• 1 Lượt chia sẻ
  • 121K Lượt đọc
  • 268 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• 123 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Sao mình vào topic này ko thấy gì thế nhỉ. PK 78 Nguyễn Du chính là PK 35 Hàng Giấy chuyển về mà. Định xếp gạch hóng các mẹ cho vui, hóa ra mình lại là người post bài đầu tiên à.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Nhờ BS Chương - PSHN - phòng khám 87 Nguyễn Du đỡ đẻ

Mình mang bầu được hơn 30 tuần rồi, dự định sinh thường ở D3 PSHN. Mình thấy anh Chương siêu âm ở PK 87 Nguyễn DU có vẻ hiền và nhiệt tình, định nhờ anh ấy đỡ mà ko biết có được không vì hình như anh ấy là phó khoa D4 hay D5 gì đó, chuyên mổ đẻ. Đã có mẹ nào đẻ thường trong thời gian gần đây mà nhờ...

• Có ai biết về thuốc Maevolon ko??

Mình đang đắn do về TTT Marvelon vì mới dùng thử 9 ngày mà mọc đầy trứng cá trên mặt. Mẹ nào đã...

• Có mẹ nào siêu âm 4D của bs Chính_ phòng khám Hoa Hồng chưa?

Các mẹ ơi hôm qua em và đứa bạn rủ nhau đi siêu âm 4d, nhưng vì đến 21PCT thì quá đông, còn đến chỗ bs Cường thì bọn em không chen nổi, thế là bạn em bảo ra phòng khám Hoa Hồng ở phố Triệu Quốc Đạt sa vì lần trước bạn em cũng sa ở đấy rồi. Ở phòng khám HH không đông. bọn em không phải xếp hàng,...

• Bệnh viện phụ sản quốc tế - Lương Y như ác mẫu

Bài viết này vợ share cho mình trên Facebook dù chỉ là thông tin một chiều nhưng mình cũng muốn...

• Sách luyện thi Tiếng Anh TOEIC

Hey! Hello~~ BẠN MUỐN HỌC TOEIC NHƯNG KHÔNG BIẾT BẮT ĐẦU TỪ ĐÂU ??? Hôm nay mình...

• 137 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mình mở topic này đấy, nhưng toàn thấy lỗi không được, tưởng hỏng ai ngờ lại ở đây. Mình thấy các mẹ siêu âm mốc quan trọng toàn bác Cường, bác Chương. Mình đang theo dõi ở pk 87 Ng Du đây, nhưng k biết siêu âm 4D có chuẩn k Mà đi siêu âm chỗ khác sợ bs ở đó dỗi k xem kêt squar cho thì chết. Mình sắp 12w rồi mà chưa biết sẽ siêu âm 4D ở đâu? Các mẹ cho ý kiến đi.
    • 4,614 Bài viết

• 9,922 Được cảm ơn

SA 4D ở chỗ Nguyễn Du cũng đc, hoặc bạn đi SA chỗ khác rồi mang kết quả ra đây, chỉ khám với thử nước tiểu thôi ko cần SA lại. BS vẫn nhiệt tình lắm.
    Nhưng tớ chỉ toàn khám bs Chương thôi nhé, toàn mang kết quả SA đến cho anh ý xem hộ vì tớ hay SA chỗ bs Cường mà. Anh ý vẫn đọc kết quả và khám bình thường, chả giận dỗi gì đâu nhưng ko biết các bác sỹ khác thì thế nào.
    Trái Tim Nhân Ái đồng hành với các bé Viện Bỏng Quốc gia.
    http://www.webtretho.com/forum/f479/.../#post19492556
    Ủng hộ suất ăn miễn phí cho bệnh nhi nghèo tại viện Nhi
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...-uong-1267380/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 61 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Phụ nữ độ tuổi sinh đẻ nhà tớ đều nhờ Bs. Chương hết, mà cũng chẳng quen thân gì đâu. Khám nhiều thành quen thôi, công nhận bs này nhiệt tình, mà với ai cũng thế.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 3012 Xem bài viết
    SA 4D ở chỗ Nguyễn Du cũng đc, hoặc bạn đi SA chỗ khác rồi mang kết quả ra đây, chỉ khám với thử nước tiểu thôi ko cần SA lại. BS vẫn nhiệt tình lắm.
    Nhưng tớ chỉ toàn khám bs Chương thôi nhé, toàn mang kết quả SA đến cho anh ý xem hộ vì tớ hay SA chỗ bs Cường mà. Anh ý vẫn đọc kết quả và khám bình thường, chả giận dỗi gì đâu nhưng ko biết các bác sỹ khác thì thế nào.
    • 247 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Mình cũng toàn siêu âm anh Chương thôi. Thực ra siêu âm anh ý từ đầu thì cũng tiện cho bác sĩ dễ theo dõi. Còn khám thì chỉ khám chị Vân già, mình không thích thái độ chị Vân trẻ. Anh Chương dễ chịu, cẩn thận và nhiệt tình. Mình và bạn mình gọi điện hỏi anh ý tư vấn dù không biết là bệnh nhân nào anh ý lúc nào cũng chỉ dẫn rất cẩn thận. Nói chung là OK. Siêu âm 4D thì mình có siêu âm đồng thời ở Việt Pháp nữa thì thấy kết quả hai siêu âm ở hai bên cũng tương đương nhau, chắc là chính xác.
    • 137 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mình thử rồi, 12w mình siêu âm ở bs Chương Liên Trì, mang kq đến cô Vân già cô bảo siêu âm ở đâu cũng đc, miền là 1 ng theo dõi thôi.Cho nên mình cứ siêu âm mốc quan trọng ở đâu mình thích, khám định kì thì nhờ siêu âm ở đó cũng đc. Mọi ng nice lắm, mình cũng chưa gặp cô Vân trẻ nên k biết, nhưng cứ cáu gắt là mình té luôn!
    • VQH
    • 6 năm
    • 269 Bài viết

• 287 Được cảm ơn

Mình SA ở đây 2 lần(tuần 22 và 26) thì đều bác sĩ Chương siêu âm cho, khám thì 1 lần cô Vân già, 1 lần cô Vân trẻ.
    Sắp đi SA tuần 32 mà không biết bs Chương làm những ngày nào, 2 lần trước 1 lần vào thứ 4, 1 lần thứ 7 , ngẫu nhiên mà gặp bs thôi nhưng lần 3 này vẫn muốn bác Chương SA cho. Nhưng khám mình không muốn bs Vân trẻ đâu, vì lần trước khám bs đưa cái ống nghe lên ngực mình chắc khoảng 20s, lúc ngồi xem kết quả thì buôn với vài người, đến mức khám cho mình rồi lại tưởng là chưa.
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Minh cung kham 87 Nguyen Du 3 lan, thay bs Van gia nhiet tinh hon. Bs Van tre kieu lam.
    • 123 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Bs. Vân trẻ hơi kiêu nhưng cũng giỏi lắm đấy. Mà phòng khám lúc nào cũng có 3 bác sĩ , bạn ko thích Bs.Vân trẻ thì cứ mạnh dạn yêu cầu bác Vân già khám, không thì bác siêu âm khám, mình là bệnh nhân nhưng cũng là khách hàng mà.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tolathobong Xem bài viết
    Minh cung kham 87 Nguyen Du 3 lan, thay bs Van gia nhiet tinh hon. Bs Van tre kieu lam.
    • 123 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Các mẹ có ai biết bs. Khanh khám ngày nào ko?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tolathobong Xem bài viết
    • 25 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hờ hờ, chắc phải gọi điện thoại để hỏi thôi, lịch khám của bs. Khanh ko ổn định đâu. Số đt của PK 87 Nguyễn Du đây mẹ nó này: 39412405. Mà PK ở tầng 2 số nhà 87 Nguyễn Du nhé.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé vịt Xem bài viết
    Các mẹ có ai biết bs. Khanh khám ngày nào ko?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 123 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ nó nhé. Mình đến khám rồi, ko gặp bs. Khanh nhưng được bs. Vân khám cũng nhiệt tình và yên tâm lắm.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi JJLO Xem bài viết
    Hờ hờ, chắc phải gọi điện thoại để hỏi thôi, lịch khám của bs. Khanh ko ổn định đâu. Số đt của PK 87 Nguyễn Du đây mẹ nó này: 39412405. Mà PK ở tầng 2 số nhà 87 Nguyễn Du nhé.
    • 25 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mẹ nó đi khám có gì hay, dở post lên đây để mọi người cùng tham khảo nhé.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé vịt Xem bài viết
    Cám ơn mẹ nó nhé. Mình đến khám rồi, ko gặp bs. Khanh nhưng được bs. Vân khám cũng nhiệt tình và yên tâm lắm.
    • 1,448 Bài viết

• 1,083 Được cảm ơn

các chị cho em hỏi , siêu âm 4D ở pk này có ghi hình vào đĩa không , và phí siêu âm ở đây như thế nào ạ ?

Đậu Đậu :[NB= 3,9kg*53cm , 1M= 5kg*60cm , 2M = 6kg*62cm , 3M = 6kg6*64cm , 4M=7kg2*68cm,5M=8kg*72cm,6M=8kg5*73cm,7M=9kg2*75cm,9M=10kg*80cm,10M=10,5kg 13M=11,8kg*83cm 15M=12,2kg*85cm 17M=12,7kg*87cm
    Tin Tin : NB= 2,7kg . 1M = 3,8kg 2M = 4,9kg 3M = 5,6kg 4M=6,5kg
    • 61 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Siêu âm 4D là 200k bạn ạ, có ghi đĩa đấy, nhưng tớ thấy ít người yêu cầu ghi đĩa lắm vì thấy bs. bảo là ghi cũng chỉ để xem cho vui thôi, ko có giá trị gì.

Trích dẫn Nguyên văn bởi cocozambo Xem bài viết
    các chị cho em hỏi , siêu âm 4D ở pk này có ghi hình vào đĩa không , và phí siêu âm ở đây như thế nào ạ ?
    • 108 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các chị ơi, cho em hoỉu
    Ở phòng khám 87 Nguyễn Du có siêu âm canh trứng k ạ
    Em đang định đi canh trứng, mà không biết chỗ nào tốt
    Con bạn em cứ chỉ ra 21 Phan Chu Trinh, nhưng e đọc ở đây thấy nhiều người chê quá
    Không biết thế nào
    Mong các chị chỉ giúp
    Em cảm ơn ạ
    • 258 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

cho mình hỏi ở pk này có xét nghiệm máu ko
    va thứ 7 có làm việc ko
    nếu làm việc thì là giờ nào
    • 68 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn ơi, PK 87 ND này canh trứng chuẩn lắm đó, ở đây còn chữa vô sinh và quản lý những trường hợp mang thai khó mà. 21 Phan Chu Trinh là phòng khám đa khoa nên về sản phụ khoa thì ko thể giỏi bằng 87 Nguyễn Du được bạn ạ. Nhưng ở Nguyễn Du có cái dở là chỉ làm việc ngoài giờ thôi, vì trong h hành chính các bác sĩ phải làm việc trong bệnh viện, nên mình ko tranh thủ được.

Trích dẫn Nguyên văn bởi khoaita Xem bài viết
    Các chị ơi, cho em hoỉu
    Ở phòng khám 87 Nguyễn Du có siêu âm canh trứng k ạ
    Em đang định đi canh trứng, mà không biết chỗ nào tốt
    Con bạn em cứ chỉ ra 21 Phan Chu Trinh, nhưng e đọc ở đây thấy nhiều người chê quá
    Không biết thế nào
    Mong các chị chỉ giúp
    Em cảm ơn ạ
    • 108 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Baby6886 Xem bài viết
    Bạn ơi, PK 87 ND này canh trứng chuẩn lắm đó, ở đây còn chữa vô sinh và quản lý những trường hợp mang thai khó mà. 21 Phan Chu Trinh là phòng khám đa khoa nên về sản phụ khoa thì ko thể giỏi bằng 87 Nguyễn Du được bạn ạ. Nhưng ở Nguyễn Du có cái dở là chỉ làm việc ngoài giờ thôi, vì trong h hành chính các bác sĩ phải làm việc trong bệnh viện, nên mình ko tranh thủ được.
    cảm ơn chị nhé
    Cho em hỏi chút, mai là ngày 10 của CK, CK của em khoảng 30-32 ngày, thì đã nên đi siêu âm canh trứng chưa ạ
    CK của em buồn cười lắm, trước đều 30 ngày, nhưng 2 tháng gần đây, cứ bị tăng thêm 1 ngày
    Không biết có bị sao k
    • 68 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Canh trứng phải siêu âm ít nhất 3 lần trong 1 chu kỳ. Lần 1: ngày thứ 2 của chu kỳ (ngày thấy kinh thứ 2), Lần 2: ngày thứ 7 hoặc 8; Lần 3: ngày thứ 12 hoặc 13 của chu kỳ bạn nhé. Tóm lại, tháng sau cứ đến ngày ra kinh thứ 2 thì bạn đi siêu âm luôn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khoaita Xem bài viết
    cảm ơn chị nhé
    Cho em hỏi chút, mai là ngày 10 của CK, CK của em khoảng 30-32 ngày, thì đã nên đi siêu âm canh trứng chưa ạ
    CK của em buồn cười lắm, trước đều 30 ngày, nhưng 2 tháng gần đây, cứ bị tăng thêm 1 ngày
    Không biết có bị sao k