Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Sanh dịch vụ ở bệnh viện Từ Dũ như thế nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 97.1K Lượt đọc
  • 255 Trả lời

29 Người đang theo dõi

• 92 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

chi phí sanh dv tại bv từ dũ thuộc vào loại có giá thành rẻ nhất hiện nay khi so với giá của tất cả các bv khác.
    chi phí tổng cộng cho 1 ca dv sanh thường chỉ vào khoảng 6-7 trieu , sanh mổ thì khoảng 9 triệu. do giá thành dv chỉ bằng thu nhập của khoảng 2 tháng lương của người có thu nhập bình thường nên chất lượng phục vụ cũng chưa dược hoàn hảo so với các bv khác. Hiện nay có 1 số cty bảo hiểm bao trọn gói nhưng chi phí đóng bảo hiểm rất mắc mà chất lượng phục vụ cũng k khá hơn bao nhiêu. Các mẹ cần tư vấn thêm về vấn đề này thì có thể gửi tn lại trên diễn đàn. mình sẽ trả lời tn của các mẹ sớm nhất khi có thể. chúc các mẹ mạnh khỏe và hạnh phúc.
    :Rose: "Chúng ta sẽ được sống trong ngôi nhà đầy trẻ thơ" :Rose:
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 204 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Em cũng được nghe chi phí tại bv Từ Dũ là rẻ nhất so với các bệnh viện khác. Nhưng đang lo sắp tới sẽ kẹt phòng và liệu chất lượng phục vụ có tốt như từ trước kia không?
    Tìm một con đường, định một lối đi.
    • 290 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Mình thì cty có mua bảo hiểm cho nhân viên, budget tới 40tr/người lận. Mình chỉ lo vấn đề ko có phòng phải nắm hàng lang thôi ah. Nghe nói Từ Dũ đang xây khu mới hả bạn? Tình hình khi nào thì xong và chất lượng cũng như số lượng phòng ốc có khả quan ko?
    • 968 Bài viết

• 2,148 Được cảm ơn

Mình cũng định sinh ở TD nên vào hóng, dự sinh của mình từ 10-18/8, đang lo thời điểm đó k vó phòng phải nằm hành lang. Được biết bạn chủ top đã giúp 1 số mẹ sinh ở TD thành công, như ý. Đén lúc mình sinh sẽ nhờ chủ topic giúp đỡ
    Cảm ơn Vic đã dẫn em Mercy về với ba mẹ, hãy phù hộ để Mercy luôn bình an nha con
    • 45 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

đa số các mẹ đều lo lắg sợ ko có giường nằm phải nằm hành lang, vậy phải đang ký phòg dịch vụ như thế nào? có cho đăg ký trước ko? chủ top nói cụ thể hơn vấn đề b giúp được là gì ko?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 454 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

quan tâm vụ đặt phòng. mình dự sinh 5.8 mà cũng lo không có phòng quá.
    • 92 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

khu mới theo giấy tờ thì tháng 8 hoàn thành
    nhưng theo mình thì nhanh nhất tháng 12 mới xong
    ở td có dv sanh không đau. chi phí cổng cộng sanh không đau khoảng 2trieu
    không có dv dặt phòng trước các mẹ àh.
    nếu mẹ nào thật sự tin tưởng thì mình mới hướng dẫn
    mốt số mẹ đã biết tới mình nhưng sau 1 vài vấn đề tế nhị mình phải cẩn thận hơn trong việc giúp đỡ các mẹ. mong các mẹ thông cảm
    :Rose: "Chúng ta sẽ được sống trong ngôi nhà đầy trẻ thơ" :Rose:
    • 290 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Hic, mình sinh cuối tháng 8, vậy lúc đó bên khu mới cũng chưa xong rồi
    Bạn cho mình hỏi thăm: mình thấy có 2 loại: sinh thường và sinh dịch vụ, 2 cái này khác nhau như thế nào? Mình muốn sinh thường (sinh theo đường tự nhiên - không phải sinh mổ) nhưng muốn chọn loại dịch vụ tốt (không dùng sinh không đau) thì có khác gì sinh dịch vụ không?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nguyenniq; 02/05/2012 vào lúc 09:19 AM.
    • 270 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenniq Xem bài viết
    Hic, mình sinh cuối tháng 8, vậy lúc đó bên khu mới cũng chưa xong rồi
    Bạn cho mình hỏi thăm: mình thấy có 2 loại: sinh thường và sinh dịch vụ, 2 cái này khác nhau như thế nào? Mình muốn sinh thường (sinh theo đường tự nhiên - không phải sinh mổ) nhưng muốn chọn loại dịch vụ tốt (không dùng sinh không đau) thì có khác gì sinh dịch vụ không?
    Bạn sinh thường có chọn BS hoặc muốn chích đẻ ko đau thì là sinh dịch vụ rồi. Đăng kí sinh dịch vụ bạn đóng 500k, rồi chọn BS bạn đóng 1000k, rồi sinh gia đình thì 1000k, may thẩm mỹ 1500k, sinh ko đau thì hình như 800k/1 mũi (mình ko chọn nên ko biết), đây là chi phí mình sinh lúc tháng 11/2012.
    Bạn nào có thẻ bảo hiểm của hãng nào đó mà có thanh toán ở TD thì sẽ được ưu tiên phòng hơn nhiều, các mẹ ko phải lo về phòng ốc đâu, bạn nào sinh DV gia đình cũng được ưu tiên phòng.
    Phòng ở TD ko đặt trước được nên hên xui thôi các mẹ ạ. Đi sinh ở TD thì các mẹ khá yên tâm về chuyên môn, cũng ko cần nhờ vả gì đâu, chỉ lo nhất khâu phòng ốc nhưng mà qtrong là mẹ tròn con vuông, nằm hành lang 3-4 ngày cũng không sao đâu, mình cũng từng nằm hành lang năm 2009 khi sinh đứa đầu.
    THEO MÌNH NẾU CHỌN BS THÌ NÊN CHỌN BS TRỰC, lần đầu mình đặt BS, đẻ tới nơi mà BS chưa vào nên chưa dc cho đẻ, lần 2 mình chọn BS trực, và rất hài lòng.
    Vài thông tin chia sẻ với các mẹ.
    • 1,493 Bài viết

• 1,396 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hapup2001 Xem bài viết
    Bạn sinh thường có chọn BS hoặc muốn chích đẻ ko đau thì là sinh dịch vụ rồi. Đăng kí sinh dịch vụ bạn đóng 500k, rồi chọn BS bạn đóng 1000k, rồi sinh gia đình thì 1000k, may thẩm mỹ 1500k, sinh ko đau thì hình như 800k/1 mũi (mình ko chọn nên ko biết), đây là chi phí mình sinh lúc tháng 11/2012.
    Bạn nào có thẻ bảo hiểm của hãng nào đó mà có thanh toán ở TD thì sẽ được ưu tiên phòng hơn nhiều, các mẹ ko phải lo về phòng ốc đâu, bạn nào sinh DV gia đình cũng được ưu tiên phòng.
    Phòng ở TD ko đặt trước được nên hên xui thôi các mẹ ạ. Đi sinh ở TD thì các mẹ khá yên tâm về chuyên môn, cũng ko cần nhờ vả gì đâu, chỉ lo nhất khâu phòng ốc nhưng mà qtrong là mẹ tròn con vuông, nằm hành lang 3-4 ngày cũng không sao đâu, mình cũng từng nằm hành lang năm 2009 khi sinh đứa đầu.
    THEO MÌNH NẾU CHỌN BS THÌ NÊN CHỌN BS TRỰC, lần đầu mình đặt BS, đẻ tới nơi mà BS chưa vào nên chưa dc cho đẻ, lần 2 mình chọn BS trực, và rất hài lòng.
    Đó có thể là hên xui đúng ko chị? Có thể lúc chị chọn bác sỹ Trực thì bác sỹ ấy đang rảnh, chứ xui xui lúc bận thì cũng mệt thật.
    Em cũng tính tới tính lui, muốn sinh ở Từ Dũ, nhưng lại chưa chọn bác sỹ. Mỗi người giới thiệu 1 bác sỹ, thấy có nhiều bác sỹ nổi tiếng quá. Trong khi, em nghĩ nếu không chọn thì lúc sinh, bác sỹ nào rảnh sẽ đỡ cho mình. Dù sao cũng là hên xui mà

Chỉ sợ nhất khi đỡ đẻ, may vá, mình không chọn bác sỹ, có khi nào bệnh viện sắp xếp cho bác sỹ thực tập vào đỡ và may thẩm mỹ cho ko nhỉ??? Chị nào có kinh nghiệm chia sẻ cho em với ạ.
    • 290 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Chị ơi trong trường hợp mình có chọn BS (bs em đang theo khám ở phòng mạch riêng, cũng làm ở TD luôn), cho tới lúc em sinh mà bs bận việc gì đó không vào được thì em có phải đóng tiền chọn BS ko chị? Sinh gia đình là như thế nào vậy chị? Em có bảo hiểm công ty mua cho nhân viên, có áp dụng ở BV Từ Dũ luôn, em chỉ lo nhất là vấn đề về phòng ốc thôi.
    • 270 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Chị ơi trong trường hợp mình có chọn BS (bs em đang theo khám ở phòng mạch riêng, cũng làm ở TD luôn), cho tới lúc em sinh mà bs bận việc gì đó không vào được thì em có phải đóng tiền chọn BS ko chị? Sinh gia đình là như thế nào vậy chị? Em có bảo hiểm công ty mua cho nhân viên, có áp dụng ở BV Từ Dũ luôn, em chỉ lo nhất là vấn đề về phòng ốc thôi.
    Hix, mình đánh cho bạn 1 bài mà đâu mất tiêu rồi.
    • 270 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

- Khả năng bị BS trực bỏ rơi là rất rất thấp và mình nghĩ là không thể, vì BS trực phải có trách nhiệm với ca trực và bệnh nhân trong ca trực của mình vì có gì họ phải chịu trách nhiệm mà. Mình 2 lần theo 2 BS khác nhau ở TD và mình hài lòng với lần chọn BS trực. Mình nghĩ khi bạn chọn BS ngoài rồi mà nếu BS ko vào được thì có lẽ bạn vẫn mất tiền mà còn fai năn nỉ BS trực đỡ í chứ, nhiều BS khi bị người nhà gọi nhiều còn tắt máy luôn nữa.
    - Khi bạn vào cấp cứu, bạn sẽ bị cách li, khi mở dc 4p, bạn sẽ dc chuyển qua phòng sinh và nếu bạn chọn sinh gia đình thì lúc này sẽ có 1 người nhà được vào với bạn cho đến khi bạn sinh xong. Hôm mình sinh thấy có thực tập nhưng chỉ đo huyết áp và thụt, BS trực đỡ và may cho mình.
    - Về bảo hiểm thì phải là loại thẻ mà bạn trình cho BV ngay khi nhập viện í, chứ ko fai loại mà bạn lấy hoá đơn rồi về thanh toán đâu, giống cơ quan mình đang xài, chả dc ưu tiên gì hết á.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hapup2001; 02/05/2012 vào lúc 01:59 PM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 270 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Theo mình biết thì thế này, ngay khi vào cấp cứu, bạn nhớ trình thẻ thanh toán với BH nếu có, còn khi nào ngta hỏi bạn chọn BS nào thì nếu bạn muốn sinh gia đình và may thẩm mỹ thì tự đề nghị vì 2 cái này họ ko hỏi.
    những cái khác mình trả lời phần trên rồi nhỉ.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 290 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Theo mình biết thì thế này, ngay khi vào cấp cứu, bạn nhớ trình thẻ thanh toán với BH nếu có, còn khi nào ngta hỏi bạn chọn BS nào thì nếu bạn muốn sinh gia đình và may thẩm mỹ thì tự đề nghị vì 2 cái này họ ko hỏi.
    những cái khác mình trả lời phần trên rồi nhỉ.
    Chị ơi cho em hỏi thêm là may thẩm mỹ là áp dụng cho sinh tự nhiên hay sinh mổ vậy chị? Và có đảm bảo là "thẩm mỹ" thiệt sự không chị hic hic
    • 270 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Chị ơi cho em hỏi thêm là may thẩm mỹ là áp dụng cho sinh tự nhiên hay sinh mổ vậy chị? Và có đảm bảo là "thẩm mỹ" thiệt sự không chị hic hic
    Sinh thường bạn ạ. Cái này do mình sợ đau nên may luôn sau khi sinh, thường thì ngta hay khuyên để vài tháng sau hãy may vì ko biết nó co vào thế nào (phòng ngừa trường hợp may xong bị "chật" quá), nếu trở lại nguyên trạng thì tốt mà ko thì mới may, hoặc cũng có khi trở về nguyên trạng nhưng vốn dĩ đã rộng thì cũng nên may, gọi là để giữ lửa, hihi. Theo cá nhân mình thì thấy ổn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 270 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Sinh thường bạn ạ. Cái này do mình sợ đau nên may luôn sau khi sinh, thường thì ngta hay khuyên để vài tháng sau hãy may vì ko biết nó co vào thế nào (phòng ngừa trường hợp may xong bị "chật" quá), nếu trở lại nguyên trạng thì tốt mà ko thì mới may, hoặc cũng có khi trở về nguyên trạng nhưng vốn dĩ đã rộng thì cũng nên may, gọi là để giữ lửa, hihi. Theo cá nhân mình thì thấy ổn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 290 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Chị ơi cho em hỏi thêm 1 tẹo nữa, nếu may xong mà bị "chật" quá thì có cách nào để "sửa" không chị?
    • 270 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Chị ơi cho em hỏi thêm 1 tẹo nữa, nếu may xong mà bị "chật" quá thì có cách nào để "sửa" không chị?
    Mình ... chịu, hihi, theo mình bạn nên xem tình hình thực tế hiện giờ, nếu đã ổn và là đứa đầu thì ko nên may.
    Thêm nữa, bạn hỏi mấy tẹo cũng dc, hihi, add nick yahoo của mình, mình tloi dễ hơn nhá, thanhha_nxb.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 425 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Mình sinh mổ dịch vụ/ chọn bác sĩ năm 2009, mổ lần đầu tốn hết 6 triệu, tính luôn mũi thuốc không đau vì lúc đầu bác sĩ chỉ định sinh thường nhưng không được! mình năm phòng dịch vụ 2 giường/phòng, sạch sẽ! mình thấy sinh dịch vụ ở TD tốt, không như mọi người đồn đại bị hắt hủi chửi bới, các bác sĩ rất nhẹ nhàng! Mình chọn bác sĩ khám cho mình đỡ hộ mình, mình mổ lúc gần 12h đêm bác í vẫn đến mổ cho mình. Ở TD chỉ ngại vụ phòng thôi, còn lại tất cả đều ok và an tâm! mình sinh lần đâu nằm hành lang từ sáng đến tối, sau đó nhờ bác sĩ mổ cho mình mới đặt được phòng dịch vụ ở tòa nhà 8 tầng!
    Mình còn khoảng tháng nữa là sinh bé thứ hai, vẫn đang lo vụ phòng ốc quá, không biết có đặt được phòng không?hix!nhưng vẫn quyết định sinh ở TD vì an toàn là trên hết, chỉ mong mẹ tròn con vuông, còn lại cố gắng 1 tí cũng được!