần chết.thuôc mua ở pk la thuoc san xuát tai thụy điển.Nên khám ở dâu em mua luôn thuốc ở đó cho yên tâm các mẹ ah.đên pk mây co trực lê tân nhẹ nhàng lắm ko như hòi pk bác hưng va bác ánh cung mấy bs khác làm trung.mấy cô bé ấy vừa cao vừa xinh lai nhẹ nhàng quan tâm đên bệnh nhân,ko mua thuốc cô bẻ ấy vẫn tươi cười ko như các pk khác la họ bĩu moi tỏ thái độ ngay khó chiu lắm.:Thinking::Thinking: nói chung pk như vậy là ok rùi.:Applause::Applause:
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

me của tomingo nói e va chồng e ngồi đọc mà cười vỡ bụng mất thôi!!!:Smiling:
    • 101 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Punkim Xem bài viết
    me của tomingo nói e va chồng e ngồi đọc mà cười vỡ bụng mất thôi!!!:Smiling:
    Sao lại cời hả mẹ nó?
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tại em cũng nhờ bac ấy khám pk vài làn.Mà chắng bao giờ thấy bắc ấy gọi dt hỏi thăm chắc tạ em xí gái quá mà.Mà bác này dê thật hả mẹ nó???
    • 101 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

[QUOTE=Punkim;13061516]Tại em cũng nhờ bac ấy khám pk vài làn.Mà chắng bao giờ thấy bắc ấy gọi dt hỏi thăm chắc tạ em xí gái quá mà.Mà bác này dê thật hả mẹ nó???[/QUOK
    K biết có dê hay k, nhưng hồi tớ còn khám ở PK 35 khi Bs Soạn và Bs Ánh còn ở đó, thấy có vụ lình xinh...mấy cô mấy bà hàng xóm quanh đó nói Bs này bị 2 cô bồ ghen nhau vác guốc đập cho Bs 1 nhát vỡ đầu ra, phải tới Pk để băng bó...potay...
    • 77 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Không biết các mẹ theo khám bác sỹ Hưng lâu chưa, còn mình thì theo khám bác sỹ Hưng từ đầu đến giờ ( vì mình có mấy chị bạn đều theo khám & mổ bác sỹ Hưng cả tập 1 & tập 2 ) Theo cảm quan riêng của mình thì bác sỹ Hưng cũng khá là ổn, cũng nhiệt tình & vui vẻ, 1 số mẹ thì phàn nàn là bác sỹ siêu âm quá nhanh, còn theo như bác sỹ nói là bác sỹ siêu âm thấy em bé phát triển tốt thì bác sỹ kết luận nhanh là em bé phát triển bình thường, còn những thông số khác thì ở các mốc tháng cần thiết bác sỹ sẽ nêu rõ chứ không như 1 vài nơi khác là lần nào đi khám cũng nêu rõ tất cả các thông số...Còn về vụ thuốc thang thì mình thích nhất ở BS Hưng là bác sỹ rất ghét lạm dụng thuốc, mình lần nào đi khám cũng đòi uống Procare hoặc Prenatal vì mình thấy dưới tầng 1 phòng khám của bác sỹ có bán, nhưng bác sỹ không cho, bác sỹ nói mình ăn được uống được thì không nên lạm dụng thuốc bổ, thuốc là con dao 2 lưỡi, bác sỹ nói mình chỉ thiếu canxi vì hay bị chuột rút nên chỉ bổ sung canxi...Mà mình thấy lần nào bác sỹ kê thuốc cũng ghi rõ tên thuốc & số lượng bao nhiêu viên vào sổ khám, mình cầm xuống chỉ việc đưa mấy em lễ tân là xong, chứ làm gì có chuyện bác sỹ kê mà ko ghi vào sổ rồi lần sau nói là tôi không kê nhỉ...

Tuti: 17w - 203gr, 20w6d - 373gr, 25w - 880gr, 30w - 1917gr, 34w - 2610gr, 36w - 3000gr
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 647 Bài viết

• 322 Được cảm ơn

Em thấy mọi ng bảo bác sỹ siêu âm nhanh quá, đúng là nhanh thật nhưng với các TH bình thường thôi. Còn như em, đi khám lần đầu, thai nhỏ quá bác sỹ siêu âm thành bụng ko thấy nên chuyển sang siêu âm đầu dò và soi rất kỹ. 1 tuần sau em khám lại, do tim thai yếu nên bác sỹ cũng phải làm rất kỹ, mặc dùng em đã nghe thấy tiếng tim thai nhưng bác sỹ vẫn nghe 1 lúc rồi mới dừng. Nên em nghĩ là đối với TH bất thường thì bác sỹ sẽ làm kỹ hơn. Rất tiếc lần đầu em bị sảy. Em đến khám bác sỹ còn ko lấy tiền, bảo em là bao giờ có lại đến đây mới lấy tiền. . Chị em tập 1 khám BS Hưng, đến tập 2 đi khám trước để chuẩn bị thôi, bác sỹ cũng ko lấy tiền bảo là bao giờ em có bé thì đến đây khám mới lấy. Thực ra 100k/ lần khám đối với bác sỹ ko là j thật. 1 ngày phải khám cả trăm ng, mình cũng ko phải tiếc 100k trả cho BS nhưng 1 hành động nhỏ thôi cũng đủ để ng khám cảm thấy an ủi. Đb là lúc đó vừa sảy xong. Lúc mình ra máu, gọi cho bác sỹ, mình nghĩ BS bận lắm vì đúng giờ khám mà nhưng BS vẫn hỏi cụ thể, mặc dù là hỏi rất nhanh, sau đó nói mình nt cho anh ý để anh ý nhắn lại tên thuốc để mình đi mua. Mình ra máu cả đêm, cũng đoán là thai hỏng rồi, sáng hôm sau gọi lại cho anh ý, anh ý bảo đến khám và khi mình đến thì được khám ngay ko phải xếp hàng.
    • 101 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kelly_T Xem bài viết
    Em thấy mọi ng bảo bác sỹ siêu âm nhanh quá, đúng là nhanh thật nhưng với các TH bình thường thôi. Còn như em, đi khám lần đầu, thai nhỏ quá bác sỹ siêu âm thành bụng ko thấy nên chuyển sang siêu âm đầu dò và soi rất kỹ. 1 tuần sau em khám lại, do tim thai yếu nên bác sỹ cũng phải làm rất kỹ, mặc dùng em đã nghe thấy tiếng tim thai nhưng bác sỹ vẫn nghe 1 lúc rồi mới dừng. Nên em nghĩ là đối với TH bất thường thì bác sỹ sẽ làm kỹ hơn. Rất tiếc lần đầu em bị sảy. Em đến khám bác sỹ còn ko lấy tiền, bảo em là bao giờ có lại đến đây mới lấy tiền. . Chị em tập 1 khám BS Hưng, đến tập 2 đi khám trước để chuẩn bị thôi, bác sỹ cũng ko lấy tiền bảo là bao giờ em có bé thì đến đây khám mới lấy. Thực ra 100k/ lần khám đối với bác sỹ ko là j thật. 1 ngày phải khám cả trăm ng, mình cũng ko phải tiếc 100k trả cho BS nhưng 1 hành động nhỏ thôi cũng đủ để ng khám cảm thấy an ủi. Đb là lúc đó vừa sảy xong. Lúc mình ra máu, gọi cho bác sỹ, mình nghĩ BS bận lắm vì đúng giờ khám mà nhưng BS vẫn hỏi cụ thể, mặc dù là hỏi rất nhanh, sau đó nói mình nt cho anh ý để anh ý nhắn lại tên thuốc để mình đi mua. Mình ra máu cả đêm, cũng đoán là thai hỏng rồi, sáng hôm sau gọi lại cho anh ý, anh ý bảo đến khám và khi mình đến thì được khám ngay ko phải xếp hàng.
    Chiêu PR của bs này quả thật là tài ba....thả con săn sắt bắt con cá rô....quả là cao..
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

"Chiêu PR của bs này quả thật là tài ba....thả con săn sắt bắt con cá rô....quả là cao.. "
    Diamond_love!!!!! Cậu đã khám chỗ a Hưng chưa mà cậu bảo kelly_T như vậy. Phòng khám nào đông thì tức là bác sỹ ở phòng khám đó giỏi, nếu cậu chưa đến đấy thì chỉ nên đọc để tham khảo thôi và đừng nói linh tinh.
    • 101 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vanvi Xem bài viết
    "Chiêu PR của bs này quả thật là tài ba....thả con săn sắt bắt con cá rô....quả là cao.. "
    Diamond_love!!!!! Cậu đã khám chỗ a Hưng chưa mà cậu bảo kelly_T như vậy. Phòng khám nào đông thì tức là bác sỹ ở phòng khám đó giỏi, nếu cậu chưa đến đấy thì chỉ nên đọc để tham khảo thôi và đừng nói linh tinh.
    Oài....tớ k khi nào nói cái gì mà k biết chắc cậu ợ, và nếu cậu muốn biết rõ hơn thì để tớ Pm cho thôi, chứ đừng nói về tớ chủ quan như vậy cậu ợ...
    Cái phần tím đó nhiều khi chưa hẳn đúng đâu cậu nhé...:Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Diamond_love; 24/08/2010 vào lúc 02:04 PM.
    • 43 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em cũng đi khám ở chỗ bác sĩ Hưng và thấy thế này ạh.

Ổn:

1. Bác sĩ siêu âm cũng là bác sĩ khám, điều này em rất thích, vì như thế chắc chắn, an toàn và cũng đảm bảo hơn về độ chính xác hơn là một người siêu âm, một người khám.
    2. Bác sĩ rất nhiệt tình, vui vẻ và dễ chịu với sản phụ đến khám. Đặc biệt trong trường hợp ốm đau, hay có vấn đề gì xảy ra bất thường, khi gọi điện luôn được giải đáp ngay khi cụ ý bắt máy. Tuy nhiên (cái này em sẽ nói thêm ở dưới ạ!)
    3. Thuốc bán ở đây em thấy khá tốt (ít nhất là về nguồn gốc). Em nói thế vì sau khi về em luôn xem kỹ nguồn gốc của thuốc, search google, rồi so sánh..v.v đủ cả. Về giá cả, em không dám nói gì hết.
    4. Với những người khám lâu dài (ý em là khám cho đến khi sinh) thì đều được bác sĩ hướng dẫn rất tận tình về việc xét nghiệm, tiêm thuốc ở đâu...

Chưa ổn

1. Em không thích cái nhà vệ sinh, khai quá là khai, trời ạ! Em nói thật, cái lần thử nước tiểu, em vào đấy mà suýt nôn.
    2. Bác sĩ rất vui tính nhưng nhiều khi lại vui tính quá. (Cái này chắc nhiều người nhầm với máu.... nhưng theo em thì không phải đâu ạ!) Em xin thuật lại nguyên vụ nhớ đời của em. Hôm đấy được 10 tuần, cả nhà chồng cứ hỏi inh lên về giới tính của bé. Em đến khám như bình thường, cũng “cố tình” hỏi giới tính, bác ý bảo là “gái đầu lòng, có khả năng thế”. Em thề em chỉ hỏi lại một câu: thế vẫn chưa biết chắc ạ? Thế là bác ý bảo em put off cái quần ra và chống đầu gối lên, siêu âm đầu dò cho em mà không cần hỏi em có muốn thế không. Em thì ngượng, em đi siêu âm toàn mặc quần thôi, lại là con đầu, nên khi cởi thì không được nhanh chóng gì và lúc đầu dò đi vào em gào lên, quả thật volume cũng không to lắm, nhưng bác ý comment ngay một câu “làm gì mà cứ cứng người lại thế, thế mà cũng có bé à?”. Thế có buồn em không. Đến lúc kéo quần lên, bao nhiêu người đứng đấy-may cho em mà toàn các mẹ, bác ý bồi thêm câu nữa:“lần sau mặc cái quần khác đi nhá”. Em thề là lần đấy siêu âm xong, em ngượng kinh khủng, đi về thấy mặt đỏ rần rần, em lại đi một mình nữa mà.
    3. Cái điện thoại ở chỗ bác sĩ Hưng cứ như tổng đài bình chọn Hoa Hậu Hoàn Vũ 15 phút ý, em không hiểu sao em bắt đầu gọi từ 3h kém 5 liên tục đến sớm nhất là 3h15 mới liên lạc được, còn lại bận suốt ạ! Mà kể cả lần em đặt số lúc 3h kém 5(một lần vô cùng may mắn), thì số của em là 39-. Đúng là tổng đài bầu chọn còn không khủng khiếp bằng.
    Anw, em nói thế thôi, nhưng vẫn thấy ở đấy khám có vẻ ổn lắm ạ! Tại tính em cứ phải nhìn hết từ hai phía nên trình bày hơi dài dòng, cả nhà thông cảm nhá!
    • 647 Bài viết

• 322 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngaybuon01 Xem bài viết
    Em cũng đi khám ở chỗ bác sĩ Hưng và thấy thế này ạh.

Ổn:

1. Bác sĩ siêu âm cũng là bác sĩ khám, điều này em rất thích, vì như thế chắc chắn, an toàn và cũng đảm bảo hơn về độ chính xác hơn là một người siêu âm, một người khám.
    2. Bác sĩ rất nhiệt tình, vui vẻ và dễ chịu với sản phụ đến khám. Đặc biệt trong trường hợp ốm đau, hay có vấn đề gì xảy ra bất thường, khi gọi điện luôn được giải đáp ngay khi cụ ý bắt máy. Tuy nhiên (cái này em sẽ nói thêm ở dưới ạ!)
    3. Thuốc bán ở đây em thấy khá tốt (ít nhất là về nguồn gốc). Em nói thế vì sau khi về em luôn xem kỹ nguồn gốc của thuốc, search google, rồi so sánh..v.v đủ cả. Về giá cả, em không dám nói gì hết.
    4. Với những người khám lâu dài (ý em là khám cho đến khi sinh) thì đều được bác sĩ hướng dẫn rất tận tình về việc xét nghiệm, tiêm thuốc ở đâu...

Chưa ổn

1. Em không thích cái nhà vệ sinh, khai quá là khai, trời ạ! Em nói thật, cái lần thử nước tiểu, em vào đấy mà suýt nôn.
    2. Bác sĩ rất vui tính nhưng nhiều khi lại vui tính quá. (Cái này chắc nhiều người nhầm với máu.... nhưng theo em thì không phải đâu ạ!) Em xin thuật lại nguyên vụ nhớ đời của em. Hôm đấy được 10 tuần, cả nhà chồng cứ hỏi inh lên về giới tính của bé. Em đến khám như bình thường, cũng “cố tình” hỏi giới tính, bác ý bảo là “gái đầu lòng, có khả năng thế”. Em thề em chỉ hỏi lại một câu: thế vẫn chưa biết chắc ạ? Thế là bác ý bảo em put off cái quần ra và chống đầu gối lên, siêu âm đầu dò cho em mà không cần hỏi em có muốn thế không. Em thì ngượng, em đi siêu âm toàn mặc quần thôi, lại là con đầu, nên khi cởi thì không được nhanh chóng gì và lúc đầu dò đi vào em gào lên, quả thật volume cũng không to lắm, nhưng bác ý comment ngay một câu “làm gì mà cứ cứng người lại thế, thế mà cũng có bé à?”. Thế có buồn em không. Đến lúc kéo quần lên, bao nhiêu người đứng đấy-may cho em mà toàn các mẹ, bác ý bồi thêm câu nữa:“lần sau mặc cái quần khác đi nhá”. Em thề là lần đấy siêu âm xong, em ngượng kinh khủng, đi về thấy mặt đỏ rần rần, em lại đi một mình nữa mà.
    3. Cái điện thoại ở chỗ bác sĩ Hưng cứ như tổng đài bình chọn Hoa Hậu Hoàn Vũ 15 phút ý, em không hiểu sao em bắt đầu gọi từ 3h kém 5 liên tục đến sớm nhất là 3h15 mới liên lạc được, còn lại bận suốt ạ! Mà kể cả lần em đặt số lúc 3h kém 5(một lần vô cùng may mắn), thì số của em là 39-. Đúng là tổng đài bầu chọn còn không khủng khiếp bằng.
    Anw, em nói thế thôi, nhưng vẫn thấy ở đấy khám có vẻ ổn lắm ạ! Tại tính em cứ phải nhìn hết từ hai phía nên trình bày hơi dài dòng, cả nhà thông cảm nhá!
    Cái vụ đặt số 39 là đúng rồi, vì 30 số đầu là khám phụ khoa mà, như vậy là có tới 8 ng cũng may mắn như bạn thôi .
    • 647 Bài viết

• 322 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Diamond_love Xem bài viết
    Chiêu PR của bs này quả thật là tài ba....thả con săn sắt bắt con cá rô....quả là cao..
    Theo ý hiểu lúc đầu của mình là bạn nói anh Hưng thả con săn sắt bắt con cá rô, hâhha tức là bảo anh ý ko lấy tiền 1 lần để dụ khị mình đến khám tiếp theo. Mình thấy là ko cần thiết, vì nói thật là với việc khám cả trăm ng 1 ngày thì mình có đến nữa ko cũng ko ảnh hưởng j. Và quan trọng là mình sẽ ko đến tiếp chỉ vì tiết kiệm được 100k cho lần khám đó.

Nhưng hình như bạn đang bảo mình PR cho phòng khám của anh Hưng, thì thấy bạn thật là vô lí. Mình chỉ share những j mình trải qua. Bạn cũng đừng đánh giá ng khác khi chưa biết đầu cua tai nheo j như thế. Đừng để ng khác đọc bài rồi đánh giá thấp mình. Tôi ko lấy chuyện bị sảy thai ra để PR cho bác sỹ. NẾu bạn đã từng trải qua việc sảy thai thì bạn sẽ thấy đó là 1 trong những việc khủng khiếp nhất với ng phụ nữ. CÒn nếu tôi hiểu sai ý bạn thì tôi nghĩ bạn nên nghĩ lại 1 chút trước khi viết, chứ đừng viết 1 câu bỏ lửng như thế làm tổn thương ng khác.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kelly_T; 25/08/2010 vào lúc 03:33 PM.
    • 726 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Mình cũng không đồng ý với nhận xét của mẹ Diamond_love.
    Mình khám và theo dõi quá trình mang thai bé đầu tiên ở chỗ anh Hưng, đến tận lúc sinh, mình phải sinh chỉ định, ko tự nhiên, ko nhờ vả gì anh Hưng cả mà chỉ alo, em khám của anh, anh lo cho em hết nhé.
    Nhưng nói thật ngoài những việc các mẹ nhận xét anh ấy hơi bạo mồm, và phòm khám không được sạch sẽ cho lắm thì mình thấy ổn. Cần gì gọi điện anh ấy trả lời hết.
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào cả nhà!vì cũng đang theo dõi thai tại pk của bs Hưng nên mình cũng muốn vào chia sẻ kinh nghiêm với các mẹ những điều mình hiểu.Tâm lí chung của chị em khi mang bầu thương hay nhậy cảm và hay lo lắng,luôn muốn làm và dành những điều tốt nhất cho con yêu của mình.Đây là tập 2 của mình nên mình cũng có kinh ngiem hơn ko còn quá lo lắng về mặt tâm lí nữa.Gia Bảo nhà mình cũng do bs Hưng giúp.Và bây giờ cả nhà đang chào đón Bé Gia Hân,vì cũng đã khám ở chỗ bs Hưng nhiều nên có nhũng kinh ngiem muôn chia sẻ với các mẹ như sau:
    -Về lịch khám:
    +Từ t2-t6:15hoo" bs mở cửa đặt số,16h30" bs khám.
    +T7,CN:7hoo" mở cửa đặt số, 8h00 bs khám
    -lưu ý các mẹ rằng nếu đến lấy số trực tiếp la được số sớm từ 1-30.còn đặt số qua đt là từ số 31 trở đi.
    Cảm nhận lần 2 đến khám ko được như lần khám bé Gia bảo.Bs Hưng khám khá nhiệt tình,chu đáo với bn.nhưng có lẽ vì một số lí do nào đó có thể do bs phải vào viện mổ hay trực gì đó mà bác khám nhanh kinh khủng,cả 100 ng mà trong có mấy tiếng.Có thể do hình thái,tim thai,lưỡng đỉnh phát triển bình thường nên bs ko noi gì thêm.Chắc có gì bất thường bs sẽ nói.Mình vẫn yên tâm để bác ấy theo dõi
    Mọi người biết đến chuyên môn của bác ấy giỏi nên đên khám nhiều vì vậy pk quá đông và khoản xếp hàng chờ đợi quả là cực hình cho các bà mẹ bụng to vượt mặt,hết trèo lên lại leo xuông ma chua đến lượt.Và chuyện gọi số thì lộn xộn quá,ko biết thế nào nữa.Lần nào đi khám ông xã đều đòi đưa vợ đi khám.Phần vì ko an tâm để vợ di một mình phần vì muốn nhìn mặt con.Lân nào đến khám cùng vợ cũng phải chờ hang tiếng đồng hồ.Thành ra cũng thương vợ hơn(Đây là bí quyết của mình,tập cho các ông chồng tính kiên nhẫn và tinh thần trách nhiêm cao)nên các mẹ đi khám cứ dủ ông xã đi cùng
    bs hưng nói chuyên khá hài hước tạo cảm giác thoải mai cho bn.Nhưn đôi lúc lại hài hước ko cần thiết.Cỏ lần mình khám pk tháy bs khám cho 1 cô bé trước minh.Bác ấy vừa vỗ vào đùi vừa nói cái của em quá đẹp quá chuẩn luôn.mình được phen cười võ bụng,vì co gia đình rồi nên mình thấy chuyện đấy là bình thường.
    phòng siêu âm bs cho nhiều người vào xem quá,nhiều lúc như cái chợ vậy.Ai đến lượt mới cho vao để đỡ ảnh hưởng,bởi có nhiều bn còn siêu âm đầu dò nữa rất bất tiện.
    phòng khám đầy đủ các trang thiết bị y tế.
    lần đến khám tập 2 này minh thấy khâu lễ tân tiếp đón tốt hơn trươc kia nhiều,chu đáo và dễ chịu(bs này hình như tuyển mấy cô người mẫu hay sao mà cô nào cũng dễ thương)
    -mách cho các mẹ một mẹo nhỏ muốn lấy số ưu tiên một chút thì nên xin số dt của cô lễ tân ấy.Nhiều khi quên thi gọi dt cho cô bé ây lấy hộ số.bởi nhiều lúc dt của pk chắc vào giờ cao điểm mà bận kinh khủng.
    khám xong nếu ko đọc dược những điều bác sĩ nói và viết(chữ bs hưng toàn là chữ tượng hình,dịch được là bó tay luôn) mang xuống bảo mấy cô bé ấy dchj hộ cho các mẹ ah.
    Trên đây là những điều mình muốn chia sẻ và đóng góp cùng chị em.Tất cả vì tương lai của con em chúng ta!!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4