• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Nên uống thuốc bổ gì khi mang thai các mẹ ơi ?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 32.7K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

• 1,229 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi với ạ. Trong qúa trình mang thai ngoài uống sắt và canxi thì nên uống những thuốc j để tốt cho thai nhi ạ? Và uống sắt , canxi thì uống loại nào là tốt nhất nhỉ ? :Smiling:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 12,399 Bài viết

• 2,168 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daubiec Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi với ạ. Trong qúa trình mang thai ngoài uống sắt và canxi thì nên uống những thuốc j để tốt cho thai nhi ạ? Và uống sắt , canxi thì uống loại nào là tốt nhất nhỉ ? :Smiling:
    Bsĩ Bích ở PSHN kê cho chị tớ (ng` quen của Bsĩ )thuốc sắt là Furamat hay Fura j` đó tớ ko nhớ. Còn Canxi thì là Calcium Nature của Mỹ. Chị ý bảo uống Canxi này ko bị táo, nhg fải tháng thứ 4 mới nên uống
    • 57 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Nếu tình trạng sức khỏe của bạn ổn, không có vấn đề gì đặc biệt cần bổ sung thêm chất bổ thì mình nghĩ là cũng chỉ cần canxi và sắt theo chỉ định bác sĩ, còn lại ăn uống hàng ngày mới là quan trọng. Canxi mình uống Ossopan và sắt thì uống Uniferon.
    • 5,868 Bài viết

• 2,142 Được cảm ơn

Mình uống Obimin, đa vitamin.
    Restart DAS

06/09/2012 51 84 74 83 93 53 34 28
    07/10/2012 48 84 71 78 93 53 33 28
    27/12/2012 47 84 69 78 90 51 32,5 28,5
    • 3,328 Bài viết

• 3,661 Được cảm ơn

Kinh nghiệm của tớ nhé: Canxi uống Ossopan (nhớ mang máng thế),sắt uống Tardiferon B9 (nhớ ko được uống cùng nước trà) uống vào giờ nhất định trong ngày để tăng hấp thu, can xi nên uống buổi sáng.Có thể uống thêm Procare.
    Ăn nhiều rau luộc: Mùa này có bông cải xanh và cà rốt tươi rất tốt, uống nước cam. Cá chép nhỏ nấu cháo (một bát con thôi) rất giàu DHA. Trứng gà cũng rất tốt. Sữa chua Vinamilk....
    Hậu quả là tớ lên 20kg nhưng trộm vía con nhà tớ đề kháng tốt,nhanh nhẹn, thông minh ai gặp cũng thích, hì
    • 332 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekienha Xem bài viết
    Mình uống Obimin, đa vitamin.
    e đang mang bầu tuần thứ 7. e đang băn khoăn không biết nên dùng Obimin hay Procare. Procare là thuốc ngoại chắc là xịn hơn rồi nhg thấy mọi người bảo là uống vào hay bị mụn. chẳng biết ra sao nữa. mà ngoài vụ Obimin hay Procare đấy ra có cần uống gì nữa không nhỉ hay khi nào đi khám, BS kê đơn gì thì mình bổ sung sau. e mang thai lần đầu nên lăn tăn quá.
    • 5,868 Bài viết

• 2,142 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thich an hai san Xem bài viết
    e đang mang bầu tuần thứ 7. e đang băn khoăn không biết nên dùng Obimin hay Procare. Procare là thuốc ngoại chắc là xịn hơn rồi nhg thấy mọi người bảo là uống vào hay bị mụn. chẳng biết ra sao nữa. mà ngoài vụ Obimin hay Procare đấy ra có cần uống gì nữa không nhỉ hay khi nào đi khám, BS kê đơn gì thì mình bổ sung sau. e mang thai lần đầu nên lăn tăn quá.
    Obimin thì uống ngay trong 3 tháng đầu. Uống thêm canxi vào tháng thứ 5. Khi đi khám, em nên cho BS biết là em đang dùng thuốc bổ gì, để tránh quá liều đó mà. Vitamin D quá liều sẽ có hại.
    Restart DAS

06/09/2012 51 84 74 83 93 53 34 28
    07/10/2012 48 84 71 78 93 53 33 28
    27/12/2012 47 84 69 78 90 51 32,5 28,5
    • 805 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Bác sĩ của em không kê cho thêm bất cứ thuốc gì khác ngoài Procare cả, uống từ lúc bắt đầu mang thai cho đến bây giờ luôn, lần nào đi khám em cũng hỏi có cần uống thêm thuốc gì không thì bác sĩ đều bảo không. Em cũng hơi thắc mắc, vì thấy mẹ nào cũng uống mấy loại thuốc liền, mà bác sĩ của em thì cũng rất giỏi nên cũng không thể cho là bác sĩ không có kinh nghiệm được... Hummm khó hiểu thật????
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mẹ Diệu Kỳ; 03/02/2009 vào lúc 10:42 AM.
    • 1,229 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã tư vấn cho em nhé . Vừa hỏi các mẹ xong chạy sang toipic về Canxi + Sắt thấy các mẹ cũng nói nhiều về các loại thuốc bổ hay dùng hì hì
    • 332 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

có mẹ nào biết Multi Prenatal của Mỹ không? có người khuyên e dùng. mà e thì đang uống Obimin rồi. không biết loại nào tốt hơn nhỉ. e có nên đổi thuốc không ạ. hay uống Obimin 3 tháng đầu rồi mới đổi.
    • 72 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình đã uống lại này rồi. Nói chung thành phần của nó đa dạng hơn Obimin, có DHA, ARA, tảo xoắn...rồi cả chiết xuất từ gừng để làm giảm cơn buồn nôn nữa, nhưng mình uống đều mà vẫn nôn như thường. Đây là loại thuốc khá đắt tiền (so với obimin), mình mua 185K/hộp 30 viên. Thuốc này mình được anh Khải, Trưởng khoa D5 BV Phụ sản HN kê. Mình uống trong 3 tháng đầu, sau đó mình khám bác sĩ khác lại được kê loại khác:Clown:. Nói chung mình nghĩ Obimin cũng được mà Prenatal cũng được, chỉ là vitamin tổng hợp thôi mà, vấn đề là mình ăn uống đủ chất
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 332 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cutu888 Xem bài viết
    Mình đã uống lại này rồi. Nói chung thành phần của nó đa dạng hơn Obimin, có DHA, ARA, tảo xoắn...rồi cả chiết xuất từ gừng để làm giảm cơn buồn nôn nữa, nhưng mình uống đều mà vẫn nôn như thường. Đây là loại thuốc khá đắt tiền (so với obimin), mình mua 185K/hộp 30 viên. Thuốc này mình được anh Khải, Trưởng khoa D5 BV Phụ sản HN kê. Mình uống trong 3 tháng đầu, sau đó mình khám bác sĩ khác lại được kê loại khác:Clown:. Nói chung mình nghĩ Obimin cũng được mà Prenatal cũng được, chỉ là vitamin tổng hợp thôi mà, vấn đề là mình ăn uống đủ chất
    cảm ơn chị nhé. e cũng nghĩ như vậy. cứ ăn uống đầy đủ chất là tốt nhất. e cứ dùng Obimin vậy.
    • 269 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

mình boan khoăn quá, mình có bầu chắc khoảng 3 tuần thôi, hiện tại thì ở nhà đang có 1 chai prenatal DHA, vitamin A 4000 iu, như zậy có cao quá ko ah, bây giờ E uống thuốc này đã được chưa hay vào thời gian nào ah, và có cần phải uống thêm sắt ko ah, cảm ơn mọi người ah!
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình thì mình uống chernotist ngay từ tháng đầu mang thai . vì mình đi khám thai được bác sỹ giới thiệu cho uống thấy thai phát triển khoẻ mạnh , nên mình cứ uống đến khi sinh .
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Theo mình thấy thì cả đời mới mang thai 2 lần, nên mình nghĩ là nên chọn sản phẩm có nguồn gốc xuất xứ rõ ràng, của các hãng lớn, uy tín, giá thành phải chăng là được, không nên ham rẻ quá.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cutu888 Xem bài viết
    Mình đi khám thai lần đầu được bác sĩ tư vấn cho dùng loại thuốc của Đức, tên là gì đó mình không nhớ. Mình uống cũng thấy hợp nên dùng 1 loại này thui. Mình cũng biết là thuốc chỉ giúp ích 1 phần cho cơ thể mẹ và bé nên mình không dùng nhiều loại khác nhau, bổ sung trực tiếp bằng các thực phẩm hàng ngày. Đặc biệt, các mẹ phải luôn giữ cho tinh thần thoải mái, tốt cho cả mẹ và bé mà. Chúc các mẹ và bé mạnh khỏe!
    • 1,009 Bài viết

• 879 Được cảm ơn

em đang mang gthai 6 tuần, ngay từ khi biết có bầu em đến khám và bsi kê cho 5 loại thuốc, em bị btdn nên có thêm 2 loại bổ sung nội tiết ạ
    thuốc nội tiết là cyclogest 400mg và valiera
    ngoài ra có aspagic 0,1 - prenatal 1 lọ --- cùng magie b6 ngày 3 viên

trọm vía bé nhà em hnay siêu âm lần đầu đc 6 tuần, nằm ngoan trong tử cung và có âm vang tim thai
    đơn thuốc từ tuần thứ 6 của em cũng như trên , nhưng thuốc nội tiết cyclogest giảm từ 400 còn 200, prenatal dha uống hết lọ này rùi chuyểnn sang procare
    nguyenphamthanhthao/265291
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trong thời gian mang bầu mình rất lo lắng không biết nên uống thuốc gì cho tốt em bé mình cũng đã hỏi rất nhiều bà mẹ đang mang bầu giống mình nên đã được các chị tư vấn 1 loại thực phẩm có giúp ích cho mẹ và em bé đó là sản phẩm của Dopphelherz mình sẽ uống thử trước xem có thực sự tốt hay không và mình sẽ chia sẻ thông tin lại cho mọi người nhé!