• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.6K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 116 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Hi các chị,

EM mới biết là em đang có thai em bé thứ 2. Bây giờ em chẳng nhớ là em có thể uống viên thuốc sắt OBIMIN được chưa? Và đến tháng thứ mấy là bắt đầu tiêm ngừa vaccine uốn ván.

Thanks các chị
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tim hiểu sự thật về thuốc Procare

Có mẹ nào đã dùng thuốc Procare và biết rõ nguồn gốc của thuốc này không? Thuốc này quảng cáo sản...

• Nhờ các mẹ tư vấn: Khi nào nên uống canxi và sắt?

Chào các mẹ, Em đang mang bầu được 15w rồi nhưng chưa có nhiều kinh nghiệm lắm. Em đi khám bác sĩ chỉ kê cho em uống Obimin và spasmaverin do em hay đau bụng. sữa bầu thì bs khuyên nên ngoài 20w hãy uống nếu không béo mẹ. Còn không thấy kê thêm sắt và canxi. Các mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ...

• Phòng của con yêu

Các mẹ cùng share hình ảnh decor phòng cho bé nhé. Mẹ nào đã từng thi công nhà ở đâu tốt thì...

• Lương y Nguyễn Kim Nhật - Mẹ nào đã dùng thuốc vào đây chia sẻ nhé!

:x Tình hình là em muốn mở Topic này để các mẹ đã và đang dùng thuốc của chú Nhật chia sẻ kinh...

• Sau khi ngưng thuốc ngừa thai khi nào mới có thai

Các chị ơi cho em hỏi em muốn làm tập 2 nhưng hơn 1 năm nay em uống thuốc ngừa thai Mercilon , các chị cho em hỏi thường ngưng thuốc thì phải đợi khoảng bao lâu mới có bầu được ạ vì em thấy trong tờ hướng dẫn nói sau khi ngừng thuốc là có thể có thai được nhưng em sợ em uống lâu vậy lỡ có thai liền...

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

obimin uống khi bắt đầu biết có thai, bạn nên uống thêm thuốc Davita nữa, mỗi ngày 1 viên/loại. Khoảng trong tháng 6 thì tiêm mũi 1, khoảng 4 hoặc 5 tuần sau tiêm mũi 2 tùy theo nơi bạn tiêm hẹn.

Chúc bạn và em bé khỏe mạnh.
    • 116 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Hôm qua em vào Phârmcy thi họ bảo sau 3 tháng thì hãy uống. Mà em cũng quên là lúc sinh em bé đầu em có uống liền không nữa. Tiêm phòng uốn ván khi mình có thai tháng thứ 6 hả chị?
    • 116 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Hôm qua em vào pharmacy thì họ bảo sau 3 tháng thì hãy uống. Em chẳng nhớ là lần đầu có em bé em bắt đầu uống lúc nào nữa. Tiêm phòng uốn ván khi mình bắt đầu tháng thứ 6 hả chị?
    • 479 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Em có bầu là cũng uống OBIMIN và sắt ở tháng thứ 3 luôn, mẹ chồng em tự mua ở hiệu thuốc do mấy bà bầu cạnh nhà mách cho. Không biết thế nào nữa. Nhưng em cứ uống tới tháng thứ 7 thì chuyển qua uống canxi dạng nước.
    Còn tiêm phòng UV thì ngày trước chị tiêm 2 mũi lúc mang bé đầu rồi thì em thấy mọi người nói chỉ cần tiêm thêm 1 mũi nữa là được. Tốt nhất chị cứ ra trạm y tế của Phường hỏi cho chắc chắn.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách uống thuốc là mình nghe theo chị dược sĩ gần nhà, cách ăn uống cũng vậy vì chị ý đẻ bé thích lắm, mới có 11 tháng mà bé chạy đụi đụi quanh nhà, trông chắc khỏe lắm, còn bập bẹ được vài từ rồi. Sướng ghê luôn.

Còn tiêm thì trong tháng 6 khi nào tiêm cũng được, không thì trong tháng 7 tiêm 1 mũi, nhắc lại ở tháng 8. Nghe bs nói miễn sao mũi nhắc lại phải trước sinh 2 tuàn hay sao đó. Dù sao tiêm sớm vẫn tốt hơn bạn à.

Híc, tiêm đau lắm ;____;