Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Phòng khám Ngọc Tâm ( SG) của bsi Phượng!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.1K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1,056 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

Ko biết có mẹ nào khám ở phòng khám này chưa ạ? Ko bít bsi Ngọc Phượng có khám ở đây ko ạ? Các mẹ cho em xin 1 số info nha! Tks các mẹ!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SweetKitty Xem bài viết
    Ko biết có mẹ nào khám ở phòng khám này chưa ạ? Ko bít bsi Ngọc Phượng có khám ở đây ko ạ? Các mẹ cho em xin 1 số info nha! Tks các mẹ!
    ---------------------------------------------------------------------------------------------------
    Bs Ngọc Phượng có khám ở đấy đó bạn,bs Phượng khám các ngày thứ 2,3,4,6 vào buổi sáng bạn nhé.Nên gọi điện hỏi trước,vì có khi cô bận,320 DBP Q3 kế bv Bình Dân 8181945:Smiling:
    • 1,056 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebekim Xem bài viết
    ---------------------------------------------------------------------------------------------------
    Bs Ngọc Phượng có khám ở đấy đó bạn,bs Phượng khám các ngày thứ 2,3,4,6 vào buổi sáng bạn nhé.Nên gọi điện hỏi trước,vì có khi cô bận,320 DBP Q3 kế bv Bình Dân 8181945:Smiling:
    Cảm ơn chị! Chị ơi, bsi Phượng khám có nhiệt tình và nhẹ nhàng ko chị? Ngoài bsi P ra, ở PK Ngọc Tâm, còn có bsi nào khám tốt ko ạ? Tks chị!
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn Bebekim lắm lắm, mình cũng đang cần địa chỉ khám vô sinh đáng tin cậy, đọc được bài của bạn mình mừng qúa. Cho minh hỏi thêm BS Ngọc Phượng ở phòng khám Ngọc Tâm mà bạn nói đó có phải là BS Nguyễn Thị Ngọc Phượng nguyên giám đốc BV Từ Dũ phải không ban? Ám ơn bạn nhiều.
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuottihon Xem bài viết
    Cảm ơn bạn Bebekim lắm lắm, mình cũng đang cần địa chỉ khám vô sinh đáng tin cậy, đọc được bài của bạn mình mừng qúa. Cho minh hỏi thêm BS Ngọc Phượng ở phòng khám Ngọc Tâm mà bạn nói đó có phải là BS Nguyễn Thị Ngọc Phượng nguyên giám đốc BV Từ Dũ phải không ban? Ám ơn bạn nhiều.
    ------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Đúng là bs NTNP đó bạn,khi mình đến đó khám được gặp cô mình mừng lắm,vì mình rất ngưỡng mộ cô, :Laughing: Bên đó có khám vô sinh nữa,còn có bs ngọc Lan và Mạnh Tường khám chữa vs đấy,là con và con rễ của bs Ngọc Phượng trước đây là trưỡng khoa hiếm muộn bv TD đấy,chắc là bạn cũng biết.Chúc bạn vui.....
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SweetKitty Xem bài viết
    Cảm ơn chị! Chị ơi, bsi Phượng khám có nhiệt tình và nhẹ nhàng ko chị? Ngoài bsi P ra, ở PK Ngọc Tâm, còn có bsi nào khám tốt ko ạ? Tks chị!
    Cô nhiệt tình và nhẹ nhàng lắm,mình rất nhát sợ khám pk lắm,nhưng mình cũng can đãm đến khám rồi hihi,bên đó có nhiều bs khác nữa,toàn là bs trẻ hình như là học trò của cô,cũng rất chu đáo ,bạn cứ yên tâm nhé.Chúc bạn vui....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,071 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Bạn bebekim ơi, cho mình hỏi ở phòng khám này có đông bệnh nhân không? Có cần điện thoại hẹn trước thì mới được BS Phượng khám không? Cám ơn bạn nhiều :Rose::Rose:
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Đúng là bs NTNP đó bạn,khi mình đến đó khám được gặp cô mình mừng lắm,vì mình rất ngưỡng mộ cô, :Laughing: Bên đó có khám vô sinh nữa,còn có bs ngọc Lan và Mạnh Tường khám chữa vs đấy,là con và con rễ của bs Ngọc Phượng trước đây là trưỡng khoa hiếm muộn bv TD đấy,chắc là bạn cũng biết.Chúc bạn vui.....
    Cảm ơn bạn nhiều vì những thông tin của bạn cung cấp rất hữu ích cho mình, mình sẽ sớm đi đến đó khám. Mình khám nhiều nơi nói vợ chồng mình bình thường mà mãi vẫn chưa có em bé, buồn quá!
    • 169 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhiều vì những thông tin của bạn cung cấp rất hữu ích cho mình, mình sẽ sớm đi đến đó khám. Mình khám nhiều nơi nói vợ chồng mình bình thường mà mãi vẫn chưa có em bé, buồn quá!
    Sáng nay mình đọc báo Tuổi Trẻ thấy PK đăng thông báo BS Ngọc Phượng xin nghỉ việc rồi
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanh_thuy Xem bài viết
    Sáng nay mình đọc báo Tuổi Trẻ thấy PK đăng thông báo BS Ngọc Phượng xin nghỉ việc rồi
    chao ban!bs Phuong xin nghi roi ah,minh chua biet tin nay,sorry nhe!vi minh kham o do tu hom truoc tet .minh chua doc bao nen cung ko hay tin.nhung minh xem tin online thi khong thay nhu ban noi
    • 1,056 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

Mình vừa alo tới PK. Người trực DT nói bsi Ngọc Phượng đi c.tác. Minh hỏi bao h bác về thì họ nói ko bít, ! Hix, chắc vậy la bác P ko khám ở đây nữa rùi, huhuh!
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_cachep Xem bài viết
    Bạn bebekim ơi, cho mình hỏi ở phòng khám này có đông bệnh nhân không? Có cần điện thoại hẹn trước thì mới được BS Phượng khám không? Cám ơn bạn nhiều :Rose::Rose:
    Mình mới đọc được tin từ bạn Thanh_Thuy la bs Ngọc Phượng nghỉ ở pk Ngọc Tâm rồi!tiếc thật.Lúc trước tết mình có khám ở đấy,mình bị lnmtc chính bs Phượng đã mỗ cho mình.PK hôm nào có bs Phượng thì đông lắm,có lấy STT,nhưng mình đến sớm thì tốt hơn,vì trễ thì cô lại đi mỗ cho bệnh nhân,nói chung mình thấy cô bận lắm,nhưng hôm nào không có đi mỗ gấp thì vẫn khám hết bệnh nhân mới thôi.Nếu muốn chắc ăn thì bạn cứ gọi lên hỏi thăm trước nhé 3181945,pk đó cũng tương đối lớn và vs tốt lắm,có khám pk và nhi khoa nữa,có sa và làm xn đầy đủ.
    • 946 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Mình cũng từng khám ở phòng khám Ngọc Tâm mấy lần. Lúc đầu mình theo chữa hiếm muộn (vì kinh nguyệt của mình không đều) , Bs ở đó (không phải bác sĩ Phượng) nói là buồng trứng của mình hoạt động kém, hẹn mình tháng sau tái khám. Nhưng chưa kịp khám lại thì mình có thai luôn. Sau khi có thai, mình có theo khám ở đó 4 tháng nữa, mình có một số ý kiến như vầy:
    - Nếu bạn khám ở đó, tốt nhất là đi buổi sáng sớm, nếu không thì sau 5g chiều, vì ở đó lúc nào cũng đông hết
    - Chi phí ở đó hơi đắt, mỗi lần khám, tối thiểu là 200k (tiền khám và siêu âm, chưa kể tiền thuốc), sau tháng thứ 3, bạn phải thử máu ( bao gồm thử HIV, viêm gan B và các khoảng khác, trên dưới 1 triệu mỗi lần), và theo như mình hỏi thì tháng nào bạn cũng phải thử máu:Sick:, vậy là sau lần thử máu thứ 2, mình trốn luôn Ông xã mình thì nói là họ kỹ, ảnh muốn mình khám ở đó, nhưng mình thấy phí quá, vì mình đã tiêm ngừa viêm gan B, còn trong thời gian mang thai, mình đâu có quan hệ mà phải thử HIV mỗi tháng:Thinking: trong khi ở bệnh viện, từ lúc mang thai đến lúc sinh, bạn chỉ phải thử máu 2 lần (trừ khi có gì bất thường thôi)
    - Và nếu bạn muốn Bác sĩ Phượng khám thì mình cũng nói luôn là mình thấy bác khám cũng không có gì khác với bác sĩ khác, vì tất cả các công đoạn đều do hộ lý làm cả thôi, và nếu bạn khám Bác thì riêng công khám là 200k (nếu là bác sĩ khác thì là 100)
    Chúc bạn mẹ tròn con vuông nha

• 76 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mình cũng vừa khám ở đó về nè, mình đi lúc 1h30, mah sao PK vắng hoe, ko có ai cả, ngta nói bác sỹ Phượng nghĩ làm ở đó rùi. Mình có gặp bác sỹ Quỳnh khám, nghe nói chị này là học sinh của bs Phượng, mới tu nghiệp ở Pháp về, chị ấy dễ thương lắm. có ai khám ở đây chưa vậy? tư vấn cho mình với?
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ui, bạn có khám BS. Luân chưa? Bác này giỏi lắm í, rất nhiều người tưởng bỏ cuộc rùi nhưng khám chỗ bác í lại thành công đó. Chúc bạn mau mau có tin vui nhé :Rose:
    • 369 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhtruc1008 Xem bài viết
    mình cũng vừa khám ở đó về nè, mình đi lúc 1h30, mah sao PK vắng hoe, ko có ai cả, ngta nói bác sỹ Phượng nghĩ làm ở đó rùi. Mình có gặp bác sỹ Quỳnh khám, nghe nói chị này là học sinh của bs Phượng, mới tu nghiệp ở Pháp về, chị ấy dễ thương lắm. có ai khám ở đây chưa vậy? tư vấn cho mình với?
    Mình khám BS Quỳnh từ khi có thai lun nè, chi Q hiền và nhiệt tình lắm về trình độ thì khỏi lo nha, chị giỏi lắm đó bạn, mình định mai mốt sinh theo BS Quỳnh lun, ah chị Q khám t3, 4 va t7