• 0 Lượt chia sẻ
  • 57.1K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 510 Bài viết

• 394 Được cảm ơn

Hôm trước mẹ Bo đến phòng khám BS Ánh 35 Vạn Bảo thấy em ghi số bảo BS Ánh đã chuyển sang phòng khám 21 Vạn Phúc rồi. Mẹ nào đã khám ở 21 Vạn Phúc rồi phát biểu cảm tưởng 1 cái nhé, hy vọng là phòng khám mới khang trang sạch sẽ, máy móc xịn hơn các mẹ nhỉ . Thế các BS khác (BS Soạn, BS Thúy, BS Hưng) có chuyển sang đấy ko hả các mẹ?

GC sau này cũng thông minh như GM
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 63 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình đã đến khám ở đấy rồi (bs Soạn). Phòng khám mới, sạch sẽ, máy móc cũng hiện đại hơn nhiều so với ở 35 Vạn Bảo. Nói chung là chuyên nghiệp hơn, nhất là khâu gọi điện đăng ký, hehhe, cho nên giá cả cũng cao hơn nhưng mình cảm thấy ok về tác phong làm việc.
    Tương lai của các con là công trình của các bà mẹ - Napoleon
    • 1,651 Bài viết

• 396 Được cảm ơn

Em cũng vừa khám ở đó về nói chung cảm tưởng là như sau
    - Khâu đăng ký và thanh toán: Chuyên nghiệp hơn, nv lịch sự và nhẹ nhàng hơn
    - PK sạch sẽ, hiện đại, khang trang
    - Máy móc cũng hiện đại hơn
    - Giá cả đắt hơn
    Nói chung bs Ánh sa cũng có vẻ nhẹ nhàng cẩn thận hơn (hay em cảm tưởng thế nhỉ) vì bs cho chồng em vào xem còn chỉ cặn kẽ từng phần của con cho xem. Nói chung là rất ổn
    À, PK này có bs Ánh, Thúy và bs Soạn chuyển sang thôi nhé. Bs Hưng vẫn ở 35 Vạn Bảo
    • 78 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeGiaLinh Xem bài viết
    Em cũng vừa khám ở đó về nói chung cảm tưởng là như sau
    - Khâu đăng ký và thanh toán: Chuyên nghiệp hơn, nv lịch sự và nhẹ nhàng hơn
    - Giá cả đắt hơn
    Nói chung bs Ánh sa cũng có vẻ nhẹ nhàng cẩn thận hơn (hay em cảm tưởng thế nhỉ) vì bs cho chồng em vào xem còn chỉ cặn kẽ từng phần của con cho xem. Nói chung là rất ổn
    À, PK này có bs Ánh, Thúy và bs Soạn chuyển sang thôi nhé. Bs Hưng vẫn ở 35 Vạn Bảo

E thì chỉ thấy
    - Giá cả đắt hơn
    - Khâu thanh toán hiện đại hơn thôi
    Ko biết giờ thế nào chứ cách đây 1 tuần e đi khám ở đây thấy khâu đăng ký chán bỏ xừ ra, e gọi điện đặt số và thời gian là khoảng 7h30 thế mà e đến 7h30 bắt e chờ đến 10h10p mới dc khám trong vòng 2 phút
    Mà khám ở đây e thấy rất lạ là , bác sĩ cho nhiều người khám vào phòng quá, có 1 bác sĩ mà phải đến 10 mẹ bầu xung quanh nói chuyện cứ oang oang ra
    Lúc khám e dc 23 tuần và bác sĩ Ánh hẹn e là 3 tuần đến khám lại và tiêm phòng luôn
    Đã mẹ nào tiêm phòng ở đây chưa? share thông tin này dùm e nữa nhé
    Tks các mẹ nhiều
    • 134 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mẹ nào có biết số điện thoại phòng khám này ko và lịch làm việc của BS Thúy và BS Ánh ko? có khám thứ năm ko các mẹ ơi
    • 1,228 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Genie2006 Xem bài viết
    mẹ nào có biết số điện thoại phòng khám này ko và lịch làm việc của BS Thúy và BS Ánh ko? có khám thứ năm ko các mẹ ơi
    SĐT đây bạn ơi: 043 7624646 .Mình k nắm rõ lịch khám của các BS nhưng BS mình biết có khám vào ngày T6
    • 78 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Genie2006 Xem bài viết
    Bác sỹ Ánh chỉ khám vào thứ 2, 4 và chủ nhật, bắt đầu từ 18h.
    Bạn có babay được mấy tháng rồi? Mình đang theo bsy Ánh để chữa vô sinh, cũng không biết kết quả thế nào, vì lần đầu đến khám mà thấy oải hết cả người, chờ 2 tiếng đồng hồ mà vào khám chỉ mất khoảng 5 phút là xong hết cả khám phụ khoa và siêu âm. Bsy nói hẹn chồng dến khám mà chưa đi được.
    Ah bạn nhớ gọi điện đặt lịch khám trước nhé: 043 7624646
    • 64 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Ừ, đúng rồi. Em thứ 7 vừa rồi cũng đến khám, đông bệnh nhân nên phải đợi rất lâu mới đến lượt. Lúc được gọi vào khám thì bs Ánh chả nói gì nhiều. Em hỏi : "liệu có phải uống thuốc gì không" Bs bảo: cứ về đi, không sao, về nhà sẽ ra kinh ngay!" Em bị trễ kinh hơn nửa tháng rồi, nên qd đi khám. Thế mà khám xong về nhà cảm thấy lo lắng nhiều hơn. Kinh nguyệt của em cũng không đều lắm, mọi lần chậm nhất là một tuần, lần này thì trễ đến hơn 2 tuần rồi. Em không biết thế nào nữa các chị ạ. :RaisedEye
    • 101 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

PK đó con có mấy Bs nữa, sao cứ phải khám Bs Ánh để rồi phải chờ đợi, bs nhiều bệnh nhân quá làm sao tư vấn cặn kẽ được. Ngày trước cũng có khám nhưng thấy đông quá mình chuyển sang Bs Soạn vừa nhẹ nhàng chuyên môn tốt lại hỏi han Bs được nhiều. Sau này tất cả bạn bè người thân mình đều theo Bs Soạn...
    • 43 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình cũng mới khám BS ÁNh. phòng khám sạch sẽ, thiết bị hiện đại nhưng đợi chờ lâu qúa. BS nói cũng ít nhưng cũng nhẹ nhàng hỏi gì thì nói. BS siêu âm cho mình nói em bé hơi gầy. mình hỏi lại là "em bé hơi gầy hả bác sỹ " thì ông ấy bảo rằng: em bé nào bây giờ chả gầy rồi chả nói thêm gì nữa. trong sổ KBệnh cũng không ghi em bé nặng bao nhiêu. khi đó em bé nhà mình đwợc 14w2d. mà không biết BS ánh chuẩn đoán giới tính có đúng không các mẹ nhỉ? BS Ánh nói mình là con trai còn chỉ cho mình xem nữa. đến khám nhà BS Cường thì không nói GT.
    • 91 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình khám bác sỹ Thúy, mình thấy bsỹ là người cởi mở, nhưng nếu không hỏi gì thì cũng không thấy bsỹ nói gì, khám khá nhanh, mình đang ở tuần thư 21 không biết khi nào nên tiêm phòng đây và phải ra ngoài tiêm hay tiêm ở đó luôn. Có bạn nào tiêm rồi không chỉ giúp mình với
    • 462 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Các bạn ơi, giá cả siêu âm ở pkhám này là bao nhiêu vậy?
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách đây 2 tuần em đi khám, siêu âm và lấy thuốc hết 400k, nhưng vì vừa đi chợ mua đồ về, em chỉ còn 380k, bác sĩ Ánh nói cú thanh toán 300k, 100k cho nợ lại lần sau gửi. Em thấy bác sĩ khám tận tình lắm, phòng khám cũng sạch sẽ, máy hiện đại, mỗi cái là phải leo lên tận tầng ba, bụng to lên đến nơi thì cũng mệt. Hix.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi TCYA; 09/06/2010 vào lúc 07:25 PM.
    • 2,172 Bài viết

• 1,010 Được cảm ơn

em cũng đang theo khám ở bs Thúy,cảm nhận là PK sạch sẽ,nv cũng dễ chịu,mỗi tội đông quá!lần trước em thấy có chị tiêm uốn ván ở đó hay sao ý,cái cô đo HA tiêm cho
    https://www.facebook.com/thanh.xuan.phuong
    tình yêu của tớ đây
    • 173 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

gọi điện đặt trước rùi mà đợi chờ lâu quá cơ. K có mẹ nào khám Bsĩ Trí (trưởng khoa KHHGĐ bviện PSHN) cũng ở PK 21 Vạn Bảo à. E định đi khám thai 6w bsĩ Trí. Mẹ nào biết thì share e nhé. E cảm ơn!

12M: 11,5kg , 80cm

• 14 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bici09 Xem bài viết
    gọi điện đặt trước rùi mà đợi chờ lâu quá cơ. K có mẹ nào khám Bsĩ Trí (trưởng khoa KHHGĐ bviện PSHN) cũng ở PK 21 Vạn Bảo à. E định đi khám thai 6w bsĩ Trí. Mẹ nào biết thì share e nhé. E cảm ơn!
    Mình toàn khám bác sĩ Trí suốt đợt mang bầu ( Mình ko khám thêm bác sĩ nào khác), Anh ý sinh năm tấm 19 70 thì phải, hình như là tiến sĩ đi tu nghiệp ở nước ngoài về. Theo mình cảm nhận thì bác sĩ Trí cẩn thận, chu đáo. Bác sĩ khám ngày thư 3 và thứ 5 thì phải
    • 179 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

• 2,172 Bài viết

• 1,010 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gose Xem bài viết
    Các chị cho em xin lịch khám của bác sỹ Thúy với
    em chỉ đi khám bs Thúy vào tối thứ 6 và sáng CN nên chỉ biết có 2 ngày đó.Chị thử gọi đến PK để hỏi xem 37628999-37624646
    https://www.facebook.com/thanh.xuan.phuong
    tình yêu của tớ đây
    • 194 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Mình kể câu chuyện của mình ở đây để các mẹ tham khảo nhé. Cách đây hơn 1 năm mình theo cô Thúy, do một em làm cũng giới thiệu, hồi đó cô Thúy vẫn khám ở 35. Đợt đấy mình đền khám trước khi có bầu, cảm giác đầu tiên là cô ý khám nhanh quá, vèo vèo ý, xong mình nghĩ chắc mọi thứ bình thường nên khám nhanh thôi. Với lại thấy cô ý nhẹ nhàng nên cũng yên tâm, sau đấy mình có bầu, vãn theo cô Thúy. Lần này thì cô ý sang 21 rồi, thấy cơ sở mới khang trang, chuyên nghiệp hơn mình càng tin tưởng. Lúc khám mình có hỏi em bé có gì bất thường không, cô ý nói chắc chắn là không sao hết, rồi kê cho một loạt thuốc sắt, canxin, obimin.

Đến lúc mình ra cửa cô ý gọi lại, hỏi có nghén không, mình bảo không, cô ý lấy sổ kê tiếp Utogestan , dặn đi dặn lại mình là nếu nghén thì uống. Mình cẩn thận hỏi lại công dụng từng loại thuốc. Cô ý cũng chỉ rõ, đây là sắt. canxi, thuốc bổ... và vẫn dặn: nếu cháu nghén thì uống Utogetan. Hồi đấy ngố dã man, không biết đường mò lên hỏi bác Gúc Gồ. Về không thấy nghén là không uống.

Cô ý còn hẹn 2 tuần sau khám lại, tuần đi khám nhà có việc bận, mình cũng chủ quan vì không thấy gì bất thường, gần 3 tuần mới quay lại. Siêu âm, cô ý bảo em bé bất thường, bong nhau v.v... Mình chết lặng luôn, cô ý mắng là tôi đã hẹn 2 tuần là phải biết thai yếu, nếu bt tôi đã hẹn 4 tuần. Lúc đấy tâm trạng vừa hoang mang, chẳng thiết nghĩ gì nữa. Khổ, lần đầu có bầu, ngu xi, có biết là 2 tuần với 4 tuần bác sỹ hẹn thì khác gì nhau đâu. Cũng thỏ thẻ bảo tại cháu hỏi cô bảo em bé bt , tốt hết. Cô ý quát tiếp, tốt sao tôi kê Utogetan. lúc đấy mới giật thót mình. Hỏi lại là cô ơi, thế thuốc này không phải uống đỡ nghén à. Cô ý bảo không, và hẹn vào viện cho ra.

Mình hỏi đi hỏi lại xem có cách nào giữ không, còn cơ hội không. Cô ý ngẫm nghĩ xong bảo đi thử máu, rồi mang kết quả đến. Mình về cả đêm không ngủ được, hôm sau phi vào C khám, C cũng bảo bỏ đi, giữ làm gì. Mình thì muốn cố hết sức giữ bé. Trên đường về nhà, đi qua 35 Vạn Bảo, ghé vào xin số khám, mếu máo trình bày với anh Hưng (lần đầu tiên khám, vì trước thấy bác sỹ Nam khám là ngại). Anh ý bảo vào anh khám luôn cho, bình tĩnh, rồi anh ý bảo các mẹ đang xếp hàng: đây là trường hợp cấp cứu, anh khám trước. Anh ý khám cẩn thận lắm. Rồi bảo dưới màng nuôi có vết máu tụ, nhưng vẫn có âm vang thai, còn nước còn tát em ạ. Mạng người đấy, máu mủ của mình đấy. Theo anh thì nên cố, còn thì tùy em. Tất nhiên là mình mừng húm, cố giữ rồi.

Sau đấy là 2 tuần nằm yên và uống thuốc, đáng buồn là sau 2 tuần tim thai vẫn không có, nên mình đành phải cho em bé ra. Hôm đấy anh Hưng cho mình vào viện, giới thiệu bác sỹ dưới khu nạo hút cho mình, có người quen nên họ làm tử tế mà cẩn thận lắm. Họ còn dặn nhau là người nhà BS Hưng đấy, làm cẩn thận tí.

Thời gian trước khi mình động thai , mẹ mình cũng tự dưng bị ra chút máu, mình cũng đưa mẹ mình qua cô Thúy, cô ý bảo khả năng ung thư cổ tử cung rồi, làm mấy mẹ con sợ chết khiếp, cô ý bắt làm một loạt các xét nghiệm nữa. Khi mình qua anh Hưng khám mình đưa mẹ mình qua luôn, anh ý khám xong bảo đấy là hiện tượng bình thường của tuổi mãn kinh thôi, có người thỉnh thoảng ra, có người không. Mình hỏi có cần làm xét nghiệm không. Anh ý bảo không hề có vết loét, không hề có triệu chứng, em thừa tiền à. Mình vẫn đưa mẹ mình đi làm xét nghiệm, kết quả đúng là không có gì. Cô Thúy sau đó lại kê một loạt thuốc cho mẹ mình nữa. Mình hỏi mẹ em bt sao phải uống thuốc, cô ý bảo uống đề phòng:Silly: Nghe thế hai mẹ con chạy luôn.

Giờ mình vẫn theo khám của anh Hưng, phòng khám của anh ý xấu xí, đông điên người, nhưng anh ý rất nhiệt tình, mình thắc mắc gì cũng giải thích vô cùng cặn kẽ. Và đặc biệt anh ý không thích kê nhiều thuốc, anh ý luôn bảo thuốc là con dao 2 lưỡi, không gì tốt bằng mẹ ăn uống sạch sẽ, tinh thần thoải mái. Tiền mua thuốc để mà ăn. Chỉ khi nào thật cần thiết anh ý mới cho thuốc.

Thêm nữa, khi mình bầu bí, có gì bất thường không bao giờ mình gọi được cho cô Thúy, còn anh Hưng, có lần hơn 12h đêm, mình ngại lắm, nhưng nghĩ vì con mình phải hỏi thôi, mình gọi điện anh ý nghe máy ngay, trả lời rất nhẹ nhàng. Vỗ về khuyên nhủ.

Buồn cười nhất là chuyện cách đây mấy hôm, mình đi khám anh Hưng, thấy có mẹ gọi điện thoại, khóc um lên kể là mẹ chồng chửi suốt ngày, khổ quá. Anh ý rủ rỉ khuyên, em tâm sự với chồng đi, chồng mà không thông cảm thì em về nhà mẹ đẻ tránh bão đi, tinh thần quan trọng lắm. Đang bầu bí không được nghĩ linh tinh. Cúp đt xong anh ý quay ra mấy chị em đang xúm xít chờ khám, bảo các em ở đây có bị mẹ chồng chửi suốt ngày không. Mọi người bảo không, anh ý bảo thế thì phải trân trọng, đừng bới lông tìm vết, trân trọng những cái mình có.

Đấy, nói chung mình thấy anh Hưng là bác sỹ sản khoa mình rất ưng, có tâm có đức với nghề nghiệp.

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 173 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Be Bin Bin Xem bài viết
    Mình toàn khám bác sĩ Trí suốt đợt mang bầu ( Mình ko khám thêm bác sĩ nào khác), Anh ý sinh năm tấm 19 70 thì phải, hình như là tiến sĩ đi tu nghiệp ở nước ngoài về. Theo mình cảm nhận thì bác sĩ Trí cẩn thận, chu đáo. Bác sĩ khám ngày thư 3 và thứ 5 thì phải
    Mẹ Be Bin Bin cho m hỏi là: khi khám Bsĩ Trí thì bạn có đc kê thuốc j k? M theo bsĩ Trí từ đầu mà k thấy đc kê thuốc j, mặc dù m có tiền sử thai lưu 1 lần. hic. Vậy là sao?

12M: 11,5kg , 80cm

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3