Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Phòng khám 32 Phùng Hưng có máy siêu âm 4 chiều xịn các mẹ ơi!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 97K Lượt đọc
  • 402 Trả lời

• 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Lần trước đi siêu âm ở Phan Chu Trinh, thất vọng nặng nề vì vừa phải chờ đợi lâu mới đến lượt mình, mà mình vừa vào, siêu âm qua loa rồi bị mời ra ngay. Qua giới thiệu, mình vừa đi siêu âm 4 chiều ở phòng khám mới mở 32 Phùng Hưng. Phải nói là rất hài lòng, phòng khám thoáng đãng, thái độ phục vụ tận tình, siêu âm thì nét lắm, trông bé con thật đáng yêu. Đúng là máy mới và xịn có khác! Nghe nói bác sỹ siêu âm ở đó là bác sỹ chuyển từ siêu âm 21 Phan Chu Trinh sang đấy. Mẹ nào có nhu cầu xem mặt thiên thần đáng yêu của mình thì đừng bỏ qua cơ hội này, phòng khám lại còn đang giảm giá 30% nhân dịp khai trương nữa đấy. Phòng khám ở ngay mặt đường Phùng Hưng, số 32 nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 48 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe có vẻ như bác cũng đi siêu âm nhiều lần rồi nhỉ? Cho em học hỏi kinh nghiệm với. Hôm trước em đi khám bệnh, bác sĩ nói là phải đi siêu âm tim. Siêu âm không biết có đau không bác? Mà bác sĩ gì ấy là nam hay nữ vậy bác ơi? Bác trả lời nhanh giùm em với. Em đang lo quá. Cám ơn bác nhé.
    miam miam:Rose:
    • 48 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Help me!!!!!!!!!!!!Đang định hỏi ý kiến để mấy ngày nghỉ đi khám bệnh mà không có ai trả lời em à? Các bác đi nghỉ 2/9 hết rồi sao?
    • 830 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Siêu âm chẳng đau đớn gì đâu bạn ạ, nằm một chút cho bác sĩ soi kiểm tra là xong... Ko có gì đáng lo hì hì
    Mẹ càng yêu con hơn từ những điều như thế...

Yêu mũi tẹt, mắt híp của mẹ

Blog nhà cháu - http://my.opera.com/booHK/blog
    • 31 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Vậy tổng chi phí sẽ là bao nhiêu hả mẹ nó? Mình cũng đang muốn đi siêu âm 4 chiều đây.
    • 48 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn bác Ụt_Ịt nhé. Định tặng cho bác mấy bông hồng nhưng không biết làm sao mà add vào được . Thế là xong 1 vấn đề. Bác bao_duy ơi, bác siêu âm ở chỗ đấy rồi thì bác sĩ là nam hay nữ vậy? Mí lại em cũng muốn biết ở Phùng Hưng ấy có siêu âm tim không và giá cả là bao nhiêu ?
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngoc Trà Xem bài viết
    Vậy tổng chi phí sẽ là bao nhiêu hả mẹ nó? Mình cũng đang muốn đi siêu âm 4 chiều đây.
    Giá siêu âm 4 chiều ở đấy là 150k, ghi đĩa hết 50k, tổng cộng là 200k, nhưng mình nhanh chân, đi vào đúng đợt khuyến mại khai trương 30% nên chỉ phải trả có 140k thôi:Battin ey:. Đúng là NGON - BỔ - RẺ :LoveStruc:
    Nếu bạn đi siêu âm trong tuần này vẫn được khuyến mại 20% đấy, tuần sau còn có 10% thôi. Mình nghe bác sỹ siêu âm nói vậy, ko biết có thay đổi gì ko?
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nấm hương Xem bài viết
    Cám ơn bác Ụt_Ịt nhé. Định tặng cho bác mấy bông hồng nhưng không biết làm sao mà add vào được . Thế là xong 1 vấn đề. Bác bao_duy ơi, bác siêu âm ở chỗ đấy rồi thì bác sĩ là nam hay nữ vậy? Mí lại em cũng muốn biết ở Phùng Hưng ấy có siêu âm tim không và giá cả là bao nhiêu ?
    Đúng là mạng củ chuối. Vừa nãy đã post bài trả lời cho Nấm Hương rồi mà lại bị lỗi, mất tiêu rồi.
    Vừa nãy có khen Nấm Hương có cái nick nghe đã thấy thơm. Giờ lại khen lại nhé!
    Bác sỹ siêu âm ở đó là nữ, trước từng làm siêu âm ở Phan Chu Trinh hơn 6 năm đấy. Ở đó còn có siêu âm đầu dò âm đạo để biết ngày rụng trứng, chữa vô sinh nữa cơ mà, nếu là bác sỹ nam thì ... eo ơi, ngượng lắm! Từ ngày có bầu, mình toàn đi khám bsỹ nữ thôi, khi sinh cũng hy vọng sẽ gặp bác sỹ nữ. Híc
    Còn về giá cả siêu âm tim, mình đi siêu âm thai nên mình không để ý đâu. Tuy nhiên, bạn có thể gọi điện thoại đến đó hỏi xem sao. Số điện thoại là: 9289836-9289837.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 48 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn tất cả các bác nhé. Mai phải xin phép nghỉ đi siêu âm mới được. Nghe chừng em có vẻ lạc hậu về cí này quá các bác nhỉ.
    • 1,864 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Em nghe nói siêu âm ở Trần Hưng Đạo cũng có hơn 100K kể cả ghi đĩa, mà ở đó 30K tiền ghi đĩa thôi ạ! Hôm nào ghé qua PH siêu âm thử xem chất luợng thế nào mà mấy mẹ khen dữ quá!
    • 245 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mẹ Bao_duy ơi, cho mình hỏi ở 32 Phùng Hưng siêu âm có kỹ ko, có cho biết nhiều thông số của bé hơn ở 21 PCT ko vì trước đây trên forum cũng có mẹ nhận xét ở 21 PCT ko nhiều thông số lắm!? Mình mới đi siêu âm lúc 18 tuần ở 21 PCT, người ta hẹn tuần 24-26 đi siêu âm bánh nhau, mình đang định đi.
    Ah, thế có phải đặt số qua điện thoại hay đến sớm lấy số ko hả mẹ?
    Giúp mình với nhé! Thanks!
    • 194 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cún Vịt 1903 Xem bài viết
    Em nghe nói siêu âm ở Trần Hưng Đạo cũng có hơn 100K kể cả ghi đĩa, mà ở đó 30K tiền ghi đĩa thôi ạ! Hôm nào ghé qua PH siêu âm thử xem chất luợng thế nào mà mấy mẹ khen dữ quá!
    Tôi thấy giá cả siêu âm 3D, 4D khác nhau nhiều quá. Nhiều chỗ tiếng là giảm giá nhưng vẫn đắt hơn những chỗ khác không giảm giá. Tuy nhiên điều tôi thấy mừng là giá siêu âm đang giảm theo xu hướng cạnh tranh của ... thị trường.:Applause:
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào Mẹ bao_duy!
    em cung muon di siêu âm nhưng còn e ngại vì thấy mọi người bảo là đi siêu âm nhiều không tốt cho em bé. không biết điều này có đúng k mẹ bảo_duy nhỉ?
    cho em hỏi nữa là thế họ có cho biết là em bé giống bố hay giống mẹ không? Mẹ bảo_duy cho em biết với nhé! Em cảm ơn nhìu nhìu
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoIncon Xem bài viết
    Mẹ Bao_duy ơi, cho mình hỏi ở 32 Phùng Hưng siêu âm có kỹ ko, có cho biết nhiều thông số của bé hơn ở 21 PCT ko vì trước đây trên forum cũng có mẹ nhận xét ở 21 PCT ko nhiều thông số lắm!? Mình mới đi siêu âm lúc 18 tuần ở 21 PCT, người ta hẹn tuần 24-26 đi siêu âm bánh nhau, mình đang định đi.
    Ah, thế có phải đặt số qua điện thoại hay đến sớm lấy số ko hả mẹ?
    Giúp mình với nhé! Thanks!
    BoIncon yên tâm đi, phòng khám này mới mở nên có lợi thế là máy móc hiện đại, mà khách lại chưa đông lắm nên ko có chuyện phải đặt số qua điện thoại hay đến sớm để lấy số đâu. Bạn cứ chủ động thu xếp thời gian của bạn, đến lúc nào cũng sẽ được tiếp đón tận tình chu đáo. Chính vì thế mà trước mình siêu âm ở 21 PCT, mất công mất buổi mà siêu âm xong thì chẳng thỏa mãn gì cả, lần này nghe bạn giới thiệu mới chuyển sang đây. Lần sau mình cũng sẽ đến đó siêu âm, nhưng lần sau siêu âm thường thôi, vì siêu âm 4 chiều nhiều quá cũng ko tôt. Mình tham khảo rồi, 40k/lần.:Smiling:
    Về các chỉ số, đúng là ở PCT ít thật, vì người ta làm vội làm vàng cho người khác còn đến lượt nên mình vừa lên, chưa kịp nhìn bé con cho đã mắt, đã bị mời xuống. :Sad: Ở đây đọc kỹ lắm, với lại nếu mẹ thấy ít, mẹ có thể hỏi thêm bác sỹ, bác sỹ siêu âm cho mình thấy dễ gần lắm. Chủ yếu phòng khám ko quá đông đúc như các pk khác nên mình có nhiều thời gian để hỏi và hì hì...được chăm sóc nhiều hơn.
    Mình cũng chỉ muốn chia sẻ kinh nghiệm của mình thôi, vì mình nghĩ các mẹ cũng như mình, đã bụng mang dạ chửa, chỉ muốn đến chỗ nào quang đãng, thái độ phục vụ mềm mỏng, chứ như chạy xô, nhiều lúc thấy ngán ngẩm, tủi thân lắm! Bạn thử qua đó xem, rồi có gì phát biểu cảm tưởng qua diễn đàn nhé!
    • 143 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đang định đi sa đây. Mấy lần toàn sa chỗ bsĩ Chương ở GPhóng nhưng mờ mấy tuần rùi bác ấy toàn bận, đâm ra chưa đi được.
    Nghe các mẹ nói chỗ 32 PH này mà cũng thấy ham quá, đằng nào cũng sắp đẻ rùi mờ (mình được 37 tuần rùi), muốn đi xem mặt con thêm quá cơ, nhưng những lần mình đi sa ở chỗ bsĩ Chương có rất nhiều chỉ số, tuy giá hơi đắt 1 tí (180k, nhưng ghi đĩa chỉ 30k thui, tính ra cũng thế, các mẹ nhỉ?), k bít ở đây thế nào nhỉ?
    Có lẽ cứ đi thử, các mẹ nhỉ? chứ chờ chỗ bsĩ Chương thấy lâu quá, mà không biết bác này đã chuyển ra Liên Trì chưa (mình nghe nói bác sĩ Chương chuẩn bị mở phòng khám mới ở Liên Trì mà), mẹ nào có thông tin gì thì post lên cho mình biết với nhá!
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi M'littlepooh Xem bài viết
    Chào Mẹ bao_duy!
    em cung muon di siêu âm nhưng còn e ngại vì thấy mọi người bảo là đi siêu âm nhiều không tốt cho em bé. không biết điều này có đúng k mẹ bảo_duy nhỉ?
    cho em hỏi nữa là thế họ có cho biết là em bé giống bố hay giống mẹ không? Mẹ bảo_duy cho em biết với nhé! Em cảm ơn nhìu nhìu
    Chào bạn M'littlepooh! Mình lên diễn đàn nhiều nhiều chút nữa thì thành chuyên gia mất.:Smug: Thực ra về chuyện bạn hỏi siêu âm không tốt cho em bé, mình cũng ko rõ lắm đâu. Vào diễn đàn, đọc sách, lên mạng tra cứu thấy mỗi nơi nói một kiểu. Nhưng mình nghĩ siêu âm bình thường 2D chẳng hại gì đâu, có chị bạn đến tháng cuối, bác sỹ chỉ định đi siêu âm xoành xoạch. Tuy nhiên siêu âm 2D thì chỉ bác sỹ mới nhìn được em bé thôi, cũng chủ yếu mục đích để kiểm tra các thông số của em bé có bình thường không thôi. Còn siêu âm 4D, mình nhìn được em bé rõ lắm, thấy được điệu bộ nó ngọ nguạy, nghịch ngợm trong bụng mình, trông yêu kinh khủng!!! Chẳng thế mà mình còn đọc báo thấy nói trong miền Nam có trào lưu đi siêu âm 4D rồi ghi đĩa CD cho con, các mẹ trong ấy tuần tuần đều đi 4D, tháng tháng đều đi 4D cơ mà.

Nhưng cái gì nhiều cũng ko tốt, mình nghĩ vậy. Có lẽ chỉ nên siêu âm 4D khoảng 3-4 lần gì đó trong suốt quá trình mang thai thôi, khoảng 14 tuần trở ra thì hãy đi siêu âm 4D vì lúc đó mới nhìn rõ được em bé.

Vì bạn có thể nhìn thấy em bé rất rõ ràng nên bạn có thể nhận ra nó giống bố hay giống mẹ, không cần nhờ đến bác sỹ đâu. Nhưng thực ra, cũng khó để nhận xét điều đó, như bé yêu của mình, nhìn đi nhìn lại chỉ thấy yêu thôi, chứ hỏi mình giống bố hay giống mẹ thì mình chịu.:Battin ey:
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cún Vịt 1903 Xem bài viết
    To: Cún Vịt
    Thế à? Bạn mình cũng từng siêu âm ở Trần Hưng Đạo mà ko thấy comment về giá rẻ nhỉ? :confused: Mình tưởng siêu âm có giá chung rồi chứ? Mình mới chỉ đi siêu âm ở 21PCT và 32 Phùng Hưng thôi, thấy giá như nhau cả mà.
    • 889 Bài viết

• 523 Được cảm ơn

Báo cáo các mẹ là hôm qua em đi siêu âm ở 32 Phùng Hưng rồi. Ở đó làm từ 7h30 sáng đến 6h tối, em là người áp chót vì cứ tưởng ở đó khám ngoài giờ. Bác sỹ siêu âm ở đó nhiệt tình, cho xem các bộ phận của em bé rất lâu, khuôn mặt thì không nói làm gì, còn chụp mấy cái ảnh cho mẹ lựa chọn in nữa cơ. Bác sỹ cho xem tai, tim, thận, dây rốn..., trả lời các câu hỏi của mẹ rất nhiệt tình. Mỗi tội phải leo lên tầng 2, ngại.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoc me Xem bài viết
    Báo cáo các mẹ là hôm qua em đi siêu âm ở 32 Phùng Hưng rồi. Ở đó làm từ 7h30 sáng đến 6h tối, em là người áp chót vì cứ tưởng ở đó khám ngoài giờ. Bác sỹ siêu âm ở đó nhiệt tình, cho xem các bộ phận của em bé rất lâu, khuôn mặt thì không nói làm gì, còn chụp mấy cái ảnh cho mẹ lựa chọn in nữa cơ. Bác sỹ cho xem tai, tim, thận, dây rốn..., trả lời các câu hỏi của mẹ rất nhiệt tình. Mỗi tội phải leo lên tầng 2, ngại.
    Em được 20w, cũng phải đi siêu âm 4D xem mặt baby cái chứ nghe bàn tán về siêu âm 4D, thèm quá rồi. Leo gác thì em không ngại, ở nhà cũng leo, đi làm cũng phải leo mừ!!!
    Nhưng các mẹ ơi, sao em lại thấy mới có bài trên diễn đàn là siêu âm 4D ở BV Hữu Nghị có 35k, liệu có thể tin được không nhỉ? :RaisedEye Mẹ nào biết về việc này phân giải hộ với. Nếu đúng BV Hữu nghị mà siêu âm rẻ thế, nhất định phải đến đó siêu âm mới được, còn nếu không đúng thì em sẽ đến 32 PH xem chất lượng thế nào mà các chị quảng cáo ghê vậy.
    • 5,533 Bài viết

• 2,373 Được cảm ơn

Mình nghĩ đi siêu âm, ngoài chuyện máy có chất lượng tốt thì trình độ siêu âm của bác sỹ cũng rất quan trọng. Không phải bác sỹ nào cũng phát hiện được các dấu hiệu đặc biệt của thai nhi mà bà mẹ cần chú ý. Chẳng phải vậy mà bs Cường viện C lại có đông các mẹ chịu khó xếp hàng từ 5h30 sáng để được bác ý siêu âm như thế. Vậy nên các mẹ cũng chú ý khi đi siêu âm nhé.

Theo kinh nghiệm cá nhân, mình thấy máy siêu âm Citi ở chỗ bác sỹ Vỹ, 89B dốc Phụ sản cũng rất nét. Bố được vào xem cùng, có thể nhìn thấy rõ xương sống, tim, phổi của em bé. Bác sỹ cũng chỉ cho bố mẹ và trả lời các câu hỏi của bố mẹ nhiệt tình. Phòng khám ổn, không phải chờ lâu, không phải lấy số trước (mình đi siêu âm chiều thứ 7). Nhưng các chỉ số siêu âm thì không nhiều bằng siêu âm 4D ở chỗ bác sỹ Chương, và theo ý kiến của xã nhà mình thì bác sỹ Vỹ điều khiển máy không "xuya" bằng bs. Chương. Giá siêu âm Citi (được các cô ở đó nói là "an toàn hơn cả siêu âm 2D") là 150k.

Hì, cung cấp một vài thông tin để các mẹ tham khảo.